แต่งงาน บ้านว่าที่เจ้าสาว ต.ค.54 - WeddingSquare - Page 1
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว ตุลาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

บ้านว่าที่เจ้าสาว ต.ค.54

Page  123 17>

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
cherrymilk View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: บ้านว่าที่เจ้าสาว ต.ค.54
    Posted: 12 Jan 2011 at 21:00
รี่เปนว่าที่เจ้าสาว ต.ค. 54ค่ะ ได้ฤกษ์วันเสาร์ 29 ตุลา ค่ะ
รี่อยากมาตามหาเพื่อน ๆ ว่าที่เจ้าสาวตุลา 54 ค่ะ ว่ามีใครบ้าง เตรียมงานกันไปถึงไหนแล้ว
แลกเปลี่ยนไอเดียกัน อัพเดทข่าวคราวขั้นตอนต่าง ๆ ที่กำลังเตรียมงาน หรือทำไปแล้ว
เราจะได้มีคนช่วยกันให้คำปรึกษานะคะ แอบไปดูว่าที่เจ้าสาวบ้านอื่นเลยก็อปปี้มาแปะไว้ให้ว่าที่เจ้าสาวตุลา ได้เช็คลิสและอัพเดทกันนะคะ

งานเช้า   =  สถานที่?

ชุดงานเช้า + เครื่องประดับงานเช้า  = =   

รองเท้า  = =    

แต่งหน้า ทำผม งานเช้า  = =  

พานขันหมาก ==

ของชำร่วยงานเช้า = = 

สินสอดทองหมั้น = =

แหวนแต่งงาน = = 

เลี้ยงพระ = = 

อาหาร น้ำ  สำหรับแขก = =

ตากล้อง = = 

งานเย็น    =  สถานที่ ?

ชุดบ่าวสาว+เครื่องประดับ = = 

รองเท้า = =  

อาหาร  = = 

ดอกไม้ ซุ้มดอกไม้หน้างาน = =

ดนตรี = = 

แต่งหน้า ทำผม = =  

เค้ก  = =

BD บนเวที  = =

ช่างภาพ,ช่าง VDO = = 

การ์ด  = = 

ของชำร่วย  = =

Presentation = =  

เพื่อนที่จะช่วยงาน = =  

สตูดิโอ + ถ่ายพรีฯ =    

รูปสำหรับทำแกลอรี่ = = 

ตารางคิวงาน  สคริปต์พิธีกร  เอกสารต่าง ๆ = =

ป้ายตั้งโต๊ะ = =

ผังที่นั่ง = =

จำนวนแขก  = =

ของกุ๊กกิ๊กสำหรับตกแต่งงาน = = 

เหล้า = =

เรื่องทำสวย = =

ขอบคุณ K.บี และ K.แนนนะคะสำหรับลิสอันนี้

นี่คือตารางของรี่นะคะ รี่เตรียมงานไปแล้วไม่กี่อย่างเอง

งานเช้า   =  สยามเฮ้าส์ราชดำเนิน

ชุดงานเช้า + เครื่องประดับงานเช้า  = =  (ยังไม่ได้เตรียมค่ะ กำลังเริ่มจะไปดูที่ร้าน fullrich กับร้าน Supayalux 

รองเท้า  = = (แหะ ๆ เหมอืนชุดเลยค่ะยังไม่ได้เตรียมแต่เล็ง ๆ ไว้ว่าจะเป็น serinaค่ะ)  

แต่งหน้า ทำผม งานเช้า  = =  รี่เลือกแต่งหน้ากับพี่จอมค่ะ 

พานขันหมาก == สยามเฮ้าส์จัดให้

ของชำร่วยงานเช้า = = (อันนี้พึ่งรู้ค่ะว่าต้องมี -*-) 

สินสอดทองหมั้น = = (ไม่รุว่าวทจบ.เตรียมรึยัง)

แหวนแต่งงาน = = เรียบร้อยแล้วค่ะ ร้านส.พัชรา เอ่อ..ที่ตั้งอยู่แถว ๆ ดิโอลด์สยามอ่ะค่ะเดินไปได้ เค้าเรียกแยกอะไรน๊า เฉลิมกรุง/เฉลิมไทย แล้วเลี้ยวซ้ายอ่ะค่ะ

เลี้ยงพระ = = สยามเฮ้าส์จัดเต็ม 5555 

อาหาร น้ำ  สำหรับแขก = = สยามเฮ้าส์เจ้าเดิม

ตากล้อง = = ใช้ Freelance ค่ะ ชื่อน้อง Art (pixxart) ลองgoogleหาดูค่ะราคาเบา ๆ ถ่ายภาพสวย

งานเย็น    =   สโมสรตำรวจ (วิภาวดี)

ชุดบ่าวสาว+เครื่องประดับ = = เหมือนชุดเช้าค่ะ ยังหาที่ลงไม่ได้ ที่นึกไว้ในใจคือ ร้าน fullrich และ ร้านพิมมาดา ค่ะ

รองเท้า = =  Serina เหมือนเดิม

อาหาร  = = ร้านประดิษฐ์ ค่ะ เป็นร้านที่อยู่ในลิสของสโมสรตำรวจค่ะ แล้วคุณแม่วทจบ.ก้อใช้บริการร้านนี้ตั้งแต่สมัยคุณแม่แต่งงานค่ะ

ดอกไม้ ซุ้มดอกไม้หน้างาน = = ร้านประดิษฐ์จัดให้ค่ะ แต่คิดว่าจะเช้า BD เพิ่มจากคุณเจี๊ยบค่ะ

ดนตรี = = ดนตรีใช้ของสโมสรตำรวจค่ะ จำชื่อคุณตำรวจหัวหน้าวงไม่ได้แล้ว -*-

แต่งหน้า ทำผม = = พี่จอมเหมือนเดิมค่ะ

เค้ก  = = ร้านประดิษฐ์

BD บนเวที  = = คุณเจี๊ยบซีทรู

ช่างภาพ,ช่าง VDO = = น้องArt(ภาพนิ่ง) และรุ่นพี่ที่รุจักกัน(VDO)

การ์ด  = = ยังคงเลือกอยู่ค่ะ

ของชำร่วย  = = อยู่ในขั้นตัดสินใจ

Presentation = = รุ่นพี่ที่รู้จักกันจะทำให้เป็น MV ค่ะ 

เพื่อนที่จะช่วยงาน = = รุ่นน้องที่สนิทกัน  

สตูดิโอ + ถ่ายพรีฯ = เป็น freelance เพื่อนของเพื่อนอีกทีราคาเบา ๆ จะไปถ่ายที่อะกาลิโก   

รูปสำหรับทำแกลอรี่ = = ยังไม่ได้ถ่ายรูปพรีเลยค่ะ ^^ 

ตารางคิวงาน  สคริปต์พิธีกร  เอกสารต่าง ๆ = = ยังคงไม่ได้เริ่ม(คิดว่าอีกนานยังไม่ถึง)

ป้ายตั้งโต๊ะ = = ว่าจะไม่มีค่ะ หรือจะทำเป็นสีดี??? ว่าจะแบ่งเป็นโซนสี

ผังที่นั่ง = = ยังไม่ได้เริ่มทำเลย

จำนวนแขก  = = 500 คน

ของกุ๊กกิ๊กสำหรับตกแต่งงาน = = 

เหล้า = = non alcohol

เรื่องทำสวย = = พยายามลดนน. 10โล ยากมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก มีแต่จะขึ้น -*-

ว่าที่เจ้าสาวตุลา 54 มาอัพเดทกันเร็ว ๆ นะคะ

Edited by cherrymilk - 13 Jan 2011 at 13:19
Back to Top
niangle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niangle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 21:05
สวัสดีค่ะ พี่วาสนะคะ 
เป็นเจ้าสาวรุ่่นพี่ ต.ค. 53 จ้า

มีอะไรสอบถาม ถามได้เลยน๊า ยินดีให้คำแนะนำจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote niangle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 21:09
แนะนำเพิ่มเติมค่ะสำหรับของชำร่วยงานเช้า ขึ้นอยู่กับเราเลยค่ะว่าจะมีหรือไม่

งานพี่เองก็ไม่มีค่ะ เพราะแขกส่วนใหญ่จะเป็นญาติๆ ที่สนิทกันค่ะ 

ถ้าแขกไม่สามารถมาร่วมงานเย็นได้ และให้ซองเรา เราก็สามารถเอาของชำร่วยงานเย็นมาแจกได้ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 21:22
ขอบคุณค่ะพี่วาสที่แนะนำเรื่องของชำร่วย
รี่กำลังคิดว่าจะต้องมีรึป่าว วทจบ.เค้าบอกว่าต้องมี สงสัยอยากจะให้รี่เสียเงินกลัวตัวเองเสียเงินค่าของชำร่วยเย็นคนเดียว 555
พี่วาสคะรี่ดูรีวิวงานพี่ ชุดเพื่อนเจ้าสาวงานเย็นพี่วาสออกค่าตัดให้หมดเลยป่ะคะ (กำลังสงสัยว่าเราต้องออกให้เป่า)
Back to Top
KoiZilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KoiZilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 09:02
 อ่า...ของเราไม่ใช่เดือนนี้ แต่ใกล้ๆ กัน ยังไม่เจอกระทู้ พย 54 เลย แจมด้วยได้ไหมคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 10:17
@KoiZilla  แจมได้สบาย ๆ ค่ะ ยินดีต้อนรับค่ะ

- แอบตามหาช่างภาพวันงาน T_T (ใหม่)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote niangle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 14:37
Originally posted by cherrymilk

ขอบคุณค่ะพี่วาสที่แนะนำเรื่องของชำร่วย
รี่กำลังคิดว่าจะต้องมีรึป่าว วทจบ.เค้าบอกว่าต้องมี สงสัยอยากจะให้รี่เสียเงินกลัวตัวเองเสียเงินค่าของชำร่วยเย็นคนเดียว 555
พี่วาสคะรี่ดูรีวิวงานพี่ ชุดเพื่อนเจ้าสาวงานเย็นพี่วาสออกค่าตัดให้หมดเลยป่ะคะ (กำลังสงสัยว่าเราต้องออกให้เป่า)
 พี่วาสออกค่าผ้าให้เพื่อนๆ จ้า คือไปซื้อผ้ามาให้ แกมบังคับและแกมขอร้อง ให้ไปตัดแล้วเอามาใส่กันน๊า ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

ส่วนของชำร่วย พี่ว่ามันไม่ได้ซีเรียสขนาดนั้นน๊า  เอาของงานเย็นมาใช้ด้วยกันเลยก็ได้คร่า    แต่ของรับไหว้จิตะหากเด้อ
Back to Top
beepak View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 15:25
Avatar  หวัดดีจ้า คุณรี่ Big smile

มาส่งกำลังใจให้เตรียมงานอย่างมีความสุขนะคะ

บีแต่งที่สโมสรตำรวจ เมื่อ 8 พค. 53 ค่ะ  มีไรปรึกษายินดีค่ะ

Edited by beepak - 13 Jan 2011 at 15:26
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 16:15
 หวัดดีค่ะคุณบี ดูรีวิวคุณบีหลายรอบมากกกกกกค่ะ
กำลังคิดว่า...อยากได้BDของพี่เจี๊ยบซีทรูเพิ่มดีมั๊ย เพราะจริงการตกแต่งทางร้านก้อจัดให้อยู่แล้ว เพราะทางร้านจัดให้ถ่ายออกมาก้อสวยอยู่^^
แต่ก้อแอบอยากได้อะไรที่วินเทจ ๆ คิดม่ายตก.... อีกอย่างว่าจะเช่าแสง+สี ของคุณเจี๊ยบด้วยอยากได้ดรายไอซ์ อยากมีไฟฟอลโล่จับตอนเดินเข้า (หูยยย เยอะไปมั๊ยเนี่ย)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 19:33
วทจส.เดือนตุลา หายไปไหนหมดน๊า...ทำไมมีรี่แค่คนเดียวล่ะเนี่ย เหงา ๆ แล้วน๊า
Back to Top
sungpae~ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sungpae~ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 21:03
มารายงานตัวแล้วจร้า

แต่ง 18 ต.ค. จ้า ตอนนี้จองสถานที่เช้า-เย็น, ถ่ายรูป, ทำพรีเซ้นท์แล้ว (รีบทำเพราะ วทจบ. ต้องไป ตปท. จ้า กลับมาก่อนงานแป๊บเดียว)
ยังเหลืออีกมากมายที่ต้องทำ มีไรก็ปรึกษาได้นะจ๊ะ (แต่ดูท่าว่าเราน่าจะเป็นฝ่ายขอคำปรึกษามากกว่า 555+)

Back to Top
MJ11 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MJ11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 21:27

เม แต่ง พ.ย. ค่ะ

แต่ขอร่วมยินดีกับว่าที่เจ้าสาว ต.ค. ด้วยน่ะคะ

Back to Top
MJ11 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MJ11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 21:39
งานที่สยามเฮา  เค้าจัดได้ดีน่ะค่ะ

ส่วนงานเย็น  แนะนำว่าควรมี  ป้ายโต๊ะนะ

เมไปงานนึงไม่มี ป้าย แขกนั่ง สเปะ สปะ  ยากต่อการควบคุมมากเลยค่ะ

ป้ายโต็ะจะเป็นตัวช่วยให้คนทำงานง่ายขึ้น Wink
Back to Top
My Princess View Drop Down

Post Options Post Options   Quote My Princess Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 23:27
สวัสดีค่ะคุณรี่ ชื่อเดียร์นะคะ แต่งวันที่15ตุลาค่ะ ^^
ตอนนี้หาสถานที่ได้อย่างเดียว นอกนั้นนึกไม่ออก พอจะมีร้านชุดแต่งงานราคาไม่แพงมากแนะนำมั๊ยคะ
 ยินดีที่ได้รู้จักค่ะTongue
Back to Top
NAMES View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NAMES Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 23:36
สวัสดีค่ะ  ร่วมคุยด้วยคนนะคะ
แต่ยังไม่มีแพลนใดๆ เลยค่ะ  เพราะ คุณแฟนยังไม่ได้มาขอเลย  เห็นมีแต่บอกว่า จะพยายามแต่งภายในกลางปีนี้ 
หมู่นี้เลยขยันมาหาข้อมูลค่ะ  เผื่อเค้ามาขอ จะได้งานออกมาดูดีนิดนึง  หรือถึงเค้าไม่มาขอ  เข้ามาดูในเวปนี้ ก้อชอบค่ะ
ดูเป็นพี่ๆน้องๆ ช่วยเหลือกัน น่ารักมากค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 08:26
Originally posted by cherrymilk

หวัดดีค่ะคุณบี ดูรีวิวคุณบีหลายรอบมากกกกกกค่ะ
กำลังคิดว่า...อยากได้BDของพี่เจี๊ยบซีทรูเพิ่มดีมั๊ย เพราะจริงการตกแต่งทางร้านก้อจัดให้อยู่แล้ว เพราะทางร้านจัดให้ถ่ายออกมาก้อสวยอยู่^^
แต่ก้อแอบอยากได้อะไรที่วินเทจ ๆ คิดม่ายตก.... อีกอย่างว่าจะเช่าแสง+สี ของคุณเจี๊ยบด้วยอยากได้ดรายไอซ์ อยากมีไฟฟอลโล่จับตอนเดินเข้า (หูยยย เยอะไปมั๊ยเนี่ย)

ติดต่อพี่เจี๊ยบไปเลยค่ะ คุณรี่  ของพี่เจี๊ยบเค้าดีจริง ๆ  confirm   ราคาไม่แพงด้วย

บอกว่าบีแนะนำมาก็ได้ค่ะ 

ถ้าชอบสไตล์ วินเทจ และ แสงสี  แกจัดให้ได้อยู่แล้วค่ะ  สวยมากมาย  Embarrassed

Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 08:29
Originally posted by My Princess

สวัสดีค่ะคุณรี่ ชื่อเดียร์นะคะ แต่งวันที่15ตุลาค่ะ ^^
ตอนนี้หาสถานที่ได้อย่างเดียว นอกนั้นนึกไม่ออก พอจะมีร้านชุดแต่งงานราคาไม่แพงมากแนะนำมั๊ยคะ

หวัดดีค่ะ คุณเดียร์  ร้านชุดไม่แพงมาก 

แนะนำร้าน ยูนิไบรด์  ค่ะ อยู่ตรง เสรีไทยค่ะ   มีหลากหลายราคา บริการดีด้วยค่ะ

อีกร้านก็  น้องตั๊ก  Fullich  ค่ะ  อยู่ แฮปปี้แลนด์ ค่ะ    ร้านนี้สวยทุกชุด  เจ้าของร้านบริการสุดยอดค่ะ

ชุดสวยทั้งสองร้าน  ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 08:31
Avatar    คุณรี่จ๋า  ถ้าจัดเป็นโต๊ะจีนเนี่ย  ต้องทำผังโต๊ะ  และ  ป้ายตั้งโต๊ะนะคะ 

ที่สำคัญ ต้องมีคนเชิญแขกเข้างาน ตามประเภทแต่ละกลุ่ม

แต่สองอย่างเนี้ย   จะต้องรอจำนวนแขกให้ลงตัวก่อนค่ะ Shocked
Back to Top

Post Options Post Options   Quote niangle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 09:17
Originally posted by My Princess

สวัสดีจ้าน้องเดียร์ แนะนำเพิ่มเติม ร้านเช่าชุด ที่รัก สตูดิโอ  สาขามักกะสัน ราคาชุดไม่แพงเลยค่ะ ตอนพี่แต่งก็ใช้ชุดที่นั่นค่ะ

รับรองเิริ่ดในราคาถูกค่ะ    

ส่วนเรื่องอื่นๆ ที่ต้องเตรียม  ค่อยๆ ตัดสินใจน๊า ดูให้ละเอียดก่อนว่าเราชอบแบบนี้จริงๆ ค่ะ เพราะมีหลายๆ คนรีบตัดสินใจแต่เริ่ม เพราะกลัวว่าบางอย่างคิวจะเต็ม  แต่พอผ่านไปสักพัก อาจมีสิ่งใหม่ๆ มาให้เราได้เลือกมากกว่าเดิม ลองค่อยๆ ดูค่ะ    เรื่องสถานที่เป็นเรื่องใหญ่ แต่น้องเดียร์จองไปแล้วก็สบายใจได้อย่างหนึ่งค่ะ  อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote niangle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 09:18

วทจส.เดือนตุลา หายไปไหนหมดน๊า...ทำไมมีรี่แค่คนเดียวล่ะเนี่ย เหงา ๆ แล้วน๊า
 เข้ามาเป็นเพื่อนคุยค่ะ กลัวน้องจะเหงา ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ    
Back to Top

Post Options Post Options   Quote niangle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 09:22
ป้ายตั้งโต๊ะ = = ว่าจะไม่มีค่ะ หรือจะทำเป็นสีดี??? ว่าจะแบ่งเป็นโซนสี

น้องรี่ ถ้าไม่ได้ทำป้ายตั้งโต๊ะ เราจัดแบ่งเป็นโซนสีอย่างที่น้องตั้งใจก็ได้ค่ะ เหมือนงานน้องก้อย เขาแบ่งแขกเป็นโซนสี น่ารักค่ะ แล้วตอนเราทำผังโต๊ะก็ให้แยกตามนั้นค่ะ ที่สำคัญคนที่จะพาแขกไปนั่งต้องกล้าที่จะถามแขกด้วยนะคะว่าเป็นแขกทางไหน แล้วพาไปนั่งค่ะ    แต่ถ้าไม่อยากวุ่นวายมากก็ทำป้ายตั้งโต๊ะเก๋ๆ แต่แนะนำว่าอย่าทำแบบเตี้ยๆ เรี่ยโต๊ะนะคะ มันมองไม่ค่อยชัดค่ะ ควรทำให้อยู่ในระดับสายตาค่ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote niangle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 09:23
Originally posted by NAMES

แต่ยังไม่มีแพลนใดๆ เลยค่ะ  เพราะ คุณแฟนยังไม่ได้มาขอเลย  เห็นมีแต่บอกว่า จะพยายามแต่งภายในกลางปีนี้ 
หมู่นี้เลยขยันมาหาข้อมูลค่ะ  เผื่อเค้ามาขอ จะได้งานออกมาดูดีนิดนึง  หรือถึงเค้าไม่มาขอ  เข้ามาดูในเวปนี้ ก้อชอบค่ะ
ดูเป็นพี่ๆน้องๆ ช่วยเหลือกัน น่ารักมากค่ะ

สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะจ๊ะ  มีเวลาเตรียมงานนานมีชัยไปกว่าครึ่งค่ะ อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 13:55
Originally posted by sungpae~

มารายงานตัวแล้วจร้า

แต่ง 18 ต.ค. จ้า ตอนนี้จองสถานที่เช้า-เย็น, ถ่ายรูป, ทำพรีเซ้นท์แล้ว (รีบทำเพราะ วทจบ. ต้องไป ตปท. จ้า กลับมาก่อนงานแป๊บเดียว)
ยังเหลืออีกมากมายที่ต้องทำ มีไรก็ปรึกษาได้นะจ๊ะ (แต่ดูท่าว่าเราน่าจะเป็นฝ่ายขอคำปรึกษามากกว่า 555+)

ยินดีต้อนรับสู่บ้านว่าที่เจ้าสาวตุลา 54 ค่า
มีอะไรให้ช่วยบอกได้นะคะ จะพยายามช่วเต็มที่ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 13:56
Originally posted by MJ11

งานที่สยามเฮา  เค้าจัดได้ดีน่ะค่ะ

ส่วนงานเย็น  แนะนำว่าควรมี  ป้ายโต๊ะนะ

เมไปงานนึงไม่มี ป้าย แขกนั่ง สเปะ สปะ  ยากต่อการควบคุมมากเลยค่ะ

ป้ายโต็ะจะเป็นตัวช่วยให้คนทำงานง่ายขึ้น Wink

ยินดีต้อนรับค่ะ มาอยู่ด้วยกันเยอะ ๆ บ้านจะได้อบอุ่น มีคนช่วยเหลือมากมาย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ...

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 14:00

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะคุณเดียร์ รี่พยายามจัดเตรียมงานไว้ล่วงหน้าเยอะ ๆ ค่ะ เพราะเดี๋ยวคุณแฟนจะต้องไปบวชก่อนออกมาเบียด 555+
เลยพยายามจะเลือก หรือนึกสิ่งที่อยากได้ไว้ก่อน พอใกล้ ๆ ซัก6เดือนก่อนแต่ง ก้อเริ่มลงมือจัดการค่ะ ไม่ต้องมานั่นคิดว่าอันนั้นดี อันนี้ไม่เอาอีกให้เสียเวลาค่ะ
เรื่องชุดแต่งงานรี่มองไว้สองร้านค่ะ ร้านน้องตั๊ก fullrich พี่ ๆ ในนี้เค้าบอกว่างานน้องตั๊กดีสวยสมราคา อีกร้านนึงคือร้านพิมมาดาค่ะเห็นว่าราคาเบา ๆ แต่งานก้อสวยค่ะ (แต่ทั้งหมดทั้งมวลยังไม่เคยไปดูด้วยตาตัวเองเลยค่ะเสาร์นี้จะไปร้านน้องตั๊กร้านแรกเลย)

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 14:09
Originally posted by NAMES

ใจเย็น ๆ ค่ะเด่วเค้าก้อมาขอค่ะ สู้ ๆ ค่ะ ^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 14:19
Originally posted by niangle

น้องรี่ ถ้าไม่ได้ทำป้ายตั้งโต๊ะ เราจัดแบ่งเป็นโซนสีอย่างที่น้องตั้งใจก็ได้ค่ะ เหมือนงานน้องก้อย เขาแบ่งแขกเป็นโซนสี น่ารักค่ะ แล้วตอนเราทำผังโต๊ะก็ให้แยกตามนั้นค่ะ ที่สำคัญคนที่จะพาแขกไปนั่งต้องกล้าที่จะถามแขกด้วยนะคะว่าเป็นแขกทางไหน แล้วพาไปนั่งค่ะ    แต่ถ้าไม่อยากวุ่นวายมากก็ทำป้ายตั้งโต๊ะเก๋ๆ แต่แนะนำว่าอย่าทำแบบเตี้ยๆ เรี่ยโต๊ะนะคะ มันมองไม่ค่อยชัดค่ะ ควรทำให้อยู่ในระดับสายตาค่ะ 

พี่วาสคะ...รี่อยากรู้ว่าการถามแขกว่าเป็นแขกทางไหนตามหลักแล้วมันน่าเกลียดป่าวคะ
เพราะตัวรี่เคยไปงานแบบที่ไม่มีคนถาม กับงานแบบที่มีคนถาม ตอนไปแบบที่มีคนถามความรู้สึกมักแปลก ๆ แฮะ(แอบไม่ชอบ แบบไม่รุสาเหตุ 555)
แล้วพอจะแนะนำได้ไม๊คะว่า...ถ้าไม่ถามแขกมีวิธีไหนอีกบ้างที่จะบอกได้ว่าเป็นแขกฝ่ายไหน (โจทย์ยาก เรื่องมากไปป่าวคะ อิอิ ขอโทดน๊าค๊า)

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 14:20
อิอิ...บ้านคึกคักขึ้นมาทันตาเห็นเมื่อมีสาว ๆ มาคุยกัน
อย่าปล่อยให้น้องเหงานะคะ ถ้าน้องแว๊บมาคุยได้จะรีบมาหาในทันทีค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote niangle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 15:43

Originally posted by niangle

พี่วาสคะ...รี่อยากรู้ว่าการถามแขกว่าเป็นแขกทางไหนตามหลักแล้วมันน่าเกลียดป่าวคะ
เพราะตัวรี่เคยไปงานแบบที่ไม่มีคนถาม กับงานแบบที่มีคนถาม ตอนไปแบบที่มีคนถามความรู้สึกมักแปลก ๆ แฮะ(แอบไม่ชอบ แบบไม่รุสาเหตุ 555)
แล้วพอจะแนะนำได้ไม๊คะว่า...ถ้าไม่ถามแขกมีวิธีไหนอีกบ้างที่จะบอกได้ว่าเป็นแขกฝ่ายไหน (โจทย์ยาก เรื่องมากไปป่าวคะ อิอิ ขอโทดน๊าค๊า)

ไม่ยากเลยน้องรี่ แนะนำว่าถ้าเราไม่ต้องการถามแขก ให้ทำแบบนี้ค่ะ คนที่จะพาแขกนั่งโต๊ะให้หาคนที่รู้จักแต่ละฝ่ายมาประจำที่จุดนี้ค่ะ เช่นเพื่อนเจ้าสาว เพื่อนเจ้าบ่าว ญาติทั้ง 2 ฝ่าย     หรือถ้าเราทำ floor plan  ก็ยื่นให้แขกดูค่ะ  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ว่าท่านจะนั่งฝ่ายใดเจ้าคะ   มันเป็นจิตวิทยาค่ะ แล้วค่อยๆ เรียบเคียงถามน่ะค่ะ เพื่อจะได้พาไปนั่งได้ถูกน่ะค่ะ รับรองไม่น่าเกลียดค่ะ   แต่ตอนงานพี่ เพื่อนๆ เจ้าสาวจะคอยอยู่ใกล้ๆ คู่บ่าวสาว คนหรือสองคนค่ะ เพื่อเวลาแขกมาถ่ายรูปพี่ก็จะบอกกับเพื่อนๆ ค่ะว่าแขกผู้นั้นเป็นญาติทางฝ่ายไหน หรือเพื่อนฝ่ายไหนค่ะ แล้วเพื่อนก็จะไปแจ้งกับคนพาแขกนั่งโต๊ะค่ะ  

Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 16:00
Avatar   ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  พี่รี่   ว่าง ๆ จะไปหานะคะ Embarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 16:25
Originally posted by beepak

Avatar   ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  พี่รี่   ว่าง ๆ จะไปหานะคะ Embarrassed

น้องบีน่ารักโจ้ด ๆ คุยเก่งมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 22:08
ฉาว ๆ หายไปไหนกานจ๊ะ ... เหงาอีกแย้ววว
งั้นหนีไปนอนดีก่า ^^
Back to Top
kaewy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaewy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 23:26
พี่วาสมาเยี่ยมน้องบ้านนี้แล้ว สาวๆคนไหนมีปัญหาปรึกษาพี่ๆวีว่าเลยจ้า เจ้าแม่มาเองขนาดนี้
คริๆ   
Back to Top
kaewy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaewy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 23:30
ตอนนี้กะลังเดินทางไปขอนแก่น อ่านกะมือถือไม่สะดวก พรุ่งนี้จะตามมาอ่านนะคะ ฝันดีค่ะทุกคน ต้องชวนแฟนคุยแล้ว เด๋วขับรถจาง่วงซะก่อน บายนะคร้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2011 at 12:39
Originally posted by kaewy

ตอนนี้กะลังเดินทางไปขอนแก่น อ่านกะมือถือไม่สะดวก พรุ่งนี้จะตามมาอ่านนะคะ ฝันดีค่ะทุกคน ต้องชวนแฟนคุยแล้ว เด๋วขับรถจาง่วงซะก่อน บายนะคร้า

ถึงข่อนแก่นรึยังเอ่ย??? เดินทางโดยปลอดภัยนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2011 at 13:43

น้องบีน่ารักโจ้ด ๆ คุยเก่งมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

ดีจ้า พี่รี่ พี่รี่ก็คุยเก่งมาก ๆ  เลยจ้า  คิดถึง  ว่างแล้วเจอกันเนอะEmbarrassed

ตอนนี้อยู่ระยองมาช่วยงานแต่งพี่บ้าน 53 ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote niangle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2011 at 22:18

พี่วาสมาเยี่ยมน้องบ้านนี้แล้ว สาวๆคนไหนมีปัญหาปรึกษาพี่ๆวีว่าเลยจ้า เจ้าแม่มาเองขนาดนี้
คริๆ   
 ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดด   เจ้าแม่เลยเหรอ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote niangle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2011 at 22:19

เดินทางปลอดภัยนะจ๊ะน้องสาว
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2011 at 09:04
ไปลองชุดร้านน้องตั๊กมาแว้ว ชุดสวยมว๊ากกกกกกกก แต่....เค้าอ้วนไปอ่ะ ใส่มาก้อสวยแบบอ้วน ๆ อ่ะ 5555+
เซ็ง ๆ  ๆ ๆ ตัวเอง Cry
Back to Top
iceza03 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote iceza03 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2011 at 15:21
สวัสดีค่า เจ้าสาวรุ่นพี่ทุกคน และคุณรี่นะคะ
ชื่อไอซ์ค่ะ เพิ่งเห็นกระทู้ไม่ได้เข้ามาหลายวัน แต่งวันที่ 22 ต.ค. 54 ค่ะ งานเย็นที่สโมสรตำรวจเหมือนคุณรี่เลย
ตอนแรกไอซ์ได้ฤกษ์มาวันที่ 12 พ.ย. ค่ะ เลยไปคุยอยู่ในบ้านเจ้าสาว พ.ย. 54 ซะ พอเปลี่ยนวันก้อเลยยังอยู่ที่เดิม LOL
ตอนแรกอยากแต่งวันที่ 29 ต.ค. พอดีอยากได้ห้อง 1 เลยเปลี่ยนวันค่ะ ที่แท้คุณรี่นี่เองที่จองไปแล้ว LOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2011 at 19:02
Originally posted by iceza03

สวัสดีค่า เจ้าสาวรุ่นพี่ทุกคน และคุณรี่นะคะ
ชื่อไอซ์ค่ะ เพิ่งเห็นกระทู้ไม่ได้เข้ามาหลายวัน แต่งวันที่ 22 ต.ค. 54 ค่ะ งานเย็นที่สโมสรตำรวจเหมือนคุณรี่เลย
ตอนแรกไอซ์ได้ฤกษ์มาวันที่ 12 พ.ย. ค่ะ เลยไปคุยอยู่ในบ้านเจ้าสาว พ.ย. 54 ซะ พอเปลี่ยนวันก้อเลยยังอยู่ที่เดิม LOL
ตอนแรกอยากแต่งวันที่ 29 ต.ค. พอดีอยากได้ห้อง 1 เลยเปลี่ยนวันค่ะ ที่แท้คุณรี่นี่เองที่จองไปแล้ว LOLLOL

สวัสดีค่ะคุณไอซ์ น่าจะแต่งวันเดียวกันเนาะ ถ้าคุณไอซ์เอาห้อง 3 เราจะได้มาถ่ายรูปกันแบบรีวิวของน้องบี LOL
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ เตรียมงานไปถึงไหนแล้วเอ่ย??? วันนี้รี่ได้ชุดไทยละน๊า ตัดเช่าที่ร้านพี่โอ ศุภยาลักษณ์ เป็นชุดไทยจิตรลดา Big smileBig smile

Edited by cherrymilk - 16 Jan 2011 at 19:26
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2011 at 19:32

ดีจ้า พี่รี่ พี่รี่ก็คุยเก่งมาก ๆ  เลยจ้า  คิดถึง  ว่างแล้วเจอกันเนอะEmbarrassed

ตอนนี้อยู่ระยองมาช่วยงานแต่งพี่บ้าน 53 ค่ะ

เดินทางไปกลับปลอดภัยนะน้องบี Wink
Back to Top
my View Drop Down

Post Options Post Options   Quote my Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2011 at 17:37
สวัสดีเจ้าสาวรุ่นพี่ และว่าที่เจ้าสาวทุกคนค่ะ
ชื่อน้องใหม่ ค่ะ แต่งวันที่ 23 ต.ค. แต่น่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเรื่องวันค่ะ เนื่องจากตอนแรกตั้งใจจะแต่งเช้ากินเลี้ยงเที่ยง ทำพิธีไทย เสร็จแล้วกินเลี้ยงที่หอประชุมร.ร.แถวบ้าน แต่บ้านเจ้าบ่าวไม่ยอมจะให้ทำพิธีเช้าที่บ้านเจ้าสาว แล้วไปยกน้ำชาตอนบ่ายกินเลี้ยงเย็นที่บ้านเจ้าบ่าว ทางบ้านใหม่ก็ไม่ยอมเนื่องจากแขกทางฝั่งพ่อแม่เราเยอะอยู่เหมือนกัน เลยตกลงกันไม่ได้ เซ็งจังเลยค่ะ คุณพ่อคุณแม่ใหม่เลยจะให้จัดงานแต่เช้า เสร็จพิธีสงฆ์ รดน้ำสังข์ ผูกข้อมือ กินเลี้ยงเช้าเลยไม่ต้องมียกขันหมากให้เสร็จงานภายใน 10-11 โมงเช้า และเดินทางไปบ้านเจ้าบ่าวซึ่งห่างกัน 270 กิโล  ใจจริงใหม่ก็อยากให้เสร็จภายในวันเดียวนะ แต่ดูท่าทางถ้าแต่งวันเดียวทุกอย่างจะดูเร่งรีบไปหมดเลยค่ะ เหมือนเวลาจะไม่ทัน เลยขอความเห็นเพื่อนๆ พี่ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ส่วนเรื่องการเตรียมสถาน  จองโรงแรมที่บ้านเจ้าบ่าวไว้แล้ว (อาจเปลี่ยนแปลง)
ชุดแต่งงานดูไว้บ้างแล้ว น่าจะเป็นร้านพี่โอเนื่องจากไม่ไกลจากที่พัก ชุดสวย บริการดี
ช่างแต่งหน้า ช่างภาพ เนื่องจากญาติแฟนเพิ่งแต่งไปเลยมีข้อมูลแล้วค่ะ รอได้วัน
ของรับไหว้คิดไว้ว่าน่าจะเป็นผ้าเช็ดตัวที่เป็น sp ได้ข้อมูลมาแล้วรอใกล้ไปดูเนื้อผ้าสั่งอีกที
ของชำร่วย ร้านการ์ด มองไว้เหมือนกัน 2 ร้าน  ที่ jj แต่ของชำร่วยไม่รู้จะเอาเป็นอะไรดี แนะนำด้วยค่ะ
รองเท้า น่าจะเป็น ร้านตรงบางลำภู เนื่องจากใกล้ที่พัก
ดอกไม้   พวงมาลัย งานที่บ้านเรา ร้านคุณป้าเราเอง  บ้านแฟน ของโรงแรม ไม่ก็เพื่อนแฟน ให้บ้านแฟนจัดการ
ส่วนของพิธีจีน ญาติแฟนจัดการเนื่องจากไม่รู้เรื่องจริง จ่ายเงินอย่างเดียว 5555+ แบบว่าบ้านแฟนเป็นจีนแท้ แถมมีเจ้าพิธีด้วยนะ
โต๊ะจีน นครปฐมจร้า มองไว้ 2 ร้าน
ที่ต้องเตียมแต่เนิ่นๆ เนื่องจากเรียน ป.โทใกล้จบแล้วจร้า หลังจากนั้นต้องกลับไปทำงานแถวบ้านแฟน อะไรที่พอจะเตรียม หรือหาข้อมูลได้ก็จะพยายามจะทำ 
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2011 at 18:32
สวัสดีค่าคุณใหม่...ยินดีต้อนรับนะคะ
เรื่องสถานทีดูเร่งรีบมากเลยค่ะ อยากแนะนำให้จัดเป็น 2 วันจังเลยค่ะจะได้สบาย ๆ แต่ก้อค่าใช้จ่ายเยอะอีก  -*-
แต่ดูเหมือนว่า...ก้อมีเตรียมเอาไว้หลายอย่างอยู่เหมือนกันนะคะ ถ้ามีปัญหาอะไรก็เอามาถามพี่ ๆ เค้าได้ค่ะ จะได้ช่วยคิด ช่วยแก้ปัญหากัน
แล้วมาอัพเดทการเตรียมงานให้ฟังเป็นระยะ ๆ นะคะWink 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote My Princess Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2011 at 22:52

สวัสดีค่ะพี่วาส คุณบี คุณรี่

พี่วาส- - ขอบคุณสำหรับคำแนะนำร้านเช่า เดี๋ยวอาทิตย์นี้จะลองแวะไปดู ไม่ไกลจากบ้านเท่าไหร่Smile

คุณบี - - ขอบคุณที่แนะนำเรื่องชุดค่ะ ร้านที่อยู่happy landไกลจากบ้านเกินไปค่ะ
ส่วนตรงเสรีไทยคุณว่าที่ไม่รู้ว่าอยู่ส่วนไหนของกรุงเทพCry

คุณรี่ - - ไปดูชุดร้านพิมมาดามาแล้วค่ะ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ราคาก็โอเคนะคะ เพราเราไม่ชอบแบบมีลูกไม่เท่าไหร่
เช่าตัดอยู่ที่ราคาเริ่มต้น 6000บาทค่ะ ถ้าเอาชุดไทยตอนเช้าด้วยก็ 10000 บาท แพงไปมั๊ยคะ

แล้วมีใครพอจะแนะนำร้านของชำร่วยให้หน่อยได้มั๊ยคะ ช่างแต่งหน้าด้วยยิ่งดี
แต่เราแอบสนใจคุณฟลุ๊คค่ะ อยากได้แบบที่แต่ออกมาแล้วตาโตๆหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะWink

Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2011 at 10:10

รายงานตัวค่ะ Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2011 at 12:52
หวัดดีค่ะสาว ๆ 

คุณเดียร์ - หูยยยย ร้านพิมมาดาถูกมั่ก ๆ ค่ะ แต่ชุดไทยรี่ได้แล้วค่ะที่ร้านพี่โอ เพราะรี่อยากได้ชุดไทยจิตรลดาค่ะ หาร้านที่ตัดชุดแบบนี้สวยยากมาก ๆ คิดไว้ว่าวันศุกร์นี้จะไปดูร้านพิมมาดาค่ะ ว่าแต่ถ้ารี่เอารถไปจอดได้ที่ไหนพอจะทราบไม๊คะคุณเดียร์ ^^ ของชำร่วยคุณเดียร์อยากได้แบบไหนอะคะ ถ้าเป็นพวกถุงลดโลกร้อนแนะนำร้านปั้นรักค่ะ ราคาดี บริการน่ารัก แต่ถ้าเป็นอื่น ๆ ไปเดินดูสำเพ็ง เพาหุรัดค่ะ เยอะเลย(รี่ชอบงานประเภทผ้า ๆ อ่ะค่ะ) ส่วนแต่งหน้ารี่ก้อชอบของพี่ฟลุคนะคะ แต่งหน้าสวยมากกกกกกกกกกกก สไตล์ที่รี่ชอบเลยหละแต่....ลู้ราคาไม่ไหวค่ะ รอบละ 8000 รี่เลยเลือกพี่จอมราคาเบา แต่งหน้าสวยเหมือนกันค่ะ

Avatar สาวบีหนีเที่ยว เป็นไงบ้างจ๊ะ บ้านเงียบ ๆ เมื่อขาดน้องบี 555
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2011 at 13:59
อยากทำสีผมอ่า...วันงานทำสีไรดีน๊า อยากทำสีอ่อน ๆ แบบฝรั่งเลยดีมั๊ยน๊า???

ปอลอ.บีจ๋าเบอร์ที่ใช้โทรมาใช่ BB ป่าว มีพินมั๊ยขอพี่รี่แอดหน่อยจิBig smile

สีนี้แรงไปไม๊อ่ะ 

แล้วสีนี้อ่ะ???

อยากเป็นฝรั่งอ่า ^^

Edited by cherrymilk - 18 Jan 2011 at 14:19
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2011 at 15:33
สาว ๆ ขา สาว ๆ หายไปไหนคะ เหงามว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote My Princess Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2011 at 18:06
คุณรี่คะ ตอนเราไปร้านพิมมาดาเราแวะกินติ่มซำที่ครัวกรุงเทพค่ะ กินเสร็เราก็เดินไปดูชุดที่ร้านพิมมาดาค่ะ เดินไม่ไกลเลย
ส่วนของชำร่วยจริงๆเราอยากได้แก้วน้ำแล้วสกรีนชื่อเรากับแฟน แต่คุณแฟนอยากได้ตะเกียบเพราะมันเป็นคู่ค่ะ อยากได้เป็นตะเกียบเหล็ก
แล้วเรื่องช่างแต่งหน้า ตอนนี้สนใจคุณปุ๊กกี้ค่ะ ตามที่คุณบีแนะนำ เข้าไปดูผลงานมาแล้ว น่ารักค่ะ เป็นสไตล์ที่เราชอบ แต่ยังไม่รู้ราคาเลยค่ะ
สีผมที่คุณรี่เอามาให้ดูเราชอบรูปที่2นะ สวยดี ดูเหมือนมันจะมีไฮไลท์ด้วยWink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote My Princess Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2011 at 18:09

ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ พอดีว่าไม่อยากได้ซุ้มดอกไม้หน้างาน และดอกไม้ในงาน เปลี่ยนเป็นซุ้มลูกโป่งดีมั๊ยคะ เราแอบชอบซุ้มลูกโป่งนะ มันน่ารักดี Tongue

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2011 at 19:06

ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ พอดีว่าไม่อยากได้ซุ้มดอกไม้หน้างาน และดอกไม้ในงาน เปลี่ยนเป็นซุ้มลูกโป่งดีมั๊ยคะ เราแอบชอบซุ้มลูกโป่งนะ มันน่ารักดี Tongue

ลูกโป่งก้อได้ค่ะไม่น่าเกลียด ถ้าชอบให้งานออกมาน่ารัก ๆ ใช้ลูกโป่งสีหวาน ๆ ตามธีมงาน น่ารักดีค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 09:36
Good morning ค่ะ สาว ๆ 
Back to Top
Winda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Winda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 14:44
ขอเสียงเจ้าสาวมุสลิม(อิสลาม) เดือนตุลาคม บ้างได้ไหมคะ?

มีเรื่องขอคำปรึกษาเต็มไปหมดเลย  ฮ่า ฮ่า.... 

^__^
blb ^=^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 14:56
My Princess View Drop Down     หวัดดีค่ะ   พี่ปุ๊กกี้รอบละ 5500  บาท ค่ะ

Avatar  มาแล้วจ้า เจ๊  Embarrassed   สีนี้สวย  บอกเค้าเอาสีน้ำตาล โทนสว่าง  ค่ะ

พิน บีบีหนู  218BAAB9  จ้า 

งานเยอะอ่ะ ช่วงนี้   ไปลองชุด  แอบเห็น เซ็กซี่อ่ะเจ๊  ข้างหลังอ่ะ  ชอบ ๆ

วันหลังไปลองเยอะ ๆ  เลยไม่ต้องกัว  บอกพี่โสกับน้องตั๊กว่า บีแนะนำมา   LOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 14:58
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 15:05
Avatar เจ๊อยากได้ทำออกมาแล้วแบบดูลุคฝรั่ง ๆ ไม่ก้อลูกครึ่ง ๆ อ่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Winda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 15:07
สวัสดีค่ะศิษย์พี่...   :)
เพิ่งเริ่มต้น plan หน่ะค่ะ  ยัง งูงู ปลาปลา อยู่เลย..
ต้องรบกวนขอคำแนะนำเยอะเลยนะคะ ..

เริ่มมองๆ หาร้านชุดแต่งงาน แต่ต้องเป็นแบบมุสลิม (คลุมศีรษะ)
แอบอยากลดน้ำหนักอีกสักหน่อย แล้วค่อยไปหาชุด+ลองชุด  ไม่รู้ว่ามันจะกระทันหันไปไหมคะ?
ปกติเค้าเริ่มจองชุดกันล่วงหน้าประมาณกี่เดือนอ่ะคะ?

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
blb ^=^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 15:21
เรื่องplan ถ้าอยากได้เช็คลิสต์ ส่งอีเมลล์มาให้รี่ค่ะ เดี๋ยวรี่ส่งเช็คลิสต์ที่ได้จากน้องบีไปให้ก้อได้ค่ะ
เรื่องลองชุดก้ออย่างน้อย 3 เดือนค่ะ แต่รี่เตรียมไว้เนิ่น ๆ เลย เพราะอยากให้ทุกอย่างเส็ดไว ๆ ไม่ต้องมากังวลตอนใกล้ ๆ งานค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote iceza03 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 16:21

ว้าววววๆๆๆ ดีจัง wsq ทำชมรมเจ้าสาวแต่ละเดือนแล้ว เพื่อนๆ คงหากันเจอง่ายขึ้นเลยนะคะเนี่ย

Avatar  คุณรี่ ตอนแรกคิดอยู่นานเลยค่ะ ว่าจะเอาแล้วห้อง 3 แต่เท่าที่หาข้อมูลดู มีหลายคนแนะนำว่าห้อง 1 ดีกว่า
เลยตัดสินใจเปลี่ยนวันดีกว่า พอดีว่าทางบ้านไม่ซีเรียสค่ะ เลยโอเค ไม่งั้นได้แต่งวันเดียวกันเลยเนอะ LOL 
ตอนนี้ไอซ์กำลังดูๆ ช่างแต่งหน้าอ่ะค่ะ สนใจพี่แมวกับพี่ปุ๊กกี้ค่ะ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้  สอบถามราคา แตกต่างกันอยู่นิดหน่อย
เลยคิดหนักอ่ะค่ะ ว่าแต่สีผมที่คุณรี่โพสต์ อยากทำทุกสีเลยอ่า ชอบมากๆๆ LOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Winda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 16:34

ราคาแต่งหน้าของพี่แมว กับ พี่ปุ๊กกี้ อยู่ที่เท่าไหร่เหรอคะ?

ช่วยโพสต์รูปเจ้าสาวที่แต่งแล้วให้ดูหน่อยได้ไหมเอ่ย,,,,,??
blb ^=^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote iceza03 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 19:41
Avatar ไอซ์ตอบให้ทาง PM แล้วนะค้า Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 20:35
Avatar แอบเชียร์พี่แมวค่ะชอบสไตล์แต่งหน้าสวยมาก ไม่ชอบสไตล์พี่ฟลุคหรอคะ พี่ฟลุคแต่งสวยนะคะ ราคาพอ ๆ กับพี่แมวเลยนะ
ช่างถ่ายรูปวันงานของรี่ยังบอกเลยว่าพี่ฟลุกแต่งหน้าดีรู้เรื่องแสงเงาดีมาก ช่างถ่ายรูปถ่ายง่าย ถ่ายสวยแหละ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 21:08
Avatar  http://www.luluawedding.com/

ลองดูนะคะคุณเบี๊ยะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote iceza03 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 21:28
Avatar รี่จ๊ะ ไอซ์ก็ชอบการแต่งหน้าของพี่แมวค่ะ...เอนเอียงไปทางนี้ อิอิ ส่วนของพี่ฟลุ๊ค ราคาสูงไปนิดนึงค่ะ..
เท่าที่ดูในเว็บนะ ยังไม่ได้สอบถามหรอกค่ะ..ไม่แน่ใจว่าเรทเดิมป่าว..Smile  แต่คิดว่ายังไงน่าจะเป็นพี่แมวค่ะ..เด่วลองปรึกษาคุณว่าที่อีกทีจ้า Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Winda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 22:01
ขอบคุณค่ะ  ^^
blb ^=^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote My Princess Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 02:05

รี่คะ ขอเช็คลิสบ้างซิ Wink

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 07:59

รี่คะ ขอเช็คลิสบ้างซิ Wink

ส่งให้แล้วค่ะ เช็คลิสที่เจ้าบีให้รี่มา ^^
Back to Top
mooyui View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mooyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 09:45

สวัสดีค่ะ ขอเข้ามาร่วมวงสนทนากันด้วยคน เป็น วทจส. สิงหาคมนี้ค่ะ

ปกติเข้ามาก็ดูแค่หน้าแรก และก็ update ผลงานต่าง ๆ ไม่รู้เลยว่าจะมี แบบนี้ด้วย

ได้เข้ามาอ่าน คำแนะนำต่างๆ เยอะเลย ตอนนี้งานยังไม่ได้เริ่มคิดอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลยค่ะ

แค่โรงแรมยังเลือกไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าสุดท้าย ไฟจะรนก้นหรือเปล่า

แต่ที่แน่ ๆ น้ำหนัก ที่ต้องลดอย่างน้อง 5 กิโลนี่สิ ปัญหาที่เครียดที่สุด

mooyui
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 09:49
@mooyui ก่อนอื่นสวัสดี และยินดีต้อนรับนะคะ หาโรงแรมนี่เรื่องด่วนและสำคัญมาก ๆ ค่ะ ไม่มีดรงแรมก้อเดินหน้าอย่างอื่นไม่ได้เลยค่ะ
นน. 5 กก. เบา ๆ ค่ะ รี่ต้องลด 10 กก. ยังแอบชิล ๆ เลย 555 (แต่ตอนนี้ลดลง 2 กก.ละ)

อรุณสวัสดิ์อีกครั้งนะคะสาว ๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 10:31

หวัดดีจ้า 

Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote niangle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 16:10

สวัสดีค่ะพี่วาส คุณบี คุณรี่

พี่วาส- - ขอบคุณสำหรับคำแนะนำร้านเช่า เดี๋ยวอาทิตย์นี้จะลองแวะไปดู ไม่ไกลจากบ้านเท่าไหร่Smile

คุณบี - - ขอบคุณที่แนะนำเรื่องชุดค่ะ ร้านที่อยู่happy landไกลจากบ้านเกินไปค่ะ
ส่วนตรงเสรีไทยคุณว่าที่ไม่รู้ว่าอยู่ส่วนไหนของกรุงเทพCry

คุณรี่ - - ไปดูชุดร้านพิมมาดามาแล้วค่ะ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ราคาก็โอเคนะคะ เพราเราไม่ชอบแบบมีลูกไม่เท่าไหร่
เช่าตัดอยู่ที่ราคาเริ่มต้น 6000บาทค่ะ ถ้าเอาชุดไทยตอนเช้าด้วยก็ 10000 บาท แพงไปมั๊ยคะ

แล้วมีใครพอจะแนะนำร้านของชำร่วยให้หน่อยได้มั๊ยคะ ช่างแต่งหน้าด้วยยิ่งดี
แต่เราแอบสนใจคุณฟลุ๊คค่ะ อยากได้แบบที่แต่ออกมาแล้วตาโตๆหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะWink

มีโอกาสแวะไปดูชุดมารึยังคะเนี่ย  ช่างแต่งหน้าแอบเชียร์พี่แมวค่ะ 
Back to Top
wararat_nan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wararat_nan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 17:07
แต่ง 29 ตุลาคม 2554 เหมือนคุณรี่ค่ะ ที่สโมสรข้าราชบริพารค่ะ
Back to Top
sine_o View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sine_o Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 18:37

ยังไม่ได้ฤกษ์เลยค่ะ ไปดูคึงเซียงบอกว่าแต่งได้ กันยากะตุลา เลยตั้งใจว่าจะแต่งตุลา แต่คึงเซียงบอกให้มาดูเมษา เครียดมากเลย ไม่รู้จะจองโรงแรมทันรึเปล่า อิจฉาเพื่อนๆจังเลยค่ะ ได้วันแล้ว เฮ้อ แอบเศร้า ..........

Back to Top
I am Rain View Drop Down

Post Options Post Options   Quote I am Rain Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 20:00

คุณรี่และคุณ wararat_nan เราแต่งวันเดียวกันเลยค่ะฝนยังไม่ได้หาอะไรเลย เฮ้อ สถานที่ก็เพิ่งจะเริ่มดูๆเอง

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 20:23
wararat_nan : เย้ๆ มีคนแต่งวันเดียวกันแล้ว เย่ ๆ เตรียมการไปถึงไหนแล้วคะ

sine_o : ไม่เป็นไรค่ะใจเย็น ๆ นะคะ 7 เดือนน่าจะทันอยู่ค่ะ สู้ ๆ นะคะ แล้วไม่ลองไปดูที่น่ำเอี๊ยงหรอคะ

Avatar คุณฝน รีบหาสถานที่ก่อนเลยค่ะ ฤกษืดีวันดี เด่วเต็มนะคะ

Avatar หวัดดีค่ะพี่วาส หายไปไหนมาเอ่ย เด่วพรุ่งนี้รี่จะไปดูชุดที่พิมมาดแหละ 
Back to Top
san-D View Drop Down

Post Options Post Options   Quote san-D Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 20:54
^^ หวัดดีค่ะทุกคน ^^

ได้ฤกษ์วันที่ 29 ตุลา แต่ยังไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลยแอบมาเก็บข้อมูลค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนจ้าาา

หน่อง

san-D
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 21:37
Avatar 29 อีกคนแว้วววววววววว เย่ ๆ แปลว่าวันนี้วันดีจิง ๆ ด้วย สวัสดีค่ะคุณหน่อง ได้ฤกษืแล้วต้องรีบหาสถานที่นะคะ เพราะฤกษ์ดีส่วนใหญ่ก้อเหมอืน ๆ กันเพราะตำราเดียวกันอะค่ะ เด่วสถานที่เต็ม ^^
Back to Top
sweet1107 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet1107 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 07:53

ได้ฤกษ์วันที่ 29 ตุลาคม 2554 ค่ะ ยังไม่ค่อยได้เตรียมอะไร ไม่ทราบว่าใครเคยใช้ chic wedding planner บ้างค่ะ แล้วถ่าย wedding ที่ไหนราคาไม่แพงมาก ให้ไฟล์ภาพหมดด้วยอะค่ะ บ้านอยู่แถวสุขุมวิทค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 09:54
Originally posted by sweet1107

ได้ฤกษ์วันที่ 29 ตุลาคม 2554 ค่ะ ยังไม่ค่อยได้เตรียมอะไร ไม่ทราบว่าใครเคยใช้ chic wedding planner บ้างค่ะ แล้วถ่าย wedding ที่ไหนราคาไม่แพงมาก ให้ไฟล์ภาพหมดด้วยอะค่ะ บ้านอยู่แถวสุขุมวิทค่ะ

สวัสดีค่ะ ได้ฤกษ์วันเดียวกันเลยค่ะ เรื่อง chic ไม่เคยใช้ค่ะ แต่ดูผลงานที่ผ่าน ๆ มาของเค้าถือว่าดีมากค่ะ ส่วนเรื่อง pre wedding รี่ไม่ได้ใช้สตูอ่ะค่ะ แถมไม่ชำนาญโซนสุขุมวิทซะด้วย เดี๋็ยวรอพี่ ๆ เข้ามาช่วยนะคะ
Back to Top
kin_ny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kin_ny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 10:38

สวัสดีสาวๆ บ้าน ต.ค 54 ทุกท่านคะ ตามพี่บี Avatar + คุณรี่ Avatar มาคะ ชื่อแอ้นะคะ แต่งไปแล้ว พ.ค. 53 แอบเข้าไปป่วนบ้านสาวๆ 54 เกือบทุกบ้านเลย 555+LOLLOL เห็นมีเจ้าสาวหลายท่านจัดงานที่สโมสรตำรวจ ปรึกษา Avatar พี่บีได้เลยจร้า รายนี้เค้าเป็นกูรูสโมสรตำรวจ และรู้จักเทคนิคการคุยงานกับพี่ไหม จิตประภัสสรเป็นอย่างดี คะ

Avatar คุณรี่ เป็นไงบ้างคะ คุณหยกตอบรับมา คืบหน้าไปถึงไหนแย้ว
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 10:51
Avatar   พี่รี่ บีเอารูปชุดร้านพิมมาดามาให้ดู  มีเจ้าสาวแต่งไปใช้ร้านนี้

เห็นบอกว่าไม่แพงค่ะ  รู้สึกจะอยู่  6-8 พันอ่ะจ๊ะ

ขออนุญาตคุณเต้ย - คุณเบิร์ด  ด้วยค่ะ Tongue

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 10:59
Avatar คุณแอ้รี่รอคุณหยกตอบเรื่องราคามาอยู่ค่ะ...อยากได้ราคาไม่เกิน 20 จริง ๆ นะ แต่แอบไปเห็นของแคทลียาที่เปนโปรโมชั่น 12-18 บาท ก้อว่าจะไปดูของจริงอยู่ค่ะ

Avatar จะไปลองชุดวันนี้แหละน้องบี .... BB พี่รี่ตายแล้วอะว่าจะเอาไปซ่อมที่มาบุญครองวันนี้เลยทีเดียว แวะไปดู ร้านมิสเตอร์ด้วยดีกว่า อยู่ตรงไหนของมาบุญครองอะน้องบี
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kin_ny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 11:24
Avatar ขอเรียกพี่รี่ด้วยคนนะคะ (เห็นพี่บีเรียกว่าพี่รี่ เลยเรียกบ้าง) จะได้ดูหนิทหนมๆ อิอิ ร้านมิสเตอร์ ถ้าจำไม่ผิด น่าจะอยู่ ชั้น 2 โซน ฝั่งที่ขายมือถือเยอะๆ อ่ะคะ ตรงข้ามเยื้อง จะมีร้านขาย พรีมาร์โกล์ด คะ คุณแฟนแอ้ก็ตัดสูทร้านนี้เหมือนกันคะ ส่วนเรื่องการ์ด แอ้ว่าพี่รี่ก็ดูๆ ไว้หลายๆ ที่ก็ดีเหมือนกันนะคะ เพราอย่างแอ้ ยังเปลี่ยนๆไปเปลี่ยนมาหลายรอบเลย 555+ LOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 11:37
Avatar เรียกพี่รี่ก้อได้ค่ะ...เพราะอยากเรียกน้องแอ้มาตั้งนานแแระ คริคริ คุณแฟนพี่รี่ตัดที่ร้านซาร่าประจำ แต่เห็นพี่ ๆ น้อง ๆ ในนี้แนะนำ มิสเตอร์เลยว่าจะให้เค้าแวะไปดู เพราะเค้าบอกซาร่าที่เค้าตัดมา ประมาณ 2600-2800 ถ้าเป็นผ้าธรรมดาๆ พอบอกว่ามิสเตอร์ตัดที่ 3000กว่า เค้าเลยว่าแพงถ้าเกิดใช้ผ้าเกรดเดียวกันกับซาร่า เลยว่าจะให้เค้าไปดูด้วยตาตัวเองก่นอจะได้ตัดสินใจได้ ^^ 
พี่รี่อยากให้เค้าใส่เป็นทักซิโด้มีกั๊ก แต่กำลังคิดว่าตัดกั๊กสีชมพู(ธีมงานชมพู-ทอง)จะน่าเกลียดป่าว หรือจะไปเล่นสีชมพูที่ไทด์ดี 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 11:38
Avatar   เจ๊ มิสเตอร์  ร้านอยู่ ชั้น  3  จ้า 

เบอร์มาแล้ว  02-6118082   ลองโทรไปถามดู หน้าร้าน ชื่อ มิสเตอร์โอลัลล้า Embarrassed

บีบีหนูก็เคยตายเดือนกันยา พลีชีพ ตกชามเย็นตาโฟ Sleepy
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 11:45
Avatar ไม่ได้ทำตกเลยนะ อยู่ดี ๆ ก้อรีสตาร์ทแล้วก้อเปนหน้าจอขาว ๆข้าพเจ้าก้อเลยอัพเดท FW.เอง(ปกติก้อทำเองนะไม่มีปัญหาเลย ไอโฟนก้อทำเองหมด) ปรากฏเครื่องช้า เข้า BBM ไม่ได้
อ่านภาษาไทยไม่ออก -*- 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 11:53
Avatar   ของหนูมันชอบขึ้น  error 523  ยิ่งวันไหนโหลดรูปลง FB  นะ  Hang  เป็น 10 ครั้งเลยอ่ะเจ๊ Confused
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 12:09
Avatar อยากขายทิ้งก้อเสียดายเบอร์เดิมใช้เบอร์นี้มาเปนสิบปีแล้วอ่ะ  กลัวขาดการติดต่อกับเพื่อน ๆ อีก คิดหนักเลย -*-
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 13:10
Avatar  จิงด้วยอ่ะ  เสียดายเบอร์เนอะ 

ทานข้าวยังค่ะ  บีทานข้าวซอยมา อิ่มมากกก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 13:29
Avatar ทานละ ดอกกะหล่ำต้มกับเนื้อไก่ย่าง ลดนน. เหนื่อยจิง ๆ ลดนน.นี่
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kin_ny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 13:45

Avatar พี่รี่ถ้าตัดแบบมีกั๊ก ราคาประมาณ 5 พัน คะ มันมีผ้าหลายแบบให้เลือก ราคาก็ต่างกันคะ ส่วนเลือกสีนั้น เด๋วให้พี่เจ้าของร้านเค้าช่วยแนะนำได้คะ เน็คไทน์แอ้ก็ซื้อที่นั่นคะ เค้ามีสีให้เลือกหลายสีหลายแบบ เราสามารถลองได้คะ Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 14:41
Avatar   เจ๊อ้วนเหรอ  ถึงต้องลด นน     อ่ะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 14:47
Avatar นี่ไม่ได้ดูรูปเค้าที่โพสลองชุดหรองายยยยยยยยยยยย มันโอ่งห่อผ้าขาวชัด ๆ

Edited by cherrymilk - 21 Jan 2011 at 14:48
Back to Top
B-kimberly View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote B-kimberly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 15:12
สวัสดีค่ะ
จะเป็นเจ้าสาวเดือนตุลาคม เช่นเดียวกันค่ะ
และเป็นสะใภ้อินเตอร์ค่ะ

คิม
- To have and to hold from this day forward, for better for worse, for richer for poorer, in sickness and in health, until death do us part -
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 15:25
Originally posted by B-kimberly

สวัสดีค่ะ
จะเป็นเจ้าสาวเดือนตุลาคม เช่นเดียวกันค่ะ
และเป็นสะใภ้อินเตอร์ค่ะ

คิม

ว้าว ๆ สะใภ้อินเตอร์ด้วย ยินดีต้อนรับนะคะ
Back to Top
B-kimberly View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote B-kimberly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 17:25

เหอะๆ ก้อต้องขอคำแชร์ข้อมูลจากคุณรี่ด้วยค่ะ เพราะว่าเราอยู่ไกล ทำอะไรก้อไม่ค่อยสะดวกค่ะ Wink

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Winda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2011 at 08:39
สวัสดีตอนเช้าๆ ค่ะ  ^^
blb ^=^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2011 at 13:28
Avatar สวัสดีค่ะคุณคิม...อยากได้อะไร สงสัยอะไรถามได้ค่ะ ถ้าตอบได้ ช่วยได้จะช่วยเต็มที่เลยค่ะ ถ้าอยากได้เช็คลิสบอกเลยนะคเดี๋ยวส่งให้เลยค่ะ

Avatar สวัสดีค่ะคุณเบี๊ยะ หาร้านตัดชุดได้รึยังคะ???

สวัสดีตอนเที่ยงนะคะสาว ๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2011 at 16:24
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  123 17>

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.238 seconds.