แต่งงาน Review งานแต่ง @ Bistro de Champagne Impact - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Review งานแต่ง @ Bistro de Champagne Impact

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
noirnear View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noirnear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Review งานแต่ง @ Bistro de Champagne Impact
    Posted: 26 Feb 2011 at 00:32

แต่งมานานหลายเดือน เพิ่งจะนำรีวิวมาลง ไม่ใช่ไม่มีเวลาน่ะ แต่ทำไม่เป็น ลองหลายครั้งแล้วพึ่งจะสำเร็จ มาดูรีวิวงานแต่งงานของเรากันเลยดีกว่าค่ะ 

- พอรู้ว่าเราจะแต่งงานกันแล้ว เราก็เริ่มหาข้อมูลทันที และแหล่งข้อมูลที่ให้ประโยชน์จากเรามากที่สุด คือ www.weddingsquare.com เราดูข้อมูลทุกอย่างจนวินาทีสุดท้ายจริงๆ

งานแต่งของเราจัดขึ้นในวัน 19 พฤศจิกายน 2553
เริ่มจากพิธิตอนเช้า จัดขึ้นที่บ้านของเจ้าสาว

- ตกแต่งสถานที่ทั้งหมดเป็นฝีมือของลูกพี่ลูกน้องเจ้าสาว พอดีลูกพี่ลูกน้องเจ้าสาวเป็น organize งานแต่งงานอยู่แล้ว

- การ์ด + logo งานแต่ง ของเราใช้บริการของร้าน Thelovercards เป็น (sp) ของในเวปนี้ค่ะ ทางร้านมีแบบอยู่แล้ว แต่ให้เปลี่ยนตัวการ์ตูนให้ใหม่ ทางร้านก็ทำให้ค่ะ บริการดีมากเลยค่ะ

- ชุดเจ้าบ่าว เจ้าสาว ใช้บริการของร้าน Lorra by Monsiour เป็น (sp) ของในเวปนี้ค่ะ พี่ๆทางร้านบริการดีมากค่ะ

- ส่วนอันนี้ ชุด staff + เพื่อนๆ ที่คบกันมานานนนนนมากกกกก ที่มาช่วย หยิบโน้น ยกนี่ค่ะ ( หลวงพี่ มะเกี่ยวนะเจ้าค่ะ )

- แต่งหน้าทำผมเจ้าสาว เช้า เย็น ใช้บริการของพี่เคค่ะ ไม่ได้เป็น (sp) ในเวปนี้ค่ะ แต่ถ้าที่บ้านมีใครแต่งงานก็จะใช้แต่บริการพี่เคคนเดียวค่ะ

- ของรับไหว้ ใช้บริการของร้าน วันทา เลือกเป็นหมอนใบชา เพราะเลือกได้สี พอดีเจ้าสาวชอบสีสันค่ะ ( เจ้าหลานตัวดีมันถืออยู่บนตักอ่ะ )

- ของชำร่วย  ใช้บริการของร้าน At GiftSquare เลือกเป็นกล่องรูปรถฟักทองค่ะ จะได้เข้ากับกล่องรับซองหน้างาน

- กล่องรับซองหน้างาน  เราเลือกเป็นรถฟักทองค่ะ เราหาข้อมูลว่าจะทำเองแต่บังเอิญว่าหาไปหามาเจอข้อมูลใน weddingsquare นี้แหละ เมื่อหลายปีก่อน เลยลองโทรไปถาม พอดียังรับทำอยู่เลยสั่งทำเลยค่ะ ออกมาสวยมากจนอยากจะมีคนขอกลับบ้านไปด้วยเลย อิอิ

- สถานที่งานเลี้ยงตอนเย็น เราเลือกใช้บริการ ที่ Impact เมืองทอง เพราะเลือกที่เดินทางสะดวก ทุกคนรู้จัก  และเราไม่อยากได้ห้องสี่เหลี่ยมธรรมดา เราเลยเลือกห้องอาหาร Bistro de Champagne ในห้องอาหารแบ่งออกเป็น 2 ชั้น และที่สำคัญทาง Impact จัดการให้หมดทุกอย่าง เราไม่ต้องหาและเตรียมอะไรเพิ่ม แถมยังบริการดีด้วยค่ะ

- มุมน่ารักที่ขาดไม่ได้ มุมน้องหมีของคุณจิ๊ก AllAboutLove มุมนี้แขกในงานชอบกันมาก ทำให้งานดูน่ารักขึ้นเยอะเลยค่ะ ( คุณจิ๊กกะคุณแม่ มาส่งและมารับน้องหมีเองเลยค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ )

- ถ่ายรูปprewedding เราใช้บริการของ http://www.irisweddingstudio.com ช่างแต่งหน้า แต่งหน้าเราได้สวยมาก ช่างภาพก็ทุ่มเทดีมากอ่ะ

- ช่างถ่ายในงาน เราเลือกใช้บริการของพี่กิต http://fotomaniastudio.multiply.com พี่กิตเต็มที่กับงานมาก ไม่มีบ่น ไม่มีเหนื่อย แต่เราเหนื่อยจนไม่ไหวแล้ว แต่พี่กิตยังทนเราได้ (เพราะว่าสีหน้าเราออกน่ะ)

- สิ่งสำคัญเลยอ่ะ เพื่อนๆ ของเราได้เชิญคุณที jetseter มาร้องเพลงในงานเรา ทำให้เราซึ่งน้ำใจของเพื่อนๆ มาก ขอบคุณเพื่อนๆ ด้วยน่ะ + นักร้องในงาน เราหาตามร้านอาหารมาหลายที แต่มาสะดุดตรง น้องโน๊ต ทำให้เราชอบเพราะ น้องโน๊ตเล่นคนเดียว แต่สะกดคนให้อยู่เลยทีเดียว ( ขนาดผู้ใหญ่ยังชอบเลยค่ะ )

- สุดท้ายต้องขอบคุณ weddingsquare สำหรับข้อมูลดีดี ที่เป็นประโยชน์มากๆ สำหรับเราสองคนด้วยค่ะ

- ภาพบรรยากาศบางส่วน ทั้งเช้าและเย็น นะค่ะ

Back to Top
beepak View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 07:02

ยินดีด้วยค่ะ งานสวยค่ะ

เจ้าสาวก็สวยค่ะ
Back to Top
jk@53 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 08:26
ยินดีด้วยค่ะ  เจ้าสาวน่ารัก งานก็น่ารักค่ะ Tongue
Back to Top
kookkai&go View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kookkai&go Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 09:58

ยินดีด้วยนะค่ะ เจ้าสาวสวยจังเลยค่ะ

น้องหมี 2 ตัวก็น่ารักด้วยค่ะ
Back to Top
Nim_niminy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 11:01
ยินดีด้วยนะคะ...งานน่ารักมากๆค่ะ ทั้งเช้าและเย็นเลย
ชอบชุดสต๊าฟ จังค่ะ เก๋ๆ Big smile
Back to Top
okay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote okay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 11:43

เล็บเจ้าสาวเก๋ไก๋มากคะ

Back to Top
ข้าวใหม่ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ข้าวใหม่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 12:38
งานสวยมากเลยค่ะยินดีด้วยนะคะ   Approve
Back to Top
N_bee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote N_bee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 14:33
ยินดี ด้วยนะค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆนะค่ะ

Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 15:19
ยินดีด้วยนะคะ  ขอให้มีความสุขคะ
เล็บเจ้าสาวเก๋มากเลยคะชอบจัง
จัดงานน่ารักคะ
12 September, Always best day of our.
Back to Top
yhokromondo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yhokromondo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 16:08
จัดงานน่ารักจังเลยค่ะ
ชอบการ์ด กับของชำร่วย

Edited by yhokromondo - 26 Feb 2011 at 16:09
Back to Top
~ BuBBle ~ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ~ BuBBle ~ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 17:35
ยินดีด้วยนะคะ งานน่ารักมากค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=ipy03iGQ9HQ
Back to Top
shinee View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 18:22
ยินดีด้วยนะคะ งานน่ารักกิ๊บเก๋มากเลยค่ะ ชอบกล่องรับซองจังค่ะ ^^
Back to Top
bow_narak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bow_narak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 21:11
ยินดีด้วยนะค่ะ น่ารักมาก ดูอบอุ่นค่ะ
Back to Top
kiyo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kiyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 22:50
ยินดีด้วยจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noirnear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2011 at 11:33

ขอขอบคุณทุกคำชมน่ะค่ะ ขอบคุณมากๆ เลยค่ะBig smile

Back to Top
namwantu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote namwantu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2011 at 14:06
ยินดีด้วยค่ะ   เรากำลังจะแต่งที่นี่เหมือนกันค่ะ เดือนหน้า 
งานน่ารักจังเลยค่ะ   ตอนนี้กำลังวุ่นๆเรื่องสถานที่อยู่เหมือนกัน อยากจัดออกมาให้ได้แบบนี้บ้างจังค่ะ  
Back to Top
pailin_ceylon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pailin_ceylon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2011 at 21:33
ยินดีด้วยนะค๊า Clap
Back to Top
ao11oa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 08:02
Clap
Back to Top
momopin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote momopin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 10:13
ยินดีด้วยค่ะ 

ปอลอ ชอบเล็บเจ้าสาวจิงๆ
Back to Top
waretberry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote waretberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 10:36
ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ
สถานที่จัดงานเก๋ มากกกWink
Back to Top
kin_ny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kin_ny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 12:49

ยินดีด้วยคะ งานน่ารักมากเลยคะ ชอบกล่องใส่ซอง เจ้าสาวเก่งจัง ตามหาจนเจอะ Clap

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 16:53

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะTongue

เล็บเจ้าสาวเก๋จริงๆ  ค่ะEmbarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noirnear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 21:46
Originally posted by namwantu

ยินดีด้วยค่ะ   เรากำลังจะแต่งที่นี่เหมือนกันค่ะ เดือนหน้า 
งานน่ารักจังเลยค่ะ   ตอนนี้กำลังวุ่นๆเรื่องสถานที่อยู่เหมือนกัน อยากจัดออกมาให้ได้แบบนี้บ้างจังค่ะ  

ในงานที่เห็น ส่วนใหญ่จะเป็น theme ที่เขามีให้ แต่เราผสมหลายๆ theme + กะเลือกสีสันเองอ่ะ ค่ะ หรือจะเอา รูปงานนี้ไปให้เขาดูเป็น guide ก็ได้นะค่ะ จะได้พอเป็นแนวทางว่าจะเพิ่มหรือจะลดอะไร เอาอันไหนไม่เอาอันไหนอ่ะค่ะ ของเรากว่าจะสรุปได้ก็ก่อนงานแแค่ 2 สัปดาห์เองค่ะ สู้ๆ นะค่ะ + ไม่ต้องห่วง ทาง impact เขาช่วยเราเต็มที่ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noirnear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 22:08
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ Tongue

ส่วนเล็บทำที่ร้าน bangkok nail @ silom ราคาไม่แพงมากค่ะ เพื่อท่านใดสนใจลองโทรไปสอบถามดูนะค่ะ

เบอร์ร้าน = 086-375-3189, 089-798-9032
Back to Top
modkaball View Drop Down

Post Options Post Options   Quote modkaball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 14:21

ยินดีด้วยน่ะคร้า

Back to Top
pujajaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pujajaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 21:34
ว้าว มีเสื้อทีม..น่ารักค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top
aood_aood_aood View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aood_aood_aood Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2011 at 10:32

ยินดีด้วยนะคะ

ภาพสวยจังเลย
แต่งงานที่ Bistro de Champagne ต้องติดต่อที่ไหนเหรอคะ
เค้าจัดเป็น package .ให้หมดเลยเหรอคะ
LOLSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noirnear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Mar 2011 at 00:25
Originally posted by aood_aood_aood

ยินดีด้วยนะคะ

ภาพสวยจังเลย
แต่งงานที่ Bistro de Champagne ต้องติดต่อที่ไหนเหรอคะ
เค้าจัดเป็น package .ให้หมดเลยเหรอคะ
LOLSmile

ติดต่อ ตรงที่ impact ได้เลยค่ะ มีเป็น package ให้ค่ะ ตาม link เลยค่ะ

ส่วน option เพิ่มเติมค่อยคุยกะ sale ทีหลังอีกที
Back to Top
natty11 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Mar 2011 at 23:20
ยินดีด้วยนะคะSmile
Back to Top
hellokittygirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hellokittygirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2011 at 23:50

เจ้าสาวสวยมากเลยค่ะ ชอบธีมเจ้าหญิงมาก เข้ากับเจ้าสาวเลยค่ะ ของชำร่วยกับกล่องรับซองก็น่ารักมาก

Back to Top
sarahunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sarahunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 10:37
ยินดีด้วยคนน่ะคร๊า  เจ้าสาวน่ารักจังเลยค่ะ
Back to Top
wawi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wawi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2011 at 17:14
รบกวนสอบถามค่ะ อาหารที่ห้องอาหาร bistro อรอ่ยมั้ยคะ ไม่ทราบว่าเลี้ยงเป็นแบบบุฟเฟต์หรือว่าค๊อกเทลคะ 
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.133 seconds.