แต่งงาน ว่าที่เจ้าสาวกันยา 54 - WeddingSquare - Page 1
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว กันยายน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ว่าที่เจ้าสาวกันยา 54

Page  12>

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
paweeau View Drop Down

Post Options Post Options   Quote paweeau Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ว่าที่เจ้าสาวกันยา 54
    Posted: 24 Dec 2010 at 11:35
มีใครแต่งเดือนกันยา54 บ้าง พอดีได้ฤกษ์วันอังคารไม่รู้จะมีแขกมาเยอะมั้ย ตอนนี้อยู่ในช่วงเตรียมงาน
มีอะไรแนะนำด้วยนะจ๊ะ
Back to Top
lisi_xiaojie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2010 at 22:15
เข้ามายกมือค่ะ ว่าเป็นว่าที่เจ้าสาวกันยา 54 เหมือนกัน แต่งวันอาทิตย์ที่ 11 กันยาค่ะ ฮ่าาาซินแสเค้าให้มาอย่างงี้ค่ะ
ตอนนี้ก็จองโรงแรมทั้งงานหมั้นและงานแต่งเรียบร้อยแล้ว แฟนก็เล็งๆของชำร่วยและการ์ดไว้แล้ว ที่เหลือ ยังไม่ทำอะไรเลยค่ะ Big smile
Back to Top
annwisut View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote annwisut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2010 at 09:27
สวัสดีค่ะ 2 สาว ชื่อแอนนะคะ 
แอนกำลังจะหมั้นวันที่ 30 นี้แล้ว แต่ง 15 มกรา
แต่ขอแอนเข้ามาเม้าท์ด้วย เพราะเห็นกระทู้แบบนี้ แล้วนึกถึงตอนที่ตัวเองเพิ่งได้ฤกษ์มา
ตอนนั้นก็แอบงงๆ ก็เข้ามาเว็ปนี้แบบงงๆอยู่นาน
 1 ปี แป๊ปเดียวนะคะ สู้ๆค่ะ Wink 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2010 at 00:53
ยินดีที่ได้รู้จัก และยินดีกับว่าที่เจ้าสาวเร็วๆนี้ด้วยนะคะคุณแอน Smile
Back to Top
annwisut View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annwisut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2010 at 08:20
ขอบคุณค่ะ คุณlisi_xiaojie ยินดีที่ได้รู้จักด้วยนะคะ คุณlisi_xiaojie ได้ฤกษ์เมื่อไหร่อ่ะคะ
Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2010 at 16:31

หวัดดีคะ  เป็นเจ้าสาวเดือนกันยา เหมือนกันคะ

แต่ว่าเป็นปี 53  ชื่อเปิ้ลคะ มีไรคุยกันได้นะคะTongue
12 September, Always best day of our.
Back to Top
kiyo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kiyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2010 at 22:15

มายินดีด้วยนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote paweeau Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Dec 2010 at 16:01
เลยจะคุยกับที่บ้านว่าจะเปลี่ยนเป็นวันเสาร์ที่ 16 กันยา แต่ไม่รู้ที่บ้านจะว่ายังไงมั่งค่ะ พอดีว่าได้ฤกษ์มา 2 วัน ซึ่งทางบ้านอยากให้แต่งวันอังคาร เพราะเป็นฤกษ์ที่ดีกว่า 
Back to Top
เจ้าบ่าวคนจน View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เจ้าบ่าวคนจน Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Dec 2010 at 22:50
เราก็ได้ฤกษ์วันธรรมดาเหมือนกัน
 จัดงานเล็กๆ ประมาณไม่เกิน200คน
 ตอนแรกก็กะว่าเพื่อนๆน่าจะมาน้อย  ที่ไหนได้มาเยอะเกินคาด 250 กว่าคนเลยค่ะ

Back to Top
@Ang@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @Ang@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jan 2011 at 18:02

ของเราหมั้น 13 แต่ง 14 กันยายน จ้า

จอง รร.แล้วที่ S31 ช่างแต่งหน้า คุณแมว ค่ะ อย่างอื่นยังไม่ได้เตรียมจ้า

Back to Top
oo_luck View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oo_luck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jan 2011 at 08:59

เรา 11 ก.ย. 54 จ้า จองสถานที่แล้วจ้าเป็นเรือนไทย

Back to Top
beepak View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jan 2011 at 08:54
หวัดดีจ้า  แวะมาแอบดูเตรียมงานถึงไหนกันแล้วค่ะ

ชื่อบีจ้า  แต่งไปแล้ว  เมื่อ  พค 53 

มีเรื่องไรปรึกษาได้ค่ะ Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2011 at 00:31
สวัสดีค่ะ ไม่ได้เข้ามานานเลย เข้ามาอีกที เพื่อนเต็มเลย Smile
คุณ annwisut คะ ของเรา 11 กันยา 54 ค่ะ เป็นวันอาทิตย์ 
วันเดียวกับคุณ oo_luck เลยค่ะ 

ของเราหมั้นเช้า แต่งเย็นค่ะ ที่จองไปแล้วก็มี
สถานที่: หมั้น Author Louge งานเลี้ยงเย็นที่ Plaza Atenee
ช่างแต่งหน้า: คุณจอม (เพื่อนๆที่เคยแต่งกับคุณจอมช่วยแนะนำด้วยนะคะ)
ถ่าย pre wedding: จองไว้เดือนพฤษภาคมค่ะ แฟนจองให้ที่เซี่ยงไฮ้ เผอิญต้องไปทำงานตอนนั้นพอดี
ช่างภาพ วีดีโอ : Box wedding 
ชุดแต่งงาน เล็งๆของ คุณตั๊ก ที่ Fullrich ไว้ค่ะ กำลังจะเข้าไปดู เคยเข้าไปดูมาแล้วรอบนึง
ชุดกี่เพ้าตอนหมั้น ว่าจะไปตัดตอนไปถ่ายพรีเวดดิ้งค่ะ
ของชำร่วยกับการ์ด ตอนนี้ยังไม่ลงตัว อันที่จริงมีเล็งไว้แล้ว แต่ทางคุณแม่ว่าที่เจ้าบ่าวไม่ปลื้มค่ะ เลยต้องหาใหม่
วงดนตรี ยังไม่ได้หาข้อมูลเลยค่ะ 
ดอกไม้ ตกแต่ง คุณแม่จะให้เพื่อนมาจัดให้ค่ะ ของทางจิตรประภัสสร แต่ยังไม่ได้เข้าไปคุยเลยค่ะ

ของเพื่อนๆเตรียมกันไปถึงไหนแล้วคะ? เราไม่รู้ว่าตัวเองขาดตกอะไรอีกบ้าง ช่วงนี้ยุ่งมากเลยไม่ได้มีเวลาหาข้อมูลลเยค่ะ Tongue

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oo_luck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2011 at 15:03

สวัสดีค่ะ คุณ lisi_xiaojie เราชื่ออ้อนะ อิอิ ยังไม่ไปถึงไหนเลย เดี๋ยวแฟนว่าบ้าเห่อ แฟนพาไปจองสถานที่มา เป็นแพ็คเกจของคุณลลิตา ฟอริสอะ งานหมั้นเช้า เลี้ยงเที่ยงเลย แบบว่าประหยัดไว้ก่อน งานเล็กๆ แขก เช้า 50 คน เที่ยง ประมาณ 60-80 คน จองแค่นั้น ไม่ได้ทำไรเลยอะ ก็แค่หาข้อมูลสตูถ่ายพรีเว็ดดิ้ง ยังไม่ได้เข้าไปดู ดูช่างภาพ ช่างวีดีโอ แค่ดูไม่ได้จอง ของชำร่วยแฟนอยากแจกหนังสือธรรมะเกี่ยวกับคู่รัก หรือการครองเรือน ลองซื้อตัวอย่างมาอ่านดู รองเท้าแต่งงานแฟนซื้อให้แล้วเป็นรองเท้าสีทองพอดีลดราคาเลยซื้อแบบว่าคะยั้นคะยอจะซื้อให้เรา อืมเอาก็เอา รองเท้าแฟนเค้าก็เตรียมของเค้าแล้ว hush puppy มั้ง ชุดหมั้น แฟนไม่อยากให้โป้ ตัวเราอยากได้ไทยประยุกต์เป็นลูกไม้ เอาแบบให้แฟนดูบอกว่ามันเป็นลูกไม้ บางโชว์ ไม่ชอบ แหมแล้วสะไบไม่โป้เหรอ มึนแฮะ เลยเซ็งไม่ดูแระ หาแบบผมไว้บ้าง พอเป็นไอเดีย พอดีเราหน้ายาว ไม่ค่อยมีตัวอย่างคนหน้ายาวๆๆ เลยอะ เพือ่นๆ พอจะมีแบบบ้างเปล่า อ้อ tag ติดของชำร่วยออกแบบแล้วแฟนโอเคแล้ว เพือ่นในนี้ออกแบบให้ต้องขอบคุณมากค่ะ อย่าลืมมาอัพเดทให้ฟังกันบ้างนะคะ

Back to Top
pigaroma View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pigaroma Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2011 at 14:10
11 กันยาค่ะ ... ^^

แต่ยังไม่ได้เริ่มอะไรเลย ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีค่ะ ช่วงแนะนำด้วยค่ะ
แต่งแบบจีนค่ะ กินเลี้ยงช่วงเที่ยง-บ่าย
ยังหาสถานที่ไม่ได้เลยค่ะ แขกประมาณ 200-300 คน

รบกวนแนะนำด้วยค่ะ ^^"

Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2011 at 15:20
สวัสดีค่ะ คุณอ้อ คุณpigaroma เราแต่งวันเดียวกันหมดเลย สงสัยวันนี้จะฤกษ์ดีจริงๆค่ะ Tongue

แอบมาอัพเดทว่า เลือกชุดไทยได้แล้วค่ะ จากร้านน้องตั๊ก Fullrich ตอนนี้เหลือแต่ชุดงานแต่งเย็นค่ะ 
คุณ pigaroma คะ ถ้าแต่งแบบจีน แนะนำคุณดา ยู่อีเว็ดดิ้งเลยค่ะ เคยเห็นจัดให้เพื่อนหลายงานแล้วค่ะ 
มืออาชีพมาก จัดดอกไม้สวย แล้วก็โต๊ะจีนราคาไม่แพงค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oo_luck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2011 at 10:36
pigaroma  ได้สถานที่จัดงานหรือยังค่ะ
lisi_xiaojie เอาชุดไทยมาโชว์บ้างสิค่ะ อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 20:17
ชุดยังไม่เสร็จร้อยเปอร์เซ็นต์ค่ะ ยังต้องเก็บอีกเยอะ เลยนยังไม่กล้าเอามาลงค่ะ เดี๋ยวกลายเป็นชุดของน้องตั๊กจะไม่สวย Smile
Back to Top
shinee View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 22:17
เข้ามายกมือด้วยคนค่ะ เจี๊ยบนะคะ 10 ก.ย. ค่ะ เพิ่งได้ฤกษ์มาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเองค่ะ เพิ่งนึกได้ว่าเราก้อเป็น ว่าที่เจ้าสาวกันยาฯ ด้วยนี่นา อิ อิ ยังมึนอยู่ Sleepy Sleepy
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oo_luck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2011 at 09:12

อย่าลืมมาเล่าความคืบหน้ากันบ้างนะคะ

ว่าแต่ของรับไหว้ จะใช้อะไรดีอะ ใครมีคำแนะนำดีๆ บ้างค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 09:52

ดีจ้า สาว ๆ  บ้านกันยา ทุกคน Big smile

บีเอาตารางอัพเดทการเตรียมงานมาฝากค่ะ

งานเช้า   =  สถานที่?

ชุดงานเช้า + เครื่องประดับงานเช้า  = =   

รองเท้า  = =    

แต่งหน้า ทำผม งานเช้า  = =  

พานขันหมาก ==

ของชำร่วยงานเช้า = = 

สินสอดทองหมั้น = =

แหวนแต่งงาน = = 

เลี้ยงพระ = = 

อาหาร น้ำ  สำหรับแขก = =

ตากล้อง = = 

งานเย็น    =  สถานที่ ?

ชุดบ่าวสาว+เครื่องประดับ = = 

รองเท้า = =  

อาหาร  = = 

ดอกไม้ , ซุ้มดอกไม้หน้างาน = =

ดนตรี = = 

แต่งหน้า ทำผม = =  

เค้ก  = =

BD บนเวที  = =

ช่างภาพ,ช่าง VDO = = 

การ์ด  = = 

ของชำร่วย  = =

Presentation = =  

เพื่อนที่จะช่วยงาน = =  

สตูดิโอ + ถ่ายพรีฯ =    

รูปสำหรับทำแกลอรี่ = = 

ตารางคิวงาน  สคริปต์พิธีกร  เอกสารต่าง ๆ = =

ป้ายตั้งโต๊ะ = =

ผังที่นั่ง = =

จำนวนแขก  = =

ของกุ๊กกิ๊กสำหรับตกแต่งงาน = = 

เหล้า = =

เรื่องทำสวย = =    

Back to Top
tachamni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tachamni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 11:20
ายงานตัวด้วยค่ะ

ชื่อ ^ ตา ^ ค่ะ แต่งเดือนกันยาเหมือนกัน แต่งยังไม่รู้วันไหน ยังไม่ได้ไปดูฤกษ์เลย

เตรียมงานบ้างแล้ว จอง pk ของร้าน the lovers wedding studio@planner เจ้าของร้านชื่อพี่เอ๋ค่ะ จองที่บูธอิมแพ็คค่ะ
ตอนนี้หาสถานที่ถ่าย outdoor ที่เกาะสีชังค่ะ  เดือนกุมภาทางสตูนัดไปถ่ายแล้ว (เร็วจัง) แต่ยังไม่ได้เข้าไปลองชุดเลย เพราะพี่เอ๋ไม่ว่างอ่ะ ส่วนเรื่องอื่น ๆ ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ  ^_^

Back to Top
thecream View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thecream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 18:10

สวัสดีค่าาา ชื่อ แป้ง ค่ะ

แต่งไปเมื่อ 11 กันยา ปีที่แล้ว

นึกถึงบรรยากาศตอนเตรียมงานเหมือนกันเนอะ

มีไรคุยกันได้จ้า ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ Smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 18:39

ว๊าวๆๆๆ  มีสาวๆๆ เดือนกันยา เยอะเลยนะคะ

สวัสดีสาวๆๆ ทุกคนนะคะ ชื่อเปิ้ลคะ แต่งแล้วคะ 12 กันยา 53 คะ

อยู่มา ปีกว่าๆๆ แล้วเพิ่งจะมีบ้านเดือนกันยากะเค้าด้วยเหมือนกัน
ขอเข้ามาคุยด้วยนะคะ เผื่อช่วยอะไรสาวๆ บ้านกันยาได้บ้างคะSmile

12 September, Always best day of our.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2011 at 18:48

Avatar  เรื่องสถานที่ อยากได้ประมาณไหนคะ เอาแบบขอสโคปหน่อยได้ไหมคะ จะได้ช่วยคิดคะ เช่น ตำแหน่งที่สะดวก งบประมาณ หรือชอบแนวไหนไรเงี่ยคะ

Avatar  หวัดดีคะพี่แป้ง ไม่ได้คุยกันนานเลย เตรียมมีน้องยังคะ

tachamni  หวัดดีคะคุณตา ชื่อเปิ้ลนะคะ เหลือเวลาอีกเยอะคะ ค่อยๆ เตรียมนะคะ
Avatar  ของรับไหว้ก็มีหลายอย่างนะคะ ส่วนใหญ่ที่เค้าเลือกๆ กัน ก็มีหมอนใบชา น้ำผึ้ง หรือเป็นประเภทผ้า ผ้าไหม ผ้าแพร ผ้าขาวม้า ผ้าเช็ดตัว ฯลฯ  ต้องดูว่าคุณอ้อชอบอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าคะ
Back to Top
thecream View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thecream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2011 at 13:44

ดีจ้าาา เปิ้ล ดีใจเหมือนกันมีบ้านกะเค้าแล้ว 555
พี่ยังไม่มีน้องจ้า กะว่าปีหน้าค่อยว่ากัน ปีนี้ขอพักหน่อย ปีที่แล้วเหนื่อยกันมาทั้งปี ^^

หวัดดีค่าตา ถ่ายพรี เร็วๆ เข้าไว้ดีแล้วล่ะ ยิ่งถ้าอากาศดีๆ ไม่ร้อน จะยิ่งดีใหญ่ ตอนแป้งดันไปถ่ายช่วงหน้าฝน ทุลักทุเลน่าดู แถมสถานที่ก็ต้องเปลี่ยน เพราะ ที่ๆเลือกไว้ ( ศูนย์ศิลปาชีพ ) ไม่มีที่หลบฝน  รีบๆ ถ่ายไว้ดีแล้วละน๊าา เผื่อเราเอารูปมาทำอะไรต่อได้ด้วยเนอะ Wink

lisi_xiaojie   ได้ชุดร้าน น้องตั๊ก หายห่วง สวยเลิศ แน่นอนนนนนน Clap

ของแป้งใช้เป็น ผ้าเช็ดตัว ใส่ในถุงผ้าแก้วค่ะ  Smile
ของรับไหว้เนี่ยบางทีเราต้องถามผู้ใหญ่ด้วยนะคะ ว่าเค้าต้องการแบบไหนหรือเปล่า
บางบ้านซีเรียสว่า ต้องเป็น ผ้าเท่านั้น ไม่ว่า จะผ้าถุง ผ้าตัดเสื้อ ผ้าขาวม้า หรือ ผ้าเช็ดตัว
บางบ้านก็จะประมาณว่า ไม่เอาผ้าแล้วได้มาเยอะแล้วเปลี่ยนบ้าง อะไรอย่างงี้
ลองคุยๆกะผู้ใหญ่ดูนะคะ ว่าท่านอยากได้แบบไหน จะได้ถูกใจกันไป

Edited by thecream - 23 Jan 2011 at 15:06
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2011 at 17:12
Wink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2011 at 20:10
ขอบคุณค่ะ คุณแป้ง
ตอนนี้ก็รอแต่ชุดงานเลี้ยงเย็นค่ะ ช่วงนี้น้องตั๊กยุ่งๆค่ะ เลยยังไม่ได้เข้าไปลองเลยค่ะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2011 at 11:25
lisi_xiaojie View Drop Down    ได้ชุดร้านน้องตั๊ก  สวยแน่นอนค่ะ

บีเห็นตั๊กยุ่งตลอด  LOL
Back to Top
special View Drop Down

Post Options Post Options   Quote special Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2011 at 21:39
สวัสดีค่า

แต่งเดือนกันยา ปีนี้เหมือนกันค่ะ

เเต่จริงๆพิธีต่างๆวันที่ 8 กันยา ที่คอนราด
งานเี้ลี้ยงเย็น 11 กันยา  ที่ peninsula
( ตอนเเรกรู้สึกกลัวว่าเป็น nineoneone รึเปล่า เเต่พอเข้ามาอ่านเเล้วเห็นว่าเพื่อนหลายๆคนแต่งก็อุ่นใจค่ะ)
ถ่าย prewedding 15 มีนา ที่ สวนผึ้ง กับพี่ อู๋ phatweddingstudio ค่ะ (รีบๆจองรีบๆถ่ายก่อนเข้าหน้าฝนนะค่ะ)
ถ่ายรูปงานกับ พี่เก๋ Arty เเล้วก็พี่ อู๋ เช่นเคย
ตกแต่งสถานที่ น่าจะ Rainforest ค่ะ
ช่างแต่งหน้า พยายามติดต่อพี่ต้อ เเต่พี่เขายังไม่ confirm  เลยคิดว่าอาจจะเปลี่ยนแต่งกับพี่แมว

ส่วนอื่นๆ ยังไม่เตรียมค่Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2011 at 08:19
special View Drop Down     หวัดดีค่ะ   จองได้หลายอย่างแล้วนะเนี่ย  

ถ่ายรูปพรีกับพี่อู๋  รับรอง สวยงาม แน่นอนค่ะ    ช่างภาพวันงานก็ฝีมือดีทั้งคู่   

ต้องรีบจองช่างแต่งหน้านะคะ  เดี๊ยวคิวจะเต็มเร็วค่ะ Big smile 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2011 at 08:48
Avatar  น้องบี ขยันจังเลย มาตอบให้สาวๆ เยอะเลย แล้วจะมีน้องเมื่อไหร่จ๊ะ

พี่แป้ง  ว๊าวๆๆ  งั้นขอให้มีน้องไวๆ นะคะ เผื่อจะได้ตั้งชมรมคุณแม่กันต่อ 555

special View Drop Down   เห็นจองไว้เยอะแล้ว ถ้าเรื่องช่างแต่งหน้า น่าจะรีบจองนะคะ เพราะจะเต็มเร็วคะ ยิ่งวันที่ มีคนแต่งเยอะด้วย ต้องรีบจองคะ  ส่วนเรื่องถ่ายพรี ถ้าถ่ายตอนนี้ก็ดีนะคะ ช่วงนี้เป็นช่วงอากาศกะลังสบายไม่ร้อนคะ เมื่อปีที่แล้วเปิ้ลก็ไปถ่ายประมาณเดือนมกราคมเหมือนกันคะ ได้รูปมาประมาณ ปลายเดือนก็เอารูปมาใช้ประโยชน์ทำโน่นทำนี่ได้เยอะเลยคะ ที่สำคัญวันไปถ่ายแดดไม่ร้อน ด้วยคะ อากาศดีมากๆ คะ ที่สวนผึ้ง
lisi_xiaojie View Drop Down   ถ้าลองชุดแล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาโชว์ด้วยนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2011 at 14:54
Avatar   ดีจ้า พี่เปิ้ล  คิดถึงจัง  Embarrassed  ไม่ค่อยได้คุยกันเลยเนอะ  สบายดีป่าวค่ะ

บีคงอีก  3  ปี  จ้า   รอรวยก่อน  LOL

รอพี่เปิ้ลแซง  Wink

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2011 at 17:11
Avatar  สบายดีจ๊ะ เดี๋ยวนี้นานๆ พี่จะเข้ามาทีนึงอ่ะบี เข้าวันละ 1 -2 รอบเอง บางทีก็ไม่ได้เข้ามาเลย เพราะงานยุ่งๆ ตั้งแต่หลังแต่งแล้วอ่ะ  แต่บียังเด็กอยู่อ่ะ ยังไม่เริ่มแก่เหมือนพี่ละ งั้นพี่ขอแซงมีน้องก่อนละกัน แต่ไม่รู้ว่าน้องจะมาเมื่อไหร่เลยอ่ะ รอ ร๊อ รอ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote special Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2011 at 22:29
อยากเเต่งหน้ากับพี่ต้ออะค่ะ
เลยว่าจะรอแกก่อน
แกก็ดูยุ่งๆช่วงนี้

ถ้าอาทิตย์นี้พี่ต้อไม่ confirm ก็จะเปลี่ยนเป็นพี่แมว ไม่ก็พี่ กุ่ย แล้วค่ะ  
ว่าแต่ว่าจะแต่งหน้ากับใครดีค่ะเนี่ยระหว่าง 2 คนนี้
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2011 at 08:59

special View Drop Down     พี่แมว ก็แต่งสวยนะคะ 

ลองถามคิวว่างก่อนมั้ยค่ะ  แล้วค่อยตัดสินใจอีกที  Big smile

Avatar     บีก็ไม่เด็กหรอกจ้า พี่เปิ้ล  28  ย่าง  29  แล้ว  (แต่หน้าเด็ก)  อิอิ   

ล้อเล่น   ยังไม่อยากมีค่ะ  รออุ้มลูกพี่เปิ้ลก่อน  LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote paweeau Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2011 at 09:29

คุณ shinee ได้วันเดียวกันเลยค่ะ 10 ก.ย.ตอนนี้เตรียมภาพรวมของงานไว้คร่าวๆยังไม่ค่อยได้ลงรายละเอียดเท่าไหร่

งานเย็นกำลังจองที่อาคารเอนกประสงค์ ราชองครักษ์ แถวเกียกกาย ซึ่งเพิ่งสร้างเสร็จยังใหม่มาก แล้วก็คิดว่าจะใช้ของรับไหว้ ของชำร่วย ของชำร่วยตอนหลั่งน้ำเป็นอะไรแล้ว แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะเลือกร้านเวดดิ้งร้านไหน มีอะไรแนะนำด้วยนะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pigaroma Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2011 at 16:05
มาอัพเดตค๊า ^^

ได้สถานที่แล้วค๊า ตอนนี้ ได้ที่ สโมสรสรรพการ กรมยุทธโยธาทหาร ตรงแยกเกษตรค่ะ
จองพี่เอ็กซ์ไว้แต่งหน้าสำหรับงานเย็นแล้วค่ะ ^^

งานที่วางคอนเซ็ปไว้จะเป็นแนวสีฟ้าๆ เพราะดวงนัทและแฟนถูกโฉลกกะสีฟ้าค่ะ ^^"

ตอนนี้กำลังดูๆ Package ชุดแต่งงานค่ะ ... ส่วนรูป Pre-Wedding ยังตัดสินใจไม่ได้ ระหว่างให้เพื่อนถ่ายอารมณ์ชิวๆ หรือจะหา Package ที่บวกกะชุดแต่งงานดี ยังสับสนๆ ^^"

และตอนนี้ว่าจะทำการ์ดแต่งงานเองค่ะ ... ลองทำไปแล้วแบบแรก ให้แม่นัทดู แม่บอกว่า เหมือนกระเบื่องปูพื้นเลย ... เพื่อนอีกคนบอกว่าเหมือนกระเบื้อง - -" ... เลยว่าจะลองทำใหม่ดู ^^

ปล. นัทเน้นงบประมาณประหยัดค่ะ อันไหนทำเองได้ทำเอง แหะๆ ^^

Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2011 at 10:37
Avatar      ขอแนะนำนะคะ  ว่า หาชุดแยกจากแพคเก็ต ถ่ายรูป จะได้ชุดสวยกว่าค่ะ

เลือกได้มากกว่าค่ะ  

paweeau     บีมีงานวันที่  19  มีนา  ที่  สโมสรราชองครักษ์ เกียกกาย  แล้วจะเอารูปวันงานมาฝากค่ะ Big smile  
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Feb 2011 at 23:23
ขอบคุณคุณบี Avatar มากนะคะ สำหรับลิสต์เตรียมงาน ขอเอามาใช้คนแรกเลยแล้วกันค่ะ Tongue

งานเช้า   =  Author Lounge, Mandarin Oriental

ชุดงานเช้า + เครื่องประดับงานเช้า  = ชุดไทยของน้องตั๊ก Full rich 

ค่ะ ชุดยกน้ำชากี่เพ้าไปตัดมาแล้วค่ะ ที่เซี่ยงไฮ้   

รองเท้า  = น้องตั๊กมีให้ยืมใส่กะชุดไทย แต่ว่าจะลองไปหาดูอีกค่ะ    

แต่งหน้า ทำผม งานเช้า  = คุณจอม 

พานขันหมาก = พี่ดา UE Wedding

ของชำร่วยงานเช้า = ว่าจะให้เป็นคุ๊กกี้ Home made ใส่กล่องผ้าไหมค่ะ 

สินสอดทองหมั้น = ยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ....

แหวนแต่งงาน = ซื้อกับเพื่อนคุณแม่ 

เลี้ยงพระ = ไม่มีค่ะ 

อาหาร น้ำ  สำหรับแขก = โรงแรมจัดให้ค่ะ

ตากล้อง = BOX Wedding  

งานเย็น    = Crystal Hall, Plaza Atenee 

ชุดบ่าวสาว+เครื่องประดับ = = 

รองเท้า = =  

อาหาร  = โรงแรมจัด= 

ดอกไม้ ซุ้มดอกไม้หน้างาน = =

ดนตรี = = 

แต่งหน้า ทำผม = คุณจอม  

เค้ก  = โรงแรมจัด= 

BD บนเวที  = =

ช่างภาพ,ช่าง VDO BOX Wedding 

การ์ด  = = 

ของชำร่วย  = =

Presentation = =  

เพื่อนที่จะช่วยงาน = =  

สตูดิโอ + ถ่ายพรีฯ = ถ่ายเดือนพฤษภาคาที่เซี่ยงไฮ้ค่ะ     

ตารางคิวงาน  สคริปต์พิธีกร  เอกสารต่าง ๆ = =

จำนวนแขก  = =

ของกุ๊กกิ๊กสำหรับตกแต่งงาน = = 

เหล้า = =

เรื่องทำสวย = คิดไม่ออก...=  

สรุป งานเย็น ยังไม่มีอะไรเท่าไหร่เลยค่ะ งานเช้า ใกล้แล้วๆ Tongue

Back to Top
NooMoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NooMoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2011 at 17:28
ฝากตัวด้วยคนค่ะ แต่งวันที่9 กันยาค่ะ ไม่ซ้ำใครเลย จะดีใจดีไหมเนี่ย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2011 at 21:19
คุณ NooMoo 
09-09-11 เลขสวยออกค่ะ 
ยินดีด้วยนะคะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 11:57

แวะมาทักทายสาวๆ  ค่ะ

เตรียมงานถึงไหนแล้วค่ะ Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 21:37
มาอัพเดทว่า ชุดงานเช้า งานเย็น เรียบร้องแล้วค่ะ Tongue
ที่เหลือว่ากันเดือนหน้า เดือนนี้ แฟบแล้ว...Cry
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 23:41
สวัสดีค่ะสาว ๆ ไม่ได้เข้าบ้านมานาน เริ่มคึกคักและเนาะ Smile

คุณ paweeau ดีใจจังที่ได้วันเดียวกัน จริง ๆ เจี๊ยบเห็นเพื่อน ๆ แต่ง วันที่ 11 กันเยอะมาก ๆ แอบดีใจที่ของเราวันที่ 10 จะได้ไม่ต้องรีบจองอะไร ๆ มาก เจี๊ยบยังไม่ไปถึงไหนเลยค่ะ สถานที่รอเดือนมี.ค. ไปดูที่ The Soranto อีกที และตอนนี้กะลังง่วนกับการหาข้อมูล ช่างแต่งหน้า กะช่างภาพค่ะ Wacko
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NooMoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 12:26
update ค่ะ  ตอนนี้ได้ที่จัดงานเลี้ยงเย็นแล้วที่ สมาคมศิษย์เก่าสวนกุหลาบ ส่วนงานเช้าสนใจที่โรงพยาบาลสงฆ์ค่ะ แต่ยังไม่ได้จองเลย ใครเคยจัดที่นี้ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ โชคดีจัง เราแต่ง วันที่ 9 กันยา  หาที่ง่ายหน่อยค่ะ  
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pigaroma Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 16:13
อัพเดตค่ะๆ ^^

ตอนนี้จองสถานที่ไปแล้ว เรื่องดอกไม้ให้ทางสโมสรเป็นคนจัดการค่ะ ถ้าเพิ่มเติมคงจะจ่ายเงินเพิ่มค่ะ เพราะงบประมาณน้อย ต้องเซฟตี้สุดๆค่ะ ^^

เรื่องชุดกะพรีเวคดิ้งได้แล้ว ... วันนี้ไปจองแพกเกจของบ้านรักสตูดิโอมา ... เลือกรูปแบบ Unlimit ไปเลย 555+

สถานที่ถ่ายพรีคิดว่า คงจะเป็น Papaya กะ ม.เกษตรค่ะ เพราะไม่ไกล ไม่เหนื่อยมาก ^^

แต่ตอนนี้ปัญหาที่เจอคือ เป็นคนแต่งตัวไม่เก่งค่ะ เลยไม่รู้ว่าจะเอาชุดแบบไหนถ่ายพรีดี ... เพราะที่ papaya ออกแนวเรโทรมากเลยค่ะ ^^
Back to Top
vava555 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vava555 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2011 at 22:18

มารายงานตัวค่า  วันนี้เพิ่งไปดูฤกษ์มาได้ 11 กันยา 54 ค่ะ .......

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 10:34
lisi_xiaojie    :  ค่อยๆ เตรียมค่ะ ตอนเปิ้ลแต่งก็ใช้วิธีนี้คะ พอเงินหมดก็หาอะไรอย่างอื่นที่ไม่เสียเงินมาทำก่อนคะ เช่นหาแบบการ์ด หรือแบบ Blessing card ไรเงี่ยที่ไม่เสียเงินมาทำก่อน จะได้ไม่ฉุกละหุกตอนใกล้ๆ งานคะ

shinee  :  อย่าชะล่าใจนะคะ ว่าเห็นเพื่อนๆ ในนี้แต่งกันวันอื่น แล้ววันเราไม่ค่อยมีคนแต่งคะ เพราะตอนเปิ้ลแต่งเมื่อปีที่แล้วตอนแรกก็คิดแบบนี้เหมือนกัน ไปๆ มาๆ กับกลายเป็นวัน Hot ของเดือนนี้เหมือนกัน ทำให้ไม่ได้ในแบบที่เราหวังไว้นะคะ  (เอามาเล่าให้ฟังคะ Smile)

NooMoo  :  หวัดดีคะ ชื่อเปิ้ลคะ เคยจัดที่โรงพยาบาลสงฆ์คะ มีไรก็สอบถามได้นะคะ จัดที่โรงพยาบาลสงฆ์ ยังไงให้รีบจองนะคะ ที่นี่คนไปจัดเยอะคะ ถึงแม้จะเป็นวันธรรมดา หากเป็นวันฤกษ์ดี ก็เต็มเหมือนกันคะ

pigaroma  :  ไม่ทราบว่าเป็นร้าน Papaya แถวลาดพร้าวเปล่าคะ ร้านนี้เก๋ดีคะ ลองแต่งแบบวนิดาดูซิคะ น่ารักดีคะ

vava555   : หวัดดีคะ  ค่อยๆ เตรียมนะคะ  มีไรมาคุยกันที่ห้องนี้ได้นะคะ เผื่อช่วยเหลือกันคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NooMoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 11:36
ขอบคุณค่ะคุณเปิ้ล ไปจองที่โรงพยาบาลสงฆ์มาเรียบร้อยแล้ว ค่ะ พอดีโทรไปเช็คแล้วเหลือไม่กี่ห้องเลยรีบไปจองเลย
ที่สงสัยอีกอย่าง ค่าเลี้ยงกลางวันหัวละ 200 บาท อ่ะคะ อาหารอร่อยไหมค่ะ ตอนแรกว่าจะไม่เลี้ยงแล้วพาไปทานข้างนอกเอา(พอดีมีแต่ญาติๆ) 
ไม่รู้จะเอาไงดีอ่ะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 12:10

หวัดดีค่ะ Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 17:01
NooMoo  : พอดีของเปิ้ลไม่ได้เลี้ยงกลางวันคะ  เพราะต้องรีบไปแต่งตัวต่อ สำหรับงานเลี้ยงตอนเย็นคะ แต่เคยเห็นสาวๆ บอกว่าอาหารที่นี่อร่อยใช้ได้เลยคะ เค้าจะเตรียมพอดีกับที่เราจองไว้เลยคะ คือถ้าจอง 100 คน ก็จะเตรียมแบบพอดีเลยคะ บ่าว-สาว สามารถนำอาหารข้างนอกมาเพิ่มได้คะ ซึ่งหากเราไปจองห้องจัดเลี้ยงคนแรกในวันนั้นๆ เราสามารถเลือกเมนูอาหารได้ก่อนคะ แต่หากมีคู่อื่นมาเลือกแล้ว เราต้องเลือกเมนูอาหารเหมือนคู่ที่เลือกไปแล้วคะ อันนี้เป็นข้อเสียคะ

Edited by mariki33 - 21 Feb 2011 at 17:02
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 21:06
ท่าทางว่าที่เจ้าสาว 11 กันยาจะเยอะมากเลย 
จองช่างแต่งหน้าที่ไหนกันบ้างคะ? แล้วลองแต่งกันได้มั้ยคะ? 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 13:51
lisi_xiaojie View Drop Down    ส่วนใหญ่ช่างจะไม่ให้ test  แต่งหน้าค่ะ

มีบางคนที่ เทสต์ให้  เท่านั้นค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote special Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 22:01
papaya นี่ที่ไหนอะค่ะ  
เห็นรูปแล้วสวยดี
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2011 at 11:03

หวัดดีค่ะ สาวๆ 

11  กันยา แต่งกันเยอะเนอะ  วันดีแน่ๆ  Big smile

สงสัยไร Pm มาถามได้นะคะ Big smile
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2011 at 23:57
สวัสดีทุกคนค่ะ

Avatar : ขอบคุณนะคะ คุณเปิ้ล Tongue แต่ไม่ชะล่าใจหรอกน๊า ตอนนี้จองช่างแต่งหน้ากะช่างภาพวันงานแล้วหล่ะ แอบกลัวเหมียนกัลลลล อิ อิ LOL

แต่กะลังหาข้อมูลถ่ายพรีอยู่ค่ะ มีใครถ่ายที่ไหนแล้วมั่งมั้ยอ่ะคะ อยากถ่ายไว้ก่อนเลย เพราะเจี๊ยบผมสั้นแต่อยากได้รูปพรีตอนผมสั้นนี่แหละ แล้วจะได้ไว้ผมไปเลย ไม่รู้ถึงวันจะยาวได้แค่ไหน หุ หุ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 15:30

คุณเจี๊ยบ  :  เชียร์ให้รีบถ่ายพรีเลยคะ ถ่ายช่วงนี้ดีคะ แดดสวย ไม่มีฝนด้วยคะ จะได้ภาพสวยๆๆ คะ ตอนเปิ้ลถ่ายพรีเมื่อปีที่แล้วก็ถ่ายตอนเดือนมกราคมคะ กับมีนาคม 2 รอบคะ ท้องฟ้าจะสวยดีคะ ถ่ายเสร็จแล้วก็เอารูปมาใช้ประโยชน์ได้หลายอย่างเลยคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2011 at 20:40
คุณบี: Avatar ค่ะ ช่างเค้าไม่มีลองแต่งค่ะ ก็เลยกะว่า จะให้แต่งเพิ่มอีกรอบไปเลย แล้ววันนั้นก็ให้เพื่อนๆถ่ายพรีเวดดิ้งให้ค่ะ สถานที่ก็ฟรี เพราะทางโรงแรมให้ถ่าย ช่างภาพฟรี เลี้ยงขนมเพื่อนหน่อย ชุดก็ใช้ชุดวันจริงถ่ายเลยค่ะ เพราะซื้อเลย จะได้ใช้คุ้มหน่อยค่ะ ^^

สิ้นเดือนแล้ว มีทุนไปจอง มัดของอื่นๆต่อแล้วค่ะ LOL
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2011 at 23:23
Avatar คุณเปิ้ล ตอนนี้กะลังเจ็บหัวกะเรื่องถ่ายพรี มากมายค่ะ คิดไม่ถูก จะเป็น pk หรือจ้างช่างภาพฟรีแลนด์ หรือ... มันหลายแนวมากค่ะ Pinch  และก้อไม่อยากเสียตังก์กะตรงนี้มาก เน้นวันจริงอ่ะค่ะ

lisi_xiaojie : เอารูปมาอวดกันมั่งน๊ะค๊ะ

เพื่อนคนไหนถ่ายรูปกันมั่งแล้วอ่ะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 14:49

คุณเจี๊ยบ  :  เปิ้ลว่าดูตามงบกะความชอบก่อนไหมคะ เพราะตอนเปิ้ลก็พลาดเหมือนกันไม่ศึกษารายละเอียดก่อน เสียเงินค่ามัดจำพรีไปเยอะมากคะ สุดท้ายก็ยังไม่ได้ไปถ่ายเลยตอนนี้ เอาแบบที่เราชอบเลือกแล้วก็ทำเป็นตารางเปรียบเทียบกันคะ เพื่อจะได้ดู Budget ว่าสามารถใช้ PK หรือฟรีแลนด์ดี ถ้าเป็น PK ก็ดีหน่อยตรงที่ไม่ต้องปวดหัวเลือกหลายอย่างคะ แต่ข้อเสียคือ บางอย่างอาจได้ไม่ถูกใจเราทั้งหมดคะ แต่ถ้าเป็นฟรีแลนด์ จะถูกใจเราคะ แต่ต้องเหนื่อยหาเยอะหน่อยคะ

lisi_xiaojie :  อย่าลืมถ่ายแล้วมาให้ดูมั่งนะคะSmile 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisi_xiaojie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2011 at 22:46
จองถ่ายพรีไว้เดือนพฤษภาค่ะ ส่วนที่ให้เพื่อนๆถ่ายเองกะว่า ใกล้ๆน่ะค่ะ ช่วงมิถุนาค่ะ
สงสัยจะได้ดูรูปเพื่อนๆก่อนแหงเลยค่ะ LOL
Back to Top
ma_nithi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ma_nithi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 14:21

อยากทราบรายละเอียดการจองสถานที่ค่ะ ค่าเช่าสถานที่ประมาณเท่าไหร่ และมีร้านอาหารผูกขาดหรือเปล่าค่ะ เพราะ 2 ที่นี้มีอยู่ใน List ที่จะไปดูอยู่ค่ะ

รบกวน K. Paweeau และ  K. NooMoo    ช่วยตอบให้ด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NooMoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 22:40
สวัสดีค่ะ คุณ ma_nithi ส่วนใหญ่จะดูเป็นสโมสรไว้เพราะว่าราคาถูกกว่าโรงแรมมากค่ะ บางที่ก้อเป็นร้านผูกขาด ค่ะถ้าใช้ของสโมสรก้อจะไม่ต้องเสียค่าเช่าค่ะ แต่้ถ้าเอาไปเองก้อจะมีค่าเช่าที่กับค่าไฟฟ้า ค่าแอร์ค่ะ ของสมาคมศิษย์เก่าสวนกุหลาบค่าเช่าอยู่ห้องละ 5000 มีค่าแอร์ ต่างหากค่ะ(ลองโทรถามดูพี่เค้าน่ารักดีค่ะ ให้ข้อมูลดีมาเลย)อีกที่หนึ่งที่ก้อ นันทอุทยาน เค้าไม่ได้คิดเป็นค่าเช่าสถานที่ค่ะ แต่ต้องใช้โต๊ะเค้าเลย อยู่ประมาณโต๊ะละ 3050 ค่ะแต่ว่าได้ของตกแต่งทั้งหมดเลยนะค่ะ
Back to Top
skat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote skat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2011 at 22:49
       ว่าที่เจ้าสาว เดือนกันยา เหมือนกันค่ะ 10 กันยายน ค่ะ ตอนนี้เริ่มเตรียมอะไรแค่นิดหน่อยเท่านั้น คือจองช่างภาพ ช่างแต่งหน้า ที่เหลือยังไม่ทำอะไรเลย เตรียมถ่ายพรีเวดดิ้งเดือนหน้า เพราะว่าที่เจ้าบ่าวมาเดือนหน้า คงมีคนช่วยคิดบ้าง แต่งานหนักคงอยุ่ที่เราแหงๆๆๆๆ..
supansa
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2011 at 23:36
สวัสดีค่ะ
คุณ skat วันเดียวกันเลยค่ะ ตอนนี้ได้จองช่างภาพ ช่างแต่งหน้า เหมือนกันเลยค่ะ แถมแพลนจะไปถ่ายพรีฯ เดือนหน้าเหมือนกันด้วย อิ อิ ได้สถานที่หรือยังคะ หรือว่าดู ๆ ที่ไหนไว้มั่งคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote skat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2011 at 22:56

สวัสดีค่ะ คุณ shinee พอดีสุแต่งที่ต่างจังหวัดค่ะ ตอนนี้เริ่มหาข้อมูลเรื่องสถานที่ค่ะ เริ่มรู้สึกว่าเหนื่อยแระ อิอิ เพราะว่าแฟนสุเป็นชาวต่างชาติเค้าไม่ค่อยรู้เรื่อง ประเพณีไทยเท่าไหร่ ช่วยอะไรไม่ค่อยได้  ดังนั้น สุต้องเตรียมทุกอย่างเองหมด เค้าแค่คอยทำตามที่เราบอก เฮ้อ.. พอถึงวันงานหน้าเจ้าสาวคงเป็นหมีแพนด้าแน่

supansa
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2011 at 19:56
Big smile
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2011 at 21:00

ไม่เป็นค่ะคุณสุ เรามาเตรียมงานพร้อม ๆ กันละกันน๊าาาา ของเจี๊ยบยังถกเถียงกะคุณว่าที่เรื่องสถานที่ยังไม่เสร็จเลยค่ะ คุณชายไม่ยอมฟันธงซ๊ากกะที เปลี่ยนคอนเซ็ปต์ได้ทู้กวัน อิ อิ เดี๋ยวอาทิตย์นี้ต้องตัดสินใจให้ได้แล้วค่ะ ไม่งั้นเดี๋ยวอดแน่เลย LOL ส่วนเพื่อน ๆ ว่าที่คนอื่น ๆ มีไร อัพเดทกันมั่งน๊าาาา

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oo_luck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2011 at 09:57
โอ้โฮ 11 กันยายน คนแต่งเยอะมาเลยอะ ไม่ได้ทำไรเลยเรา คริคริ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote skat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2011 at 20:28

ตอนนี้ ได้รายละเอียดสถานที่แล้วค่ะ แต่ยังไม่จอง รอคุณว่าที่ไปดูพร้อมกันเดือนหน้า แล้วค่อยจอง แต่ตอนนี้หลบแดดหน้าร้อนน่าดูเพราะกลัวดำกว่าเดิม เดี๋ยวถ่ายพรีเวดดิ้งไม่สวย อิอิ

supansa
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oo_luck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2011 at 10:05

ช่างภาพคุณ skat จองของใครไว้ค่ะ ราคาเท่าไหร่อะ ขอสืบราคาหน่อย อิอิ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2011 at 21:11

สวัสดีค่ะ เข้ามาอัพเดทค่า เรื่องสถานที่จะไปจองเรือนเจ้าสาวแล้วคร๊าาา แต่งหน้า : พี่หนุ่ม ช่างภาพ : Birdeyeview การ์ด : ทำเอง โลโก้ : ทำเอง prewedding : อันดา ที่เหลือก้อเป็นจุกจิกเดี๋ยวตามเก็บไปเรื่อย ๆ ค่ะ อ่อ ของเจี๊ยบเป็นงานเช้าเลี้ยงกลางวัน ที่เดียวรวดเดียวจบเลย อิอิ

Back to Top
snoppydoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote snoppydoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2011 at 14:53

สวัสดีค่ะคุณตา จองที่เดียวกันเลย the lover studio เป็นไงบ้าง อยากรู้เหมือนกันหาในเน็ตไม่ค่อยมีเท่าไหร่แจ้งด้วยนะ

Back to Top
tachamni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tachamni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2011 at 20:41
Originally posted by snoppydoo

สวัสดีค่ะคุณตา จองที่เดียวกันเลย the lover studio เป็นไงบ้าง อยากรู้เหมือนกันหาในเน็ตไม่ค่อยมีเท่าไหร่แจ้งด้วยนะ

ก้อดีค่ะ (ของแถมเยอะดี) 
ไม่ทราบว่าจอง pk หรือป่าวค่ะ ตรวจสอบดูดี ๆ นะ จะได้ไม่ต้องเสียจุกจิก (เรื่องรูปค่ะ) 
แล้วเข้าไปดูที่ร้านหรือยังค่ะ ไปง่ายดี หาไม่ยากหรอกค่ะ พี่ ๆ ที่สตู ฯ ก้อโอเคนะ เป็นกันเองดี
ลองดูที่ facebook ของสตูก้อได้ค่ะ  Search หา Theloversweddingstudio Planner

Back to Top

Post Options Post Options   Quote skat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2011 at 22:26
           คุณเจี๊ยบ สุจองช่างภาพ เป็นพี่ที่รู้จักกันมานานมาก เค้าเหมือนช่างภาพประจำตัวเลย อิอิ ถ่ายให้สุตั้งแต่สาวน้อย รับปริญญา จนจะเป็นสาวแก่ยังตามมาถ่ายวันแต่งงานให้อีก เหมาทั้งภาพนิ่ง ถ่ายวีดีโอ เช้า-เย็น พร้อมทำ presentation ให้ ทั้งหมด 12,000 บาท ค่ะ ส่วนช่างแต่งหน้าทำผมว่าจะให้น้องชาย(สาว) ของเพื่อนแต่งให้ เพราะเห็นฝีมือแล้วเข้าท่า สองเวลาเช้า-เย็น 4,000 บาท ค่ะ  แต่ของคุณเจี๊ยบดีจังเลยงานเช้าเลี้ยงกลางวันรวดเดียวจบเลย สุก็บอกแฟนทำแบบนี้นะแต่เค้าไม่เอาด้วย เค้าบอกว่างั้นเราก็มีเวลา makebaby ตั้งแต่กลางวันถึงเช้าอีกวันน่ะสิ  (พูดเล่นๆ ขำๆ นะคะ) อิอิ
supansa
Back to Top
dora_emon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dora_emon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2011 at 23:03

รายงานตัวค่ะ 11 กันยา 54

สถานที่เช้าเย็นได้แล้ว

ช่างแต่งหน้า พี่หนุ่ม

ที่เหลือยังไม่ทำอะไรซักอย่าง 555

ใจเย็นไปมั้ยเนี่ยเรา

มาเตรียมงานพร้อมๆกันนะคะ

Back to Top
dora_emon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dora_emon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2011 at 23:09
ลืมอีกอย่างค่ะ prewedding : phat studio............
Back to Top
oabyna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oabyna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2011 at 11:31

สวัสดีค่ะ แอบอ่านมานานเพิ่งมีโอกาสได้โพสต์วันนี้เองค่ะ ขอแนะนำตัวค่ะ ชื่อ เอ นะคะ พอดีเอก็มีแพลนแต่งช่วงนี้ค่ะ ตอนนี้กำลังหาช่างกล้องและช่างแต่งหน้าค่ะพอดีได้อ่านข้อความคุณเจี๊ยบแล้วสนใจช่างกล้องและช่างแต่งหน้าค่ะ ไม่ทราบว่าคุณเจี๊ยบพอจะให้เบอร์ได้หรือไม่คะ ขอบคุณคุณเจี๊ยบล่วงหน้านะคะ เมลนะคะ yu_yhu83@hotmail.com

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oabyna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2011 at 11:33

ว๊ายขอโทษค่ะคุณเจี๊ยบ เอขอข้อมูลผิดคนค่า เอขอข้อมูลตากล้องกับช่างแต่งหน้าคุณสุค่า ขอโทษมากนะคะ (ตามนี้น่ะค่ะ)

คุณเจี๊ยบ สุจองช่างภาพ เป็นพี่ที่รู้จักกันมานานมาก เค้าเหมือนช่างภาพประจำตัวเลย อิอิ ถ่ายให้สุตั้งแต่สาวน้อย รับปริญญา จนจะเป็นสาวแก่ยังตามมาถ่ายวันแต่งงานให้อีก เหมาทั้งภาพนิ่ง ถ่ายวีดีโอ เช้า-เย็น พร้อมทำ presentation ให้ ทั้งหมด 12,000 บาท ค่ะ ส่วนช่างแต่งหน้าทำผมว่าจะให้น้องชาย(สาว) ของเพื่อนแต่งให้ เพราะเห็นฝีมือแล้วเข้าท่า สองเวลาเช้า-เย็น 4,000 บาท ค่ะ  แต่ของคุณเจี๊ยบดีจังเลยงานเช้าเลี้ยงกลางวันรวดเดียวจบเลย สุก็บอกแฟนทำแบบนี้นะแต่เค้าไม่เอาด้วย เค้าบอกว่างั้นเราก็มีเวลา makebaby ตั้งแต่กลางวันถึงเช้าอีกวันน่ะสิ  (พูดเล่นๆ ขำๆ นะคะ) อิอิ
Back to Top
snoppydoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote snoppydoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2011 at 13:31

ขอบคุณมากค่ะ ถ่ายมายังค่ะถ่ายแล้วโชว์รูปด้วยนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote skat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2011 at 18:43

คุณเออยู่ที่ไหนคะ สุอยู่ที่ชัยภูมิค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ  ช่างภาพของสุเค้าทำอาชีพช่างภาพเป็นอาชีพเสริมน่ะค่ะ พี่เค้ารับราชการอยู่ตั้งหนองคายนู่น แต่ที่เค้ามาช่วยเพราะสนิทกัน  เดี๋ยวถ่าย pre-wedding ต้นเดือนเมษา จะมาอัพรูปให้ดูนะคะ.. ส่วนช่างแต่งหน้าน้องเค้าอยุ่ที่ชัยภุมินี่แหละ น้องเค้าเป็นช่างแต่งหน้าตามกองถ่ายละครค่ะ ราคาก็ตามต่างจังหวัดเนาะเลยไม่แพงเท่าไหร่

supansa
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2011 at 20:13
อิ อิ LOL ไม่เป็นไรคร๊า คุณเอ คุยกันได้หมดค่ะ ตอนนี้ก้อเริ่มงง ๆ แล้วเหมือนกันค่ะ 555
@ คุณสุ : พอดีเจี๊ยบกะแฟน ความเห็นตรงกันเปะน่ะค่ะ ก้อเรยสบายไปเรยค่ะ หุ หุ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2011 at 20:16
คุณเปิ้ล กะ คุณ kiyo หายไปไหนน้า... ไม่มา say hello หลายวันแล้ว... Tongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote skat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2011 at 19:50
      ตอนนี้เริ่มงงเหมือนกัน  คุณเอถาม แต่สุไปตอบคุณเจี๊ยบซะงั้น อิอิ  ไม่เป็นไรคุยกันได้หมดแหละ ดีซะอีกได้แชร์ประสบการณ์ร่วมกัน ..
     @ คุณเจี๊ยบ ของสุต้องมานั่งอธิบายละเอียดยิบแต่ละขั้นตอน กว่าคุณชายเค้าจะเข้าใจ เล่นเอาเหนื่อย ภาษาอังกฤษก็งูๆปลาๆ   บางอย่างไม่เข้าใจสุก็บอกทำๆๆตามฉันไปเถอะ ยังไงคุณก็ได้ฉันเป็นภรรยาแน่นอน คิกๆๆ
supansa
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 01:15
5555 "ยังไงคุณก็ได้ฉันเป็นภรรยาแน่นอน" ชอบอ่ะค่ะ อิ๊ อิ๊
Back to Top

Post Options Post Options   Quote skat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 10:03

คือแฟนสุเค้าจะเคารพครอบครัวสุมาก แล้วเค้าจะเกร็ง กลัวทำไม่ถูกต้องขั้นตอน แล้วครอบครัวสุจะไล่กลับประเทศ อิอิ

supansa
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oabyna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 10:14

เอ อยู่ กทม ค่า ไม่ทราบเพื่อนๆพอจะมีคำแนะนำเรื่องตากล้องภาพนิ่ง วีดีโอและช่างแต่งหน้าหรือเปล่าคะ พอดีงบน้อยค่ะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 22:46

@ คุณเอ เจี๊ยบพอมีข้อมูลนะคะ มีเมลล์มั้ย เดี๋ยวส่งรายละเอียดไปให้ค่ะ เพราะว่าบ้าหาข้อมูลอ่ะค่ะ ระบุงบให้ด้วยนะคะ จะได้แนะนำถูกค่ะ Tongue

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oabyna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 17:29

เมลเอนะคะ yu_yhu83@hotmail.com ค่ะ สำหรับงบนะคะ เนื่องจากงบน้อยค่า ช่างภาพและตากล้องเช้าเย็นไม่เกิน 15000บาทและช่างแต่งหน้าไม่เกินรอบละ 5000 บาทค่า ไม่ทราบว่าจะน้อยเกินไปรึเปล่า รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆนะคะคุณเจี๊ยบ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 23:24
จัดไปคร๊าาาา Wink
Back to Top
neunguna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neunguna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 17:53

ขอรายงานตัวด้วยคน ค่ะ ชื่อ หนึ่ง แต่ง 11 กันยายน ค่ะ งานเช้าจัดที่บ้าน เลี้ยงเที่ยงที่ impact ค่ะ

ที่เหลือยังไม่ได้จัดการอะไรเลย ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oo_luck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 14:06

มาแล้วค่ะเพื่อนๆ มาอัพเดทหน่อย ตอนนี้ของชำร่วยก็ใช้สมุดโน้ตมูลนิธิเด็กค่ะ  ของคนแห่ขันหมากสบู่ค่ะ อย่างอื่นไม่ได้ทำไรเลย 55555 สตูก็ยังไม่ได้ไปดู ไม่ได้ติดต่อเลย

Back to Top
fonpox View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fonpox Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 18:43

สวัสดีค่ะว่าที่เจ้าสาวกันยา54ทุกคน ชื่อฝนนะคะ แอบอ่านมานานแล้วเลยต้องขอแสดงตัวบ้าง ฤกษ์ฝนวันศุกร์ที่23 กันยางานเช้าจัดที่บ้านค่ะ งานเลี้ยงเย็น 24กันยา ที่สโมสรกองทัพบกวิภาวดีค่ะ งานเลี้ยงเลือกคนละวันเพราะกลัวเหนื่อค่ะ และอีกอย่างฤกษ์ปูเตียง5ทุ่มกว่าคงจะกลับจากงานเลี้ยงไม่ทันแน่ๆเพราะตั้งใจว่าจะมีafter party ด้วยน่ะค่ะ วทจสกันยา54มีอะไรแนะนำกันได้นะคะ

Back to Top
fonpox View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fonpox Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 19:57

Clapเย้เย้เย้ รูปขึ้นแล้ว งมอยู่ตั้งนาน

งานเช้า + สถานที่  = = บ้านฝนเองค่ะ

ชุดงานเช้า + เครื่องประดับงานเช้า  = =  ร้านบ้านรักสตูดิโอ(เช่าชุดอย่างเดียว ถูกดีreccomendค่ะ)

รองเท้า  = =    

แต่งหน้า ทำผม งานเช้า  = =  แมวหญิง (ชอบผลงานที่ออกแนวเก๋ๆเปรี้ยวๆหน่อยเพราะหน้าฝนคงหวานไม่ขึ้น)

พานขันหมาก == WEDDING @ HOME

ของชำร่วยงานเช้า = = 

สินสอดทองหมั้น = =

แหวนแต่งงาน = = ยังไม่ได้ไปซื้อแต่คงจะเป็นร้านLS(หลีเส็ง)เป็นspในนี้ พอดีคุณแม่ซื้อกับร้านนี้มาหลายสิบปีแล้ว ตอนพี่สาวพี่ชายฝนก็ซื้อที่นี่ เค้าจะมีห้องสำหรับขายส่งโดยเฉพาะด้วย เพชรเป็น heart & arrow ทุกเม็ด แต่ต้องต่อเยอะๆนะคะ ฝนคงต้องไปซื้อกับคุณแม่ เพราะแกต่อทีเกือบครึ่งน่ะค่ะ

เลี้ยงพระ = =  WEDDING @ HOME

อาหาร น้ำ  สำหรับแขก = = WEDDING @ HOME (ตอนนี้มีอาหารโต๊ะจีนแล้วราคาเท่าบุฟเฟ่ต์)

ตากล้อง = =  น้องนินจา       เห็นว่าน้องเค้าจบจากจุฬาและกำลังเรียนด็อกเตอร์ต่อนะคะ (แพคเกจ=20,000.- เช้า ช่างภาพ1+เย็น ช่างภาพ2+ถ่ายpreweddingให้fileหมด)

งานเย็น    =  สถานที่ ?สโมสรกองทัพบก ห้องมัฆวานรังสรรค์

ชุดบ่าวสาว+เครื่องประดับ = =  บ้านรักสตูดิโอ

รองเท้า = = น่าจะ roccoco เพราะชอบแนวเก๋ๆค่ะ  

อาหาร  = = ค็อคเทลสโมสรเพิ่มซุ้ม+นำเข้าซุ้มเป็ดปักกิ่งและพาสต้า3เส้น3ซอส เพิ่มจาก THE CHEF CATERING

ดอกไม้ , ซุ้มดอกไม้หน้างาน = = ธีม อยากได้สีเขียว+น้ำตาล ให้พี่ที่รู้จักกันช่วยทำ เคยเห็นเค้าทำให้งานของพี่ชายบุรินทร์กรู๊ฟไรเดอร์กับของบ้านสุขาวดีของสหฟาร์มบ่อยๆ(เค้าเป็นร้านดอกไม้นะคะไม่ใช่ออกาไนซ)แต่ยังไม่ได้คุยรายละเอียด

ดนตรี = = 

แต่งหน้า ทำผม = =   แมวหญิง

เค้ก  = =

BD บนเวที  = =

ช่างภาพ,ช่าง VDO = = 

การ์ด  = = 

ของชำร่วย  = = เล็งข้าวเหนียวในกระติ๊บไว้ (อยากใช้ของไทยๆ ช่วยเหลือชาวบ้านค่ะ)

Presentation = =  เป็นการตูน มีน้องทหารเค้ารับทำให้ถูกๆ 

เพื่อนที่จะช่วยงาน = =  

สตูดิโอ + ถ่ายพรีฯ =    

ตารางคิวงาน  สคริปต์พิธีกร  เอกสารต่าง ๆ = =

จำนวนแขก  = = 650

เหล้า = = RED LABLE + BIN2

เรื่องทำสวย = =  อยากฉีดวิตะมินซีให้ขาวออร่า เค้าว่า3เข็มเห็นผล

Edited by fonpox - 17 Mar 2011 at 20:00
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 21:06
สวัสดีค่ะ คุณฝน ข้อมูลเยอะจังค่ะ เพื่อน ๆ มีใครอัพเดทอีกมั้ยเอ่ย ของเจี๊ยบยังไม่มีไรอัพเดทเลยค่า แต่ไอเดียเต็มหัวไปหมด อิอิ
@ คุณอ้อ เจี๊ยบเล็ง ๆ สมุดโน้ตมูลนิธิเหมือนกัน แต่ก้อเริ่มสนใจถุงผ้าด้วยหล่ะ เดี๋ยวค่อยตัดสินใจอีกทีค่า
Back to Top
devilfay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote devilfay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Mar 2011 at 18:40
หวัดดีค่ะ...เพิ่งได้ฤกษ์มาเมื่อสองวันก่อนเองค่ะ
ได้ฤกษ์ดีมาวันที่ 11 กันยายน 2554
ตอนนี้ยังงง งง อยู่เลยค่ะว่าจะอะไรยังไงดี
ดดยส่วนตัวแล้วไม่อยากจัดงานอะไรเลยค่ะ..แต่ก้กลัวผู้ใหญ่จะตำหนิเอา..
เฮ้อ...ตอนนี้อยู่ในระหว่างเก็บข้อมูลอยู่ค่ะ..ฝากตัวด้วยนะคะ
** Beauty & the B*tch **
           ~* YinG *~
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oo_luck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Mar 2011 at 10:22

ยินดีด้วยค่ะ devilfay ของเราก็ไม่อยากจัดอะไรค่ะ เลยจัดพอเป้นพิธี มีแค่งานเช้าแล้วก็หม่ำข้าวเที่ยง ยุคประหยัดอะเนอะ อิอิ ไว้มาดูๆ กันค่ะ เราก็เก็บข้อมูลไว้เยอะเหมือนกัน อะไรฟรีได้ก็เอา อิอิ เพื่อนๆ ท่านอื่น เตรียมไรถึงไหนบ้างแล้วนะ มาคุยให้ฟังกันบ้างนะคะ

Back to Top
fernery View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fernery Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2011 at 22:57
เฟิร์น ค่ะ แต่ง 1 กันยายน 54 ค่า  Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2011 at 15:33

หวัดดีสาวๆ  ทุกคนจ้า

เตรียมงานถึงไหนแล้วเอ่ย

สงสัยอะไร ปรึกษาได้นะจ๊ะ  Big smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.215 seconds.