แต่งงาน Review Wedding Reception ~ธีมชมพูหวานๆ~ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Review Wedding Reception ~ธีมชมพูหวานๆ~

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Nim_niminy View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Review Wedding Reception ~ธีมชมพูหวานๆ~
    Posted: 21 Feb 2011 at 20:10

หลังจากที่  รีวิวพรีเวดดิ้ง by Ph@t Studio ที่นี่ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=143679&title=prewedding-by-pht-studio

และ งานเช้าไว้แล้วนะคะ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=144757&PID=2220027มาดูงานเลี้ยงเย็นกันบ้างค่ะ..เผื่อว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์กับวทจส. คนอื่นๆบ้าง

Date & Venue:

จัดวันเดียวกับงานเช้าเลยค่ะ คือวันที่ 28 พฤศจิกายน 2553 .. เป็นวันมหาฤกษ์เลยค่ะ..ช่วงที่หาสถานที่จัดงาน โทรไปโรงแรมไหนก็เต็มหมด..พอดีไปกินข้าวกับเพื่อน เพื่อนก็บอกว่าเพิ่งไปงานแต่งที่โรงแรมนี้มาโอเคเลยนะ.. ไม่รอช้า รีบโทรนัดเซลล์เข้าไปดูสถานที่เลยค่ะ เซลล์ชื่อคุณน้ำทิพย์ คุณทิพย์เคลียร์คิว waiting list ให้ แล้วก็รีบวางเงินจองเลย ..สุดท้ายก็ได้ที่..

Bangkok Hotel Lotus Sukumvit  (ชื่อเดิมคือ Novotel Lotus Sukumvit) 

ข้อดีของโรงแรมคือ ห้องจัดเลี้ยงจะเป็นของเราคนเดียวเลยค่ะ (ไม่มีปัญหาจัดงานชนกัน...ซึ่งอาจทำให้แขกสับสนได้)  เดินทางสะดวก และอาหารอร่อยค่ะ

ส่วนข้อด้อยก็คือ เพดานไม่สูงมาก และมีเสา 2 ต้นอยู่ด้านในห้องจัดเลี้ยง...ซึ่งอาจบดบังการมองเห็นจากแขกบางมุมได้..แต่เราสามารถแก้ปัญหานี้ได้ค่ะ โดยใช้การถ่ายทอดสดผ่านจอ 2 จอในห้อง

Theme: สีชมพู

ใช้สีเป็นตัวกำหนด รูปแบบงาน การ์ด  และของชำร่วยค่ะ และขอให้เพื่อนๆ แต่งชุดกันมาเป็นสีชมพูค่ะ โดยเพื่อนเจ้าสาวขอพิเศษเป็นชมพูเข้ม

Invitation Card & Souvenir:

นิ่มเลือกใช้การ์ดของ adorawedding ซึ่งจะมีวาง Catalog ตามร้านการ์ดต่างๆ.. โดยนิ่มเลือกแบบจากเว็บไซต์ไปก่อนแล้ว แล้วก็ไปเดินหาร้านทำที่จตุจักร..

ของชำร่วย เป็นแก้วกาแฟสกรีนโลโก้ คุณเจ้าบ่าวเลือกเองค่ะ..สั่งทำทั้งการ์ดและของชำร่วยที่ร้าน Our Love Story จตุจักรค่ะ

Hair&makeup: X-Makeup 

พี่เอ๊กซ์แต่งหน้าได้สวยหวานมากๆค่ะ ..เพื่อนๆในงานบอกว่า แต่งสวยมากและไม่มันเลย คือเค้าเห็นเราตั้งแต่งานเริ่ม จนงานเลิกหน้าก็ยังสวยนิ้ง..ขอบคุณพี่เอ๊กซ์กับคุณอ้อยมากๆนะค๊า

Wedding Dress: UniBride  

ใช้บริการทั้งชุดเจ้าบ่าวและเจ้าสาวค่ะ  

รองเท้า:  แฟชั่นอายส์

ความลับส่วนสูงของเจ้าสาว ^^ ใส่สบายนะคะ ..เมื่อยนิดหน่อย แต่คุ้มราคามากๆ ที่เมื่อยเพราะนิ่มใส่ 5 นิ้วเลยค่ะ

Backdrop & Decoration: Mora Flower 

จริงๆนิ่มมีปัญหาแลยต้องเปลี่ยนเจ้านิดหน่อย ทีแรกนิ่มจองฉาก BD และ Gallery ทางร้าน Seethrough ไว้ค่ะ ซึ่งทางคุณเจี๊ยบก็เบียดคิวให้เรา ไปติดตั้งเที่ยงคืนวันที่ 27... ทีนี้ก่อนงาน 1 เดือน นิ่มก็โทรไปถามทางรร.   สรุปว่ามีงานสัมนาช่วงเช้าค่ะ ติดตั้งเที่ยงคืนไม่ได้ และยังสรุปเวลาติดตั้งให้เราไม่ได้ เพราะต้องดูเวลาแขกเบรค.. นิ่มก็ค่อนข้างร้อนใจ เลยจะให้รร. จัดการตกแต่งทั้งหมด ก็เลยขอ Cancel ทาง Seethrough คุณเจี๊ยบก็ใจดีมากๆ บอกว่าไปติดตั้งช่วงเช้าให้ก็ได้ แต่นิ่มนอยด์แล้วไง คือแบบยังไม่มีไรลงตัวซักอย่าง.. .ขอบคุณคุณเจี๊ยบมากๆที่เข้าใจนะคะ  แถมยังไม่ว่ากันซักคำ

แต่ทางรร. ก็ quote ค่าดอกไม้เพิ่ม แพงมากๆ ค่ะ นิ่มเลยมาใช้บริการ Mora Flower คุณบี้จัด BD และดอกไม้ในงาน ให้นิ่มสวยหวานมากๆเลยค่ะ รวมทั้ง Gallery,  ตกแต่งหน้างาน, ดอกไม้โต๊ะเค้ก, ดอกไม้บนเวที,  ดอกไม้โต๊ะ VIP..คุณบี้คุยง่ายมากๆ และจัดงานได้ถูกใจมากๆ ค่ะ ขอบคุณคุณบี้มากๆนะคะ

BD หวานๆ ค่ะ

ฉาก Gallery และตกแต่งในงานค่ะ 

ทางเดินเข้างาน+ เวที

ลโก้เวทีและกล่องรับซอง: Seethrough  

ทางร้านคุณเจี๊ยบออกแบบโลโก้และทำป้ายโลโก้เวที รวมไปถึงกล่องรับซองด้วยค่ะ.. กล่องรับซองเป็นกล่องไม้ ปริ๊นสติ๊กเกอร์ติดค่ะ.. พองานเลิก นิ่มกับคุณเจ้าบ่าว ลอกสติ๊กเกอร์ด้านหน้ากล่อง มาติดที่หน้าประตูห้องนอนเลยค่ะ สวยจัดไม่อยากทิ้ง..อิอิ ^^

(มีรูปกล่องรับซองแค่เนี้ยค่ะ เห็นอยู่มุมๆ Embarrassed)

อันนี้เป็นสติ๊กเกอร์ด้านหน้ากล่อง อันที่ลอกไปติดประตูห้องนอนค่ะ LOL

LCD Album:

ช่วยกันจัดวางเองกับเจ้าบ่าว แล้วเอาไปทำเล่มและปกอะคริลิค ที่ร้าน CyberPhoto ที่สยามค่ะ ทำทั้งหมด 2 เล่มค่ะ

วงดนตรี:

3ชิ้น  เป็นวงเพื่อนสมัยม.ต้นค่ะ (ตอนนี้เล่นแบ๊คอัพให้ คุณบุรินทร์ อัลบั้มเดี่ยวค่ะ)

ภาพนิ่งและวิดีโอ: PJ Studio 

โปรเจคเตอร์และถ่ายทอดสดในงาน: ร้าน ไทยพิคเซิพค่ะ (Thai Pic Serv) หาเจอใน google ค่ะ

โปรเจคเตอร์ เช่าเพิ่ม 1 ตัวค่ะ (ทางรร.มีให้เครื่อง เดียว แต่มีจอ 2 จอ) เลยใช้แพ็คเกจถ่ายทอดสดด้วยเลย

Presentation:

เจ้าบ่าวทำเองค่ะ ..ปลื้มมากๆ  มีเพลงประกอบ 2 เพลง คือมากกว่ารัก - พีท และ Nothing on you -- B.O.B ft. Bruno Mars (เพลงหลังเพื่อนๆชอบกันใหญ่ บอกว่าไม่ค่อยมีคนเอาเพลงแนวนี้ มาใช้กัน)

แม่งาน รันคิว:

เพื่อนเจ้าสาวค่ะ.. ทำงานกันจิงจังมาก มีวงมีวอพร้อม

(ขออนุญาติแก้ไขนะจ๊า มีบางรูปไม่ขึ้น)

Edited by Nim_niminy - 13 Mar 2011 at 11:23
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 20:11

เริ่มกันเลยนะ

นิ่มนัดพี่เอ๊กซ์ แต่งหน้าตอนบ่าย 2 แต่เอาเข้าจริงนิ่มเลทเองค่ะ กว่าจะส่งตัวแถวสุวรรณภูมิเสร็จ เลยขอเลื่อนพี่เอ๊กซ์ เป็นบ่าย3 พี่เอ๊กซ์ก็มาตรงเวลาเป๊ะเหมือนเคยค่ะ 

เรื่องแต่งหน้า นิ่มไม่มีไรมาก บอกพี่เอ๊กซ์ว่า  “ขอหวานๆ ค่ะ” .. ทรงผม เอารูปที่ถ่ายพรีให้ดู และ request ว่าติด ดอกกล้วยไม้ฟาแลน (ดอกไม้ขอทางคุณบี้ มอร่าค่ะ ^^)

ระหว่างแต่งหน้าเพื่อนเจ้าบ่าวที่เป็นพิธีกรก็ขึ้นมาซักซ้อมกัน หนึ่งรอบ

แต่งหน้าแต่งตัวเสร็จกันประมาณเกือบๆ 6 โมง แขกก็เริ่มมากันแล้วค่ะ แต่ตากล้องขอให้ไปถ่ายรูปที่ Lobby กันก่อน  แล้วค่อยลงมารับแขก

แล้วก็กลับมาถ่ายรูปที่หน้างานค่ะ

อันนี้เพื่อนๆเจ้าสาวค่ะ

ช่วงพิธีการก็เริ่มขึ้นหลังจากเปิด presentation ให้แขกดู

แล้วก็เปิดตัว บ่าว-สาว โดยมีเพื่อนๆ ยืนโปรยดอกไม้ และมีหลานๆเดินนำหน้า

ทีแรกจัดคุณหลานไว้ 2 คน.. หลานคนเล็ก ร้องไห้ซะงั้น

เพลงเปิดตัวเจ้าบ่าวเลือกค่ะ ใช้เพลง Love is all around – Wet wet wet

ตะกร้าสำหรับโปรยดอกไม้ซื้อมาจากจตุจักร.. เจ้าบ่าวเจ้าสาวช่วยกันพันริบบิ้นค่ะ

ขึ้นเวทีก็แนะนำประวัติบ่าวสาว เชิญประธานคล้องพวงมาลัย กล่าวอวยพร

(มาลัยคู่นี้เป็นคู่เดียวกับงานเช้าค่ะ..เคยอ่านเจอว่าควรใช้คู่เดียวเลย จะได้ไม่เป็นการเปลี่ยนคู่ และประหยัดด้วยค่ะ.. จิงๆทางรร. มีแถมให้ แต่นิ่มขอเปลี่ยนเป็นกลีบกุหลาบให้เพื่อนๆโปรยดอกไม้ตอนเปิดตัวค่ะ)

งานนิ่มคุณพ่อคุณแม่ทั้งฝั่งเจ้าบ่าวและเจ้าสาว ตกลงกันไม่ขึ้นเวทีนะคะ ..ทุกท่านกลัวพูดไม่ออกบนเวที..

ช่วงสัมภาษณ์บ่าวสาว.. เจ้าบ่าวอิชั้น ทำเอาอิชั้นน้ำตาแตกอีก คือพอพิธีกรถามว่ามีอะไรจะบอกเจ้าสาวมั้ยครับ.. เจ้าบ่าวตอบว่า... “เหมือนที่กล่าวใน presentation น่ะครับ 

เค้าเป็นมากกว่ารัก เพราะเค้าเป็นครึ่งชีวิต…บลาๆๆ ไม่ได้ฟังแย้ว” เท่านั้นแหละ ฮืออๆๆๆ เรียกหาทิชชู่เลย แถมคุณเจ้าบ่าวร้องเพลงต่อเลย  I Live my life for you  ร้องไห้ไม่หยุดเลยงานนี้ LOL

เจ้าบ่าวหอมแก้ม หน้าก็ยังร้องไห้อยู่เลยค่ะ 

Tips: อันนี้เรียนรู้จากงานตัวเองว่า เวลาสัมภาษณ์ควรให้ถามเจ้าสาวก่อนนะคะ เพราะถ้าโดนความซึ้งอัดเยอะๆ เจ้าสาวจะพูดไม่ออกเลย

จบการสัมภาษณ์ ก็จุดเทียนมงคล ตัดเค้ก และป้อนเค้กคำแรกให้กันและกันค่ะ

ตอนตัดเต้ก นิ่มเลือกเพลง When I fall in Love – Sandra Mavro (ชอบท่อนแรก ที่มีเสียงคนฮัมเพลงมากๆ)

ป้อนเค้กให้กันและกันค่ะ

มอบเค้กให้ประธาน และคุณพ่อคุณแม่ และญาติผู้ใหญ่

(ชอบรูปนี้ค่ะ อาม่าเจ้าบ่าวน่ารักมากๆค่ะ จับมือเราตลอดเลย)

ได้เวลาโยนดอกไม้แล้วจ้า..โยนสุดแรงอะ แต่ยังตกที่แถวหน้า อิอิ

ผู้โชคดีคือเพื่อนเจ้าสาวนะเอง

แล้วก็เดินถ่ายรูปตามโต๊ะแขกค่ะ

งานนิ่มมียกน้ำชา ฝั่งญาติเจ้าบ่าวตอนพิธีการเสร็จด้วยค่ะ

แล้วก็ส่งแขกผู้ใหญ่

และถ่ายรูปเล่นกะเพื่อนๆ (โต๊ะนี้แหละค่ะทีมงาน ที่ช่วยรันคิว เดินโต๊ะส่งแขก.. รักมากมายเลย)

รูปนี้แบบเดินไม่ไหวแล้วววว.. เพื่อนๆก็ยังไม่ยอมกลับกัน (ยังนั่งตามลงมาถ่ายรูปอีก ^^)

จบแล้วค่ะ.. ขอจบด้วยภาพที่เห็น BD สวยๆนี้นะคะ

ขอบคุณทุกๆ คนนะคะ ที่เข้ามาดูกันค่ะEmbarrassed

(ขออณุญาต edit นะคะ..บางรูปไม่ขึ้นจ้า)

Edited by Nim_niminy - 24 Feb 2011 at 12:56
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 20:14

รวบรวมข้อผิดพลาดเล็กๆน้อยๆ และข้อเตือนใจ จากงานนิ่มนะคะ

1.       คุณแม่ลืมป้ายโลโก้เวที เลยต้องมากับรถอีกคันซึ่งมาช้ามาก.. รูปที่เห็นคือมาแล้ว แต่จิงๆตอนช่างภาพถ่ายแคนดิด สวยๆ โลโก้ยังไม่มา เสียดายมากๆค่ะ

2.       หากแต่งงานวันอาทิตย์ ควรเผื่อเวลาแต่งหน้าเสร็จให้เร็วขึ้น เพราะแขกมาเร็วและกลับเร็วจิงๆค่ะ

3.       ของชำร่วย ควรแจ้งผู้มีหน้าที่รับผิดชอบว่าแจก คนละอันหรือซองละอัน (งานนิ่มจริงๆเตรียมพี่สาวเป็นคนแจกค่ะแต่คุณพี่อิชั้นมาช้ามากกก เลยกลายเป็นพี่ๆเจ้าบ่าวไป ซึ่งเค้าไม่ทราบจำนวนของชำรวยที่เรามี แจกซองละอัน เหลือเป็นลังแลยค่ะ)

4.       เครื่องเป่าฟองสบู่ ออกนะคะ แต่ออกแป๊บเดียว เพราะเพื่อนตัวดีดันปิดเร็ว .. ควรเตรียมกันให้ดีนะคะ

5.   ข้อนี้ ไม่มีอะไรมากค่ะ แค่อยากให้ว่าที่เจ้าสาว อย่าเคร่งเครียดกับการเตรียมงานมาก เพราะวันงานผ่านไปเร็วจิงๆค่ะ.. จนเราไม่ทันสังเกตอะไรเลย.. งานนิ่มจิงๆ อยากมีนู่นนี่นั่นอีกตั้งเยอะ แต่พอจบงาน ด้วยบรรยากาศงานซึ้งๆในงานจากเจ้าบ่าว .ทุกคนในงานกลับชมกันใหญ่เลยว่างานน่ารัก..แค่นี้ก็พอใจแล้วค่ะ Big smile

Edited by Nim_niminy - 22 Feb 2011 at 08:50
Back to Top
Icy_BY View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Icy_BY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 21:06
น่ารักคะ ....รอชมต่อคะSmileSmile
Back to Top
mydestiny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mydestiny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 21:34

ว้าวว นิ่มมารีวิวแล้ว รออ่านต่อน๊า ชมพูหว๊าน หวาน สวยมากจริงๆ ชอบ BD งานนิ่มมากๆเลยจ้ะ

Back to Top
hellokittygirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hellokittygirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 22:45

งานสวยหวาน น่ารักที่สุดเลยค่ะ นิ่มสวยจริงๆ เหมือนเจ้าหญิงน้อยๆเลย ดอกไม้ก็หวานสุดๆเลยค่ะ

Back to Top
FenBuah25Jan07 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FenBuah25Jan07 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 02:10
คุ้มค่ากับการรอคอยจ้าหนูนิ่ม สวยๆๆจ้าEmbarrassed
Embarrassedมีความสุขมากๆน๊า
Back to Top
Aom&Kong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aom&Kong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 07:35

งานสวยหวานมากๆ เลยค่ะคุณนิ่ม

ยินดีด้วยอีกครั้ง มีความสุขมากๆนะจ๊ะ Big smile

Back to Top
ao11oa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 07:42
Big smile อิอิ ตามมาจากกระทู้แรกเลยค่ะ ได้ดูสมใจสักที เจ้าบ่าวร้องเพลงให้นี้ซึ้งสุดๆๆเลยค่ะEmbarrassedแอบเขินแทนนะนิ ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 07:43

ยินดีด้วยนะคะ  งานสวยหวานมากคะ

เจ้าสาวน่ารักคะ

12 September, Always best day of our.
Back to Top
mercury View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 08:07
หวานมากเลยนิ่ม ยินดีด้วยน่ะคะ ^^
Back to Top
jk@53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 08:23

หวานอ่ะ หวานไปซะทุกอย่างเลย....ธีมสีหวานๆ หน้าเจ้าสาวหวานๆ รอยยิ้มทหวานๆ เพลงหวานๆ  ...โอยย  อิจฉา

ยินดีกับน้องนิ่มอีกครั้งเด้อ  ...มีความสุขมากๆน๊า มีตัวเล็กเร็วๆล่ะ  Wink 
Back to Top
kin_ny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kin_ny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 09:00

ยินดีด้วยคะ ธีมงานก็หวาน เจ้าสาวก็หน้าหวาน คะ Embarrassed

Back to Top
cherrymilk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 10:53
สวยหวาน สมกับคุณนิ่มมาก ๆ เลยค่ะ
ยินดีด้วยอีกครั้งนะคะ 
Back to Top
Chudanat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chudanat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 11:01
..ว้าวววววว..หวานซร้าาาาาา...สวยหวานมากๆๆๆ...เจ้าสาวก้อสวยมากๆๆๆๆClapClap
(บ้านพย.53มากันครบยังอ่ะ..เหลือน้ำกะปุ๊กแล้วชิมิ..รอกันอีกแปปนะจร้าา)Wink
http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=144536>>รีวิว เจ้าสาวหวานๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 13:48

Icy_BY    ขอบคุณนะค๊า
Avatar  เป้..ขอบใจจ้า นิ่มก็ปลื้ม BD เหมือนกัน หวานถูกใจมากๆ
Avatar คิตตี้..ขอบใจจ้า..งานคิตตี้ก็หวานนะ.. ดอกไม้สวยเนี่ยยกความดีให้ร้าน มอร่าหมดเลยจ้า..
แล้วคุณหมอกดเงินไม่ออก ได้เงินคืนยังจ๊า
Avatar อิง..ขอบใจจ้า รอดูรีวิวงานเลี้ยงอิงอยู่น๊า

ao11oa  ... ตามจากกระทู้แรกเลยหรอคะ ขอบคุณมากๆนะค๊า .. เขินไม่เท่าไรค่ะ ห้ามน้ำตาไม่ได้นี่สิ พูดไรไม่ออกเลยเรา กลายเป็นเจ้าสาวพูดน้อยเลย LOL

Avatar พี่เจี๊ยบ..ขอบคุณมากๆๆๆจ้า.. แหมๆชมซะเขิน งานคุณพี่ก็หวานน๊า เรื่องมีน้องให้พี่เจี๊ยบนำหน้าก่อนเลย.. อิอิ
ปีนี้นิ่มมีน้องไม่ได้ค่ะเป็นปีชง.. รอปีหน้าก่อน LOL

Avatar คุณพี่ปุ๊ก..ขอบคุณจ้า. จัดงานที่ปายเป็นยังไงบ้างค๊า..รอดูงานเย็นพี่ปุ๊กด้วยนะค๊า

Back to Top
Ratta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ratta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 16:37
สวยมากเลยค่ะ เจ้าสาวหน้าหวาน Big smile
Back to Top
แนนซี่ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แนนซี่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 17:05
ยินดีด้วยค่ะคุณนิ่ม
สวย หวาน มากๆค่ะ
ประทับใจเจ้าบ่าว ร้องเพลงให้ด้วย
มีความสุขมากๆนะคะ
Back to Top
rwanda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rwanda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 17:49

พี่นิ่ม สวยหวานมากมายเลย มีความสุขมากๆน่ะค่ะ พี่สาว คนสวย

Back to Top
~ BuBBle ~ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ~ BuBBle ~ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 18:59
ยินดีด้วยนะคะคุณนิ่ม งานน่ารักมากๆจริงๆ

http://www.youtube.com/watch?v=ipy03iGQ9HQ
Back to Top
sweet toffy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet toffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 21:26
หวานมากเลยค่ะ Smile
Back to Top
anarok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anarok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 22:06

เจ้าสาวสวยมากค่ะ บรรยากาศงานก็หวานและสวยมาก เช่นเดียวกัน Smile

Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 22:34
พี่เจี๊ยบมาแว้วววววว
ดีใจจัง เห็นน้องนิ่มเจ้าสาวคนสวยกับรอยยิ้มงามๆ และภาพวันงานสวยๆ
แอบปลื้มกับ logo ที่แปะอยู่หน้าห้องนอน 555 ชอบๆ 
ยินดีกับน้องนิ่มด้วยนะจ๊ะ  ขอให้มีลูกเต็มบ้านมีหลานเต็มเมืองเลยนะจ๊ะ ยินดีด้วยยย Smile
Back to Top
mayjeda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mayjeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 22:43

เจ้าสาวยิ้มน่ารักมากกกกกกก

Back to Top
bamboocu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 23:47

ยินดีด้วยค่ะ งานสวยมากค่ะ สีชมพูหวานจริงๆค่ะ ^ ^

Loving's such a beautiful thing
Back to Top
katima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote katima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 05:03
ยินดีด้วยนะคะ  งานน่ารัก เจ้าสาวยิ้มสวยจังค่ะ
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 09:21

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะTongue

สวย  หวาน  ไปด้วยสีชมพูทั้งงานจริง ๆ ค่ะBig smile
Back to Top
_AtoM_ View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote _AtoM_ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 15:48

ยินดีด้วยค่ะ งานสวยหวานมากเลย

There is no reason not to follow your heart.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 19:49

Avatar น้องเจ..ขอบใจจ้า เมื่อไรจะเอารีวิวมาให้พี่ดูบ้างจ๊ะ คิดถึงๆ

Avatar คุณหญิง..ขอบคุณจ้า Big smile

Avatar พี่เจี๊ยบ..(เรียกพี่เลย อิอิ) ขอบคุณมากนะคะ สำหรับทุกอย่างเลย.. นิ่มจำได้ก่อนวันงาน นิ่มยังโทร+เมล์ไปปรึกษาเรื่องพื่นที่หน้างานบ้าง นู่นนี่นั่นบ้าง กวนคุณเจี๊ยบตลอด ..ขอบคุณมากๆเลยนะคะ..ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์ติดหน้าห้องนอน ความคิดเจ้าบ่าวเค้าค่ะ
ได้ประโยชน์  2 เด้งเลย อิอิ

AvatarAvatarAvatarAvatarAvatar sweettoffy  mayjeda พี่ชุ _AtoM_  ขอบคุณทุกๆคอมเม้นท์เลยนะคะ Big smile

Back to Top
dA-O View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dA-O Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 20:56
ยินดีกับคุณนิ่มด้วยค่ะ สวยมากๆ

งานดอกไม้ของมอร่าก็ดีสมชื่อ ^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2011 at 21:15
Avatar ว้าวๆ ดีใจมากเลยค่ะที่พี่เอ๋มาแสดงความยินดี ..ติดตามผลงานพี่เอ๋มานานแล้วค่ะ..
ขอบคุณมากๆนะค๊า Big smile
Back to Top
dA-O View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dA-O Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2011 at 23:11
ดาวก็ติดต่อพี่เอ๋กับมอร่าฯ แต่ไม่มีใครสามารถรับงานวันที่ดาวแต่งได้ T^T

เราก็ได้ดีคนละแบบนะคะคุณนิ่ม Tongue
Back to Top
bow_narak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bow_narak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2011 at 09:50
สวยมากๆค่ะคุณนิ่ม ยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top
beepak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2011 at 11:41

ยินดีด้วยค่ะ  งานอบอุ่นมาก ๆ

เจ้าสาวยิ้มเก่งจัง Wink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2011 at 15:01
Avatar คุณดาวได้ phat studio อย่างเดียวก็แหล่มแล้วค่ะ ..ภาพสวยสุดๆ อะLOL 
ของพี่เอ๋ทีแรกนิ่มก็เล็งไว้ค่ะ แต่พอคุยกับคิตตี้ที่แต่งวันเดียวกัน เค้าใช้บริการพี่เอ๋เลยไม่ได้ติดต่อไปเลย เพราะทราบเลยว่าพี่เอ๋ไม่ว่างแล้ว Big smile 
Avatar ขอบคุณคุณโบว์ นะค๊า Smile
Avatar ขอบคุณคุณบี ด้วยนะค๊า ..แอบดูรีวิวงานคุณบีอยู่บ่อยๆ เหมือนกันค่า ..เป็นประโยชน์กับเจ้าสาวรุ่นน้องมากๆ Big smile
Back to Top
yhokromondo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yhokromondo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 16:34
พี่นิ่ม  หยกดีใจสุดๆอ่ะ นานๆเข้ามาที เจอรีวิวของพี่นิ่มก็คุ้มมากๆเลย
รูปสวยมากค่ะพี่ ได้รูปมุมอาร์ตๆเยอะเลย
ดอกไม้สวยจริงๆ โลโก้ก็หว้านหวาน
ไหนพี่นิ่มบอกว่าโรงแรมไม่สวย หยกว่าสวยดีออก มีมุมถ่ายรูปเยอะด้วย
เพื่อนเจ้าสาวใส่สีshoking pink เป็นสีสันของงานมากๆเลย
ชอบเซอร์ไพส์ของเจ้าบ่าว ซึ้งแทนเลยอ่ะพี่
สรุปงานน่ารัก ทุกสิ่งค่ะ

ยินดีด้วยเป็นครั้งที่ร้อยนะคะ
มีเบบี้ไวๆนะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2011 at 22:20
Avatar ขอบใจจ้าน้องหยก ชมซะยาวเลย อิอิ..
อยากดูรีวิวงานเย็นน้องหยกใจจะขาดแล้ว จัดมาไวๆนะคุณน้อง
งานเช้าน้องก็หยกน่ารักมากๆ.. งานเย็นรูปใน FB ก็สวยแบบเจ้าหญิงเลย Smile
คิดถึงๆ พักนี้ไม่ได้เม้าส์กันเลย.. นัดมีทอีกซักทีดีมั้ย LOL
Back to Top
porlibellule View Drop Down

Post Options Post Options   Quote porlibellule Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 17:34
ยินดีเด้วยนะจ้านิ่ม งานสวยหวานมากๆๆเลย ชอบดอกไม้มาก สวยจังเลย เจ้าสาวก็สวยมากๆๆๆๆๆ เจ้าบ่าวก็หล่อสมกัน ยินดีด้วยอีกครั่งจ้า ไม่ได้เตรียมงานแล้ว ไม่ค่อยได้คุยกันเลยเนาะ Cry คิดถึงๆๆนะจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 20:34

moraflower  คุณบี้..ขอบคุณมากๆนะค๊า Big smile..เพิ่งรู้ว่าเราก็ละเอียดเหมือนกันนะเนี่ย.. อิอิ แต่ยังไงก็ยกความดีให้ Mora ครึ่งนึงเลยค่ะ อย่างนี้เค้าเรียกสวยกว่าที่คาดหวังไว้จิงๆ ค่ะ..เพื่อนๆชมกันใหญ่ว่าดอกไม้สวย ..เจ้าสาวหมองเลย 555

Avatar ปอ..ขอบคุณมากจ้า.. เนอะๆ คิดถึงเหมือนกัน คิดถึงเพื่อนๆในบ้านด้วยBig smile
Back to Top
pujajaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pujajaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 21:20
งานหวานมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top
kaning@64 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaning@64 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2011 at 11:30

ชุดเจ้าสาวสวยจังSmile

Back to Top
mooyui View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mooyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2011 at 14:46

หวานทั้งงานเลยค่ะ เจ้าสาวหน้าหวาน สีชมพูหวาน ๆ และความรักที่หวาน ๆ ชอบจังเลยค่ะ

Back to Top
Jumster View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jumster Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 20:42

Your wedding is very beautiful. The bride and groom are perfect match. I also like your theme. 

P.S. Does Bu work at Thanachart? He looks very familiar. Congrats naka

JUMWink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 21:13
AvatarAvatarAvatar ขอบคุณมากๆเลยนะค๊า Big smile
 Jumster   Thanks a lot ka Smile . I will send PM to you again ka.
Back to Top
praw53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote praw53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 15:58

งานน่ารักมากเลยค่ะขอบคุณนะคะที่เอามาลงในข้อผิดพลาดต่างๆ เพื่อจะได้ระวังคร้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Mar 2011 at 12:17
praw53  ...ขอบคุณสำหรับคอมม้นท์นะค๊า Big smile..
Back to Top
nuning9 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuning9 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2011 at 20:57
โลโก้น่ารักมากเลยค่ะ จะแอบเอาไปทำตามบ้างนะค่ะ

Back to Top
nutsasi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutsasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2011 at 18:31

งานน่ารักมาเลยค่ะ

Back to Top
pixie View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pixie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2011 at 13:45

ดูแล้ว ดูอีก แล้วก็กลับเข้ามาดูอีกรอบค่ะ ชอบจังเลย ^^

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2011 at 13:56
คุณ pixie ..ขอบคุณค่า ดีใจจังมีคนชอบ Big smile

Back to Top
tonsom_lovely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tonsom_lovely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2011 at 02:07

รีวิวได้ชัดเจน งานดูสนุกสนานมากมาย เจ้าสาวสวยมากค่ะ

Back to Top
namfonle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote namfonle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2012 at 19:52
เจ้าสาวสงยมากค่ะ Smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.105 seconds.