WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แบบทรงผม แต่งหน้า ช่างแต่งหน้า รับแต่งหน้า สไตล์ผม
  New Posts New Posts RSS Feed: เครียดค่ะ ลองแต่งหน้ามา 3 ครั้งแล้ว ไม่ถูกใจซักคน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เครียดค่ะ ลองแต่งหน้ามา 3 ครั้งแล้ว ไม่ถูกใจซักคน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Bubie View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Bubie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เครียดค่ะ ลองแต่งหน้ามา 3 ครั้งแล้ว ไม่ถูกใจซักคน
    Posted: 09 Jan 2011 at 20:54 Share
หน้าเรากลมๆ ไม่มีดั้ง ตาก็ตี่ ลองแต่งหน้ากับช่างมา 3 คนแล้ว ก็ยังไม่ถูกใจ เราอยากได้แนวธรรมชาติๆ ดูไม่เยอะ แต่ช่างก็จัดให้แบบ cat eyes (ไล่สี แต่ก็เกือบเหมือน smoky เลยค่ะ) แต่ละคนก็พยายามบอกว่า เจ้าสาวต้องแต่งแบบนี้ ไม่งั้นไม่เด่นบ้างล่ะ งานกลางคืน ต้องตาเฉี่ยวๆบ้างล่ะ เราเริ่มเครียดแล้วอ่ะค่ะ กลัววันจริงจะไม่สวย (คือปกติก็ไม่ใช่คนสวยอยู่แล้ว เลยพยายามหาช่างแต่งหน้าที่ถูกใจนิดนึง)

ช่างไม่ฟังเราเลย แต่ละคน ego ค่อนข้างแรงพอดู เค้าคิดว่าแบบนี้สวย เค้าก็จะแต่งแบบนี้ เราพยายามถามแบบอื่นๆเค้าก็ไม่แต่งให้ Y.Y

ส่วนจะให้ไปจ้างช่างดังๆ รอบละหมื่น เราก็ไม่ไหวอ่ะค่ะ

ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างคะ   
Back to Top
pkminnybb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pkminnybb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2011 at 22:31 Share

สวัสดีคะคุณ Bubie

เราเองก็ลองแต่งหน้ากับช่างมา 2 คน แระไม่ถูกใจ  ตอนแรกไปซื้อแพคเกจถ่ายรูปในสตูแล้วเขาจะให้ช่างมาแต่งหน้าวันงานที่ต่างจังหวัดให้  ทางร้านขอเงินเราเพิ่ม  เราก็โอเค  แต่พอมาแต่งวันถ่ายพรีเวดดิ้ง  เซ็งอย่างแรง  แต่งหน้าก็พอใช้อยู่หรอกคะ  แต่ผมทำไม่ค่อยเก่ง  คุยไปคุยมาพี่ช่างแต่งหน้าทำผมไม่ได้เป็นช่างในสตูคะ (แต่พี่ช่างแต่งหน้าคนนี้นิสัยน่ารักมากๆๆ  คอยดูแลเราตลอดเลยคะ  ถ้าจะโทษก็ต้องโทษทางร้านคะ)    แถมสตูยังบอกว่าจะรีทัชนั้น  นู้น นี้ให้  แต่พอเอาเข้าจริงๆๆแทบต้องขอร้องกว่าแต่งให้  ไม่ใช่ทุกภาพนะคะ  ภาพเดียวด้วย  เราจะเอาภาพนั้นโชว์หน้างานเลยต้องขอร้องเขากว่าจะได้  ตังค์ก็จ่ายหมดแล้วด้วย  เสียดายเงินไม่เท่าไรแต่เสียความรู้สึกสุดๆๆเลยคะ

เป็นกำลังใจให้คุณBubie นะคะ ใจเย็นๆๆค่อยๆๆหานะคะ  ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้หญิงต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดคะ  เพราะถ้าแต่งแล้วไม่ถูกใจจะกลับไปแก้ไขอีกก็ไม่ได้แล้วคะ  ขอให้หาช่างถูกใจเร็วๆๆ 
Back to Top
ao11oa View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2011 at 08:15 Share
Smile sp ดีๆในห้องนี้มีหลายท่านน่ะคะ งัยแล้วลองติดต่อดูค่ะ หรือถามสาวๆที่ใช้บริการspในนี้ดู หรือเข้าไปดูผลงานเขาก่อนก็ได้ หลายๆท่านฝีมือดี ตรงเวลา และราคายุติธรรม ค่อยๆหาไปนะคะ บางทานฝีมือดีจนต้องจองคิวข้ามปีเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หาได้ไวๆ เราสามารถร้องขอในแบบที่เราอยากได้นะคะ Shocked
Back to Top
KoiZilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KoiZilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2011 at 12:30 Share
 เราแนะนำ  พี่ชิง นะ
แต่งสวย นิสัยดี ธรรมชาติเหมือนไม่ได้แต่ง  ราคาไม่แพง ไม่ถึงหมื่นแน่นอนค่ะ
เป็น 1 ในช่างแต่งหน้าที่ช่างกล้องหลายๆๆๆคนคอนเฟิมเลยล่ะ
ลองหาข้อมูลดู

อีกคน เป็นช่างแต่งหน้าของเป่าจินจง มือหนึ่งที่แต่งนุ่นเวลาอยู่กองถ่ายประจำ แต่งสวยและละเอียดเว่อร์มากกกก
เราทำเบอร์หายไปแล้ว แหะแหะ พอดีเราไปจองคนอื่น ลองเสริชดูไม่น่ายาก ชื่อพี่เดียว ราคา 6000 ไม่รู้ขึ้นยังนะ
ไม่ใช่ sp และไม่ได้ดังในเวบค่ะ แต่มั่นใจว่าดารารุ้จักกันหมดแน่
ถ้าสองคนนี้ยังเอาไม่อยู่ก็...แสดงว่ามาตรฐานคุณสูงม๊ากมากอย่างรุนแรงแล้วอ่ะค่ะ  คงต้องหาข้อมูลกันต่อปายยย

สู้ๆ เอาใจช่วย  เราก็ตาเล็ก หน้าไม่สวย ดั้งไม่ค่อยมีเหมือนกัน เราก็เลยให้ความสำคัญกับช่างแบบคุณอ่ะ

Back to Top
dearna77 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dearna77 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2011 at 21:18 Share

เราแต่งหน้ากับพี่ต้น  พีรพัฒน์ หน้าตาเราก็ธรรมดาๆ  พอแต่งหน้าเสร็จ มีแต่แขกชมว่าสวยมากค่ะ 

เดียร์ (17พย53)
Back to Top
K_a_K View Drop Down

Post Options Post Options   Quote K_a_K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2011 at 20:18 Share

เพิ่งไปถ่าย Pre wedding เมื่อวันพุธที่ 12 ม.ค. 54 นี้เองค่ะ ใช้สตู Vivaris มีช่างแต่งหน้าชื่อพี่ปอย แต่งหน้าทำผมค่อนข้างถูกใจเลยค่ะ รูปที่ใส่ชุดไปรเวท เราบอกพี่เค้าว่าอยากได้แบบ Smoky eye พี่เค้าก็ดูชุดแล้วเห็นว่าชุดไหนพอได้อยู่ เลยจัดให้ ถูกใจมากๆค่ะ ถามเค้าว่ารับแต่งหน้าที่ไม่ใช่แพ็คเกจด้วยรึเปล่า เค้าว่าได้นะคะ ลองติดต่อไปที่ Vivaris ได้เลยค่ะ

Back to Top
joy1104 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joy1104 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 14:00 Share
มาเชียร์พี่ต้นด้วยอีกคนค่ะ พี่ต้น พีรพัฒน์ แต่งสวยหวานจริงๆ ค่ะ
Back to Top
toongaga View Drop Down

Post Options Post Options   Quote toongaga Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2011 at 14:27 Share

เราแต่งเมื่อ20ม.คที่ผ่านมาคะใช้บริการกับพี่พอลล่า898เลิฟแอเลียคะ ทำงานละเอียดมากทุกขั้นตอน เราพึ่งใช้บริการพี่เขาไปเมื่อวันที่ 20 ม.ค ที่ผ่านมานี้เองคะ แขกที่มางานชมไม่ขาดปากเลยเป็นปลื้มคะ เข้าไปดูที่เราโพสส์ไว้นะ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=145248

ติดต่อโดยตรงกับพี่เขาได้ที่นี่เลยคะ 086-3671897 เข้าไปดูผลงานได้ที่เวปนี้เลยคะ http://www.898lovearea.com/

Back to Top
Earnnie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Earnnie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2011 at 20:07 Share

แนะนำนะคะ

1. พี่ฟูกค่ะ รับประกันความงามระดับเมกอัพแถวหน้าของเมืองไทย ไม่ผิดหวังชัวร์ค่ะ
2. ช่างแต่งหน้าของวิวาริส พี่ปอย กับพี่อาร์ต ลิขิต
- พี่ปอยแต่งหน้าโอเคมากค่ะ ตอนที่ถ่ายพรีเวดดิ้งก็แต่งกับพี่ปอย คอนเฟิร์มว่าดีค่ะ
- พี่อาร์ต (อาจารย์พี่ปอย) ทั้งแต่งหน้าและทำผมดีค่ะ พี่เค้าจะดูรูปหน้าเราก่อนว่าเหมาะกับทรงที่เราอยากได้มั๊ย รับรองว่างามมากๆ ตอนแต่งหน้าทำผมเสร็จชอบคำพูดพี่อาร์ตมาก " งามตาจริงๆ" แล้วก็รับรู้ถึงความตั้งใจ และความละเอียดของพี่เค้ามากๆเลยค่ะ 
ลองดูนะคะคุณ bubie  
Back to Top
phung14 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote phung14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2011 at 12:17 Share
เป็นคนหน้ากลม ไม่มีดั้งเหมือนกันค่ะ

เราใช้บริการพี่ป๊อกทั้งงานเช้า เย็น + ช่วงส่งตัวด้วยค่ะ เราไม่ได้เทรสแต่งก่อนงานด้วย เนื่องจากมั่นใจฝีมือพี่ป๊อก สุดท้ายวันงาน ไม่ว่าช่วงเวลาไหนก็มีแต่คนชม เราก็ถูกใจฝีมือพี่เค้ามากเช่นกัน (สวยมากจริงๆ นะ) อีกอย่างพี่ป๊อกน่ารัก และนิสัยดีมากจริงๆ ค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ
Back to Top
GogGoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GogGoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Apr 2011 at 19:44 Share
รบกวนขอเบอร์ติดต่อพี่ฟูกด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะSmile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.117 seconds.