แต่งงาน รีวิวตี๋กะหมวย(หน้าไทย) กับพิธีไทยๆ ที่แสนวุ่นวาย - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิวตี๋กะหมวย(หน้าไทย) กับพิธีไทยๆ ที่แสนวุ่นวาย

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Nim_niminy View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิวตี๋กะหมวย(หน้าไทย) กับพิธีไทยๆ ที่แสนวุ่นวาย
    Posted: 11 Jan 2011 at 21:09

สวัสดีค่านิ่ม จากบ้านเจ้าสาว พ.ย. 53 คร่าSmile

หลังจากที่ เพื่อนๆ บ้านเจ้าสาว พ.ย. 53 ทยอยกันรีวิวงานแต่งกันเรื่อยๆ

นิ่มเลยมาขอรีวิวงานตัวเองกันบ้าง..เผื่อว่าข้อผิดพลาดทั้งหลาย จะเป็นประโยชน์ วทจส คนอื่นๆนะค๊า

ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณ WSQ แห่งนี้ ที่ทำให้เรามีแหล่งข้อมูลเกี่ยวกับงานแต่งงาน และได้รู้จักเพื่อนๆ

บ้านเจ้าสาว พ.ย.53 ทุกๆคน..คิดถึงตอนที่เตรียมงานกัน.. มีอะไรเราก็แชร์ข้อมูลกัน ให้กำลังใจกัน และเรายังมีไปมีทติ้งเจอกันด้วย

ขอขอบคุณปอAvatarและพี่ปุ๊กAvatar เป็นพิเศษ ที่ส่งสคริปและตารางงาน เช้า-เย็นมาให้ ช่วยนิ่มได้มากเลยจ้า

ขอบคุณ รีวิวดีๆ จากพี่ฝน Avatar และ คุณเตย Avatar

รีวิวของทั้งคู่ นิ่มเปิดอ่านบ่อยมากกกก จนเข้าใจพิธีไทยๆได้

ต้องบอกก่อนเลยว่า ทีแรก นิ่มตั้งใจจะจัดพิธีเช้าแบบจีน คือมียกน้ำชา หมั้น ส่งตัว

เพราะป๊าม๊า ของคุณเจ้าบ่าวจีนแท้ๆเลย ส่วนของนิ่มคุณพ่อจีน คุณแม่ไทย..

แต่เนื่องจากคุณพ่อนิ่มเสียไปนานแล้ว ..และนิ่มมีคุณพ่อคุณแม่บุญธรรมมาจากเดนมาร์ก ..

แม่นิ่มเลยอยากให้ท่านได้เห็นพิธีไทยๆ เลยทำให้นิ่มได้ใส่ชุดไทยและมีพิธีไทยๆ สวยงามอย่างนี้ (แต่ก็งง.. กันน่าดู)

เริ่มกันเลยนะคะ

หลังจากที่เราคบกันมาประมาณ 7 ปี (เลขอาถรรพ์ เลยชิงแต่งก่อนเลย อิอิ)

คุณเจ้าบ่าวก็ขอนิ่มแต่งงาน เมื่อวันวาเลนไทน์ 14 ก.พ. 53 ซึ่งตรงกับวันตรุษจีนเลย..  เราเรียกกันว่าวันตรุษจีนแห่งความรัก ^^

นิ่มไปดูฤกษ์กับซินแสปึงเต็งลั้งเซียน ตรอกถั่วงอกค่ะ (เพราะทีแรกจะจัดแบบจีน)..

ไปกันช่วงเดือนมีนาคมที่เสื้อแดงชุมนุมกัน ถนนโล่งเลย เลยได้ดูกับซินแสเลย (ไม่ต้องมารับฤกษ์อีกรอบเหมือนคนอื่น ) ซินแสก็ดูจาก วันเดือนปีเกิดบ่าวสาว และ พ่อแม่บ่าวสาว..ซึ่งนิ่มก็ขอเป็นเดือนพฤศจิกายน จำเป็นต้องแต่งภายในปี 53 เพราะปี 54 นิ่มชงค่ะ

ก็ได้ฤกษ์งามยามดี: วันอาทิตย์ที่ 28 พฤศจิกายน 2553 (มีเวลาเตรียมงาน 8 เดือน)

เป็นช่วงเตรียมงานที่ทรหดมากๆ ช่วงนั้น นิ่มทั้งทำงาน+เรียนโท ทำ research สอบcompre สอบสัมภาษณ์ หลังสอบสัมภาษณ์ 2 วัน..ถึงวันงาน >_< เหนื่อยกันสุดๆๆเลย

สถานที่: โรงแรม ซัมมิท พาวิลเลียน

เป็น รร. ขนาดเล็กๆ น่าจะ 3 ดาว ..อยู่ใกล้บ้านนิ่มมากเลยค่ะ (เดินไปประมาณ 1-2 นาทีเอง)

ชุดบ่าวสาว: ยูนิไบรด์ 

(ซื้อแพ็คเกจ เช้า-เย็น เลยค่ะ) พี่ปุ้ยดูแลดีมากๆ ค่ะ

แต่งหน้าทำผม: พี่ X-Makeup..

พี่เอ๊กซ์ มาตรงเวลามากๆ และแต่งหน้าได้ประณีตมากๆ.. เวลาพี่เอ๊กซ์แต่งหน้าเหมือนเป็นงานศิลปะเลยอะ และก็ออกมาสวยงามมากๆ มีแต่คนชม.. ส่วนทรงผม เอาแบบให้ดูปุ๊บ คุณอ้อยก็เสกได้ปั๊บ..ขอบคุณพี่เอ๊กซ์ และคุณอ้อยมากๆค่ะ

เจ้าบ่าวก็หล่อเกาหลีได้ใจ

แหวน: ไอยรา เจมส์ ..คุณตูน และพี่ๆในร้าน บริการดีมากค่ะ ..

นิ่มซื้อมาทั้งหมด 3 วง คือมีแหวนหมั้น และแหวนคู่ 1 คู่.. ส่วนคุณแม่ซื้อเพิ่มอีก 1 วง คุณแม่เลยติดใจใหญ่

เพราะคุณตูนแนะนำดีมากๆ (รูปแหวนเจ้าบ่าวถ่ายเองค่ะ ถ่ายไว้ตั้งแต่ได้แหวนใหม่ๆค่ะ)

ชุดขันหมาก+ชุดตั่งน้ำสังข์: สปัณขันหมาก

นิ่มใช้บริการชุดพานขันหมาก, ตั่งน้ำสังข์, พานรองน้ำสังข์, มาลัยบ่าวสาว, และช่อดอกไม้รับตัวเจ้าสาวค่ะ ..สวยถูกใจทุกอย่างเลย

โลโก้: Airich เลือกจากแบบที่มีอยู่แล้ว แต่เปลี่ยนสี..คุณแอทำได้เร็วมากๆ 2 วันก็ได้แล้วค่ะ

การ์ดงานเช้า: ของนิ่มไม่เชิงเป็นการ์ดนะคะ ทำเพื่อแจ้งกำหนดการมากกว่า..เพราะส่วนใหญ่เป็นญาติๆ และเพื่อนบ้าน เลยพิมพ์เอง + ปริ๊นเอง โดยใช้กระดาษจากร้าน 555 ค่ะ

ของชำร่วย: แยม Beerenberge 

ซื้อจากเซ็นทรัล ชิดลม ..ติดโบว์ ติด Tag เอง

ของรับไหว้: ผ้าเช็ดตัวผืนใหญ่ 30x60 นิ้ว ซื้อกล่องสีทองจากสำเพ็ง มาผูกริบบิ้นเองค่ะ

โดยแบ่งริบบิ้นสีชมพูของผู้หญิง และริบบิ้นขาวของผู้ชาย

ภาพนิ่ง: เพื่อนเจ้าบ่าว

เล็บ: ร้าน Café de nail ที่ Park Paradise

นิ่มต่อเป็น อะคริลิค และทาไล่สีเที่ปลายเล็บค่ะ

ในส่วนของพิธีการ ของนิ่มมีดังนี้ค่ะ

-          พิธีสงฆ์

-          แห่ขันหมาก

-          พิธีหมั้น และรับไหว้

-          หลังน้ำพระพุทธมนต์

-          ส่งตัว (แบบจีน)

ปล. ยกน้ำชา ยังไม่มีนะคะ เนื่องจากบ้านเจ้าบ่าวถือ ห้ามมายกที่บ้านเจ้าสาว (เอ..แอบคิดในใจชั้นจัดที่รร.นะ ไม่ใช่ที่บ้าน แต่ก็ยอมๆกันไป เลยต้องไปยกกันที่โรงแรมในเลี้ยงตอนเย็นค่ะ)

เริ่มจากนิ่มตื่นมาอาบน้ำตี 3ครึ่ง เพราะต้องลงมาทานอาหารมงคล 10 อย่างก่อน

นัดพี่เอ๊กซ์ตี 4 พี่เอ๊กซ์มาตรงเวลาเป๊ะ แต่งหน้าทำผม เสร็จประมาณเกือบๆ 7 โมงได้ เพราะแม่มาตามว่าพระมาแล้ว...

รูปนี้ทางประเพณีจีน คุณแม่ต้องปักปิ่นให้เจ้าสาว อันนี้เป็นปิ่นๆเล็ก ที่ติดซ่อนไว้ในผม พร้อมใบทับทิม

พิธีสงฆ์ เริ่มประมาณ 7.09 น. (ใช้บริการสคริปของปอ เลย ลงท้ายด้วย 9 ด้วยคน อิอิ)

พระท่านมารอแล้ว แต่ขอเวลาท่านไปไหว้เจ้าที่เจ้าทางกันก่อน 

กลับมาที่ห้องทำพิธี ก็ลำดับแรกก็จุดธูป  เทียน  บูชาพระรัตนตรัย ถวายสายสิจน์ และขันน้ำมนต์

จุ

จุดเทียนน้ำมนต์แล้วประเคน

ตักบาตรร่วมกัน ..บ่าวสาวควรจับมือกันตักข้าวนะค๊า ของนิ่มจับกันจานแรก.. แต่ตากล้องจับภาพมาไม่ได้ ง๊า >0<

ถวายภัตตาหาร

ในระหว่างที่พระฉันก็ถ่ายรูปกับแขกและเพื่อนๆค่ะ

อันนี้ถ่ายกับคุณพ่อ คณแม่บุญธรรมที่มาจากเดนมาร์กค่ะ

เพื่อนเจ้าสาวที่มาช่วยงานค่ะ (คนข้างเจ้าบ่าวเป็นพิธีกรงานเช้า และเป็นแม่งานในงานเย็นค่ะ)

พระฉันเสร็จก็ถวายดอกไม้ ธูปเทียน ปัจจัย และเครื่องไทยธรรมทาน

กรวดน้ำและรับน้ำพระพุทธมนต์ ..ตอนพระพรมน้ำบอกเจ้าบ่าวว่าอย่ารับน้ำมนต์มากนะคะ เจ้าบ่าวนิ่มพระพรมน้ำมนต์เสร็จ เงยหน้ามาทรงผมเกาหลีไม่เหลือเลย 555

เจิมหน้าผาก นิ่มให้พระท่านเจิมหน้าผากให้เลยค่ะ

เสร็จพิธีสงฆ์ พิธีกรก็กล่าวเชิญเจ้าบ่าวและญาติๆ ไปตั้งขบวนขันหมากด้านหน้าโรงแรม

(ขออนุญาต edit นะคะ ขอเซ็นเซอร์ชื่อบนการ์ดหน่อย ^^)

Edited by Nim_niminy - 23 Feb 2011 at 20:59
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2011 at 21:10

มาแว้วๆ ..มาต่อกันดีกว่า..หลังจากช่วงนี้เป็นต้นไปจะเริ่มมีความวุ่นวายเกิดขึ้นแล้วค่ะ ^^

อ้อ..ลืมบอกไปนะคะว่างานเช้านิ่ม ไม่มีแม่งาน ทำกันไปตามสคริปและลำดับพิธี

นิ่มทำรายละเอียดทุกอย่าง ไว้ให้เพื่อนนิ่มจัดการค่ะ รวมถึงแผนผังการตั้งขบวนขันหมาก ซึ่งนิ่มจัดดังนี้ค่ะ (ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่านะคะ)

พานกล้วยอ้อย                                พานกล้วยอ้อย     

ประธาน(เถ้าแก่)                               เจ้าบ่าว--ถือช่อดอกไม้       

พานขันหมากเอก--แม่เจ้าบ่าว              พานธูปเทียนแพ

พานแหวน                                       พานสินสอด (เงิน+ทอง)

พานขนมมงคล(ไทย)                        พานขนมมงคล(ไทย)                        

พานส้ม                                          พานส้ม

พานกล้วย                                       พานกล้วย

พานขนมมงคลต่างๆ(จีน)                    พานขนมมงคลต่างๆ(จีน)                        

(งานนิ่มให้เจ้าบ่าวถือช่อดอกไม้..เพราะประเพณีจีน ตอนรับตัวเจ้าสาว เจ้าบ่าวต้องถือช่อดอกไม้มารับเจ้าสาวด้วยค่ะ)

ญาติฝ่ายเจ้าบ่าวก็ออกไปตั้งขบวนขันหมากกัน..มีญาติฝั่งนิ่มไปช่วยบ้างเพราะช่วงเช้าญาติเจ้าบ่าวมาไม่ค่อยเยอะ ..เราก็เริ่มกังวลใจว่าตั้งขบวนขันหมากกันถูกหรือเปล่า ก็โทรไปถามพี่สาว ญาติๆกัน..ทีนี้เสียงล้งเล้งเลยค่ะ..ไม่มีใครรู้ว่าพานอะไรเป็นพานอะไร นิ่มต้องนั่งนึกลักษณะพาน แล้วบอกว่าพานอะไรเป็นพานอะไร...”พานสูงๆ แม่เจ้าบ่าวถือนะคะ” ... พานอย่างนี้ คือพานนี้นะคะ ...(วุ่นกันมากเลย)

จริงๆทางร้านเค้าติดชื่อให้นะคะ ว่าพานอะไรเป็นพานอะไร แต่ตอนแกะออกจากห่อพลาสติก ไม่มีใครดูเลยค่ะ >.<

ได้ขบวนขันหมากออกมาอย่างนี้...กรี๊ดมีผู้หญิงถือต้นกล้วยด้วย (ไม่รู้ว่าได้ป่าว เพราะส่วนใหญ่ผู้ชายถือ .. แต่มันก็ผ่านมาแล้วอะค่ะ >_<)  

Tips: ถ้าจัดงานโดยไม่มีแม่งาน ควรมีใครซักคนเป็นเหมือนผู้จัดการส่วนตัวเลยนะคะ ที่จะรู้ทุกอย่างแทนเราได้ ..และมีการซักซ้อมกันก่อนวันงาน.. ของนิ่มเพื่อนดันไปต่างจังหวัดก่อนวันงานเรา เลยไม่มีการซักซ้อมอะไรก่อนเลย มีแต่ส่งอีเมลล์รายละเอียดงานไปให้

พอมาถึงหน้าประตูโรงแรม ก็มีผู้ใหญ่ฝ่ายเจ้าสาว และเด็กรับพานขันหมาก  

(หลานนิ่มเองค่ะ ซักซ้อมกันมาอย่างดี หลังจากคุณพ่อเจ้าบ่าวหยิบพลูใส่กระเป๋าเลื้อและให้ซอง
หลานนิ่มก็จะพูดว่า  “ขอเชิญขบวนขันหมาก เข้าไปได้ค่ะ”)

หลานๆ ญาติๆ พี่ๆ น้องๆ ก็มากั้นประตูกันเป็นแถว

พอขบวนขันหมาก มาถึงห้องพิธี ก็มีคู่รักมงคลรอรับขันหมาก..นิ่มให้คุณพ่อคุณแม่บุญธรรมรับค่ะ

(อันนี้ก็วุ่นค่ะ เข้าใจผิดกันไปหมด คิดว่าเอาทุกพานยื่นให้ ขบวนขันหมากเลยยืนออกันแน่นหน้าห้อง ต้องรับเฉพาะ รับเฉพาะพานขันหมากเอก-พานสินสอด – และพานแหวนนะคะ)

Tips: ควรจัดเตรียมคนรับขบวนขันหมากไว้ด้วย.. โดยต้องทราบแน่นอนว่าพานอะไรบ้างที่ให้คู่รักมงคลรับ และพานขันหมากโทนำไปจัดเรียงที่โต๊ะที่จัดไว้ได้เลย)

เจ้าบ่าวไปรับตัวเจ้าสาว

..ประตูสุดท้าย... เอ..คู่เดียวกับประตูแรกเลย.. จบงานเห็นเจ้าสองคนนี้ถือซองเยอะมาก..

ป้านิ่มให้เจ้าบ่าวตะโกนเข้ามา “ว่ารักนิ่มคร๊าบบบ” ..เฮฮากันใหญ่เลย LOL

Tips: การกั้นประตู ควรมีการบอกกล่าวกับเด็กๆ ว่าอย่าวนกั้นประตู บ่อยนะคะ.. อันนี้นิ่มคิดเอาเอง เกรงว่าญาติฝั่งเจ้าบ่าวจะมองไม่ดี แต่งานนิ่มก็ผ่านไปแบบหนุกๆ ค่ะ.. เพราะเจ้าบ่าวและแม่เจ้าบ่าว บอกว่าไม่ซีเรียส  ^^

นิ่มก็ไปซ่อนตัวอยู่ห้องถัดจากห้องพิธีซึ่งเราจัดเป็นโต๊ะ ให้แขกได้นั่งทานข้าว..

เจ้าบ่าว มาแว้ววว

ต่อไปเป็น พิธีสู่ขอ

บ่าวสาวไหว้กันและกัน

คุณพ่อเจ้าบ่าวก็เจรจาสู่ขอกับคุณแม่..อันนี้ผ่านฉลุยคค่ะ ท่องสคริปกันมาอย่างดี ^^

แถมคุณแม่นิ่มยังเรียกเสียงฮา ตอบว่า...

“แม่ก็ไม่มีอะไร ขัดข้อง ฝากให้ป๊าม๊า ช่วยอบรมนิ่มด้วยค่ะ เพราะลูกสาวคนนี้ ดื้อมากกก” ฮากันทั้งห้อง ^_^

พิธีนับสินสอด.. อันนี้ก็งงค่ะ .. มองหน้ากันเลิ่กลั่ก.. สุดท้ายพวกพี่เขย พี่ชาย แถมเพื่อนนิ่ม (ที่เป็นพิธีกร) มาช่วยแบเงินกันทู๊กคน (ไม่รู้มีใครแอบหยิบไปป่าว 555)

ผู้ใหญ่โรยข้าวตอกดอกไม้

(อันนี้ก็โรยกันทุกพานเลยค่ะ ซึ่งผิดนะคะ พานธูปเทียนแพ ยังโรยกันเลยค่ะ 555

ต้องโรยแค่ พานสินสอดเท่านั้นนะคะ)

คุณแม่เจ้าสาวเอาสินสอดทองหมั้นไปเก็บ (คุณแม่ซ้อมมาดี  ทำท่าแบกขึ้นหลัง ตามสคริปเป๊ะ.. แถมตอนยก เรียกฮาอีกแล้ว..มีการไปบอกให้พ่อเจ้าบ่าวช่วยยก บอกว่าหนักอีก อิอิ)

พิธีหมั้น

เจ้าบ่าวสวมแหวนให้เจ้าสาว..รอมานาน อิอิ

(นิ่มให้เจ้าบ่าว สวมแค่แหวนหมั้นนะคะ.. ส่วนแหวนคู่อีกวง ให้เจ้าบ่าวสวมหลังจากงานเลี้ยงค่ะ ทีแรกก็จะให้สวม 2 วงเลย แต่ลักษณะแหวนขัดแย้งกันอย่างรุนแรง สวม 2 วง ไม่สวยอะค่ะ )

เจ้าสาวสวมแหวนให้เจ้าบ่าว (สวมไม่เข้าอ่า)  Big smile

ถ่ายรูปร่วมกันซะหน่อย

ต่อ

ต่อไปเป็นพิธีรับไหว้..นำพานธูปเทียนแพไปขอขมาคุณแม่เจ้าสาวก่อน รอท่านให้พรและให้ทอง (ฮ่าๆๆ)

แล้วนำของรับไหว้ให้ท่าน และตามด้วยฝั่งเจ้าบ่าว

พิธีหลั่งน้ำพระพุทธมนต์

พ่อแม่เจ้าบ่าวสวมมงคลค่ะ..คุณแม่เจ้าสาวสวมพวงมาลัยค่ะ

เชิญแขกผู้ใหญ่มาหลั่งน้ำสังข์ให้พรค่ะ..งานนิ่มแจกของชำร่วยให้แขกตอนช่วงหลั่งน้ำสังข์ค่ะ

เสร็จแล้ว ..ก็ถ่ายรูปกันซะหน่อย

พ่อแม่เจ้าบ่าวถอดมงคลและให้เราเก็บไว้ (งานนิ่มลืมเก็บค่ะ ติดไปกับพานน้ำสังข์ ต้องตามไปเอาที่ร้านพี่สปัณ)

ถ่ายรูปกับผู้ใหญ่และแขกที่มาร่วมงาน (อันนี้ถ่ายกับคุณแม่เจ้าสาวค่ะ)

และเพื่อนๆ ถ่ายรูปเล่นกันหน่อย

ขอแบบสวยๆนิดนึง Embarrassed

เชิญแขกรับประทานอาหาร

เจ้าบ่าวเจ้าสาวได้ทานนิดหน่อยค่ะ.. ยังคงวุ่นกับการเก็บของ (คืนก่อนหน้านั้น มาค้างที่โรงแรมค่ะ เดินเก็บของกันแทบไม่ทัน เพราะต้องไปส่งตัวที่บ้านเจ้าบ่าวต่อ)

แถมที่บ้าน ลืมพวกของส่งตัวแบบจีนไว้ที่บ้าน ต้องให้น้องเดินกลับไปเอาค่ะ

ตอนขึ้นรถ ..ตากล้องก็ไม่ได้เก็บภาพไว้เลยค่ะ

ลำดับการนั่งดังนี้นะคะ

คนถือตะเกียงนั่งหน้า      คนขับ
                                             เจ้าบ่าว  เจ้าสาว  คนถือเซฟแดง

เคยอ่านเจอมาว่า ถ้าเจ้าสาวเหยียบเท้าเจ้าบ่าวตอนที่อยู่ในรถส่งตัว.. จะได้เป็นใหญ่ แต่นิ่มเหยียบไม่ได้ง่า

ติดถังขยะ อดเลย >.<

Edited by Nim_niminy - 13 Jan 2011 at 10:16
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2011 at 21:12

รวบรวมข้อผิดพลาดในงาน (นอกเหนือจากด้านบนนะคะ)

1. ควรทำตารางเวลา ว่าเวลานี้ควรทำอะไรแล้ว เพระงานเช้านิ่ม กินเวลาไปเยอะ แถมเราไม่ได้เช็คเลยว่ากี่โมงแล้ว..

ทำให้ไปงานเลี้ยงเย็น เลทไป 1 ชั่วโมงค่ะ ต้องโทรไปเลื่อนเวลาพี่เอ๊กซ์ที่จะมาแต่งหน้ารอบบ่ายให้

2. ข้าวของเครื่องใช้ต่างๆ ควรนำไปยังสถานที่ ที่ทำพิธีให้พร้อมนะคะ

3. ด้ายมงคลแฝด พอเสร็จพิธีแล้วต้องรีบเก็บเข้ากระเป๋าเลยค่ะ..งานนิ่มลืมติดไปกับพานวางน้ำสังข์ เช้ามาต้องรีบบึ่งรถไปเอาเลยค่ะ..(เป็นของมงคลสูงสุดในชีวิตเลย เพราะที่ได้รับพระราชทานมาจากสมเด็จพระเทพฯ)

4. ควรเตรียมเข็มกับด้ายไปด้วย ชุดนิ่มผ้าถุงตรงสะโพกหลวม โชคดีที่พี่เอ๊กซ์เตรียมเข็มกับด้ายมา แต่เพื่อนนิ่มช่วยเย็บให้ค่ะ

5. ถ้ามีเวลาชักภาพ บ่าว-สาวไว้เยอะๆเลยค่ะ จะได้มีภาพบ่าวสาวสวยๆเก็บไว้

ขอจบการรีวิว เท่านี้นะคะ .. ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูมาอ่านจ้า

แล้วจะมารีวิวงานเลี้ยงเย็นต่อนะค๊า  Smile

Edited by Nim_niminy - 12 Jan 2011 at 16:13
Back to Top
jk@53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2011 at 21:24

ปาดดดด จร้า   คนสวยยยยย  หน้าหวานๆอย่างนี้  พี่จีบได้ป่ะน้องสาว...อิอิอิ  Big smile

รอต่ออย่างใจจดใจจ่อ  แค่เห็นหน้าหวานๆ ก็ใจละลายแล้นนนน....
มีความสุขมากๆนะจ๊ะคุณน้อง   คนสวย
Back to Top
Chudanat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chudanat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2011 at 22:49
มาปาดดต่อจากเจี๊ยบบ..วี๊ดวิ้วว..มารีวิวสักทีเจ้าสาวคนสวยของบ้าน พย. 53
รออ่ารีวิวต่อนะคร้าๆๆWinkClapClapClap..ทรงผมนี่ เล่นท่ายาก เอาไป10คะแนนเต็มคร้าา..LOL
http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=144536>>รีวิว เจ้าสาวหวานๆ
Back to Top
SourMirin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote SourMirin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2011 at 22:50
โห เจ้าสาวสวยหวานมาก ๆ เลยค่ะ เหมาะกับชุดไทยจังเลย

รูปออกมาก็สวยออกนะคะ Smile

เดี๋ยวมาติดตามต่อค่ะ :)
Back to Top
bamboocu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 00:32

ยินดีด้วยค่ะ เจ้าสาวน่ารักมากค่ะ ปูเสื่อรอชมต่อค่ะ ^ ^

Loving's such a beautiful thing
Back to Top
PetiteJelatin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PetiteJelatin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 02:04
งานน่ารักจังค่ะ มาปูเสื่อรอแล้วอ่ะค่ะ
Back to Top
FenBuah25Jan07 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FenBuah25Jan07 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 02:13
นิ่ม...อิงมารอดูอยู่น๊า....งานสวยงามมากเลยค่ะ แล้วก็พี่เอ็กซ์แต่งหน้านิ่มได้สวยเป็นธรรมชาติมากๆเลย Embarrassed

Edited by FenBuah25Jan07 - 12 Jan 2011 at 02:13
Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 03:13
เป็นคู่บ่าวสาวที่หน้าตาดีจริงๆนะ คูรนิ่มก็ยิ้มหวาน ดูแล้วยิ้มตาม
ยินดีด้วยนะคะ Smile
Back to Top
ao11oa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 08:08
Clap สวยครบองค์ทุกองค์ประกอบเลยค่ะ
Back to Top
mydestiny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mydestiny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 09:20

พี่เอ๊กซ์แต่งหน้าทำผมสวยมากๆเลยจ้านิ่ม..เจ้าบ่าวก็หล่อเกาหลี จริงๆ^_^ ของชำร่วยน่ารักมากเลย ชอบๆ รอดูรีวิวงานเช้าต่อ และรีวิวงานเย็นด้วยนะจ๊ะ

ปล. คิดถึงมาก ช่วงเตรียมงาน เราก็ได้นิ่มนี่แหละ ที่คอยฟังเวลานอยด์ๆ ทั้งให้กำลังใจและคำปรึกษาดีๆ ด้วย
Back to Top
NUKADE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NUKADE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 09:26
ยินดีด้วยคะ มีความสุขมากๆนะคะ
Back to Top
bow_narak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bow_narak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 09:33

ยินดีด้วยค่ะ คุณนิ่มสวยมากค่ะ เจ้าบ่าวก้อหล่อแนวเกาหลีค่ะ

ขอ confirm ว่าพี่เอ็กซ์แต่งหน้าปราณีตแล้วสวยงามมากค่ะ พี่อ้อยทำผมสวยมากค่ะ  
Back to Top
waretberry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote waretberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 09:34
ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ
เจ้าสาวหวานนนนนนนนนนนสวยมากกก

Back to Top
mercury View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 09:38
นิ่มมารีวิวแล้ว สวยมากเลยจร้า  ยินดีด้วยน๊า ^^
Back to Top
Aom&Kong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aom&Kong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 09:43
ยินดีด้วยนะค่ะ คุณนิ่ม
มา confirm อีกคน ว่าเเต่งหน้า ทำผมกับ Xmake up ไม่ผิดหวังจริงๆ
ตอนนี้ขอเกาะขอบรอรีวิวเช้า (ต่อ) เเละรีวิวงานเย็น เร็วๆนะจ๊ะคุณนิ่ม Smile
Back to Top
double_A View Drop Down

Post Options Post Options   Quote double_A Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 10:48
ยินดีด้วยค่ะ เจ้าสาวสวยหวานมากมาย มีความสุขมากๆนะคะTongue
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 11:36

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะTongue

ชุดเจ้าบ่าวกะเจ้าสาว  ผ้านุ่งลายเดียวกันเลย  เข้ากันมากเลยค่ะBig smile
รอชมรีวิวต่อนะคะ...
Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 12:56

ยินดีด้วยนะคะ

ขอให้มีความสุขนะคะ
12 September, Always best day of our.
Back to Top
beenza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beenza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 13:19
ยินดีด้วยค่ะ Smile
Back to Top
hellokittygirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hellokittygirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 16:21

กรี๊ด นิ่มจ๋า สวยมากเลย รอดูงานเย็นต่อนะ

คิดถึงนิ่มจังเลย^^

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 16:46
Avatar พี่เจี๊ยบ..ขอบคุณมากๆ มาคนแรกเลย ..งานพี่เจี๊ยบ พี่เจี๊ยบก็สวยหวานมากๆๆๆ จ้า
Avatar พี่ปุ๊ก..ขอบคุณจ้า..ทรงนี้ให้คะแนนเต็มเหมือนกัน
คุณพี่จะมีปาร์ตี้อีกรอบ..อยากไปอะ.. เสียดายที่ไปไม่ได้ มาจัดที่กรุงเทพฯอีกซักรอบสิคะ.. อิอิ LOL

AvatarAvatarAvatarao11oaAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatar ขอบคุณทุกๆคน ที่มาร่วมแสดงความยินดีกับนิ่มนะคะ
Avatar ว้าวๆ พี่เอกมาเอง..นิ่มเพิ่งติดต่อพี่เอกไป จะแต่งหน้ารับปริญญา แต่พี่เอกไม่ว่างอะค่า ..ขอบคุณมากนะค๊าที่มาชม เขินๆEmbarrassed
Avatar อิง.ขอบคุณจ้า..งานอิงก็สวยมากๆน๊า คอนเผฟริ์มจิงๆว่าพี่เอ๊กซ์ แต่งสวยมากๆๆๆ.
Avatar คุณเจี๊ยบ..ขอบคุณค่า มาชมกันอย่างนี้ก็เขินสิ 555 ว่าแต่หายป่วยยังคะ พักผ่อนเยอะๆนะค๊าจะได้มีตัวน้อยเร็วๆ อิอิ
Avatar เป้..ขอบคุณมากๆจ้า ช่วงเตรียมงานนิ่มก็ได้เป้นี่แหละ ที่ให้คำปรึกษาเรื่องโน้นเรื่องนี้
Avatar อ้อม..ขอบคุณจ้า..ยืนยันด้วยว่าพี่เอ๊กซ์แต่งหน้าสวยมากๆๆ นิ่มรอดูรีวิวงานคุณเย็นคุณอ้อมด้วยนะจ๊ะ
Avatar พี่ชุ..ขอบคุณนะคะพี่ใหญ่ของบ้าน WSQ
Avatar คิตตี้..ขอบคุณจ้า..คิดถึงๆ ได้รูปยังจ๊ะ รอดูรีวิวคิตตี้อยู่น๊า..Smile

Edited by Nim_niminy - 12 Jan 2011 at 16:47
Back to Top
Chudanat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chudanat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 17:08
Avatarนู๋นิ่มคร้าาา...มาฮันนีมูนที่ปายจิตัว..มาวันปาร์ตี้พี่นี่แหล่ะคร้าา..มาเลยเดี๋ยวจองห้องให้..หุหุหุ
Avatar คิดถึงอ่ะคิดตี้..มารีวิวได้ยังล่ะเธอ..เค้ารูน๊าว่าได้รูปแว้ววว..(เจ้าสาว28พย. เค้ามารีวิวกันจะคบแล้วนะค่ะคุณนาย.)LOLLOL
http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=144536>>รีวิว เจ้าสาวหวานๆ
Back to Top
rwanda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rwanda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 17:26

พี่นิ่ม สวยมากๆ มีความสุขมากๆน่ะค่ะ

สวยครบทุกองค์ประกอบ เริ่ดค่ะ อิอิ ( เจ้าสาว สวยๆๆๆๆๆ )
Back to Top
BeerAnji View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BeerAnji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 13:29

ว้าวๆๆๆๆ รีวิวได้เยี่ยมไปเลยค่ะพี่นิ่ม วันก่อนเบียร์ก็นั่งทำรีวิวอยู่คะ แต่ทำๆไปเครื่องดันแฮ้ง ทุกอย่างหาย ต้องเริ่มทำใหม่ _ _*  สรุปตอนนี้ก็ยังไม่ได้ทำ ขอเวลาทำใจและเตรียมตัวก่อน อิอิอิ

Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 14:41
Winkคุณนิ่มสวยมากกกกกกกก

งานอบอุ่นและเป็นกันเองดีจังค่ะ

เจ้าบ่าวเกาหลีจริงๆด้วย ^^
Back to Top
thecream View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thecream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 17:49

ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวสวยมากกกกกกกกกกกกกก Embarrassed

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 19:21
Avatar น้องเจ ขอบใจมากๆจ้า โทรมาชมแถมยังเข้ามาชมอีกต่างหาก Smile
Avatar น้องเบียร์..ขอบใจมากๆจ้า รอดูรีวิวเบียร์อยู่น๊า..
ปล.พี่ต้องพิมพ์ใน word ก่อนแล้วค่อยเอาแปะ.. กลัวแฮ้งค์ เหมือนกัน อิอิ
Avatar  ..ขอบคุณมากๆนะค๊า Embarrassed

คุณแป้งหอม..  ขอบคุณมากค่า Big smile

Edited by Nim_niminy - 13 Jan 2011 at 19:25
Back to Top
ura_ra13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ura_ra13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 19:58

ยินดีด้วยคร้า...งานน่ารักคร้า...

Back to Top
HelloT&M View Drop Down

Post Options Post Options   Quote HelloT&M Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 20:59

ยินดีด้วยค่ะ มีความสุขมากๆนะคะ เจ้าสาวน่ารักค่ะ

Back to Top
porlibellule View Drop Down

Post Options Post Options   Quote porlibellule Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2011 at 18:24
นิ่มสวยมากๆๆๆๆๆๆเลยจ้า เจ้าบ่าวก็หล่อ Tongue รูปก็สวยๆๆทั้งนั้นเลย รีวิวละเอียดและมประโยชน์มากๆ ยินดีด้วยนะจ้า รอชมงานเย็นนะจ้า คิดถึงจ้า
Back to Top
NaN RTA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NaN RTA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2011 at 22:57
Smile ยินดีด้วยน่ะค่ะ คุณนิ่ม งานออกมาน่ารักมากค่ะ ขอให้มีความสุขในชีวิตคู่น่ะค่ะ ....
Back to Top
pailin_ceylon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pailin_ceylon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2011 at 00:10
งานออกมาดูน่ารักและอบอุ่นมากค่ะ ยินดีด้วยนะคะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2011 at 15:28
AvatarAvatarAvatar pailin_ceylon ..ขอบคุณมากๆเลยค่า Smile
Avatar ปอ..ขอบใจจ้า..ได้สคริปดีๆ จากปอนี่แหละทำให้งานนิ่มผ่านไปได้ด้วยดี อิอิ..Big smile
ปล. คิดถึงเหมือนกันนะจ๊า
Back to Top
NamInPink View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote NamInPink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2011 at 15:43
ไม่เห็นจะวุ่นวายเลยยยย ตอนงานเช้าของน้ำก้มีเรื่องตลก เนื่องจากว่า มีแค่ พ่อ แม่ แล้วก็น้ำเท่านั้น ที่รู้ว่าของชำร่วยอยู่ไหน จริงๆเขียนบอกคนรันคิวไปใน script แล้ว (แต่ว่าก็ลืมไปว่า นี่บ้านเราแล้วคนอื่นเค้าจะรู้มั้ยว่า ไอ้ตู้ที่เก็บของชำร่วย มันอยู่ไหน อิอิ) แล้ว พ่อ แม่ และ น้ำก็ต้องทำพิธีโน่นนี้ตลอดเวลา จนเพื่อนแอบไปดักแม่ ตอนไปเข้าห้องน้ำ ว่า ของชำร่วยอยู่ไหน เพราะว่า เค้าบอกว่า พยายามส่งสัญญาณถาม แต่น้ำก็ทำท่างงๆ ไม่เข้าใจว่าถามถึงอะไร  

ลืมบอกไปว่า นิ่มดูสวยหวานมากเลย  ... ทรงผมก็ชนะเลิศ และชื่อจริง นิ่มเพราะมากกกกกกก แปลว่าอะไรเอ่ยยยย  
Back to Top
aum_79 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aum_79 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2011 at 20:30

ยินดีด้วยนะคะคุณนิ่ม มีความสุขมากๆนะคะ

ปล. เจ้าสาวก็สวย เจ้าบ่าวก็หล่อ งานก็ออกมาสวยงามดีจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2011 at 22:42
 Avatar น้ำ.. ขอบใจจ้ามากจ้า.. งานนิ่มมันวุ่นเพราะคนไม่ค่อยรู้พิธีการอะ จะทำอะไรทีก็งงไปหมด ..
จะทำอะไรอย่างนึง นิ่มต้องเป็นคนหันไปบอกเพื่อนว่าอย่างนั้นอย่างนี้..แต่ก็ผ่านไปด้วยดีแล้วล่ะ
ปล. เป็นคนแรกเลยที่ถาม ขื่อจริงนิ่มแปลว่า ..เพชรน้ำงาม..จ้า ^^  Smile

aum_79   ขอบคุณมากๆนะค๊า Embarrassed
Back to Top
fang_zuza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fang_zuza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2011 at 14:20
กรีสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

คุณนิ่มสวย หวาน มากๆๆๆๆๆๆ

ชุดไทยก้อสวย เด่วจุ๋มปูเสื่อรอดูรีวิวงานเย็นนะค่ะ ยินดีด้วยจร้า
Back to Top
cherrymilk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2011 at 19:23
เจ้าสาวสวยมาก ๆ เลย หร้าเหมือนบัวชมพู ฟอร์ดเลยอ่ะ 
ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
pujajaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pujajaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2011 at 22:44
ยินดีด้วยนะค่ะ มีความสุขมากๆค่ะคุณนิ่ม
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2011 at 12:22
Avatar ขอบคุณนะค๊า..เคยมีคนบอกว่าเหมือนแต่นิ่มดูยังไงบัวเค้าก็น่ารักกว่านิ่มนะ555LOL
Back to Top
ิbovy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ิbovy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2011 at 20:02
สวยมากๆๆเลยค่ะ
Back to Top
LittleCactus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LittleCactus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 11:59

ยินดีกับน้านิ่มคนสวยด้วยครับ มีความสุขมากๆ นะครับ Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 21:08
ิbovy ... ขอบคุณนะคะSmile

Avatar พี่ฝน..ขอบคุณมากค่า..น้องภภีม โตไวจัง แถมน่ารักมากๆด้วยค่ะBig smile 
Back to Top
patapook View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patapook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 20:30

ดีใจด้วยนะจ๊ะ นิ่ม ขอให้มีความสุขในชีวิตคุ๋นะค่ะ

Back to Top
sarahunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sarahunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 21:17
ยินดีด้วยน่ะค่ะ เจ้าสาวน่ารักมากๆเลยค่ะTongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 21:09

sarahunny ขอบคุณนะคะEmbarrassed
Back to Top
ann14 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ann14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2011 at 14:23
ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวสวยมากค่ะ แอบดูตั้งแต่ตอนถ่ายพรีเวดดิ้งแล้วค่ะ คุณนิ่มแต่งหน้าพรีเวดดิ้งกับพี่แมวรึเปล่าคะ แอนก็จองพี่แมวไว้เหมือนกันค่ะ
Back to Top
yhokromondo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yhokromondo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2011 at 18:40
พี่นิ่มสวยมากๆเลยค่ะ
พี่เอ็กซ์แต่งหน้าทำผม เนี๊ยบมากๆ ไม่ผิดหวังจริงๆเนอะ

เคยอ่านเจอมาว่า ถ้าเจ้าสาวเหยียบเท้าเจ้าบ่าวตอนที่อยู่ในรถส่งตัว.. จะได้เป็นใหญ่ แต่นิ่มเหยียบไม่ได้ง่า

ติดถังขยะ อดเลย

ไม่เคยอ่านเจอเลยพี่ ของหยกก็ไม่ได้เหยียบ เหยียบไม่ได้เพราะติดชุด 555
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2011 at 22:02
Avatar ขอบคุณนะค๊า ตอนถ่ายพรีแต่งหน้ากับพี่แมวค่า..แต่วันงาน แต่งหน้ากับพี่เอ๊กซ์จ้า
จองพี่แมวไม่ผิดหวังแน่นอนค่า Big smile

Avatar น้องหยก ขอบใจจ้า..พี่เอ๊กซ์นี่ก็สุดยอด แต่งหน้าแบบศิลปะอะ พี่ยกนิ้วให้เลย Smile
Back to Top
joyfulday View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joyfulday Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2011 at 16:02

ยินดีด้วยนะคะคุณนิ่ม จอยเห็นรูปเจ้าบ่าว คุ้น ๆ เลยมาดูชื่อ อ้าวเป็นเพื่อนเก่าที่ห่างหายกันไปนาน จอยจะแต่งเมษานี้เหมือนกันค่ะ ยังงัยจอยฝากสวัสดีบู๊ด้วยนะคะ... เจ้าสาวสวยมากมาย ดีใจกับเพื่อนจังเลย Big smile

../(,")\♥ ♥(".)
.../♥\...=../█\.
..._| |_ ....._| |_ ★
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2011 at 20:15

Avatar ขอบคุณนะคะ ..พี่จอย ..นิ่มบอกพี่บู๊ให้แล้วนะค๊าSmile

Back to Top
Ninew (o) View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ninew (o) Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2011 at 00:38

คุณนิ่มยินดีด้วยนะคะ  งานสวยมากๆเลยจ้า

Back to Top
Ammily View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ammily Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2011 at 18:50
** ชอบชุดจัง สวยมากเลยจ๊ะ

เจ้าสาว ก็ สวยน่ะค่ะ
Back to Top
mimepokko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mimepokko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 10:41

สวยมากเลย ค่ะ

Back to Top
fon2529 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fon2529 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2011 at 21:53
เจ้าสาวสวยมากเลยค่ะ
Back to Top
sasy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2011 at 07:48

งานน่ารักจัง เจ้าสาวก็สวย เจ้าบ่าวก็น่ารักTongue

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.131 seconds.