แต่งงาน รีวิวงานเย็นที่ นนท์นที รีสอร์ท แอนด์ สปา - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิวงานเย็นที่ นนท์นที รีสอร์ท แอนด์ สปา

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ข้าวใหม่ View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote ข้าวใหม่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิวงานเย็นที่ นนท์นที รีสอร์ท แอนด์ สปา
    Posted: 25 Feb 2011 at 22:00

ออกตัวก่อนเลยนะคะว่างานแต่งไม่ได้หรูหรามากมายเหมือนในโรงแรม

เพราะความที่เจ้าบ่าวไม่ชอบ บรรยากาศซ้ำกับคนอื่น เลยจัดเลี้ยงที่นี่แทน

สวนอาหาร นนท์นที รีสอร์ท แอนด์ สปา

เรื่องของการแต่งหน้าก็เช่นเดียวกันเราก็แต่งเองเพราะโพสถามในเวปแล้วก็เงียบคงเป็นเพราะ

เราเผื่อเวลาในการหาช่างแต่งหน้าน้อยไปก็ได้มั้งเนอะ อิอิ งั้นเชิญติชมภาพบบรรยากาศในงานได้เลยค่ะ

เพราะรูปเยอะแบบนี้ถึงไม่ตั้งรูปหน้างาน 555

ของชำร่วยขนมเค็กผ้าขนหนูทำเองค่ะ

ของชำร่วยงานไม้ไม่ได้ทำเองถ้าสนใจสอบถามได้ค่ะของเพื่อนแฟน

เขียนแทนสมุดอวยพรค่ะ เสร็จงานก็จัดใส่สมุดภาพ น่าดูชมค่ะ

ถ่ายคู่พี่ชายเจ้าบ่าวค่ะ อิอิ

ดอกบัวมาจากชื่อเจ้าสาวค่ะ  อ่านว่า กช-ชะ-นิ-พา แปลว่า ดอกบัวสีขาวค่ะ

จำนวนโต๊ะ แค่ 20 โต๊ะเอง ไม่เยอะกำลังดีไม่เหนื่อยมากค่ะ

รดน้ำต้นไม้แทนการตัดเค็ก(จำเค้ามาทำค่ะ)

งานเล็กๆแต่อบอุ่นจร้า

ลูกชุบหัวใจสีแดงป้ายตั้งโต๊ะไอเดียเราเองจร้า

แอบดูบางโต๊ะแอบกินลูกชุบเราหมดเลย >..< เค้าเอามาโชว์ไม่คิดว่าจะกินกัน  ปล.เค้าบอกมาว่าอร่อยดี

เพื่อนสาวอิอิ ดาวล้อมเดือนเนอะ

เพื่อนเจ้าบ่าวเยอะเลย(มีแต่แก่ๆ 555)

ไม่ได้เก๊กนะคะ แต่เมื่อยขาต่างหาก อิอิ

ความจริงอยากลงพร้อมงานเช้าค่ะ แต่ยังไม่ได้รูปเลย ถ้าได้รูปจะมาอัพเพิ่มนะคะ

Edited by ข้าวใหม่ - 25 Feb 2011 at 22:33
Back to Top
kiyo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kiyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2011 at 22:40
ยินดีด้วยจ้า
Back to Top
hellokittygirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hellokittygirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2011 at 23:32

คุณข้าวใหม่น่ารักมากเลยค่ะ แต่งหน้าเองด้วยเก่งมากๆเลยค่ะ

Back to Top
namwantu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote namwantu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 00:17
ยินดีด้วยค่ะ งานดูอบอุ่นเป็นกันเองมาก เจ้าสาวเก่งจังทำเองตั้งหลายอย่าง ยิ่งแต่งหน้าเองเนี่ยสุดยอดไปเลยค่ะ 
Back to Top
beepak View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 07:03

ยินดีด้วยค่ะเจ้าสาวน่ารักมาก ๆ

Back to Top
jk@53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 08:24

ยินดีด้วยจร้า  มีความสุขมากๆน๊า

น้องตังเม   เก่งอ่ะ Clap    ทำเองหลายๆอย่าง อย่างนี้จิ ภูมิใจเนอะ Wink

ปล.  คุณน้องหน้าตาน่ารัก จิ้มลิ้มมากๆจร้า Smile
Back to Top
nancy_witza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nancy_witza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 08:42
Clapสุดยอดคะ เก่งมากๆทำเองตั้งหลายอย่างแล้วงานออกมาอบอุ่นน่ารักมาก ชอบเค้กผ้าขนหนูอ่ะ
เสียดายงานเราเตรียมไปแล้ว ไม่งั้นมีเปลี่ยนตามแน่เลยคะ LOL แต่งหน้าเองสวยคะ สวยจริงๆ
Back to Top
Nim_niminy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 10:31
ยินดีด้วยนะคะ...เจ้าสาวแต่งหน้าเองด้วยเก่งมากๆ  และน่ารักมากค่ะ ClapClap 
นิ่มเคยแอบเห็นคุณเจ้าสาวแต่งหน้าตัวเองตอนถ่ายพรีด้วย เก่งจังBig smile
งานออกมาน่ารักอบอุ่นค่ะ 
Back to Top
ying_rabbit View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ying_rabbit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 10:40

ยินดีด้วยค่ะ  ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ 

Back to Top
KoiZilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KoiZilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 10:51
 แต่งหน้าเองได้ขนาดนี้ก็เก่งมากแล้วค่ะ เราว่าสวยดีนะแต่งตาได้เก่งค่ะ แบ๊วน่ารักดีอ่ะSmile
ยินดีด้วยจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ข้าวใหม่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 11:32
Avatar Avatar Avatar Avatar  คุณ KoiZilla

ขอบคุณสำหรับกำลังใจและคำชมค่ะ หายเหนื่อยเลย
ในงานออกมารวมๆ ก็ถือว่าดีค่ะ  เป็นกำลังใจให้สำหรับ
เจ้าสาวที่แต่งไปแล้วขอให้รักกันๆ  และสำหรับว่าที่เจ้าสาวท่านอื่นด้วย
ขอให้งานออกมาสวยสมใจนะคะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ข้าวใหม่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 11:55
Avatarผ้าขนหนูเนี้ยมีเด็ดตรงผลไม้ คือตังเมซื้อแม่เหล็กกลมๆ มายิงกาวติดไว้
เพราะเวลาที่แขกแกะผ้าไปใช้ตัวผลไม้จะใช้ติดโน๊ตที่ตู้เย็นได้ด้วยค่ะมีประโยชน์ดี  โดยรวมๆ
ราคาต่อกล่อง ไม่ถึง20บาทค่ะ เพราะtagตังเมก็ทำเองเลยประหยัดได้เยอะ

ปล.เห็นแบบนี้ผ้าชนหนูเนื้อนุ่มนะคะเพราะเลือกมาเองกับมือ
Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 15:20
ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขคะ
เจ้าสาวน่ารักคะ

Edited by mariki33 - 26 Feb 2011 at 15:20
12 September, Always best day of our.
Back to Top
yhokromondo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yhokromondo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 16:06
ยินดีด้วยนะคะ งานนน่ารัก เจ้าสาวก็น่ารักมากๆค่ะ
Back to Top
blueaki View Drop Down

Post Options Post Options   Quote blueaki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 18:47
เจ้าสาวน่ารัก และ สดใส มากเลยค่ะ ขอให้มีความสุขตลอดไปจร้า ^^ 
Back to Top
fabulous View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote fabulous Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 20:04

สุดยอด คลาสสิคมากๆ ชอบจริงๆ ค่า Clap

Back to Top
Meiji View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Meiji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 21:23
งานเล็กแต่อบอุ่นมากค่ะ
Back to Top
แนนซี่ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แนนซี่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 23:38
ยินดีด้วยนะคะ
จัดงานดูอบอุ่นมากค่ะ
ชอบรดน้ำต้นไม้แทนการตัดเค้ก
มีความสุขมากๆนะคะ
Back to Top
peem123 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote peem123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2011 at 17:59

งานน่ารักมากๆๆคะ น้องตังเม

เจ้าสาวสวยมากๆๆค่ะ

ดีใจด้วยนะค่ะ มีความสุขมากๆๆๆ

พี่พีมค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ข้าวใหม่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2011 at 20:49
Avatar Avatar Avatar  K' fabulous   /K' Meiji 
 Avatar  ขอบคุณอีกครั้งค่ะสำหรับคำชม
และคำอวยพรดีๆ  งานอบอุ่น เวปนี้ก็อบอุ่น ค่ะ

Edited by ข้าวใหม่ - 27 Feb 2011 at 20:50
Back to Top
ao11oa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 08:05
ของชำร่วยน่ารักจังเลยค่ะSmile รดน้ำต้นไม้แทนการตักเค้ก ไอเดียบรรเจิดจริงๆๆ ชุดเจ้าสาวสวยค่ะ Big smile ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
waretberry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote waretberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 10:37
ว๊าวๆๆ ยินดีด้วยนะคะ น้องตังเม เจ้าสาวยอดเยี่ยมมากๆๆ
แต่งหน้าเก่งมากกก สวยด้วย Smile
Back to Top
kin_ny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kin_ny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 12:53

ยินดีด้วยคะ เคยไปทานอาหารที่ร้านนี้เหมือนกันคะ outdoor บรรยากาศในร้านดูดีเลยคะ เป็นส่วนตัวดี

Back to Top
joe13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joe13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 15:59
ยินดีด้วยค่ะ งานน่ารักมากๆ ค่ะTongue
Back to Top
pujajaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pujajaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 21:09
ยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top
MWMW View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MWMW Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2011 at 11:54

Heart ยินดีด้วยนะค่ะ Heart

อยากสอบถามวิธีทำเค้กผ้าขนหนูอ่ะค่ะ  น่ารักจัง  ขอบคุณค่ะHandshake
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ข้าวใหม่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2011 at 23:50
thonjo_69@hotmail.com   ส่งให้แล้วนะคะ

Back to Top
kaewy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaewy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2011 at 13:46
ยินดีด้วยนะคะ น้องตังเมคนสวย
Back to Top
mookoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mookoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2011 at 19:36
ยินดีด้วยนะจ้าตังเมเจ้าสาวคนเก่ง อิอิ ตังเมเก่งมากๆอ่าแต่งหน้าเองด้วยหรอเนี่ยสวยจังเลย ขอให้มีความสุขมากๆนะจ้ะ
Back to Top
nana_chan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nana_chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2011 at 17:33
น่ารักมากเลยคะ

ขอสอบถามคะ ไม่ทราบว่าผ้าขนหนูซื้อร้านไหนคะ ราคาเท่าไหร่คะ

รบกวนตอบ pik_angel@hotmail.com

ขอบคุณมากคะ

Edited by nana_chan - 04 May 2011 at 17:34
Back to Top
pixie View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pixie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 23:40

เจ้าสาวหน้าหวาน+หน้าเด็กมากๆๆ แต่งหน้าเองได้สวยขนาดนี้นับถือเลยค่ะ ยินดีด้วยจิงๆ นะคะ Smile

Back to Top
pooca pooca29 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pooca pooca29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jul 2011 at 10:33
เจ่าสวยสวยจัง
Back to Top
namdo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote namdo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2011 at 01:04

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะคุณตังเม  หวานเป็นว่าที่เจ้าสาว  แต่งวันที่ 7 มกราคม คะ    จะชื่นชมคุณตังเมว่า  งานแต่งงานสมบูรณ์แบบมากๆคะ  สวยงาม  ไม่เหมือนกับหลายๆงานที่ ตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ  เป็นเจ้าสาวรุ่นพี่ที่น่าจดจำและเอาเป็นเยี่ยงอย่างมากๆคะ  ขอชื่นชมด้วยใจจริงเลยคะ

ตอนนี้ในสมอง  อยากมหลายเรื่องมากๆ  ทั้งแต่งหน้าเองได้น่ารัก สวยหวานมากๆ  แต่งตาได้สวยจริงๆคะ  นับถือๆเลย   ของชำร่วยก็เก๋คะ  ใช่ประโยชได้  ราคาไม่แพงมาก  แถมมีคุณค่ามากๆ  ตรงที่เจ้าสาวลงมือทำเอง  ผู้รับต้องเห็นคุณค่าแน่ๆคะ

งานของหวานก็แขกไม่เยอะคะ  เช้าจัดงานไทยๆ ที่เรือนไทย  งานเย็นกินเลี้ยงที่ร้านอาหาร  แบบไม่ตกแต่งสถานที่  เพราะสิ่งที่เจ้าบ่าวเจ้าสาวต้องการ  งานเย็นคือ คาราโอเกะ เท่านั้น  555  งานเช้า 100 ท่าน  งานเย็น 30  ท่านเท่านั้น  เน้นสนิทจริง สนิทจังเลย  ล๊อคคอมาฟังเจ้าบ่าว เจ้าสาวร้องเพลง  555Embarrassed

พิมพ์นอกเรื่องซะยาว   ยังไง  หวานขออวยพรให้  คุณตังเม และสามี  มีครอบครัวที่อบอุ่น  รักกันตลอดไป  สำคัญคือ มีตัวเล็กไวๆนะคะ อิอิTongue
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.141 seconds.