แต่งงาน รีวิว งาน Cocktail Renaissance Hotel - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิว งาน Cocktail Renaissance Hotel

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
juju8247 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote juju8247 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิว งาน Cocktail Renaissance Hotel
    Posted: 01 Mar 2011 at 01:05

จัดงานที่ Renaissance วันอาทิตย์ที่ 27 ก.พ. ผ่านมาค่ะ

1. ความเห็นเกี่ยวกะโรงแรม : ดีค่ะ สำหรับเราคุณน้องรับผิดชอบงานตามที่เราต้องการได้ดีเกือบเต็มร้อยนะค๊ะ อาจจะมีพลาดนิดๆ หน่อยๆ แต่ก็เป็นรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ นะคะ แรกๆ คุณน้องแกก็จะไม่ค่อยได้รับโทรศัพท์บ้าง อาจจะต้องมีตามๆ กันมั่ง แต่ช่วงใกล้จัดงานก่อนซัก 2 อาทิตย์ ก็ติดต่อได้ตลอดค่ะ (ก้อต้องเข้าใจว่าโรงแรมนี้น่าจะมีเซลล์คนเดียว ขนาดวันจัดงานเราแกยังนั่ง Present งานให้ลูกค้าอยู่เลยคะ ) งานเราของหายไม่มีนะค๊ะ มีแต่อาหารซุ้มอาหารญี่ปุ่นแบ่งไว้ให้บ่าวสาวกินที่ห้องหลังเลิกงาน มันไปไม่ถึงห้องค่ะ เพราะโทรไปถามว่าเฮียแบ่งไว้ให้รึเปล่า เค้าบอกว่าได้เเบ่งไว้ให้จิงๆ ค่ะ อันนี้ก็เฮฮากันไปว่า หายไปตรงรอยต่อไหนหว่า  สำหรับอาหารcocktail+ซุ้มของโรงแรม โดยรวมญาติๆและเพื่อนๆ บอกว่าอาหารรสชาติดีค่ะ โดยเฉพาะขนมหวาน กับเค้กในแพคเกจของcocktail คะ   ห้องสวยงามทันสมัย  สมราคา และที่สำคัญพนักงานบริการดีมาก มีน้ำเสริฟตลอด ไม่ต้องคอยเรียก  สรุปรวมๆ โสหรับเรา โอเคดีมากเลยค่ะ

2.ความเห็นการตกแต่ง : เราให้ Sushi@home เข้าไปตกแต่งค่ะ  มาทำตั้งแต่ช่วงบ่ายๆ ขอชมว่า สวยงามตามที่ต้องการค่ะ แม้คู่เราจะเรื่องมาก และมากมาย 555 แต่พี่เอ๋แกใจดีจิงจัง ทำตามความประสงค์อันเรื่องมากและเร่งรีบภายในเวลาก่อนงาน 2อาทิตย์  สรุปถูกใจคะ บริเวณรอบๆเค้ก เป็นการตกแต่งของsushi@home  ส่วนบนเวทีของโรงแรม  แต่ก็ทำสวยงามเข้ากันดี มีแต่คนชมโดยเฉพาะการตกแต่งทางเข้าหน้างาน (สมกับที่พี่เอ๋บอก concept ไว้ว่าเน้นให้แขกประทับใจตั้งแต่เดินเข้ามา)  ขอ แนะนำเพื่อนๆ ด้วยค่ะว่าสวยสมราคา บริการดีไม่ต้องกัวว่าจะไม่ถูกใจ เอาเป็นว่าขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

ขอให้มีความสุขในการเตรียมงานทุกคนนะค๊ะ

Edited by juju8247 - 01 Mar 2011 at 01:56
Back to Top
kiyo View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote kiyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 06:06

ยินดีด้วยจ้า

Back to Top
beepak View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 08:01

ยินดีด้วยค่ะ Big smile

Back to Top
ao11oa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 08:01
Smile เตรียมงานอยู่เหมือนกันค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะBig smile
Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 09:44

ยินดีด้วยนะคะ

12 September, Always best day of our.
Back to Top
waretberry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote waretberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 10:18
ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
dA-O View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dA-O Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 10:27
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
cartoon_foxy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote cartoon_foxy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 10:57
Smileยินดีด้วยคะ โรงแรมสวยจัดงานออกมาสวยมากคะ
กำลังจะจัดงานที่โรงแรมนี้อยู่พอดีเลยและก็มีปัญหาเหมือนกันที่คุณน้องยุ่งตลอดไม่ค่อยรับสายเลย Confused
ต้องโทรตามงานเองตลอด จนบางครั้งนอยส์บอกคุณว่าที่สามีไปว่าจะไม่เอาล่ะ งี้ไม่ไหวเลยไม่สนใจงานเราเลย
แต่คุณว่าที่ก็คอยให้กำลังใจและบอกว่า "ไม่เป็นไรตัวเองไม่ต้องทำแล้วเดี๋ยวเค้าทำเอง ไม่ต้องห่วง"Big smile
แต่เราก็อดไม่ได้จริงๆก็ต้องเป็นคนตามงานเองดีกว่าคุณว่าที่ เพระาคุณว่าที่ไม่รุ้เรื่องงานแต่งงานเลยLOL
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 11:10

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะBig smile

รอชมภาพสวย ๆ เพิ่มนะคะWink
Back to Top
jk@53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 12:38

ยินดีด้วยค่ะ Tongue

Back to Top
modkaball View Drop Down

Post Options Post Options   Quote modkaball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 14:16

ยินดีด้วยน่ะคร้า

Back to Top
dA-O View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dA-O Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 15:11

คุณตูนคะ

ดาวแนะนำให้ใช้อีเมล์นะคะ ถ้าคุณน้องอยู่ออฟฟิศก็จะตอบเร็วค่ะ ยกเว้นเราร้อนใจอยากได้คำตอบด่วนจริงๆค่อยโทรไปน่ะค่ะ เท่าที่พบมาคุณน้องตอบเมล์เร็วนะคะ Big smile
Back to Top
hellokittygirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hellokittygirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 16:35

งานสวยเก๋มากเลยค่ะ รูปก็สวยมากๆเลย ได้รูปเร็วจังเลย อยากให้ลงอีกค่ะ^^

Back to Top
juju8247 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote juju8247 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 17:10

ขอบคุณทุกคนมากๆเลยค่ะ 

พี่เอ๋ : ขอบคุณมากค่ะ ทุกคนชมว่าสวยมาก เจ้าสาวก็พลอยดีใจ เสร็จงานก็สบายใจ ชื่นใจมีคนชม หายเหนื่อยคะ
คุณตูน : ตามที่คุณดาวแนะนำเลยค่ะ ใช้เมลล์ก็จะสะดวกดีเหมือนกัน   แต่ถ้าใจร้อนก็โทรศัพท์ก็ได้ค่ะ หรืออยากย้ำคุณน้องก็เมลล์ตามไปอีกทีค่ะ   ( คุณดาวเค้าก็เป็นเจ้าสาวรุ่นพี่ที่จุ๊เมลล์ไปปรึกษาเช่นกัน 555) แต่ไม่ต้องกังวลนะค๊ะคุณน้องเค้ารับผิดชอบหน้าที่ของตัวเองดีเลยค่ะ 
 แต่เจ้าสาวส่วนใหญ่จะกังวล โน่นนี่  เป็นเหมือนกันคะ Big smile  ดังนั้น ทำใจให้สบายค่ะ  จะได้สวยๆ นะค๊ะ
Back to Top
Nim_niminy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 17:23
ยินดีด้วยนะคร๊า..งานสวยมากเลยค่า 
Back to Top
cartoon_foxy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote cartoon_foxy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 17:25
ขอบคุึณมากนะคะ ทั้งคุณจุ๊ และคุณดาว
ตอนนี้ตูนก็ได้ติดต่อกับคุณน้องผ่านทางเมล์แทนล่ะคะ รุ้สึกว่าเดินเรื่อง และการตอบกลับเร็วกว่าโทรศัพท์จริงๆด้วย
Smile

Back to Top
pujajaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pujajaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 21:32
ฟแสงสีดูสวยมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top
glitter1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote glitter1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2011 at 02:18

อยากจะบอกว่า วันนั้นแอบไปดูห้องมาค่ะ

ไม่คิดเลยว่าจะได้เจอเจ้าของงานในบอร์ดนี้
ตอนไปก็ไม่ทราบว่าจะมีการจัดงานแต่งงานอยู่ค่ะ
ไม่ได้นัดไว้ก่อนพอดีผ่านไปเลยขอเข้าไปดูห้องของโรมแรมซะหน่อย
งานสวยดีค่ะ
ยินดีด้วยนะคะSmile
Back to Top
fontui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fontui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2011 at 17:13

งานสวยมาก ยินดีด้วยนะคะSmile

Back to Top
LivelyLove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LivelyLove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2011 at 19:09
กับคุณน้อง แนะนำให้ติดต่อทางอีเมล์ค่ะ 
แกจะตอบให้เป็นข้อๆเลย 

บางทีเราเมล์ไปเป็น 20 ข้อ แกก็ไล่ตอบมาตามนั้น 
อีกอย่างเราก็จะได้ไม่ลืมด้วย เพราะถ้าคุยทางโทรศัพท์หรือไปคุยที่โรงแรม มักจะลืมเรื่องที่จะคุย

Back to Top
แนนซี่ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แนนซี่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2011 at 13:57
ยินดีด้วยนะคะ
พี่เอ๋จัดดอกไม้สวยมากเลยค่ะ
Back to Top
pailin_ceylon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pailin_ceylon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2011 at 00:39
ยินดีด้วยนะคะ Clap
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.100 seconds.