แต่งงาน ช่วยแนะนำเพลง ประกอบpersentation กับตอนตั - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยแนะนำเพลง ประกอบpersentation กับตอนตั

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
jernjern View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jernjern Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยแนะนำเพลง ประกอบpersentation กับตอนตั
    Posted: 06 Jun 2005 at 15:57
มิทราบว่าเพื่อนใช้เพลงอะไรกันหรอกค่ะ ตอนตัดเค้ก  และประกอบ persentation อ่ะค่ะ คือว่าไม่มีไอเดียเลยค่ะ  เลยจะรบกวนไอเดียเพื่อนหน่อยค่ะ
Back to Top
nu_noiy View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2005 at 16:35

อยากได้เพลงไทยหรือเพลงสากลคะ น่าจะเปิดตามธีมหรือว่าเพลงในดวงใจของคู่บ่าวสาวอ่ะค่ะ แบบเรื่องราวที่ได้มาเจอกัน หรือว่าเพลงที่ชื่นชอบอ่ะค่ะ แต่ที่เปิดบ่อยๆในงานแต่งงานก็จะเป็นเพลง A lover's concerto, Close to you, Love is all around, Endless love, คู่แท้, คนของเธอ, ถ้าเธอพร้อม, หากันจนเจอ ประมาณนี้

หรือคุณjernjern ลองเข้าไปในเวป sponsor www.klothailand.com ฟังเพลงก็ได้นะคะ น่าจะมี idea ค่ะเพราะเค้ามีตัวอย่างเพลงให้ฟังด้วยค่ะ

Back to Top
yueng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yueng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2005 at 17:12

ส่วนตัวแล้วชอบเพลง เหมือนเคย คะ แล้วก็ nothing gonna change my love ค่ะ เพลงเพราะทั้ง2 เพลงเลยค่ะ

Back to Top
Mr.United View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Mr.United Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2005 at 18:59

ตอนตัดเค้กผมใช้เพลงบรรเลงของ Koh Mr.Saxman ครับ ชื่อ Sharing The TIme Together ... track 6 ชุดแรกครับ ลองฟังดูละกัน....

ตอน surprise เจ้าสาว ....."เหมือนเคย" ครับ

Only United
Back to Top
Amai^^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amai^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2005 at 20:48

เพลง คะแนนแห่งชีวิต ของ บอย โกศิยพงศ์ feat. เบน ชลาทิส อ่ะคะ ความหมายดี อ่ะค่ะ ลองหาดูน่ะค่ะ

Back to Top
deva View Drop Down

Post Options Post Options   Quote deva Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2005 at 00:27

ชอบคะแนนแห่งชีวิตค่ะ  ความหมายน่ารักมากๆ

Back to Top
nok931 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nok931 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2005 at 09:20
ตอนตัดเค้กของเราใช้เพลง เรามีเรา ของแหวนค่ะ แต่ให้นักร้องช่วยร้องออกเป็นแนว อะคูสติก ออกช้าๆหน่อย ทำนองเย็นๆ ทำให้ช่วงตัดเค้กออกแนวหนาวๆเหมือนกันนะ ชอบค่ะชอบ ส่วนพรีเซนเทชั่นของเราเป็นการ์ตูนเล่าเรื่องตอนยังไม่ได้เจอกั นช่วงแรกใช้เพลง เธอคิดเหมือนฉันรึป่าวของ เต็น ธีรภัทร แต่พอเจอกันแล้วใช้เพลง happy together เพลงประกอบโฆษณา heineken เพราะอยากให้ออกมาในแนวสนุกสนาน  ถ้าหากช่วงนี้เพลงที่มีความหมายและกำลังฮิตๆก็เลือกเพลง หากันจนเจอ ของกบ ทรงสิทธิ์และกบ เสาวนิตย์ ซิคะ ความหมายดีมากๆ
Back to Top
jernjern View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jernjern Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2005 at 15:37

ขอบคุณทุกๆคนมากเลยนะค่ะ ได้ไอเดียเยอะเลย  ว่าแต่เพลง เหมือนเคย ของใครหรอกค่ะ

Back to Top
suwandees View Drop Down

Post Options Post Options   Quote suwandees Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2005 at 16:12

หากันจนเจอ ด้วยคน เพราะจัง

http://s185.photobucket.com/albums/x314/suwandees/
Back to Top
เจ้าสาวXXL View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เจ้าสาวXXL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2005 at 21:51

ตอนงานของแอล+โอ๋  present ...ใช้เพลง "พอ" ของ boy ค่ะ (น้อย วงพรู กับ นาเดีย เป็นคนร้อง) เป็นเพลงร้องคู่ค่ะ เป็นเพลงที่เราทั้งคู่ ชอบมาก ๆ  ค่ะ

เปิดตัว..ใช้เพลงบรรเลงเปียโน...ลมหายใจ ครับผม  (เพลงนี้โอ๋เค้าชอบฟังแบบเปียโนค่ะ)

ตัดเค้ก..ใช้เพลงขอโบว์ค่ะ เธอพร้อม..ฉันพร้อม... (เพลงนี้ส่วนตัวแอลชอบเอง)

ลองช่วย ๆ กันเลือกนะคะ

Back to Top
Mucki_girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mucki_girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2005 at 08:53

Presentation - It Might Be You & Angel of Mine

เดินเข้างาน - It Might Be You (ให้ประสานกันหลังจาก presentation จบ)

รินแชมเปญ - We've Only Just Begun

ตัดเค้ก - Endless Love

Muk & Noo 17.07.2004

5th Anniversary

Back to Top
minmin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote minmin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2005 at 12:09

Presentation - My Girl (ช่วงเจ้าสาววัยเด็ก), I say a little Pray for you ( ช่วงเจ้าบ่าววัยเด็ก ), I just wanna be your every thing ( ช่วงตอนโตที่ทั้งคู่พบกัน) & something stupid (เป็นวีดีโอเบี้องหลังถ่ายภาพสตูดิโอค่ะ )    เน้นเพลงที่บรรยากาศสนุกและสดใส

เดินเข้างาน - A Lover Concerto

นำพวงมาลัยไปไหว้ขอบคุณพ่อ-แม่ บ่าวสาว - อิ่มอุ่น ( นักดนตรีบรรเลงสดค่ะ )

ตัดเค้ก - When we make a home  ( ตอนแรกเปิด CD  พอเพลงจบก็ให้นักดนตรีบรรเลงซ้ำต่อค่ะ  เพราะเป็นช่วงเอาเค้กไปให้ผู้ใหญ่ตามโต๊ะค่ะ )

Minnie & Toh Wedding Anniversary
Back to Top
N'GoonG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote N'GoonG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2005 at 14:09

งานของทุกๆคนใช้เพลงน่ารักกันทั้งนั้นเลยค่ะ กุ้งเห็นด้วยที่จะเข้าไปดูweb ของ KLO ค่ะ เพราะมีรายชื่อเพลงเยอะทำให้ได้ไอเดีย แต่กุ้งขอแนะนำให้เลือกเพลงที่เพราะโดนใจเจ้าบ่าว-เจ้าสาว เข้ากับเรื่องราวของคู่เราให้มากที่สุด แล้วก็ไม่ค่อยมีใครนิยมใช้จะได้ไม่รู้สึกว่าไปงานใครก็ได้ยินแต ่เพลงนี้น่ะค่ะ จะเป็นเพลงไทยหรือสากลก็ได้ค่ะแล้วแต่ชอบ

งานแต่งของกุ้งก็ใช้ทั้งเพลงไทยและสากลค่ะ

Presentation- แนะนำเจ้าสาว ใช้ เพลงคำถาม ของ ท๊อฟฟี่ค่ะ ส่วนแนะนำเจ้าบ่าว ใช้ เพลงคนใหม่ ของ มิสเตอร์ทีมค่ะ(อันนี้เจ้าบ่าวขอมาเอง)  แล้วเพลงรวม ใช้เพลงหัวใจผูกกัน ของ บอย ค่ะ

ตอนเดินขึ้นเวทีใช้เพลง It might be you(อันนี้เจ้าสาวชอบค่ะ) ส่วนตัดเค้ก ใช้เพลงEndless love ค่ะ ไปๆมาๆ กุ้งชอบเพลงคล้ายพี่มุกเลยค่ะ

ถ้าคิดได้แล้วว่า อยากได้เพลงอะไรอย่าลืมมาเกริ่นห้ฟังบ้างนะคะ    ;           ;           ;           ;           ;           ;           ;           ;    

Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2005 at 11:10
Icy ใช้เพลง When we make a home เป็นหลักเพราะชอบทั้งดนตรีและความหมายของเพลงมากๆ เพลงอื่นๆที่ใช้ประกอบงานก็เช่น จะรักเธอให้ดีที่สุด รางวัลแห่งชีวิต ใคร เน้นเพลงไทยเพราะอยากให้ผู้ใหญ่เข้าใจและอินกับความหมายเพลง จริงๆอยากได้เพลงที่มีเนื้อหาแบบ When we make a homw เป็นภาษาไทยแต่ไม่มี ตอนนี้เลยให้พี่นภแต่งให้อยู่ ถ้าถูกใจก็มาแทนเพลง When we make a home ค่ะ  
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.156 seconds.