WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: รีวิวงานเช้า-สาวชุมพร
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิวงานเช้า-สาวชุมพร

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Natthanicha View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Natthanicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิวงานเช้า-สาวชุมพร
    Posted: 01 Dec 2010 at 13:19 Share

สวัสดีชาว WSQ ทุกๆคนค่ะ.....งานแต่งจอยผ่านไปหลายวันแล้ว  แต่ยังไม่มีโอกาสได้เข้ามารีวิวงานแต่งของตัวเองซะทีวันนี้ฤกษ์ดีจึงได้มีโอกาสมารีวิว เพื่อเป็นประโยชน์ให้กับเจ้าสาวรุ่นต่อ ๆ ไป  จอยเป็นหนึ่งในสมาชิกจากบ้านเจ้าสาว 53  และ บ้านเจ้าสาว ต.ค.53 ค่ะ  เข้ามาที่นี่ได้ข้อมูลและความรู้ต่างๆมากมาย  รีวิวครั้งนี้จอยต้องขอขอบคุณเจ้าสาวรุ่นพี่ทุกๆ คนด้วยค่ะ

ฤกษ์งามยามดี  :  11  ตุลาคม  2553

สถานที่จัดงาน  :  บ้านเจ้าสาว  จ.ชุมพร  

Pre-Wedding  :  Destiny   of   Love  [SP]

ชุด + เครื่องประดับ   :   The Classsic  Wedding Studio

แต่งหน้า+ทำผม   :    BY P”NOK  [Chumphon]

ออกแบบการ์ด+สั่งพิมพ์ :  Milky Wedding-designer  *ขอบคุณพี่มิวสำหรับการ์ดสวยๆค่ะ

ของชำร่วย  :  ร้าน- โฆษณาแฝง 60325 -เซรามิก  http://www.pundinceramics.com

ของรับไหว้  :  ผ้าแพรสวยๆ  จากร้าน  Allofwedding *ขอบคุณบิวมากๆ สำหรับผ้าแพรแสนสวย

ช่างภาพ   :  JoJoe  Studio [Chumphon]

รองเท้าเจ้าสาว   :   แฟชั่นอายส์ – บางลำพู

งานเช้าทุกอย่างผ่านไปด้วยดี....มีแต่ความแฮปปี้...ไปชมภาพความอบอุ่นพร้อมๆกันน่ะค่ะ.....

ออกแบบป้ายงานเช้า :  Milky Wedding-designer *ขอบคุณน่ะค่ะพี่มิว....

ถ่ายเล่นๆๆๆ ก่อนเริ่มพิธีสงฆ์ค่ะ.......

จูงเจ้าบ่าวเข้าบ้านเพื่อเริ่มพิธีสงฆ์ค่ะ.......

เริ่มพิธสงฆ์ค่ะ.........

พิธีตักบาตรค่ะ........

พิธีเจิมมงคลค่ะ.......พระท่านเจิมให้กับเจ้าบ่าว.......
จากนั้นพระท่านจับมือเจ้าบ่าวเพื่อเจิมมงคลให้แก่เจ้าสาวค่ะ...

พิธีกรวดน้ำค่ะ......

ช่วงรอขบวนขันหมาก.....ขอนิ๊สนึงค่ะ....อิอิ....

ขันหมากมาแล้วจร้า......เป็นวินาทีที่ตื่นเต้นมากๆ แอบน้ำตาไหลค่ะ เพราะได้ยินแต่เสียงประทัด+เสียงปืนนับพันนัด....

พิธีกั้นประตู......โดนไปหลายประตูเลยค่ะ......
ด่านสุดท้ายค่ะ.....จะได้เจอเจ้าสาวแว้ววววววววว
นั่งยิ้มหวานรอเจ้าบ่าวจร้า......
เฮ้อ......ถึงซะที........
เริ่มพิธีป้อนข้าว-ป้อนน้ำค่ะ......ที่ชุมพรถือเป็นพิธีที่สำคัญต้องมีค่ะ...

ต่อไปก็คือพิธีรับตัวพ่อแม่เจ้าบ่าวเข้าบ้านค่ะ....นี่ก็คือประเพณีของทางชุมพรด้วยเช่นกันค่ะ......
เจ้าบ่าวออกไปไม่ได้เกิดอะไรขึ้นมาดูกันค่ะ.....เจ้าบ่าวโดนขโมยรองเท้าต้องไถ่คืนเท่านั้นค่ะ...และนี่ก้อคืออีก 1 ประเพณีค่ะ...
ออกมารับพ่อแม่เจ้าบ่าวได้แล้วค่ะ.....

พิธียกสินสอดให้กับพ่อแม่เจ้าสาวค่ะ.....สังเกตุดูน่ะค่ะว่าไม่ค่อยเหมือนกับที่อื่นๆ

พิธีสวมแหวนค่ะ....
พิธีสวมสร้อยค่ะ.....

พิธีรับไหว้ค่ะ.......
ถ่ายภาพกับครอบครัวเจ้าสาวค่ะ........
ถ่ายกับพ่อแม่เจ้าบ่าวค่ะ...
น้องชายสุดที่ร๊ากกกกกกกกกกกกกกของเจ้าสาวค่ะ....
ปิดท้ายด้วยภาพนี้ละกันน่ะค่ะ....

Back to Top
NUKADE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NUKADE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 13:40 Share
ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมากๆ

เจ้าสาวสวยมากเลยคะ งานก็อบอุ่นน่ารัก
Back to Top
beepak View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 14:00 Share
ยินดีด้วยจ้า นู๋จอยย

เจ้าสาวสวยมากกกกกก   ผ่องจริง ๆ

งานอบอุ่นมาก ๆ เลยอ่ะ  มีความสุขมาก ๆ  นะคะ 

มีจอยน้อยเร็วๆ น๊ะจ๊ะ Big smile
Back to Top
pujajaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pujajaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 14:28 Share
ยินดีด้วยนะค่ะ 
Back to Top
sirinutt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinutt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 15:07 Share
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
khaikai143 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote khaikai143 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 15:47 Share
เจ้าสาวสวยมากคะ
ภาพที่ถ่ายมาก็สวยสมกับเจ้าสาวมากๆๆคะ
ตอบแทนเธอรักเดียวใจเดียว
Back to Top
~ BuBBle ~ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ~ BuBBle ~ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 16:57 Share
ยินดีด้วยนะคะ งานน่ารัก สวยและอบอุ่น เจ้าสาวสวยจังเลยค่ะ Smile
Back to Top
nancy_witza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nancy_witza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 17:10 Share

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขตลอดไปคร่า Smile

Back to Top
livejum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote livejum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 17:24 Share

ยินดีด้วยค้า เจ้าสาวน่ารักมากก Smile

Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 18:32 Share
ยินดีด้วยนะคะ
เจ้าสาวน่ารักจังคะ
12 September, Always best day of our.
Back to Top
HelloT&M View Drop Down

Post Options Post Options   Quote HelloT&M Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 19:22 Share

ยินดีด้วยจ้า Big smile

Back to Top
beautyoflove View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Beauty of Love

Post Options Post Options   Quote beautyoflove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 21:30 Share
ยินดีด้วยจ้ามีความสุขมากๆนะจ๊ะ Wink
Beauty of love by Ake make-up เส้นทางสู่ความงามคลิกที่ป้ายด้านล่างจ้า
Back to Top
ao11oa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 07:46 Share
Smile สวยค่ะ มีความสุขมากๆนะคะ เจ้าสาวชุมพร ของเรา
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 08:07 Share

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะBig smile

ได้เห็นพิธีป้อนข้าว ป้อนน้ำ เป็นครั้งแรกด้วยค่ะ ...
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Natthanicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 08:43 Share
Avatar Avatar Avatar Avatar Avatar ao11oa View Drop Down 
 Avatar Avatar Avatar Avatar Avatar ขอบคุณน่ะค่ะ....สำหรับทุกๆคำอวยพร

Avatarพี่บี.......ขอบคุณมากๆค่ะ......ส่วนจอยน้อยรอหน่อยน่ะคร่า..เอาเป็นว่ามีพร้อมๆกันเลยดีกว่า....ฝากบอกพี่ภัคด้วยค่ะ...อิอิ

Avatar  Chutima View Drop Down ขอบคุณมากค่ะพี่ชุ.....ดีใจจังที่เป็นคนแรกที่เอาพิธีป้อนข้าวป้อนน้ำมาลงให้ได้เห็นกันค่ะ

Back to Top
ifumichan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ifumichan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 08:49 Share
เจ้าสาวสวยมากเลยค่ะ
งานก็อบอุ่น ดูไปอมยิ้มไปเลยค่ะ ^ ^
Back to Top
NET_NET View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NET_NET Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 09:50 Share

ยินดีด้วยค่ะ มีความสุขมากๆนะคะ 

Back to Top
niangle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niangle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 11:29 Share
ยินดีด้วยคร่า มีความสุขมากๆ นะคะ
Back to Top
kin_ny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kin_ny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 14:15 Share

ว๊าว !! น้องสาวฉันรีวิวแล้ว ยินดีด้วยนะจอย ขอให้น้องสาวของพี่มีความสุขมากๆ ชีวิตรักสมบูรณ์แบบนะจ๊ะ พี่เสียดายมากๆ ที่ไม่ได้ไปร่วมงานด้วย ก็น้องเล่นจัดซะไกล แถมจัดวันธรรมดาอีก เลยอดเลย แต่พี่อยากไปร่วมงานจอยนะ อยากเป็นส่วนนึงของงานน้องรหัสสุดที่ร๊ากกกกกก ร๊ากกกกกที่สุด จัดงานอีกรอบจิ ที่ กทม.อ่ะ อิอิ LOLLOL 

Back to Top
before View Drop Down
exsp
exsp
ร้านถุงทองบริการ

Post Options Post Options   Quote before Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 16:22 Share

สวยจังเลย Embarrassed น้องสาวเรา

Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 21:52 Share
Winkยินดีด้วยค่ะ

งานมีพิธีดีๆทั้งนั้นเลยค่ะ เจ้าสาวสดใสดีจังค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Natthanicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2010 at 09:12 Share
ifumichan View Drop Down  NET_NET View Drop Down   Avatar ขอบคุณมากน่ะค่ะ......

Avatar ขอบคุณน่ะค่ะคุณพี่สาวคนสวยยยยยยยยยยยย.....มาช้าน่ะเนี๊ยะไม่ทันเจ๊ะบีเลยอ่ะ...อิอิ

Avatar           พี่ก้อยขอบคุณมากๆค่ะ....รอดูรีวิวงานเย็นสวยๆ ฝีมือพี่ก้อยด้วยน่ะค่ะ.....
ร้านถุงทองบริการ

Back to Top
Guitar_P View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Guitar_P Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2010 at 09:26 Share

ยินดีด้วยนะจ๊ะ ขอให้มีความสุขมากๆ มีตัวน้อยเร็วๆนะคะWink

Back to Top
stubborn27 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote stubborn27 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2010 at 10:47 Share
งานน่ารักอบอุ่นจังเลยค่ะ

อยากรู้ว่าใบไม้ที่เอาพรมน้ำมนต์มีความหมายอย่างไรคะ ไม่เคยเห็นค่ะ อยากรู้ แหะๆ
Smile
Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2010 at 11:04 Share

ยินดีด้วยนะค่ะ แต่งหน้าทำผมสวยเลยน้า

ดูแล้ว อบอุ่นดีมากๆค่ะ
Back to Top
ura_ra13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ura_ra13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2010 at 14:21 Share

ยินดีด้วยคร้า...ขอให้มีความสุขอย่างนี้ตลอดไปนะคร้า...

Back to Top
double_A View Drop Down

Post Options Post Options   Quote double_A Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2010 at 15:47 Share
ยินดีด้วยค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ เจ้าสาวสวยจังเลยค่ะTongue
Back to Top
jk@53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2010 at 18:07 Share

ยินดีด้วยค่ะ  มีความสุขมากๆนะคะ 

เจ้าสาวสวยมาก   งานก็น่ารัก อบอุ่นWink

Back to Top
jureerath View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jureerath Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2010 at 21:12 Share

สวยสุดๆ เลยจ๊า น้องจอย มีความสุขมากๆ น๊าWink

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Natthanicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2010 at 08:56 Share
Avatar Avatar Avatar Avatar Avatar ขอบคุณทุกคำอวยพร...ขอให้ทุกคนมีความสุขด้วยเช่นกันค่ะ

Avatar อยากรู้ว่าใบไม้ที่เอาพรมน้ำมนต์มีความหมายอย่างไรคะ? ใบไม้ที่ใช้พรมน้ำมนต์ที่ชุมพรเค้าเรียกกันว่าใบ- โฆษณาแฝง 23224 -ค่ะ...ใช้พรมน้ำมนต์เพื่อเป็นสิริมงคลแก่คู่บ่าวสาว....ความหมายก็ตามชื่อเลยค่ะ...

Avatar พี่จุ....ขอบคุณมากๆค่ะ......รอชมรีวิวงานพี่จุอยู่น่ะค่ะ....
Back to Top
ann14 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ann14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2010 at 06:11 Share
เข้ามาดูรูป จัดงานได้อบอุ่นมากๆค่ะ เจ้าสาว ก็สวย น่ารัก และสดใส มากๆค่ะ อให้เจ้าบ่าวเจ้าสาวมีความสุขมากๆค่ะ

แอนก็จะจัดงาน ที่ชุมพรเหมือนกันค่ะ ขออนุญาติ pm ไปสอบถามรายละเอียดคุณจอย นะคะ

แอน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Natthanicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2010 at 09:31 Share
Avatar ด้วยความยินดีค่ะคุณแอน...ขอบคุณมากๆค่ะ...เดี๋ยวจอยจะตอบกลับน่ะค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.195 seconds.