แต่งงาน วันรับตัวเจ้าสาว - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ภาพนิ่งวันงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

วันรับตัวเจ้าสาว

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
mmppaatt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mmppaatt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: วันรับตัวเจ้าสาว
    Posted: 18 Feb 2011 at 11:22
สอบถามเพื่อนๆ หน่อยนะคะ

พอดีฤกษ์รับตัวเจ้าสาวของเราคือเวลา ตี 5 หน่ะคะ และพอถึงบ้านเจ้าบ่าวจะมีงานเลี้ยงพระตอนเช้าด้วยคะ

ปกติช่างภาพเขารับงานช่วยงเวลาแบบของเราไหมคะ แล้วเขาจะคิดราคาเพิ่มจากเวลาปกติไหม

เราควรจ้างให้เขาเริ่มงานตั้งแต่เวลาเท่าไหร่ถึงเท่าไหร่คะ 

แล้วถ้าเราต้องการภาพงานรับตัวไปใช้เปิดคั่นเวลาในงานตอนเลี้ยงเย็นวันเดียวกัน อันนี้ช่างภาพเขาจะทำทันไหมคะ

ขอความคิดเห็นเพื่อนๆ หน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

Back to Top
chetsada View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote chetsada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 23:28
ส่วนตัวจะดูเวลาโดยรวมเป็นหลักน่ะครับ ซึ่งโดยปกติผมแทบจะเริ่มถ่ายตั้งแต่แต่งหน้าตอนเช้าด้วยซ้ำ Big smileBig smile

ส่วนกรณีภาพเช้าไปฉายเย็น ก็มีบ่อยๆครับ แต่คงเป็นแบบให้ไฟล์ไปลงสไลด์ประกอบเพลงครับ Wink

Back to Top
memory4us View Drop Down

Post Options Post Options   Quote memory4us Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2011 at 16:33
ปกติก็ไปถ่ายตั้งแต่แต่งหน้าเลยครับ ส่วนพรีเซนก็ตามข้างบนว่าครับ ^^
Back to Top
A-fotoforever View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Fotoforever

Post Options Post Options   Quote A-fotoforever Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2011 at 17:54
ทำจริงๆ ก็ทันครับ สำหรับสไลด์ 
แต่ถ้างานเลิกเลทมากๆ เวลาพักผ่อนของช่างภาพระหว่างรองานเย็นจะน้อยลง
อาจส่งผลต่องานเลี้ยงช่วงเย็นได้ครับ อีกอย่างเท่าที่ดูแล้วแขกในงานก็จะสนใจกับอาหารและการสนทนาเสียมากกว่าครับ 

ถ้าเป็นงานผมเองเลือกที่จะไม่ให้ช่างภาพทำครับ ให้เค๊าพักผ่อนเต็มที่ดีกว่า Wink
เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
(\__/)
(='.'=) www.fotoforever.net
(")_(") Keep your memory forever // A Tel.080-7770047
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.070 seconds.