แต่งงาน FAQงบ 30,000 บาท ซื้ออะไรได้บ้างคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > FAQ แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

FAQงบ 30,000 บาท ซื้ออะไรได้บ้างคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
อิงเหม่ย View Drop Down

Post Options Post Options   Quote อิงเหม่ย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: FAQงบ 30,000 บาท ซื้ออะไรได้บ้างคะ
    Posted: 14 Jun 2005 at 17:02

สวัสดีค่ะ คือว่ามีงบ 30,000 บาท อยากได้เพชรน้ำเกรด 94-95% จะได้ขนาดประมาณไหนคะ ใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ ขอบคุณค่ะ

Back to Top
นพัฒน์ View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote นพัฒน์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2005 at 18:03

ถ้าเป็นเพชรที่มี cert จากสถาบันอัญมณีนะฮะ..ในงบ 30,000..สำหรับน้องหยินมี่แล้ว..เอ่ย..น้องอิงเหม่ย

น่าจะได้ที่ 1. สีน้ำ 95 ความสะอาด IF น้ำหนัก 35 สตางค์

2. สีน้ำ 95 ความสะอาด vvs 1 น้ำหนัก 37-38 สตางค์

3. สีน้ำ 95 ความสะอาด vvs 2 น้ำหนัก 38-39 สตางค์

4. สีน้ำ 94 ความสะอาด IF น้ำหนัก 40 สตางค์

5. สีน้ำ 94 ความสะอาด vvs 1 น้ำหนัก 42 สตางค์

6. สีน้ำ 94 ความสะอาด vvs 2 น้ำหนัก 44-45 สตางค์

ประมาณนี้ฮะ..ขอแสดงความเสียใจที่ต้องออกจากบ้าน Big brother ก่อนเวลา..เอ่ย..ไม่ช่ายยย..

แหม..น้องเขาชื่อ..อิงเหม่ย..ไม่ใช่น้องหยินมี่....ล้อเล่นนะ..

Back to Top

Post Options Post Options   Quote อิงเหม่ย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2005 at 19:04

ขอบคุณค่ะคุณนพัฒน์ ไม่เป็นไรค่ะหยินมี่ออกจากบ้าน Big brotherมาเนี่ย

ก็กะจะมาตั้ง Big Sister แทนน่ะค่ะ ว่าแต่สนใจหมักไม๊คะ อิอิ

อือม์ แสดงว่าถ้ามีใบ Cert ที่เขารับรองกันเนี่ย ร้านเล็กหรือใหญ่ก็ซื้อได้หมดใช่ไหมคะ

ช่วยตอบให้อีกทีนะคะ

Back to Top
NooNong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NooNong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2005 at 19:39

สอบถามคุณ นพัฒน์ ด้วยคนค่ะ...

ตาม List ที่ให้มาทำไมดูตามเคาเตอร์ที่ห้างแล้วมันแพงกว่านี้มากๆๆ เลยล่ะคะ

เช่น 1. สีน้ำ 95 ความสะอาด IF น้ำหนัก 35 สตางค์  ที่น้องไปดูมันราคาเกือบ 60,000 น่ะคะ..มันแพงไปใช่มั๊ยคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote นพัฒน์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2005 at 22:27

ฮูเล่.. Big Sister ..คิก..คิก..นู๋ไปอยู่ด้วยคนจิ....

สำหรับเพชรที่มีใบเซอร์..เข้าใจว่าน่าจะหาได้ครับ..แต่อย่างที่ ตอบกระทู้ข้างล่างไปอ่ะ..

จะหาเพชร I/IF ตอนนี้จะลำบากซักนิด..แต่เชื่อว่าไม่มีอะไรที่..สาวๆในนี้จะทำไ ม่ได้..จริงมะจ๊ะ..

ส่วนราคารับประกันอ่ะ..มีแน่ๆ..แต่ราคาที่ให้ไปจะเป็นราคาเฉพาะ เพชรอย่างเดียวน่ะ..ไม่รวม

ตัวเรือน..หากต้องการตัวเรือนเป็นแหวนชูเรียบๆบวกเพิ่มซัก 4-5 พันบาทน่าจะอยู่.... (มีหลาย

คนทีเดียวที่หาสเป็คของเพชร 30 ตังมาให้ช่วยดูอ่ะค่ะ..ราคาก็อยู่ในช่วงที่แนะนำให้..บวกลบนิด

หน่อย....

Back to Top

Post Options Post Options   Quote อิงเหม่ย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2005 at 09:02
อือม์ เคลียรเลย ขอบคุณหลายๆนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote นพัฒน์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2005 at 09:04

ยินดีคร้าบ..น้องอิง....

Back to Top
kitthanya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kitthanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2006 at 11:42

รบกวนถามผู้นนและพี่นพัฒน์ kitสั่งซื้อแหวน 15 ตังค์ รวม 4 เม็ด น้ำ 97 ราคาประมาณ 35000 บาท รวมตัวเรือนด้วยไม่ทราบว่าราคานี้แพงไปไหม ไม่มีใบcert ของสถาบันฯ แต่มีใบรับรองจากทางร้าน รบกวนคุณพี่ทั้งสองช่วยตอบด้วยนะค่ะ

Back to Top
4Cs&cer. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote 4Cs&cer. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2007 at 19:11

มาเติมให้อัพเดทครับ สำหรับราคาเพชรงบ 30,000 บาท เดือนสิงหาคม 2550

งบนี้สามารถซื้อเพชรขนาดประมาณ 0.30-0.37

D/VS1 หรือต่ำกว่า

E, F/VVS2 หรือต่ำกว่า 

G/VVS1 หรือต่ำกว่า

H/IF หรือต่ำกว่า

ราคาก็ประมาณนี้ได้ครับ สีกับสะอาดน้อยกว่านี้ ก็ยิ่งสบายครับ

Edited by 4Cs&cer.
Back to Top
joopjip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joopjip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2007 at 08:57

อยากดูแบบแหวนแต่งงานค่ะ ประมาณเป็นเพชรเม็ดเดียวหรือมีเม็ดเล็กๆด้วยก็ได้ค่ะ ตัวเรือนเป็นทองคำขาว..อยากเนแบบเยอะๆค่ะ

Back to Top
kongkerd2002 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kongkerd2002 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2009 at 16:43

อยากแนะนำให้เลือกทองจัง เพราะพี่หว่านเพชรมาหลายแบบ สุดท้ายสิ่งที่เพิ่มค่าที่สุดคือทอง  

Back to Top
Tedd07 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tedd07 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2010 at 02:07
ถึงทำเป็นทองแล้วก็สามารถชุบขาวได้ครับ
Back to Top
PuuOh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PuuOh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2011 at 19:07
อยากขอคำแนะนำอ่ะค่ะ

พอดีว่าบ้านอยู่ไกลมากค่ะ  ไปกรุงเทพไม่ค่อยสะดวก เลยอยากสอบถามรายละเอียดไว้ก่อน

จะได้ไม่เสียเที่ยว  คือกำลังกังหาแหวนแต่งงานค่ะ  แต่ว่ามีงบจำกัดเลยอยากรบกวนขอคำแนะนำค่ะ

อยากได้แหวนผู้หญิงที่มีเพชรเม็ดเดียวชู  ตัวเรือนเรียบๆ  เป็นทองคำขาว  เพชรไม่ต้องใหญ่มากค่ะ
เพชร  0.26 ตัง  น้ำ 100

และแหวนผู้ชายเรียบๆ เป็นทองคำขาว  ตัวเรือนแบนใหญ่หน่อย  เพชรเป็นรูปสี่เหลี่ยมเล็กๆ  แนบไปกับตัวแหวน
เพชร  0.2 ตัง  น้ำ 100 

อยากได้ใบเซอร์ทั้งคู่ด้วยค่ะ  และสลักชื่อด้านในด้วย   ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ  ไช้เวลาทำนานไหมค่ะ

ไปร้านไหนดีค่ะ  ที่จะได้รับความรู้สึกดีๆ กลับมาแบบไม่มีสายตาแปลกๆ   ไม่รีบเก็บรีบเช็ดอ่ะค่ะ

Back to Top
mewmind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mewmind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2014 at 12:51
งบประมาณพอกันเลยค่ะตอนนั้นหาแหวนแต่งงานประมาณ2-3หมื่นไปดูหลายที่มากสุดท้ายไปเจอที่เซ็นทรัลบางนา ร้าน diamond world ที่เลือกที่นี่เพราะเทียบแล้วเพชรเค้าดูสวยกว่าร้านที่ดูๆมาแบบรู้สึกได้เลยค่ะที่สำคัญ ราคาและบรืการน่าประทับใจค่ะ ไม่เร่งให้เราซื้อให้เราได้เลือกแบบสบายๆ มีโอกาสลองแวะไปถามๆที่ร้านเค้าก่อนก็ได้ค่ะเห็นมีสาขาที่เดอะมอลล์บางกะปิด้วยกับที่ห้างแหลมทองระยองถ้าจำไม่ผิด
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.175 seconds.