แต่งงาน ว่าที่เจ้าสาวกันยา 54 - WeddingSquare - Page 2
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว กันยายน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ว่าที่เจ้าสาวกันยา 54

Page  <12

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
oo_luck View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote oo_luck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ว่าที่เจ้าสาวกันยา 54
    Posted: 27 Apr 2011 at 08:14

มาแล้วจ้า มาอัพเดทเพื่อนๆ

จอง pre wedding : เพราะรักสตูดิโอ รวมชุดและแต่งหน้าวันงานเสร็จสรรพ
ถ่ายวีดีโอและภาพนิ่งวันงาน : labell wedding studio
การ์ดยังไม่ได้ทำ
ของรับไหว้: ผ้าแพร
ของชำร่วย: สมุดโน้ตมูลนิธิเด็ก
แหวนเพชร: ร้านของญาติ ราคาพิเศษ
เค้กไม่มี กำลังคิดว่าจะทำไร
presentation ไม่มี มีใครสนใจเป็นสปอนเซอร์ให้บ้างอะ คริคริ
Back to Top
fonpox View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fonpox Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2011 at 19:52

บ้านเงียบมากๆเลย ไม่ทราบว่าเตรียมงานกันไปถึงไหนแล้วคะ ฝนมาดูๆแล้วเหมือนยังไม่ถึงไหนเลย(เริ่มเครียด) เฮ่อCry

Back to Top
เอ๊ะ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เอ๊ะ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2011 at 16:45
เอ๊ะ ก็ 11 ก.ย. เหมือนกัน งานพิธีเช้า แล้วทานเลี้ยงกลางวันเลย
แต่ยังลำดับ พิธีก่อน-หลัง ไม่ถูกเลยค่ะ
งานทั้งหมด จัดที่ดุสิตปริ๊นส์เซส ค่ะ
- ตักบาตรและเลี้ยงพระเช้า (เริ่ม 6.30 น.)
- แห่ขันหมาก / กั้นประตู
- สู่ขอ / สวมแหวน
- รดน้ำสังข์
- เปลี่ยนเป็นชุดเจ้าสาว แล้วลงมารับแขก 11.30 น.

รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วย comment ด้วยค่ะ

-
Back to Top
pumeak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pumeak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 11:46

ปุ้มค่ะ  แต่งวันที่ 11 กันยา เพิ่งได้สถานที่สดๆ ร้อนๆ

เช้า - เลี้ยงพระที่บ้าน
เย็น - จัดตึกช้างค่ะ

อย่างอื่นยังไม่ได้เตรียมเลย กลัวไม่ทันเหมือนกัน
Back to Top
gogae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gogae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2011 at 01:17
ดีจ้า  เราก็เเต่ง 11 กันยาเหมือนกันจ้า
ได้สถานที่จัดงานเเล้ว วัดตัวตัดชุดเเล้วจ้า
ที่เหลือยังไม่ได้ทำไรเลยอ่ะ
Tongue
Back to Top
Little Teddy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little Teddy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2011 at 15:10

ว้าว!!! วันที่ 11 กันยายน นี้แต่งกันเยอะจริงๆค่ะ

ของเราวันที่ 10 กันยายนค่า ฝากตัวด้วยนะค้า Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote gogae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:57
เพือนๆค่ะ เราอยากได้เเนวชุดไปถ่ายพรีเวดดิ้งอ่ะ เราจะไปถ่ายเเถวพัทยาอ่ะ ควรเตรียมชุดไปกี่ชุดดี  เตรียมอะไรไปบ้างดีอ่ะค่ะ ใครถ่ายเเล้วเเนะนำหน่อยค่ะ จะไปถ่ายเดือนหน้าอ่ะค่ะ
Back to Top
nuttyka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuttyka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2011 at 22:58
  ได้ฤกษ์ดี วันที่ 2 กย.54 คะ เป็นงานหมั้น ก็เหมือนงานแต่งเลยคะ แต่จัดงานที่ สมุทรสงครามคะ
  และมีงานจัดเลี้ยง วันที่ 3 กย.54 ที่สโมสรทหารเรือคะ  
  การ์ด ยังไม่ได้เลยคะ
 ของชำร่วย ยังไม่ได้เลยคะ
 ของรับไหว้ ได้แล้วคะ
 สืบเนื่องมาจาก คิดไม่ได้ว่าแขกจะประมาณถูกหรือเปล่า การ์ดเลยยังไม่ทำ แย่จัง ใกล้วแล้วคะ นี่เตรียมงานมาแต่ต้นปีเลย
ยังงัย ก็ สู้ๆกันนะคะ
Back to Top
graphicwedding2 View Drop Down
bs 10

Post Options Post Options   Quote graphicwedding2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 09:58

รีบส่งไฟล์กันหน่อยนะครับ คิวมันเริ่มจะยาวละ ถ้าส่งใกล้ๆ วันแต่งมันจาไม่ทันอ่ะครับ

Back to Top
NooMoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NooMoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 10:33

มาอัพเดทจ้า งานวันที่ 9 กันยายน 

เช้า : รพ.สงฆ์

เย็น : สมาคมศิษย์เก่าสวนกุหลาบ 

ถ่าย pre wedding เรียบร้อยแล้ว กับแมงแปะ  (ช่างภาพสุดอาร์ตตอนรับปริญญา)
ภาพนิ่งวันงาน : Katopnoi (พี่น้อย)
การ์ดอยู่ระหว่างดำเนินการ โดย คุณพี่ช่างภาพแมงแปะ
ของรับไหว้: ร่ม
ของชำร่วย: ถุงผ้า
โต๊ะจีน : ณฐกุล

Back to Top
fonpox View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fonpox Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2011 at 16:08
   คุณNooMoo,คุณGogae-- ไปถ่ายพรีมาแล้วเป็นยังไงบ้างคะ ถ่ายที่ไหนเหรอคะอย่าลืมเอามาให้ชมบ้างนะคะ
   คุณเอ๊ะ-- ฝนก็เริ่มพิธีสงฆ์6.30น.เหมือนกันค่ะ คุณเอ๊ะอย่าลืมไปนิมนต์พระแล้วแจ้งท่านแต่เนิ่นๆนะคะ แล้วก็ควรจะเตรียมอาหารอีกชุดไว้สำหรับให้ท่านกลับไปฉันเพลด้วยนะคะ เพราะท่านจะไม่ได้ไปบิณฑบาตรเช้าน่ะค่ะ
    สวัสดีวทจสกันยาทุกคนนะคะ

Back to Top
NooMoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NooMoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2011 at 13:15

ถ่ายในกรุงเทพ ค่ะ เน้นขำๆ  เหนื่อย สุดอ่ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote gogae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2011 at 00:38
ถ่ายในกรุงเทพเหมือนกันค่ะ กับLabell อ่ะค่ะ ช่างภาพเเละทีมงานน่ารักมากๆๆอ่ะค่ะ ดูแลดีมากๆๆค่ะ ถ้ายังไงใครจะไปถ่ายพรีเวดดิ้ง เก๋เเนะนำว่าพักผ่อนให้เพียงพอค่ะ เพราะว่าเหนื่อยมากๆค่ะ

Edited by gogae - 21 Jun 2011 at 00:40
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <12

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.106 seconds.