WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: ของขวัญวันแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ของขวัญวันแต่งงาน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
MJLOVE View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote MJLOVE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ของขวัญวันแต่งงาน
    Posted: 11 Feb 2011 at 16:19 Share
ถ้าจะต้องให้ของขวัญ  เพื่อนๆ ซื้ออะไรให้กันค่ะ

เจ้าสาวเป็น น้องสาวเราค่ะ   ( อายุห่างกันประมาณ 6 ปี )

พ่อกับแม่ใส่ซองให้   

แม่เราบอกว่า    ให้เราซื้อของขวัญให้น้อง   ==>  ผ้าปูที่นอนสิ    แม่บอก

แต่แจงอยากซื้อเป็น    อัลบัมรูปแบบกาว  เล่มใหญ่ๆ  ปกแบบหรูๆ คลาสสิค หน่อย  
หรือ    กรอบรูปแนวน่ารักๆ  ใส่ได้หลายรูป  ให้  

เพื่อนๆ ว่าจะดีไหมค่ะ     

แล้วส่วนมากเขาซื้ออะไรให้กันอ่ะค่ะ   ???         โดยมากจะใส่ซองตลอดเลย  เลยไม่รู้จะซื้ออะไรดี  ^_^ 
สุขและทุกข์อยู่รอบตัวเรา   อยู่ที่ว่าเราจะเลือกหยิบเลือกคว้าอะไร
JvB JvB
Back to Top
jk@53 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2011 at 16:38 Share
Avatar คุณเป็นพี่สาวที่น่ารักมากๆค่ะ ClapClapClap   อยากมีพี่สาวมั่งจัง Tongue   

เราว่าผ้าปูก็โอน๊า...ใช้ประโยชน์ได้เรื่อยๆ  เอาหลายๆสีไปโลดดดด

แต่เห็นคุณบอกว่าอยากให้เป็นอัลบั้ม  เราว่าก็โอน๊า  ...พี่สาวให้  น้องสาวซึ่งเป็นผู้รับ ไม่ว่าของจะเป็นอะไร  คงปลื้มมากมายแน่ๆเลยจร้า...Wink

ปล. น้องสาวเราก็มีโครงการจะแต่งปลายปีนี้เหมือนกัน  กะว่าจะซื้อชุดกระต่ายน้อย ไว้ให้มันใส่ออกศึก  ....อิอิอิ LOL  (ฮ่ะล้อเล่งก๊าบบบบ)
Back to Top
beau-zaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beau-zaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2011 at 17:30 Share
หารูปพี่น้องแล้วเอาไปอัดใส่กรอบใหญ่ๆ มีข้อความซึ้งๆอยู่มุมๆรูปก็ดีนะค่ะ  เก็บไว้ได้นานด้วย
Back to Top
FenBuah25Jan07 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FenBuah25Jan07 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2011 at 19:34 Share
ตอนพี่ชายอิงแต่งงานอิงซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าให้ค่ะ จะได้มีไฟในตัวเสมอ LOLLOLLOL (เลียนแบบพี่เจี๊ยบ ล้อเล่น แต่ก็จริงจังนะ Wink)
Back to Top
Chudanat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chudanat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2011 at 15:48 Share
ซือ้แพคเกจฮันนีมูนให้เลยค่ะ..^^ (ออกความเห้นในฐานนะน้องสาวค่ะ..และเป้นเจ้าสาวค่ะ) เพราะว่าถ้าให้เสียตังไปเที่ยวกันเอง คงต้องรออีกพักอ่ะหลังแต่งงาน เพราะใช้ตังไปกันเอยะใช่ม่ะ แต่ถ้ามีคนซือ้ละก็ ได้ไปชัวร์.. Wink
http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=144536>>รีวิว เจ้าสาวหวานๆ
Back to Top
B-kimberly View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote B-kimberly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2011 at 17:17 Share
แล้วทำไม ต้องหาอย่างอื่น ใ่ส่ซองไม่ได้หรือคะ
ไม่ได้บอกว่าของที่จะให้ไม่ดีนะคะ แต่จะว่าไปแล้ว ใส่ซองไปให้เค้าไปเลือกเองว่าอยากจะเอาไปใช้ประโยชน์อะไร
แต่ไม่ว่าให้อะไร น้องสาวก้อคงจะทราบซึ้งใจอยู่ดีค่ะ LOL

- To have and to hold from this day forward, for better for worse, for richer for poorer, in sickness and in health, until death do us part -
Back to Top
sweet toffy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet toffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2011 at 21:19 Share
ความเห็นเรา  ถ้าเป็นน้องสาวก็ใส่ซองเยอะหน่อย (อยากได้อะไรไปซื้อเองให้ถูกใจ)   หรือไม่ก็ให้ทอง  สร้อย  แหวน  เครื่องประดับ  ประมาณนี้ค่ะ

กรอบรูปนะ  งานแต่งเราได้มาเยอะมากกก  ทุกวันนี้ยังกองอยู่   จะเอามาใช้แต่ละอันก็ไม่ได้เข้ากันเลย   บางอันแบบก็ไม่ค่อยตรงกับความชอบของเรา   ดังนั้นกรอบรูปเป็นอะไรที่เราจะไม่ให้ค่ะ

ส่วนอัลบัมรูปกาว   ส่วนตัวแล้วเราอัดรูปมาก็ใช้อัลบัมสอดค่ะ   ไม่ใช้อัลบัมกาวเพราะเคยใช้แล้วเวลาผ่านไปไม่เท่าไหร่กาวเหลืองค่ะ  จะแกะรูปออกมาส่วนใหญ่รูปก็จะเสียไปเลย   เราเสียดายรูปค่ะ
Back to Top
momopin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote momopin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2011 at 09:49 Share
ถ้าเป็นนู่จะใส่ซองเยอะๆ ไม่กะให้พวกเครืองประดับอะค่ะ
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2011 at 17:17 Share

ใส่ซองดีที่สุดนะคะWink

Back to Top
MJLOVE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MJLOVE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2011 at 10:44 Share
  Clap   Clap   Clap

แจงขอบคุณนะคร่า  สำหรับความคิดเห็นทุก ๆ คน  

คุณน้องจะแต่ง  27  มีนา  54  ยังมีเวลาคิดอีกเยอะ

แต่ไอเดียหลาย ๆ คน ก็โดนใจแจงนะค่ะ

ขอบคุณมาก ๆคร่า
สุขและทุกข์อยู่รอบตัวเรา   อยู่ที่ว่าเราจะเลือกหยิบเลือกคว้าอะไร
JvB JvB
Back to Top
SourMirin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote SourMirin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2011 at 18:52 Share

สำหรับเรา ใส่ซองก็ส่วนใส่ซอง คิดว่ายังไงก็ต้องใส่ซองเป็นหลักให้น้องเป็นก้นถุงไว้ไปสร้างครอบครัวค่ะ

ส่วนของขวัญอาจจะเป็นอะไรกุ๊กกิ๊ก ๆ หรือ ห้องพักไว้ไปเที่ยวกันก็ได้ค่ะ อีกอย่าง ห้องพักนี่มันก็มีหลายราคาให้เลือก งบน้อยก็ใกล้หน่อย งบเยอะก็ไกลหน่อย

ตอนจั๊มแต่งงาน น้องชายแฟนซื้อห้องพัก Pool Villa ที่หัวหินให้เป็นของขวัญ

ชอบค่ะ ถูกใจ เหมือนได้ไปเที่ยวฟรี LOL

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.076 seconds.