แต่งงาน ความเชื่อก่อนแต่งงาน - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฤกษ์แต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ความเชื่อก่อนแต่งงาน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
๋Jikee46 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ๋Jikee46 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ความเชื่อก่อนแต่งงาน
    Posted: 03 Dec 2010 at 17:03
กะว่าช่วงปีใหม่จะไปเที่ยวปาย-เชียงใหม่ค่ะ  แต่มีคนทักว่า บ่าว-สาวก่อนแต่งห้ามไปไหนไกลบ้าน อาจจะเกิดอุบัติเหตุได้  แล้วก็เป็นปีชงของทั้ง

คู่ด้วย  มีคนมาทักหลายคนแล้วค่ะ

ตอนแรกว่าจะไม่สนใจเพราะอยากไปเก็บบรรยากาศดีๆ ช่วงหยุดสักหน่อย แต่ตอนนี้เริ่มไม่แน่ใจแล้ว ได้ฤกษ์แต่งเดือนมีนา 54

จะเอายังไงดีค่ะ   ไป หรือ ไม่ไปดี ลังเลค่ะ

ใครมีความเชื่อแบบนี้ หรือ ความเชื่ออะไรก่อนแต่งงานบ้างไหมคะ ขอแชร์หน่อยค่ะ

Dead
Back to Top
ao11oa View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2010 at 12:37
Smile ถึงไม่เชื่อ แต่ก็ไม่ควรไปไหนไกลๆๆเลยค่ะ  เขาทักเขาเตือนมาก็ด้วยความหวังดีกันทุกคน งานแต่งใครๆๆก็อยากไปร่วมงานมงคล ดีกว่าไปงานที่ไม่เป็นมงคล จิงไหมค่ะ แต่ถ้าส่วนตัวแล้ว เราคงไม่อยากไปไหนคะ เที่ยวเมื่อไหร่ก็ได้ค่ะ เทศกาลไหนก็เที่ยวได้ แต่งานแต่งมันมีแค่ครั้งเดียวสำหรับผู้หญิงเรานะค่ะ Wink
Back to Top
๋Jikee46 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ๋Jikee46 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2010 at 15:36
คุณ ao11oa

ขอบคุณค่ะBig smile

Back to Top
saengmi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saengmi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2010 at 15:33
พี่สะใภ้รถคว่ำก่อนแต่งงานหนึ่งเดือนอ่ะค่ะ วันแต่งเป็นเจ้าสาวใส่เฝือก Pinch
Back to Top
waretberry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote waretberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2011 at 18:04
ทำบุญ ตักบาตร บ่อยๆค่ะ

Back to Top
Zema View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2011 at 19:42
โบราณว่าไว้ว่า..คนจะบวช จะแต่งงาน จะเนื้อหอม อะไรทำนองนั้น
ไม่ได้พูดให้กลัวน้า แต่อยากให้ระวังให้มากๆ ทำบุญใส่บาตรและขอพรพระ ก่อนออกไปไหน
ก็ขอพรพ่อแม่ให้บุญรักษา (แก่เชียว อิอิ) ทั้งนี้ดูแลตัวเองด้วยนะคะ
Back to Top
koratseo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote koratseo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2011 at 03:10
เราเชื่ออ่ะ Embarrassed
เฉพาะผู้สนับสนุนที่ใส่โฆษณาตรงนี้ได้นะคะ และ/หรือลิ้งค์ ข้อความที่ไม่เกี่ยวข้องกับการโฆษณาใดๆ ทั้งสิ้นค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.117 seconds.