แต่งงาน ถ้าเราเปลี่ยนแหวนจะเสียเคล็ดไหมคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > FAQ แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ถ้าเราเปลี่ยนแหวนจะเสียเคล็ดไหมคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Truelover View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Truelover Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ถ้าเราเปลี่ยนแหวนจะเสียเคล็ดไหมคะ
    Posted: 05 Jan 2011 at 00:23
วันที่แฟนขอแต่งงาน เค้าสวมแหวนให้ โดยไม่รู้ตัวเพชรหลุดหายไปเลย 1 เม็ด
(ซื้อแหวนไม่ถึง 24ชม.เลยค่ะ)
วันนั้นเลยต้องเอาไปซ่อมแต่ร้านต้องใช้เวลา 1 สัปดาห์ ซึ่งเรารอไม่ได้เพราะอยู่ต่างจังหวัด
และแฟนอยู่ต่างประเทศ จะขึ้นเครื่องแล้ว เลยตัดสินใจเปลี่ยนแหวนวงใหม่ในราคาพอกันมาแทนค่ะ
รู้สึกใจเสียอ่ะค่ะ ซื้อวันเดียวเพชรน้อยๆหลุดเลย (น่าจะหนึ่งสตางค์ น้อยๆ รอบๆ เพชรเม็ดกลาง)
ที่สำคัญเป็นวันที่แฟนขอแต่งงาน แล้วเพชรหลุดวันนั้นเลย แล้วเราก็เปลี่ยนแหวนวันนั้นเลยเหมือนกัน
อย่างนี้จะเสียเคล็ดไหมคะนี่

หรือ อย่าคิดมากเลย จะแหวนวงไหน แฟนก็ทำงานเก็บเงินซื้อให้ด้วยความรักทั้งนั้น :)
Back to Top
janejeab View Drop Down

Post Options Post Options   Quote janejeab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 00:43
สำหรับเราคิดว่าไม่เป็นไรนะค่ะ ถ
ถ้าคุณกับแฟน เปลี่ยนแล้วไม่ถืออะไรก็ไม่น่าจะป็นอะไรค่ะ เพราะวงเก่าเพชรหลุดก็เหมือนมีตำหนิอ่ะค่ะ

แล้วแต่ความสะบายใจดีกว่าค่ะ
Back to Top
Doctor Diamond View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Proud Gems

Post Options Post Options   Quote Doctor Diamond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2011 at 19:32
ส่วนตัวแล้ว ทุกอย่างอยู่ทีใจนะคะ

ถึงเพชรจะหลุด (ซึ่งก็มีโอกาสเป็นไปได้อยู่เหมือนกัน) แต่ความรักที่เรามีให้กันก็ไม่ได้น้อยลง และไม่ได้วัดกันที่แหวนเพชรค่ะ

หรือจะลองคิดว่า ไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบไปหมดทุกอย่าง แหวนวงนี้อาจจะเป็นตัวแทนที่จะพูดคำนี้ ในวันที่เราผิดใจกัน มีปัญหากัน ทะเลาะกัน (บ้าง...) และจะบอกเราว่า เราให้อภัยและเข้าใจกันเสมอ

ไม่ต้องคิดมากนะคะ Smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.070 seconds.