แต่งงาน เจ้าสาวเดือนกันยายน 54 คนไหนเริ่มเตรียมตัวแล้วบ้าง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว กันยายน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เจ้าสาวเดือนกันยายน 54 คนไหนเริ่มเตรียมตัวแล้วบ้าง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
pomna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pomna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เจ้าสาวเดือนกันยายน 54 คนไหนเริ่มเตรียมตัวแล้วบ้าง
    Posted: 26 Jan 2011 at 17:46
จองสถานที่ได้แล้วนอกนั้นยังไม่ได้เตรียมอะ ไรเลยค่ะเจ้าสาวผู้มีประสบการณ์แนะนำด้วยนะคะ
Tark
Back to Top
mariki33 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2011 at 19:43

ต่อไปก็ควรดูเรื่อง

- ช่างแต่งหน้า

- ช่างกล้องวันงาน + ช่างวีดีโอ

- ถ่าย prewedding

- การ์ด

- ของชำร่วย

- ชุดบ่าว-สาว

- ชุดขันหมาก

- แหวนหมั้น

ค่อยๆๆ ดู ค่อยๆ เลือกนะคะ Smile

มีไรก็สอบถามได้คะ  จะได้ช่วยหาช่วยตอบคะ
12 September, Always best day of our.
Back to Top
beepak View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2011 at 14:43

หวัดดีค่ะ  ชื่อบีค่ะ  แต่งไปแล้ว  เมื่อ 8 พค 53  มีอะไรปรึกษายินดีค่ะBig smile

ใครต้องการเช็คลิสต์ และสคริปงานเช้าเย็น PM  มาได้ค่ะ

เด๊วส่งให้จ้า Big smile
Back to Top
lisi_xiaojie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2011 at 00:49
จองช่างแต่งหน้าเลยค่ะ เพราะฤกษ์ดีๆ ช่างแต่งหน้าก็มักจะเต็มเร็วนะคะ 
ยินดีด้วยค่ะ Tongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pomna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 15:05
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากมายเลยค่ะ ตอนนี้จองแพ็คเกจของYour Concept แล้วจะไปถ่ายพรีเวดดิ้งเดือนหน้า ตอนนี้ก็เหลือเรื่องการ์ด ของชำร่วย ช่างภาพและวีดีโอ ช่างแต่งหน้า1ช่วงเวลา ตอนนี้ก็หาข้อมูลอยู่ช่วยแนะนำด้วยนะคะ เช้าจัดโรพยาบาลสงฆ์ เย็นจัดสโมสรตำรวจค่ะ
Tark
Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 16:52

แนะนำให้รีบหาช่างแต่งหน้า กับช่างภาพก่อนนะคะ เพราะ 2 อย่างนี้ สิ่งที่เราชอบมักจะเต็มเร็วคะ

ลองดูจาก SP ก่อนก็ได้คะ ว่าชอบแนวไหน แล้วลองมาเปรียบเทียบราคากันคะ
ว่าเราพอรับได้ที่ราคาที่เท่าไหร่คะ
ถ้าคุณ pomna สนใจท่านไหนก็ลองมาคุยกับเปิ้ลนะคะ
เผื่อมีข้อมูล SP เจ้านั้นๆ ว่าเป็นไงบ้าง จะได้เล่าสู่กันฟังคะSmile
12 September, Always best day of our.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 21:55
เคยได้ยินมาว่า จัดงานเย็นที่สโมสรตำรวจ ร้านจิตรประภัสสร จัดดอกไม้สวย อาหารอร่อยค่ะ Smile
ส่วนตัวเคยแต่ไปทานที่ร้านอาหารเค้าค่ะ อาหารอร่อยใช้ได้ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pomna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 11:42
ป้อมจองร้านจิตประภัสสรแล้วค่ะ เพิ่งไปชิมอาหารที่ร้านเมื่อเสาร์ที่ผ่านมาอาหารอร่อยดีค่ะ เรื่องช่างภาพป้อมก็ดูๆอยู่ค่ะแต่พอดีเพื่อนป้อมที่เป็นช่างภาพแนะนำให้ค่ะ เหลือช่างแต่งหน้าที่ไม่รู้จะติดต่อใครดีเพราะดูในเวปก็แต่งสวยทุกคน รอไปถ่ายพรีเวดดิ้งก่อนว่าช่างแต่งหน้าเค้าแต่งออกมาถูกใจรึเปล่าถ้าโอเคก็อาจติดต่อร้านพรีเวดดิ้ง เพื่อนๆว่าคิดแบบนี้โอเคมั้ยคะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
Tark
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 22:47
ยินดีด้วยค่ะ ที่จองได้แล้ว หมดปัญหาไปอีกหนึ่งเรื่อง ไม่ทราบว่า คุณป้อมแต่งวันไหนคะ?
Back to Top
beepak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 10:21

ดีจ้า สาวๆ

หวัดดีค่ะ  คุณป้อม    จัดงาน เช้า เย็น ที่เดียวกับบีเลย

จองสโมสร ได้ห้องไหนค่ะ   ติดต่อพี่ไหม หรือ คุณบอย  คะ 

มีไรปรึกษาได้นะคะ  Big smile  โดยส่วนตัวแล้ว ไม่อยากให้ใช้ ช่างแต่งหน้า จากสตูฯ มาแต่งวันจริงค่ะ

เพราะ ไม่ละเอียดเท่ากับ ช่างข้างนอก ค่ะ

ชอบผลงานของใครค่ะ  เด๊วช่วยแนะนำ   ที่เคยเห็นผลงาน และการบริการ 

ขออนุญาติ แนะนำ   พี่ป้อม Pom makeup /  พี่น้อยหน่า  ส่วนที่แต่งให้บี  พี่ปุ๊กกี้ ค่ะ

Back to Top
dora_emon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dora_emon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2011 at 10:13

สวัสดีค่ะ แต่ง 11 กันยา ตอนนี้ได้สถานที่เช้าเย็น ช่างแต่งหน้า ช่างถ่ายภาพ วีดีโอ และpre wedding รายการต่อไปว่าจะเปนการ์ดกะของชำร่วยค่ะ

Back to Top
neunguna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neunguna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 17:45

แต่ง 11 กันยา เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ ได้ จองสถานที่ ส่วนที่เหลือยังไม่ได้ เตรียมอะไรเลย

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่า ช่างแต่งหน้าควร เลือกใครดี
Back to Top
LiHua View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LiHua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2011 at 23:20
สวัสดีค่ะ แต่งวันที่ 11 กันยาเหมือนกันค่ะ
ตอนนี้กำลังลอคคิวสถานที่อยู่
จอง pk prewedding แล้ว แต่ไม่รู้จะไปถ่าย outdoor ที่ไหนดีเลย
Back to Top
tuijoke_1983 View Drop Down
bs 1

Post Options Post Options   Quote tuijoke_1983 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2011 at 16:57

แต่ง 11 กันยา เช่นกันค่ะ

Back to Top
เอ๊ะ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เอ๊ะ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2011 at 16:16
11 กย. เหมือนกัน แต่ยังเหลืออีกหลายเรื่องเลยล่ะค่ะ
Back to Top
zora View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zora Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2011 at 22:47

สวัสดีค่ะ พลอยค่ะ

พลอยจะแต่ง 17 กันยาค่ะ จองสถานที่ไว้แล้วค่ะ แต่ที่เหลือยังไม่ได้ทำอะไรเลยค่ะ
ตอนนี้กำลังเครียดเรื่องน้ำหนักค่ะ อยากจะลดสัก 10 โลค่ะ
 มีใครมีวิธีช่วยพลอยมั้ยคะCry
Back to Top
realfang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote realfang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2011 at 13:29
hello ka ทุกคน

เราเป็นสมาชิก เพิ่งสมัครไปตะกี้เนี่ยเอง

จะแต่งกันยานี้แล้วค่ะ

ยังไม่ได้ทำอีกหลายเรื่อง

มีเพื่อนแนะนำมาศึกษาที่เวปนี้ เลยไม่รีรอ จะมาขอแชร์ประสบการณ์ค่าาาา

Just Fine !!
Back to Top
realfang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote realfang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2011 at 13:32
ลืมบอก แต่ง สิบเอ็ด กันยา ค่ะ

คุณพลอยค่ะ เรื่อง นน อ่ะ ลองกินวันละสองมื้อดูสิค่ะ

ช่วงเช้าประมาน 9.30 - 10.30

ช่วงบ่ายประมาน บ่ายสาม อ่ะค่ะ

แล้วตอนเย็นให้วิ่งทุกวัน วันละ 15-20 นาทีก็พอค่ะ

รับรอง ลด !!! เรากำลังทำอยู่

โชคดีน่ค่ะ ต้องสู้ๆๆค่ะ เพื่อจะได้สวยวันงาน
Just Fine !!
Back to Top

Post Options Post Options   Quote LiHua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2011 at 02:12
วทจส ท่านอื่นๆ เตรียมงานไปถึงไหนกันบ้างแล้วคะ
เราเพิ่งจะจอง สถานที่ กับถ่าย prewedding
เหมา pk prewedding ของ the wedding มา เลยไม่ต้องหาชุด กับ ช่างถ่ายรูปอีก
ส่วนอื่นๆ ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลย
Back to Top
เอ๊ะ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เอ๊ะ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2011 at 00:38
คุณ LiHua แต่งวันไหนค่ะ
ของเอ๊ะ 11 กย. และ ถ่ายกะ The wedding เหมือนกันค่ะ รอดูรูปอยู่ค่ะ
แต่ขอบอกว่า ตากล้องพี่หน่อง สุดยอดค่ะ พี่สราก็แต่งหน้าสวยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote LiHua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2011 at 00:29
Originally posted by เอ๊ะ

คุณ LiHua แต่งวันไหนค่ะ
ของเอ๊ะ 11 กย. และ ถ่ายกะ The wedding เหมือนกันค่ะ รอดูรูปอยู่ค่ะ
แต่ขอบอกว่า ตากล้องพี่หน่อง สุดยอดค่ะ พี่สราก็แต่งหน้าสวยค่ะ

วันที่ 11 กย เหมือนกันค่ะ Tongue พี่หน่องสุดยอดจริงๆค่ะ พี่ดิ้ง พี่ปู ก็สุดยอด creative ท่าโพสต์
แต่เราแต่งหน้ากับพี่ลิ้มค่ะ ตอนแต่งหน้าเสร็จ เห็นแล้วตกใจค่ะ คือว่า หน้ามันเปลี่ยนไปเลย สวยกว่าตัวจริงตั้งเยอะ LOL
ส่วนรูป เพิ่งจะได้เมื่อวัน 31 พค. เองค่ะ เพิ่งจะดูรูป เห็นแล้วกลุ้มใจ (อีกละ) คือ มันสวยเกือบทุกรูป เลือกไม่ถูกเลย LOL
ตอนนี้ รอให้ วทจบ ดูแล้วมาช่วยกันตัดสินค่ะ Smile
Back to Top
kiyo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kiyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2011 at 21:24
11 ก.ย. อีกคน จ้า เพิ่งไปถ่าย pre กับ Unda มาจ้า

Back to Top
nutikky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 21:58
สมาชิกใหม่ค่ะ จะแต่ง 17 กย 54  จองไว้ที่สโมสรตำรวจค่ะ ไม่ทราบว่ามีคำแนะนำ หรือใครเคยจัดแล้ว จองไว้ ห้องบุณยะจินดา 3 คะ
Back to Top
B&X View Drop Down

Post Options Post Options   Quote B&X Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2011 at 15:19
ขอแนะนำวิธีลดน้ำหนักนะ
ตอนนี้เราทำอยู่ 2 อาทิตย์ ลดได้ 2 โลละ
กินข้าว 3 มื้อ (เช้า-กลางวัน  ปกติ, เย็น กินแต่ผัก /ปลา/ผลไม้)
ยกเวท  เล่นฮูลาฮูบ  แล้วก็ sit up
ตอนนี้เอวเริ่มคอดบ้างแล้ว

ขอเอาใจช่วยนะ
Back to Top
eyeangle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote eyeangle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2011 at 16:13

สวัสดีค่ะ ว่าที่เจ้าสาว ก.ย. 54 ทุกท่าน

"อาย" สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ (แต่ง 17 ก.ย. ค่ะ)
ตอนนี้เตรียมงานไปเยอะแล้วค่ะ
ได้สถานที่ ชุดวันงาน แต่งหน้าทำผม ช่างภาพวันงาน ของชำร่วย การ์ด ถ่ายพรีเวดดิ้ง
ที่เหลือก็ รายชื่อแจกการ์ด ของรับไหว้ ของขวัญคนแห่ขันหมาก รายละเอียดของวันงาน(การจัดตกแต่งสถานที่) คนช่วยประสานงาน แหวนแต่งงาน  แหะๆๆ (ยังอีกเยอะเหมือนกันนะเนี่ย)Cry

แต่ต้องขอบคุณ ข้อมูลจาก เจ้าสาวรุ่นพี่ ที่มารีวิวข้อมูลไว้ ให้เราศึกษาด้วยค่ะ ได้ข้อมูลจากที่นี่เยอะมากๆค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ปล.แล้วจะมา update เพิ่มเติมนะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote LiHua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 01:39
อีกไม่ถึง 2 เดือนแล้ว ตื่นเต้นกันบ้างไหมคะเพื่อนๆ
ส่วนตัวลี่ เฉยๆ ออกจะเครียดซะด้วยซ้ำ กลัวเตรียมงานในส่วนที่เหลือไม่ทัน
คงจะไปตื่นเต้นเอาใกล้ๆ วันงาน สักวัน 2 วันมั้ง อิอิSmile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.148 seconds.