แต่งงาน เพื่อนๆคะ ขอคำแนะนำด้วยคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ภาพนิ่งวันงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เพื่อนๆคะ ขอคำแนะนำด้วยคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
*cHi-yA* View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote *cHi-yA* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เพื่อนๆคะ ขอคำแนะนำด้วยคะ
    Posted: 15 Jun 2005 at 13:21

อยากทราบว่าปกติเค้าใช้ช่างกล้องกันกี่คนคะ คือในงาน  ญ กะว่าจะมี

1.ช่างวีดีโอ จากโปรมาสเตอร์

2.ช่างภาพที่ตามถ่ายบ่าวสาวของร้านสงวน

3.ช่างภาพนิ่งวันงาน +Outdoor+Presentation-คนเป็นพี่อีกคนที่รู้จักกัน

ซึ่งช่างทุกคนมาจากเพื่อนแนะนำให้ ยกเว้นร้านสงวนที่เราถูกใจงานเค้าเลยต้องลดงบในส่วนอื่นๆมาเพิ่ มงบตรงนี้แทน เพื่อนๆว่าการที่เราจะใช้ช่างฯจากหลายๆร้าน จะมีผลต่องานไหมคะ หรือควรใช้ช่างจากร้านเดียวกันจะดีกว่า กลัวว่าในงานจะวุ่นวายเกินไปรึเปล่านะคะ

Back to Top
Memory Box View Drop Down
exsp
exsp

Memory Box

Post Options Post Options   Quote Memory Box Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2005 at 15:05

ช่างภาพก็มีหลากหลายครับ

ถ้าช่างภาพมืออาชีพที่ดีจริงๆ เขาจะมีจรรยาบรรณในการทำงานครับ

ต่างคนต่างทำ ไม่ยุ่งไม่บังมุมกัน

ถ้า 3 เจ้าที่จ้างมาเป็นอย่างที่ว่าทั้งหมดก็ไม่มีปัญหาครับ

และเท่าที่ดูรายชื่อแล้ว 1กับ 2 วางใจได้ครับ

ส่วน 3 ผมไม่รู้ว่าใครแต่ก็ขอให้งานออกมาสวยและราบรื่นนะครับ

Back to Top
Mr.United View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Mr.United Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2005 at 20:51

เห็นด้วยกะคุณ Memory Box ครับ Pro Master กับ สงวนโฟโต้ไม่มีปัญหาแน่ๆครับ ... แต่มองอีกมุมหนึ่ง ช่างภาพนิ่งก็ไม่น่าจะมีปัญหากับทั้งสองร้านที่ว่ามา เนื่องจากการทำงานจะแตกต่างกันเลยครับ ไม่ใช่เป็นหน้าที่ซ้ำซ้อน .... Pro Master ถ่าย VDO คุณสงวน Candid ส่วนอีกทีมเป็นภาพนิ่งพิธีการ .... ดังนั้น ... หน้าที่ใครหน้าที่มันครับ ไม่ได้ทับกัน ... น่าจะสบายใจได้ครับ

Only United
Back to Top
*cHi-yA* View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote *cHi-yA* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2005 at 17:40
ได้ยินอย่างนี้ก็โล่งใจคะ ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำคะ
Back to Top
win 2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote win 2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2005 at 19:49

เห็นด้วยกับคุณ Mr.United ครับ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.070 seconds.