แต่งงาน มีใครแต่งเดือนกุมภาพันธ์54บ้างค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว กุมภาพันธ์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มีใครแต่งเดือนกุมภาพันธ์54บ้างค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
jezzlove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jezzlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มีใครแต่งเดือนกุมภาพันธ์54บ้างค่ะ
    Posted: 05 Jan 2011 at 10:20
นกแต่งวันที่ 13 กุมภาพันธ์ 54 ค่ะ ตอนนี้เตรียมงานเกือนครบหมดทุกอย่างแล้วค่ะ เพื่อนๆคนไหนแต่งงานเดือนนี้แชร์ประสบการณ์กันได้นะค่ะ นกแต่งทีชลบุรี ศาลาประชาคมอ่าวอุดมค๊าTongue
Back to Top
taijang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote taijang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jan 2011 at 11:02

แต่งก่อน 1 วันค่ะ 12 ก.พ.54 ที่นันทอุทยานสโมสร

อยู่ในช่วงแจกการ์ดค่ะ
Back to Top
sandy san View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sandy san Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jan 2011 at 11:38

เย้ๆ ยินดีกับพื่อนๆทุกคนด้วยนะคะ ของเราวันที่ 5 ก.พ.54 ไปจัดที่วิลล่าสันทรายเชียงใหม่คร้า

ตื่นเต้ลตื่นเต้ล ตอนนี้ก็เกือบเสร็จหมดทุกอย่างเหมือนกัน แต่!!! กลัวเรื่องชุดจังค่ะ เพราะยังไม่ได้

fitting ชุดวันจริงเลยยย เพราะชุดที่เราเลือกมีคนใช้ก่อนวันที่ 28 ม.ค. แต่คุณแวว บอกไม่ต้อง

กังวล หายห่วง สู้สู้ TongueLOLClap
Back to Top
ao11oa View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jan 2011 at 12:44
Smile ไม่มีเกณฑ์แต่งเดือนนี้ค่ะ แต่มีเกณฑ์ไปงานแต่งงาน 3 งานซ้อนเลยค่ะLOL 
Back to Top
neungake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neungake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jan 2011 at 16:38

แต่ง 27 ก.พ. 54 ค่ะ

เรื่องสถานที่กับของชำร่วยเรียบร้อยแล้ว การ์ดก็เหลือพิพม์ซอง+แจก
รูปที่ถ่าย prewedding ได้วันอาทิตย์นี้ค่ะ
โต๊ะจีนก็ยังไม่ได้คุยกันเรยค่ะ
ไม่รูจะทันป่าวเรย แอบเครียดเล็กน้อย Cry

Back to Top
Aqueenpost View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aqueenpost Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jan 2011 at 17:13
แต่ง 19 ก.พ ที่ รร. เจ้าพระยาปาร์คค่ะ
ตอนนี้เหลือเดินสายแจกการ์ด กะ เตรียมตัวทำสวยรอวันงานค่ะ Embarrassed
Embarrassed
Back to Top
TUKSA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TUKSA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jan 2011 at 21:24
20 ก.พ. เซ็นจูรี่พาร์ค ค่ะ เหลือแจกซอง เก็บรายละเอียด ต่าง ๆ ค่า
Back to Top
beepak View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jan 2011 at 08:46

แวะมาทักทายค่ะ  เตรียมงานกันถึงไหนแล้วจ๊ะ

มีไรปรึกษาได้นะคะ Big smile
Back to Top
Gifsy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gifsy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jan 2011 at 13:35
ขอแสดงความยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top
NAMES View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NAMES Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jan 2011 at 22:44

ยังไม่มีกำหนดแต่ง แต่คิดว่า จะแต่งภายในปี 

แฟนทำงานกรุงเทพ เราทำงานอยู่ชล ค่ะ  ก้อยังหาสถานที่อยู่
พอจะสอบถามเจ้าของกระทู้ได้ไหมคะ ว่า ค่าเช่าสถานที่ ศาลาประชาคมอ่าว แพงมากไหมคะ
เพราะงบเราค่อนข้างมีจำกัดค่ะ อยากได้งานสวย ดูดี อยู่ในงบค่ะ  รบกวนหน่อยนะคะ
Back to Top
ข้าวใหม่ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ข้าวใหม่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2011 at 01:56
17 ก.พ. ค่ะ แต่ยังไม่ได้ชุดไทยเลย  พรีเซเทชั่นก็ยังไม่ได้ทำ อิอิ
Back to Top
sonnea31 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sonnea31 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2011 at 09:47

มีพี่สาวของเน่เองค่ะ แต่งวันValentine ที่ 14 ก.พ นี้ค่ะ ตัวเน่เป็นแม่งานให้พี่สาว จัดเตรียม และหาทุกสิ่งอย่างให้เลือก

เพราะตัวเองจะแต่งสิ้นปีนี้ วันที่ 11/11/11 ก็เลยอยากซ้อมไว้ก่อน อีกอย่างที่บ้านไม่มีใครเป็นงานเลย แล้วก็มีกัน2คนพี่น้องด้วย

งานนี้เป็นงานoutdoor ติดทะเล จัดที่ Sunset Part Report เลยพัทยาไปหน่อย ตีมสีฟ้าตามระเบียบ เป็นbuffet สำหรับแขก150คน
จัดแบบสบายๆ กันเองๆสุดๆค่ะ มีแค่ญาติและเพื่อนสนิทของทั้งบ่าวสาว

ตอนนี้งานเตรียมไปได้ 90%แล้วค่ะ เหลือแค่สั่งของชำร่วย  ซื้อแหวน แล้วก็พวกพร็อพเล็กๆน้อยๆในงาน รวมถึงfinalizeงานทั้งหมดกับโรงแรมอีกครั้ง

ส่วนพวกชุด ทั้งไทย และงานกลางคืนมีครบแล้ว : ชุดไทยตัดซื้อไว้ที่ร้าน Piscesที่ข้าวสาร ราคา8000บาท

ชุดกลางคืนซื้อจากร้านคุณติ๊ก SPของเรา ร้าน Wedding Objects ราคา9000บาท 

ชุดงานเช้าของเจ้าบ่าว ยังเถียงกันอยู่55 คือเจ้าบ่ายเป็นประเภท ฝรั่งวัยรุ่นอ่ะ ไม่อยากใส่ชุดไทย55 ก็เลยน่าจะสรุปว่าเป็นสูทสีครีมหรืออะไรประมาณนี้ ส่วนงานกลางคืน เป็นทักซ์ของArmani หรือ Hugo Bossค่ะ เจ้าบ่าวชอบ2แบรนด์นี้ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะแบรนด์ไหน คาดว่าอาทิตย์นี้น่าจะตกลงได้แล้ว เพราะต้องรีบสั่งแล้วค่ะ

จองช่างแต่งหน้าแล้วทำผม เป็นร้านคนรู้จักที่พัทยา แต่งเริ่ดใช้ได้เลยค่ะ เช้า-เย็น อยู่ที่ประมาณ 8000บาทค่ะ

วงดนตรีเป็นวงของเน่สมัยก่อน 55 อันที่จริงคือเน่เคยร้องเพลงกับวงนี้ค่ะ เป็นวงรุ่นพี่ ตั้งวงด้วยกันมาตั้งแต่สมัยเรียนปี1 ก็เป็นวงแนว ป็อบ แจ๊ส อินดี้ บอซซ่า สบายๆคะ มี3ชิ้น มีกีต้าร์(ร้องนำชาย), แซ็กโซโฟน และนักร้องนำหญิง  ราคาก็คิดสำหรับคนกันเองค่ะ

ภายในงานไม่มีเสิร์ฟเหล้าค่ะ โดยส่วนตัวทั้งบ่าวสาว และเน่เองคิดว่ามันยุ่งยาก ทั้งในเรื่องที่ต้องชง แล้วก็ไม่ค่อยชอบกันด้วย จะมีซุ้มเบียร์(เจ้าบ่าวชอบเบียร์มาก) แล้วก็พวกไวน์ค่ะ ก็มีแดง ขาว สปาร์คกลิ้งพวกนี้ แต่ยังไม่ได้สั่งซื้อเลยค่ะ

การ์ดส่งไปนานมากแล้ว เป็นการ์ดจากร้าน "นับ เงิน นับ ทอง" ที่จตุจักร ราคาใบละ7บาท สั่ง200ใบ

เรื่องถ่ายรูปพรีเว็ดดิ้งนี่ ไม่มีค่ะ เนื่องจากเจ้าบ่าวกับสาวเค้าไม่ชอบ55 คือเจ้าบ่าวเป็นคนนอร์เวย์ค่ะ เค้าไม่สะดวกที่จะถ่ายกัน นี่ขนาดจะแต่งงานยังต้องบินกลับมาแต่งเลย เพราะเจ้าบ่าวอยากจัดที่เมืองไทย ก็จะมาพร้อมครอบครัวและเพื่อนเค้าที่นอร์เวย์ค่ะ แต่รูปหน้างาน หรือโซนแกลอรี่นี่ เน่จะเอารูปที่เค้าถ่ายๆกันเองตามสถานที่ต่างๆ เมืองต่างๆมาอัดใส่กรอบใหญ่ให้ ก็น่ารัก เก๋ๆ สบายๆไปอีกแบบค่ะ

พรีเซนเทชั่น อันนี้บ่าวสาวไม่ทราบค่ะ 55 เพราะเน่แอบทำเซอร์ไพรส์ให้ ก็ใช้พวกโปรแรมทำพรีเซนเทชั่นนี่แหละค่ะ แต่แบบง่ายๆคือใช้รูปภาพ ใส่เพลง มีข้อความอะไรซึ้งๆนิดหน่อย

ช่างภาพวันงาน เป็นรุ่นน้องของเน่ที่มหาลัยค่ะ ถ่ายรูปเก่งใช้ได้เลย ก็ให้เค้าเป็นกล้องหลัก น้องเค้าคิด เช้าเย็น 7000บาท ส่วนพวกกล้องแคนดิทนี่ไม่ต้องห่วง เพราะเพื่อนๆมากกว่า10คนนี่ เล่นกล้อง ถ่ายรูปเก่งๆกันทั้งนั้นเลย เจ้าสาวเลยปลื้มมาก เพราะอยากได้ภาพจากหลายๆมุมมอง จากหลายๆคน แต่วีดีโอวันงานนี่ยังไม่ได้หาเลยค่ะ ถ้าหาไม่ทันก็คงตั้งกล้องถ่ายกันเองก็ได้

พวกดอกไม้ และเรื่องตกแต่งภายในงานก็เป็นหน้าที่ของทางรีสอร์ทที่จะจัดให้ค่ะ

เรื่องสคริปนี่ก็เรียบร้อยแล้ว แต่คาดว่าเน่คงต้องแก้ไขอีกครั้งประมาณ2วันก่อนถึงวันงาน เพราะว่าต้องไปfinalizeกับสถานที่จริงอีกครั้ง รวมถึงแผนผังโต๊ะทั้งหมดที่ต้องแจกจ่ายให้สาวๆที่เน่มอบหน้าที่ให้ดูแลเรื่องพาแขกจากจุดregisterไปที่โต๊ะ

จากcheck list ทั้งหมดแล้ว รายละเอียดก็มีประมาณนี้ค่ะ ปลีกย่อย เล็กๆน้อยๆ เช่นเครื่องประดับ รองเท้า ของตกแต่งเพิ่มเติมตามโต๊ะลงทะเบียนหรือรูปภาพอะไรพวกนี้ยังมีไม่ครบค่ะ แต่คาดว่าจะเสร็จภายใน2อาทิตย์นี้แน่นอน
ปล. ยินดีกับทุกคู่เลยนะคะ   ^___^

Back to Top
jezzlove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jezzlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2011 at 11:11

ตอบคุณ NAME ค่ะ ค่าเช่าสถานที่ศาลาประชาคมอ่าวอุดม แพงเอาเรื่องอย่ค่ะ ถ้าเป็นบ่าวสาวที่มีทะเบียนบ้าน ตำบลอ่าวอุดมคิด แปดพันบาทคร๊า แต่ถ้าทะเบียนบ้านไม่ใช่คนในพื้นที่ หนึ่งหมื่นห้าพันบาทคร๊า ตัวนกเสียไปหนึ่งหมื่นห้าพันบาทอ่ะ ...แพงจัง

Back to Top
littlemermaid View Drop Down

Post Options Post Options   Quote littlemermaid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 19:28
มายกมือ 19 ก.พ.นี้ค่า
Back to Top
iTane View Drop Down

Post Options Post Options   Quote iTane Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 21:28
13 กุมภา ที่เซนทาราค่า
เจ้าสาวยังปั่นแบบการ์ดอยู่เลย
มีเวลาเตรียมตัวน้อยมาก หนึ่งเดือนเต็ม แต่งงานแบบเซอร์ไพรซ์
ตอนนี้ยังไม่มีอะไรเสร็จซักอย่างเลยCry

Back to Top
QueenieMaE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote QueenieMaE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 22:56

19 Feb @Pullman ค่า :p

Back to Top
kin_ny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kin_ny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 10:10

สวัสดีสาวๆ บ้านกุมภาทุกท่านนะคะ ชื่อแอ้นะคะ แต่งไปแล้ว พ.ค. 53  ยินดีที่ได้รู้จักสาวๆ ทุกท่านเลยคะ ใกล้งานกันแล้ว เป็นไงกันบ้างเตรียมงานกันครบหมดรึยังไง

Avatar สวัสดีคะ แต่งที่เดียวกันเลย แอ้ก็จัดที่เจ้าพระยาปาร์คเหมือนกัน ทั้งงานเช้า-งานเย็นเลย ไม่ทราบว่าได้เซลล์ชื่อไรคะ เตรียมงานไปเป็นไงบ้างคะ เหลือเวลาอีกไม่ถึงเดือนเอง สู้ๆนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2011 at 08:21

สู้  ๆ นะคะ  สาว ๆ 

ส่งกำลังใจมาให้ค่ะ Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote TUKSA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2011 at 21:58
20 ก.พ. เซ็นจูรี่พาร์ค งานตอนเที่ยงค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2011 at 08:48
TUKSA View Drop Down    เตรียมงานถึงไหนแล้วค่ะ Big smile

Back to Top
iTane View Drop Down

Post Options Post Options   Quote iTane Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2011 at 01:43
บ้านว่าที่เจ้าสาวกุมภาเงียบเชียว

สงสัยกำลังวุ่นเตรียมงานกันแน่ๆเลย

ว่าแล้ว กลับไปเตรียมงานด้วยเหลืออีกอาทิตย์เดียวแย๊วววววLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote TUKSA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2011 at 21:24

วันอาทิตย์นี้แล้วค่ะ ยังคิดหน้าผมไม่ค่อยออกเลย ลองไปถ่ายภาพทำผม เปิดหน้าผาก หน้าอ้วน แถมหน้าผากกว้าง อิอิ

แอบขำตัวเองอยู่เลย อยากได้แบบนี้ ไม่รู้จะได้หรือเปล่า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote TUKSA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2011 at 21:32
Beepak ขอบคุณมากค่ะ ที่ถามถึง ตอนนี้ทุกอย่างใกล้เรียบร้อย (คนนะ) ในงานไม่มีพรีเซ้นท์ ทุกอย่าง เรียบง่าย
ยังยุ่งเลยค่ะ เพิ่งจะรู้ว่าเป็นเจ้าสาวมันเหนื่อย เหมือนกัน ทุกอย่างตัดสินใจคนเดียวไม่ได้ ต้อง ถาม และเรียบเรียง
จากหลายฝ่าย อย่างค่อยเป็นค่อยไป ไม่เหนื่อย ตรงไหน เหนื่อยตอนขัดแย้งกัน
แต่ยังดีที่ว่าที่เจ้าบ่าวไม่เรื่องมาก ชอบ ง่ายๆ เหมือนกัน (ตอนแรกกะจะไม่อยากจัดงาน ไม่อยากทั้งคู่ แต่ขัดใจผู้ใหญ่ไม่ได้)

อาทิตย์นี้แล้ว ก้อหวังว่าทุกอย่างจะราบรื่นไปด้วยดี ถ้าว่างๆจะมาลงรีวิว ค่ะ  

เห็นงานของคุณน่ารักจังค่ะ  

Back to Top

Post Options Post Options   Quote TUKSA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2011 at 21:42
Back to Top

Post Options Post Options   Quote TUKSA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2011 at 21:43
Back to Top

Post Options Post Options   Quote TUKSA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2011 at 21:44
โชว์แต่ด้านหลังนะคะ ด้านหน้า อาย ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 13:15
TUKSA     ยินดีด้วยนะคะ งานคงผ่านไปด้วยความราบรื่นเนอะ

ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะ  งานของคุณต้องน่ารักเช่นกันค่ะ Big smile
Back to Top
kakar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kakar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Dec 2011 at 21:34
23 กพ.ค่ะ ยังไม่รู้จะทำผมยังไง ผมสั้นด้วย  กับชุดยาวยากมากเลยค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ แต่งที่บ้านก้ามปูค่ะ 
Back to Top
Kateaot View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kateaot Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2012 at 11:48
25 ก.พ.คะ  ยังไม่มีอะไรเสร็จสักอย่างเลย  แต่โชคดีไว้ใจได้กับดอกไม้พี่เอ๋ ซูชิ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.077 seconds.