แต่งงาน ไม่นิยมแต่งเดือนไทยเลขคี่จริงหรือ ได้ฤกษ์ 17 มิ.ย - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฤกษ์แต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ไม่นิยมแต่งเดือนไทยเลขคี่จริงหรือ ได้ฤกษ์ 17 มิ.ย

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
CK1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CK1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ไม่นิยมแต่งเดือนไทยเลขคี่จริงหรือ ได้ฤกษ์ 17 มิ.ย
    Posted: 07 Mar 2011 at 14:50
พอดีเพิ่งได้ฤกษ์มาเป็นวันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2554 มา พระท่านบอกว่าดีมากๆ แต่คุณพ่อคุณแม่ทักว่า ปกติเค้าไม่แต่งเดือนเลขคี่กัน (มิถุนายนตรงกับแรม 1 ค่ำเดือน 7) มีใครมีความรู้เรื่องนี้หรือได้ฤกษืวันนี้กันบ้างไหมค่ะ LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CK1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2011 at 17:15
ไม่มีใครรู้เลยหรอค่ะ สงสัยต้องได้หาฤกษ์ใหม่แน่เลย :(
Back to Top
sarunrat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sarunrat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2011 at 11:46

ก็เท่าที่หาข้อมูลมาคนไทยนิยมแต่งเดือนคู่ค่ะห้ามแต่งวันอังคาร พุธ และเสาร์  แต่ถ้าพระให้มาก็ไม่น่ามีปัญหาน่าจะเป็นวันดีจริงๆลองเข้าเว็บดูฤกษ์วันดีก็ได้เผื่อว่าตรงกับวันดี หรือวันธงไชย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote CK1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2011 at 19:38
ขอบคุณมากค่ะ สรุปก็หาฤกษ์ใหม่ได้แล้วค่ะ เพื่อความสบายใจของทุกคน Smile
Back to Top
srisubun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote srisubun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2011 at 17:53
ผมก็เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ  ผมเป็นคนเชียงใหม่ครับ ฤกษ์ไทยกับทางเหนือ ไม่ตรงกัน เครียดเลยครับ แล้วผมจะทำยังไงดีครับ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CK1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jun 2011 at 22:35
ของตัวเอง..ตกลงก็เปลี่ยนวันไปเลยค่ะ หาฤกษ์ที่สบายใจกันทุกฝ่าย ตกลงก็เลยไปได้เดือน 9 สิงหาคมค่ะ ยังไงเป็นกำลังใจให้นะคะ Smile

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.077 seconds.