WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว พฤศจิกายน
  New Posts New Posts RSS Feed: หา วทจส. พย.54 ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

หา วทจส. พย.54 ค่ะ

Page  <1 678910 14>

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Panshita1911 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Panshita1911 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: หา วทจส. พย.54 ค่ะ
    Posted: 03 Mar 2011 at 15:59 Share
สวัสดีค่ะสาวๆ หง่า ไม่ได้เข้ามานานนม สวัสดีสมาชิกใหม่ด้วยค่ะ ชื่อเมย์นะคะ 5555 เป็นสมาชิกสักพักแระ (ขี้ตู่ไปเองป่าวหว่า จริงๆสาวๆห้องนี้เค้ารับเรายังอ่ะ ไม่รู้ ไม่ชี้ เนียนๆไปก่อน กร๊ากกก) ช่วงนี้งานเยอะมวากกก หลายๆบริษัททยอยจัดงานเลี้ยงลูกค้ากันช่วงปลาย กุมภา ต้น มีนา เยอะมาก เลยไม่ได้เข้ามาเมาท์มอยเลยอ่า น้ำลายจะบูดอยู่แล้ว มีเรื่องมาอัพเดท นิโหน่ย

สถานที่จัดงานเมย์จองไปแล้วน้า ร้านอาหารให้ความรักตรงถนนอักษะน่ะค่ะ จัดตีมแมว ^^

ชุดที่ไปสั่งตัดไว้ ถูกใจม๊ากกก ทั้งชุดเจ้าสาวและชุดไทยเลยอ่ะค่ะ คุ้มบัดเจดมาก (ชุดไทย 4000 ตอนแรกไม่มีสไบ 3500 ค่ะ พอเพิ่มสไบป้าแกคิดเพิ่ม 500 ชุดงานเย็นอีก 5500) เหลือแต่ไปเดินหาเครื่องประดับของชุดไทย เมย์เข้าไปลองมาเมื่อวานค่ะ แต่เมย์ผอมลงจากตอนวัดตัวตอนแรกอ่ะค่ะ ต้องเอาเข้านิ้วนึงทั้งตัว ทั้งสองชุดเลย ไม่รู้ไปผอมเอาตอนไหน กินหยั่งกะปอบลง

พรีเวดดิ้งเมย์เข้าไปเซอร์เวย์สถานที่มาแล้วเหมือนที่บอกอ่ะค่ะ ไหนๆเสียค่าเข้าคนละร้อยแล้ว เลยจัดเต็มหน้าผมไปถ่ายชุดธรรมดาด้วยเลย 555 แต่งหน้าทำผมเองอ่ะค่ะ กะว่าไปรอบหน้าแบบที่มีตากล้องไปด้วย จะถ่ายแต่ชุดเจ้าสาวกับชุดไทยแล้ว ไม่มีช่างแต่งหน้าไปด้วย แต่งหน้าเอง เกรงว่าทรงผมจะยุ่ง ถ้าเปลี่ยนหลายชุด

อันนี้ขอนอกเรื่อง เมย์ซื้อ Cat Magazine เล่มล่าสุดมาอ่าน ไม่รู้แมวหนุ่มหล่อ ชีล่าของใครขึ้นหน้าปกด้วยอ่า หล่อมากมาย 5555 เปิดเข้าไปอ่านด้สนใน แว้กกก นี่มันคุณเน่นี่หว่า แหมๆๆ ลูกๆแต่ล่ะตัว น่าลักน่าขโมยมาก

เก็บกด ไม่ได้เมาท์ซะนาน เดี๋ยวเมย์ก็ต้องหายไปอีกแล้วอ่ะค่ะ พอดีเมย์ปีนี้ได้ทำ motor show เป็น mc ภาคภาษาอังกฤษ ทำ 14 วัน สงสัยยืนขาโตแน่ๆ แต่ไม่เป็นไร อย่างน้อยๆ ก็ได้ค่าโต๊ะจีนแระ อิอิ สู้โว้ยยย!!!
Back to Top
FenBuah25Jan07 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote FenBuah25Jan07 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2011 at 17:29 Share
แอร๊ยยย ใครเคอะเนี่ยะ... อิอิ เปลี่ยนรูปใหม่แล้วแหล่มมากฮ่ะอาคุงเมย์
ค่าโต๊ะจีนถ้าเหลือจะส่งมาให้เด็กตาดำๆทางนี้ก็ล่ายน้าฮ้า Embarrassed
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Panshita1911 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2011 at 18:35 Share
Originally posted by FenBuah25Jan07

แอร๊ยยย ใครเคอะเนี่ยะ... อิอิ เปลี่ยนรูปใหม่แล้วแหล่มมากฮ่ะอาคุงเมย์
ค่าโต๊ะจีนถ้าเหลือจะส่งมาให้เด็กตาดำๆทางนี้ก็ล่ายน้าฮ้า Embarrassed

แหมคุณอิง ตามมาเจิมคนแรกเลยนะเคอะ หุหุหุ 

ไม่อาวอ่ะ ถ้ายังใช้รูปช้างกรูอยู่ไหนต่อไป เดี๋ยวเจ้าสาวคนใหม่ๆไม่กล้าคุยด้วยอ่ะ เดี๋ยวเค้านึกว่าคนบ้าหลงมาจากไหน 5555

ค่าโต๊ะจีนถ้าหักจากค่าตัวงานมอเตอร์โชว์แล้ว ขาดอีกสามหมื่น ว่าจะขอกู้คุณอิงอยู่เลยอ่า 555555
Back to Top
chu_apple View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chu_apple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2011 at 18:39 Share

สวัสดีค่ะ เปิ้ลนะคะ จะขอถามเพื่อนๆหน่อยค่ะ ว่ามีใครจัดงานเช้าเป็นพิธีจีนบ้างมั้ยคะ คือ เราจะจัดงานเช้าเป็นพิธีจีน แล้วจัดที่บ้านอ่ะค่ะ ต้องการหา organizer งานเช้าอ่ะค่ะ เพื่อนๆคนไหนพอจะแนะนำได้บ้างมั้ยคะ

ตอนแรกนะคะ ติดต่อ พี่โอ๋ Wedding at Home ไป พี่โอ๋ก็เสนอราคามาแล้วแหละ แต่ว่าเรายังไม่ตัดสินใจ เพราะดูผลงานพี่โอ๋จะถนัดพิธีไทยมากกว่ารึป่าว ก็เลยติดต่อไปที่พี่ดา หยู่อี่ แต่หยู่อี่ก็ไม่ได้ตอบกลับมาเลย แล้วดูในเวบ ผลงานพี่เค้าโชว์ไม่มากแล้วก็ไม่ค่อยอัพเดท เลยเริ่มไม่มั่นใจแล้วอ่ะค่ะ ว่าจะเอายังงัยดี

เพื่อนๆคนไหนพอจะมี organizer พิธีจีนแนะนำได้บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ลืมบอกไป แต่งที่ กรุงเทพ/นนทบุรี นะคะ 20 พย 2554

อีกเรื่องนึงที่อยากขอความช่วยเหลือค่ะ เรื่อง Pre-Wedding อ่ะค่ะ สนใจเฉพาะที่ให้ไฟล์รูปหมด ยังไม่ได้จองสตูดิโอที่ไหนเลย (กลัวว่างบจะบานปลายเนื่องจากเพิ่มรูปเยอะ) เลยอยากถามว่า สนใจ พี่เษม Goodday หรือ พี่อู๋ Phat Studio แล้วใจเนี่ยเอนเอียงไปทางพี่อู๋แล้ว โทรไปถาม ปรากฏว่าคิวเต็มถึงเดือนพฤษภาคมแล้ว เศร้ามาก กลัวว่าถ้าถ่ายช้ากว่านั้นจะเจอฝน เลยจะปรึกษาว่า พี่โจ Khunjoe ดีมั้ย รู้สึกว่าราคาจะถูกกว่าพี่อู๋ด้วยอ่ะค่ะ หรือว่า เดินหน้าถ่ายกับพี่อู๋ไปเลย (แม่เราบ่นว่า ค่าถ่ายรูปแพง ก็ไม่รู้จะอธิบายกับแม่ยังงัยดี) แต่การไม่เอาสตูดิโอ ก็จะทำให้เราไม่มีแพ็คเกจแต่งหน้าวันงาน + เช่าชุดวันงาน ไปด้วยอ่ะค่ะ ต้องหาต่างหากอีก เพื่อนๆว่า แบบนี้ดีแล้วหรือยังคะ เรื่องชุดกับแต่งหน้าค่อยไปหาต่างหาก เล็งๆ พี่พต พี่ฟลุค ชุดเล็ง fullrich ไว้ค่ะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Panshita1911 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2011 at 19:53 Share
เง้อออ คุณเปิ้ลคะ เมย์ไม่มีข้อมูลเลยอ่ะค่ะ แต่อยากมีส่วนร่วม กร๊ากกก รอเจ้าสาวท่านอื่นมาตอบแล้วกันเน้ออ 
Back to Top
sonnea31 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sonnea31 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2011 at 09:57 Share

Avatar  อร๊ายยยย หายไปไหนมา คิดถุงๆ ^____^

ปล. หวัดดีสาวๆทุกคนจ้ะ สาวๆสมาชิกใหม่ เดี๋ยวเน่อัพเดทรายชื่อเข้าlistทำเนียบว่าที่ พ.ย54ให้เน้อออ พอดีคุณกิ๊บไม่เข้ามาเลยอ่ะ สงสัยต้องทำexcelใหม่แระ
วันนี้วันศุกร์ ยังไงก็ have a nice weekendเน้อ
Back to Top
sydney999 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sydney999 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2011 at 09:57 Share
chu_apple       ดีค่ะ คุณเปิ้ล เรื่องสตู หนูว่า ถ้าชอบผลงานของใครก็ถ่ายกับคนนั้นไปเลยค่ะ เลือกที่เราชอบสไตล์ของเค้าจริงๆ ก็จริงอยู่ว่า ราคาถ่ายพรีแพง แต่ว่าสิ่งที่ได้มาคุ้มค่ากับราคาแน่นอนค่ะ เพราะสิ่งที่เราเก็บไว้ได้ก็คือรูปถ่าย ที่เราจะสามารถเก็บความทรงจำดีดีของเราไว้ดูตอนแก่ ให้ลูกๆหลานๆได้ดู ของหนูเองถ่ายกับ lovedezign แต่สิ่งได้มาคุ้มค่ามากค่ะ รูปสวยมาก พี่ๆเค้าทุ่มเทการทำงานเต็มที่มาก หนูเลยจองถ่ายงานพิธีต่อเลยค่ะEmbarrassed 

บางครั้งการตัดสินใจพลาดครั้งเดี๋ยวอาจจะทำให้เสียใจตลอดชีวิตก็ได้นะคะ เพราะเราไม่สามารถย้อนเวลากลับไปแก้ไขได้อีก แต่ทุกอย่างก็ขอให้ขึ้นอยู่กับความชอบ และงบประมาณที่วางไว้ค่ะEmbarrassed

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Panshita1911 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2011 at 18:23 Share
Avatar  เค้าก็คิดถึงตะเองเหมือนกันน้า แบบช่วงนี้ออกกองทุกวันเลยอ่า ละครก็เร่งถ่าย จะออนแอร์ไม่ทันอยู่แล้ว กร๊ากกกก แหมมม ฟังดูตอเรสได้ใจ ไม่เอาๆแระ อ่านเองยังจึ๊กกะดึ๋ยตัวเองเลย 55555

ช่วงสองอาทิตย์ที่ผ่านมางาน thank you party เยอะมากอ่ะค่ะคุณเน่ เลยยุ่งๆ แต่ระหว่างช่วงนี้ที่ยังไม่มีงานก็จะเข้ามาคุยบ่อยๆเหมือนเดิมนะคะ ลูกๆที่บ้านสบายดีมั้ยคะ ฝากจูจุ๊บเรียงตัวเลยน้า

Back to Top
KoiZilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KoiZilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2011 at 10:33 Share
Originally posted by chu_apple

สวัสดีค่ะ เปิ้ลนะคะ จะขอถามเพื่อนๆหน่อยค่ะ ว่ามีใครจัดงานเช้าเป็นพิธีจีนบ้างมั้ยคะ คือ เราจะจัดงานเช้าเป็นพิธีจีน แล้วจัดที่บ้านอ่ะค่ะ ต้องการหา organizer งานเช้าอ่ะค่ะ เพื่อนๆคนไหนพอจะแนะนำได้บ้างมั้ยคะ

ตอนแรกนะคะ ติดต่อ พี่โอ๋ Wedding at Home ไป พี่โอ๋ก็เสนอราคามาแล้วแหละ แต่ว่าเรายังไม่ตัดสินใจ เพราะดูผลงานพี่โอ๋จะถนัดพิธีไทยมากกว่ารึป่าว ก็เลยติดต่อไปที่พี่ดา หยู่อี่ แต่หยู่อี่ก็ไม่ได้ตอบกลับมาเลย แล้วดูในเวบ ผลงานพี่เค้าโชว์ไม่มากแล้วก็ไม่ค่อยอัพเดท เลยเริ่มไม่มั่นใจแล้วอ่ะค่ะ ว่าจะเอายังงัยดี

เพื่อนๆคนไหนพอจะมี organizer พิธีจีนแนะนำได้บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ลืมบอกไป แต่งที่ กรุงเทพ/นนทบุรี นะคะ 20 พย 2554

อีกเรื่องนึงที่อยากขอความช่วยเหลือค่ะ เรื่อง Pre-Wedding อ่ะค่ะ สนใจเฉพาะที่ให้ไฟล์รูปหมด ยังไม่ได้จองสตูดิโอที่ไหนเลย (กลัวว่างบจะบานปลายเนื่องจากเพิ่มรูปเยอะ) เลยอยากถามว่า สนใจ พี่เษม Goodday หรือ พี่อู๋ Phat Studio แล้วใจเนี่ยเอนเอียงไปทางพี่อู๋แล้ว โทรไปถาม ปรากฏว่าคิวเต็มถึงเดือนพฤษภาคมแล้ว เศร้ามาก กลัวว่าถ้าถ่ายช้ากว่านั้นจะเจอฝน เลยจะปรึกษาว่า พี่โจ Khunjoe ดีมั้ย รู้สึกว่าราคาจะถูกกว่าพี่อู๋ด้วยอ่ะค่ะ หรือว่า เดินหน้าถ่ายกับพี่อู๋ไปเลย (แม่เราบ่นว่า ค่าถ่ายรูปแพง ก็ไม่รู้จะอธิบายกับแม่ยังงัยดี) แต่การไม่เอาสตูดิโอ ก็จะทำให้เราไม่มีแพ็คเกจแต่งหน้าวันงาน + เช่าชุดวันงาน ไปด้วยอ่ะค่ะ ต้องหาต่างหากอีก เพื่อนๆว่า แบบนี้ดีแล้วหรือยังคะ เรื่องชุดกับแต่งหน้าค่อยไปหาต่างหาก เล็งๆ พี่พต พี่ฟลุค ชุดเล็ง fullrich ไว้ค่ะ
จะบอกว่า แต่งหน้าให้รีบหานะคะ คิวเต็มไม่แพ้ช่างกล้องนะ

ส่วนชุดน้องตั๊ก เล็งไว้ได้เเล้วค่ะ เพราะน้องเขาคิวเยอะ และไม่รับตัดแล้ว ต่อนี้ไปจะมีแต่เช่าค่ะ เวลาไปที่ร้านคนจะเยอะ ชอบชุดไหน จ่ายเงิน ล็อคด่วน เราไปล่าสุดชุดโดนล็อคไว้เดือน พย หลายชุดเลยอ่ะ ได้แต่มอง ลองก็ไม่ได้เขามีระบบชัดเจนค่ะ ไม่ให้ใครยุ่งกะชุดถ้าไม่ใช่คนจอง
เหลือแต่ชุดที่เราไม่ชอบอ่ะ  ต้องขยันๆไป ดูหน่อยนะคะ ถ้าชอบแล้วเอาเลย บริการที่นี่กันเองดีค่ะ
Back to Top
KoiZilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KoiZilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2011 at 10:37 Share
สวัสดีค่ะ คุณเมย์ ร้านอาหารให้ความรัก ชอบมากๆค่ะ จ๋วยและน่ารักดีค่ะ
เตรียมงานไปถึงไหนแล้วคะ มีอะไรให้ช่วยบอกกันได้นะSmile

Back to Top
PuiFarr View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PuiFarr Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Mar 2011 at 00:23 Share
สวัสดีค่ะว่าที่เจ้าสาวทุกท่าน วันนี้ปุ้ยไปจอง PK Pre Wedding ที่ Khunjoe มาแล้วแหละ เลือก PK 29,999 ชุดน่ารักๆเยอะเลยค่ะ ลองไปดูนะคะ PK ได้ไฟล์ภาพทั้งหมดเลย พร้อมชุดวันงานด้วย ใครสนใจลองเข้าไปดูได้นะคะที่ www.khunjoestudio.com
Back to Top
PraewDay View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Mar 2011 at 17:12 Share
สวัสดีค่ะเพิ่อนๆทุกคน  ไม่ได้เข้ามาอาทิตย์นึง สาวๆเตรียมงานไปกันเยอะแล้วแหะ
ของแพรวแค่จอง รร. จองช่างแต่งหน้า ช่างภาพ เท่านั้นเองค่ะ
ของชำร่วย กับชุด และbdตกแต่งหน้างาน ชุด และพรีเวดดิ้ง    แค่เล็งๆไว้เฉยๆน่ะค่ะ
ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลย Confused
Back to Top
TarTo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TarTo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Mar 2011 at 20:46 Share
สวัสดีคะ ลูกปลานะคะ เป็น วทจส ปี54 เหมือนกันคะ วันที่ 20 พ.ย คะ เราแต่งงานที่ต่างจังหวัด
จองโรงแรมเรียบร้อยร้อย ช่างแต่งหน้าทำผมก็จองเรียบร้อยแล้ว คือก็จัดการไปเกือบหมดแล้ว เหลือแต่ไป
pre-wedding แล้วก็เรื่องการ์ดเท่านั้นคะ แต่ว่าตั้งใจจะมาเลี้ยงเพื่อนๆที่กรุงเทพ ว่าจะหาร้านน่านั่งสบายๆ
เพื่อนๆ มีที่ไหนแนะนำบ้างคะ อยากได้แถวๆ ประชาชื่นคะ
LOL

Back to Top
NoonEd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NoonEd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2011 at 11:48 Share

หวัดดีค่า  ขอรายงานตัวด้วยคนค่ะ ชื่อนุ่นค่ะ กำหนดการวันที่ 19.11.11 ค่า แต่ยังไม่มีอะไรเป็นรูปเป็นร่างเลย ได้แต่จองโรงแรมไว้ เฮ้อ...เพื่อนๆ เตรียมงานกันไปถึงไหนแล้วคร้า Cry

Back to Top
MaMhee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MaMhee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2011 at 14:10 Share

glitter1  สวัสดีค่ะคุณหมู  เราเองก็ฤกษ์วันที่ 19/11/11 จัดที่ Grand Hyatt เช่นกันค่ะ แต่ว่าเป็นห้อง The Campus เนื่องจากเรากะเจ้าบ่าวชอบชิคๆฮิบๆ ^v^  ยังไงเราอาจจะได้เดินสวนกันบ้างในโรงแรม  ส่วนงานเช้า แนทก็จัดที่Grand Hyatt เช่นกันค่ะ แต่เป็นห้อง 305  ค่ะ เนื่องจากเจ้าสาวขี้เกียจสุดฤทธิ์ เน้นเอาง่ายๆเข้าว่า  พวกกับอยากนอนตอนบ่ายๆก่อนตื่นมาแต่งหน้าอีกรอบ  ยังไงแนทว่าคุณหมูตั้งงบประมาณไว้ก่อนก็ดีค่ะ ไม่งั้นมันจะปวดหัวมากๆ เพราะเมื่อจัดงบได้แล้วเราก็จะรู้ว่าควรเริ่มตรงไหน และควรเลือกอะไรค่ะ

ป.ล.แนทเองก็ไม่จ้างOrganize ค่ะ เพราะว่าห้องที่จองไม่ต้องตกแต่งอะไรเพิ่มมาก บวกกับแนทเคยช่วยเป็นแม่งาน+พิธีกรให้เพื่อนๆพี่ๆมาสามงานแล้ว  คิดว่าตัวเองน่าจะจัดการงานนี้ได้ไม่ยาก

NoonEd    สวัสดีค่ะคุณนุ่น ฤกษ์วันเดียวกันเลยค่ะ ตอนนี้แนทเตรียมเรื่องโรงแรม+ภาพนิ่งวันงาน+วีดีโอวันงาน+ถ่ายpre wedding+ชุดเจ้าบ่าวเจ้าสาว+ช่างแต่งหน้าแล้วค่ะ เหลือพวกbackdrop ของชำร่วย พิมพ์การ์ดเชิญ กับพวกของใช้ในพิธีหมั้นและก็แหวนค่ะ  (เหลือที่ไม่ได้ทำอีกเยอะเหมือนกันนะเนี่ยเรา Confused)   เอาใจช่วยค่ะ ขอให้เตรียมงานsmooth ที่สุดนะคะ
Back to Top
sonnea31 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sonnea31 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2011 at 16:21 Share
 รายชื่อว่าที่เจ้าสาวเดือน พฤศจิกายน 54
4 พ.ย. 5 พ.ย. 6 พ.ย. 11 พ.ย. 12 พ.ย. 19 พ.ย. 20 พ.ย. 24 พ.ย. 26 พ.ย. 27 พ.ย. 12 ก.พ. ยังไม่ทราบวัน
คุณน้ำ (1) p_mathawee คุณแอม  am_am08 คุณป่าน (1) parn_guru  คุณซอนเน่ sonnea31 คุณน้ำ(2) p_mathawee พี่พีม   peem123 คุณBostopia  (1) คุณติน่า (1) lllltinallll  คุณใหญ่ (2) Rabbit_love คุณติน่า (2) lllltinallll  คุณBostopia (2) คุณหมวย   uranut67
คุณอัม(1)      Sweet November คุณเปียนโน Landoflove  คุณปิ๊ก    p_pick คุณการ์ตูน  cartoon_foxy คุณเก๋        sodagirls คุณเมย์ Panshita1911  คุณก้อย  KoiZilla          คุณน้อยหน่า  noina0503
  คุณใหญ่ (1) Rabbit_love  คุณส้ม     orange_ball(2) คุณJeabkychick (1) คุณJeabkychick   (2) คุณ Drjingjo  คุณโจ Olive         คุณแหม่ม  Star_Moo
  คุณโอ๋ Bakemania   คุณเมย์       maykitty   คุณนัท (2)    natty21 คุณ MaMhee คุณเปื้ล   chu_apple         คุณมี่            1411 
  คุณโอ ao11oa   กิ๊บ                  KibZa คุณแหม่ม    Mam-Dy คุณปอ sydney999 คุณลูกปลา   Tarto         คุณ aozaka
  lemon_2011 (1)     คุณนัท(1)    natty21 คุณปลา Sakana701 คุณหมู       glitter1 (งานเช้าจัด 17/9/11)            
  คุณส้ม     orange_ball(1)   คุณแพรว PraewDay คุณอัม (2)      Sweet November คุณนุ่น      NoonEd            
  คุณปุ้ย    PuiFarr   คุณเมย์ (1)      MJ11   คุณแพร         parely                 
      คุณหวาน(1) sweet_r24    คุณป่าน (2)   parn_guru               
      คุณออย              Aoy Story  lemon_2011       (2)              
      คุณ missbliss คุณเมย์ (2)      MJ11              
        คุณหวาน sweet_r24  (2)              
        คุณอร             orn_tg                     
        คุณดา          Eiffel_L                 
        คุณบี             bee_14              
        คุณออย         Oyllala              
        คุณโม          momipui              
        คุณทิพย์         tipcy              

2 8 3 11 18 7 5 1 1 1 1 5
Update : 07-03-11
พอดีคุณกิ๊บส่งหลังไมค์เอาตัวไฟล์ทำเนียบของพวกเรามาให้เน่ไว้อัพเดทเพิ่มเติม คุณกิ๊บเข้ามาบอกว่าช่วงนี้ยุ่งมากๆ อยู่เมืองนอกด้วย
เน่เลยอัพเดทเพิ่มเติมแล้วนะคะ ใครที่ยังไม่มีชื่ออยู่ในทำเนียบของเรา รบกวนแจ้งเน่ได้เลย ส่วนใครที่เรายังไม่ทราบชื่อเสียงเลียงนามกัน ทิ้งชื่อไว้ก็ดีโนะ จะได้เรียกกันถูกค่ะ ^____^

สวัสดีสาวๆรุ่นเราทุกคน และเจ้าสาวรุ่นพี่ทุกคนด้วยค่า  ขอแว๊บไปประชุมก่อนแระ นี่อู้มามาก55  nice day ค่า
ปล. เห็นพี่เจี๊ยบเอาทำกระทู้รวมลิงค์ รีวิวงานงานแต่งงานของเจ้าสาวรุ่นพี่ อยู่ที่หน้าทั่วไป เลยเอาลิงค์มาฝากอีกทีค่ะ เป็นประโยชน์มากเลยทีเดียว

สำหรับเพื่อนๆที่เข้ามาใหม่ หน้าที่3 จะมีลิงค์ให้Dowload พวกChecklistต่างๆ เผื่อจะไว้ใช้ค่ะ เป็นประโยชน์มากเลย, มีรูปแบบ Backdrop มาฝากเล็กน้อย แล้วคุณปิ๊กมีเอาข้อมูลทะเบียนสมรสคล่าวๆมาแปะไว้ให้ดูด้วย
หน้าที่4 มีวิธีการโพสท์รูป , แบบชุดแต่งงาน, แบบทรงผม และ ริวิวย่อยๆของเจ้าสาวรุ่นพี่ พ.ย53 หลายท่าน
หน้าที่ 5 คุณคิตตี้เจ้าสาวรุ่นพี่ พย.53 มีเอาลิงค์รีวิวงานแต่งของทำเนียบเจ้าสาวรุ่นพี่53 หลายๆท่านมาฝาก, คุณน้ำกับรูปแบบงานตัวอย่าง, คุณปิ๊กมีวิธีจัดงานแต่งงานแบบประหยัดมาฝาก และเรปสุดท้ายของหน้ามีลิงค์สำหรับให้เข้าไปโหลดโปรแกรมทำPresentation พร้อมสอนวิธีทำด้วยตนเองค่ะ
หน้าที่ 6 คุณเมย์(ฮา) มีเอารูปถ่ายซ้อมพรีมาฝาก น่ารักมาก, มีรีวิวงานแต่งงานของพี่สาวเน่ด้วย
หน้าที่ 7 คุณน้ำมีความคืบหน้าของการเตรียมงาน+รูปจากการไปทดลองแต่งหน้ามาให้ดูด้วย, คุณก้อยเอาลิงค์ดาวโหลด Logoสวยๆมาแปะให้ด้วยค่ะ
ลองดูกันนะคะ เผื่อเพื่อนๆจะเอาไว้ใช้ประโยชน์กันได้ค่ะ

ปล2. คุณเมย์แอบเห็นลูกๆเราด้วยวุ้ย อิอิ ตัวที่ขึ้นปกชื่อชิชาค่ะ เป็นตัวผู้ ส่วนชีล่าเป็นเมียน้อย เชอร์เบ็ตเป็นเมียหลวง โชกุนเป็นลูกเชอร์เบ็ตกับชิชา ชูครีมเป็นคุณลุงประจำบ้านที่ทุกคนร๊ากกกก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote MaMhee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2011 at 21:08 Share
ชื่อแนทค่ะ Tongue
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2011 at 00:39 Share
Avatar   คุณเน่ขอบคุณมากๆค่ะ มีบอกเลขหน้าให้เรียบร้อยเลย ทำให้คลิกตามไปดูได้ง่ายมากๆๆ  Clap

ปล.น้องเหมียวน่ารักจังค่ะTongue
Back to Top
glitter1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote glitter1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2011 at 01:23 Share

MaMhee Avatarสวัสดีค่ะคุณแนท เราจัดโรงแรมเดียวกันวันเดียวกันเลยเหรอเนี่ย ต้องได้เดินสวนกันแน่ๆเลยนะคะ งานตอนเช้าหมูคิดว่าจะจัดคนละวันค่ะ ไม่อยากเหนื่อยมากๆในวันเดียวน่ะค่ะ เป็นคนต้องนอนเยอะๆ555 ไม่งั้นหน้าจะยิ้มไม่ออกเลยค่ะ ไม่อยากยืนหน้าง่วงหน้างาน

และขอบอกว่ายังไม่ได้เตรียมงานอะไรเพิ่มเลยค่ะ แม้กระทั่งbudgetเหอะๆ

Avatarคุณเน่ น่ารักจังขยันด้วย รวบรวมทุกสิ่งอย่างไว้ให้ทุกคนได้ดูกันง่ายๆ

Avatar คุณโอ๋คะ งานเช้าเนี่ยตอนนี้อย่าว่าแต่สถานที่เลย วันตอนเช้าก็อาจจะเปลี่ยนด้วยล่ะค่ะ แต่ถ้าอยากได้คงเป็นโรงแรมแหละค่ะ แขกจะได้ไม่ร้อนกัน ส่วนช่างแต่งหน้า หมูโทรไปหาช่างคนนึงที่อยากให้แต่งวันที่19/11/11ค่ะ เค้าว่างตอนเที่ยงถึงบ่ายสามครึ่ง ก็เลยไม่รู้ว่าถ้าจัดงานเย็นมันจะแต่งหน้าเร็วไปมั้ย กลัวหน้ามันก่อนน่ะค่ะ เลยยังไม่จองค่ะ

Edited by glitter1 - 08 Mar 2011 at 01:29
Back to Top

Post Options Post Options   Quote MaMhee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2011 at 11:43 Share
glitter1   สวัสดีค่ะคุณหมู แนทจัดวันเดียวกันเพราะว่าคำนวนวันลาแล้วปีนี้ใช้เต็มพิกัด ที่เหลืออยู่ก็เห็นจะมีแค่ลาสมรสเนี่ยล่ะค่ะBig smile  เลยจัดๆวันเดียวไปเลย ไม่ต้องลางานเยอะ ยังไงเราคงได้พบกันสวนกันนะคะ ค่อยๆดู ค่อยๆเตรียมงานค่ะ มีน้องที่แนทรู้จักเตรียมงานล่วงหน้า3เดือน ออกมาก็smoothดีค่ะ เพียงแต่อันไหนไม่สำคัญมาก ก็ตัดๆออกไปค่ะ แนทเองก็คงทำเช่นนั้นเหมือนกันค่ะ Wink
Back to Top
noina0503 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noina0503 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2011 at 15:16 Share

หวัดดีสาวๆ ทุกๆคนค่ะ ไม่ได้เข้ามานานมากๆ ๆๆ จะมาอัฟเดท ได้วันแต่งใหม่แล้วค่ะ วันเสาร์ ที่ 12 พ.ย.54 อิอิ ดีนะที่ยังได้เดือนพฤศจิกายนอยู่นะ

Avatar ทักทายค่ะ คุณเมย์ หายไปนานเปลี่ยนภาพใหม่แล้ว สวยมากเลยค่ะ งาน motor show อยู่บูชไหนอะ เพื่อจะไปแอบมองซะหน่อย อิอิ
Avatar คุณเน่ เห็นงานพี่สาวแล้วจัดได้น่ารัก ดูอบอุ่นมากๆเลยค่ะ แถมยังขยันมาอัฟเดทวันแต่งของทุกๆคนและก็บอกหน้าไหนมีข้อมูลอะไรบ้างอีก  เยี่ยมมากๆเลยค่ะ ขอชมเฉยClap 
ป.ล. แมวคุณแน่น่ารักมากๆ เลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noina0503 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2011 at 15:18 Share

หวัดดีสาวๆ ทุกๆคนค่ะ ไม่ได้เข้ามานานมากๆ ๆๆ จะมาอัฟเดท ได้วันแต่งใหม่แล้วค่ะ วันเสาร์ ที่ 12 พ.ย.54 อิอิ ดีนะที่ยังได้เดือนพฤศจิกายนอยู่นะ

Avatar ทักทายค่ะ คุณเมย์ หายไปนานเปลี่ยนภาพใหม่แล้ว สวยมากเลยค่ะ งาน motor show อยู่บูชไหนอะ เพื่อจะไปแอบมองซะหน่อย อิอิ
Avatar คุณเน่ เห็นงานพี่สาวแล้วจัดได้น่ารัก ดูอบอุ่นมากๆเลยค่ะ แถมยังขยันมาอัฟเดทวันแต่งของทุกๆคนและก็บอกหน้าไหนมีข้อมูลอะไรบ้างอีก  เยี่ยมมากๆเลยค่ะ ขอชมเฉยClap 
ป.ล. แมวคุณแน่น่ารักมากๆ เลยค่ะ
Back to Top
am_am08 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote am_am08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2011 at 16:06 Share
Avatar งานเริ่มเมื่อไหร่คะ จะตามไปแอบถ่ายรูป อิอิ สวยซะขนาดนี้อ่ะ

Avatar  เย้ๆ ยังคงเป็นเจ้าสาว พ.ย. อยู่ วันยอดฮิตซะด้วยสิคะ จองสถานที่ไว้เรียบร้อยยังอ่ะค่ะ

Avatar สุดยอดเลยคุณเน่ พร้อมทุกอย่างจิงๆ เห็นรายชื่อสมาชิกแล้ว สงสัยเดือนนี้จะฮิตสำหรับจัดงานแต่งจิงๆนะคะ

สวัสดีสาวๆทุกคนด้วยนะคะ ช่วงนี้ยังไม่มีอะไรมา update ให้ฟังเลยค่ะ งานเยอะด้วย ยังตัดสินใจเลือกอะไรไม่ได้ด้วย ก็ได้แต่หาข้อมูลต่อไป

อ้อ เมื่อเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมาไปงานแต่งพี่ที่ทำงานมาค่ะ เชื่อแล้วว่าประเพณีแต่ละที่ไม่เหมือนกันเอาซะเลย จนบางอย่างเรามองว่ามันไม่น่าจะเป็นแบบนี้นะ แต่ก็เพราะประเพณีของเค้าอ่ะค่ะ มีทำขวัญกันด้วย นั่งกันเจ้าสาวเมื่อยเลย อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote MaMhee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2011 at 08:08 Share
Avatar   สวัสดีค่ะ อันนี้แนทเห็นด้วยมากๆเลยค่ะว่าแต่ละบ้านมีประเพณี ความคิด ความเชื่อที่ต่างกัน อย่างของบางบ้านไม่ได้ตึดถืออะไรมากนัก ก็อาจจะเอาแค่สะดวก มีให้ครบพิธีการหลัก ส่วนตัวเสริมก็บาย  ซึ่งแนทเองก็คงเป็นเช่นนั้นค่ะ ขี้เกียจนั่งนานๆ ฮิๆ   

Back to Top
lllltinallll View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lllltinallll Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2011 at 10:17 Share
Originally posted by lllltinallll

สวัสดีค่ะมาแนะนำตัวค่ะ เป็นว่าที่เจ้าสาว พย 54 ค่ะSmile

มาอัพเดตว่าไปถึงไหนแล้วค่ะ ยังไม่ไปไหนเล้ยยย

เจ้าสาว : ติน่า 27 ย่าง 28 ค่ะ
เจ้าบ่าว : พี่ต่อ 28 ย่าง 29 ค่ะ
แต่งวันที่ :  24 -11 -11 งานเช้า และงานเย็น 27 - 11 - 11
สถานที่งานเช้า : -
ช่างแต่งหน้า,ทำผม :
ชุดเจ้าสาว
 : Mu Tiara
ชุดเจ้าบ่าว : Mu Tiara
ตกแต่งสถานที่  : -
เซ็ทพานขันหมากต่างๆ :
-
ของชำร่วยงานเช้า : -
ช่างภาพวันงาน  : คุณโจ Jofolio คุณแฟนหามาค่ะ
VDO : เหมือนข้างบนค่ะ
ของรับไหว้: -

สถานที่งานเย็น : Conrad Grand Ballroom ค่ะ
ช่างแต่งหน้า,ทำผม : พี่ฟลุ๊คค่ะ
ชุดเจ้าบ่าว : Mu Tiara
ชุดเจ้าสาว : Mu Tiara
รองเท้าเจ้าบ่าว, เจ้าสาว : -
ตีมงาน  : ขนนก ดอกไม้ ผีเสื้อค่ะ
ตกแต่งสถานที่  : โรงแรมค่ะ
เค้กแต่งงาน : โรงแรมค่ะ
Back dropบนเวที : ออกแบบเองค่ะ
เครื่องดืมแอลกอฮอร์ : ไม่มีค่ะ

พิธีกร+สคริป : สคริปเซลส์เตรียมให้แล้วเหลือพิธีกรชายหญิง
แม่งาน + คนดูแลรับผิดชอบส่วนต่างๆ : เพื่อนสนิทกับเซลส์ค่ะ
แผนผังโต๊ะ : เซลส์เตรียมให้แล้วค่ะ
เพลงที่จะได้เปิดตอนจังหวะต่างๆ เ่ช่นเข้างาน, ตัดเค้ก, ป้อนเค้ก แจกเค้ก :
Presentation : ยังไม่ได้เตรียมค่ะ
ของชำร่วย : ว่าจะเอาจากมูลนิธิเด็กค่ะ
การ์ด  :  ยังเลยค่ะ
แหวนหมั้น  : ยังเลยค่ะ
แหวนแต่งงาน : ยังเลยค่ะ
แหวนเจ้าบ่าว: ยังไม่มีค่ะ
ถ่ายรูป Pre-wedding : ให้เพื่อนสนิทแฟนถ่ายให้ค่ะ แล้วก็ Mu Tiara ค่ะ

Back to Top
Bakemania View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bakemania Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2011 at 10:24 Share
สวัสดีค่ะสาวๆ ไม่ได้เข้ามาตั้งหลายวัน เนื่องจากศุกร์-อาทิตย์ที่ผ่านมาตระเวนดูห้อง ตอนนี้ปัญหาทุกอย่างได้คลี่คลายหมดแล้วค่ะ (เย้ๆ กระโดดตบมือ)  ตกลงได้แต่งกันแน่นอน ไม่เลื่อนไปไหนแล้ว

ตอนแรกกะจะจัดที่รามา แต่ก็holdไว้ก่อน ดูไว้หลายที่เพราะอยากได้ราคาไม่แพงด้วย โทรไปถามหลายทีก็เต็ม ตอนนั้นก็คิดจะทำงานเช้าวันที่ 5 ช่วงเย็นว่าจะเลี้ยงวันที่ 6แทน เพราะวันที่5ส่วนมากจะเต็มกันไปหมดแล้ว แต่วันที่6ยังมีที่ว่างๆอยู่ แต่เหมือนฟ้าจะเป็นใจค่ะ แฟนโทรไปถามอมารีดอนเมืองมาอีกรอบ เค้าบอกว่าเราwaitingคิวแรก คนที่จองยังไม่วางเงินมัดจำเลย แฟนก็บอกว่าถ้าผมจะวางเงินเลย ให้ผมได้ไหม เหอะๆ เซลล์เลยแนะนำให้เข้าไปคุย

วันศุกร์ที่เข้าไปคุยมีปัญหานิดหน่อย เนื่องจากเซลล์ติดลูกค้า แล้วเราก็แจ้งเซลล์อีกคนให้โทรกลับด้วยถ้าเสร็จแล้ว เพราะโอ๋จะไปกินข้าวกัน แต่ผ่านไปก็ไม่โทรมาตาม แฟนบอกไม่เอาแล้วที่นี้ แต่โอ๋ก็ลองโทรมาถามดีกว่า เพราะก็อยากได้ที่นี้ พอได้คุยก็รู้ว่าเซลล์ที่เราแจ้งไว้เค้าไม่ได้บอกให้โทรกลับด้วย วันนั้นเป็นวันที่โอ๋กะแฟนเม้งกันทั้งวันเลย หลายเรื่องมากๆ พอเข้าไปดูเซลล์ก็พาไปดูห้อง ให้ดูpk ก็ถือว่าโอทีเดียวค่ะ ใกล้บ้าน แล้วอาหารก็อร่อย(เค้าว่ากันมานิ) แล้วอีกอย่างที่ถูกใจคือค่านำเข้าดอกไม้ถูก แต่ได้คุยกะเซลล์เค้าก็บอกว่ารรรับทำด้วย ซึ่งโอ๋อยากได้backdropเป็นใบโปร่งฟ้า เค้าบอกว่าบวกเพิ่มอีก7000 โอ้ว ถูกใจตรงนี้แหละคะ เซลล์แจ้งว่าเสาร์อาทิตย์จะมีงานแฟร์ จองในงานจะได้ลด10% ก็เลยขอไปคิดก่อน

กว่าจะได้คุยกะคุณแม่ก็วันอาทิตย์ตอนบ่ายแล้ว พอดีต้องคุยเรื่องสินสอดด้วย เนื่องจากพ่อแฟนเค้าให้เงินมา1ก้อน คือค่าโต๊ะกะค่าสินสอดอยู่ในนั้น ก็เลยต้องจัดสรรให้ดีๆ คุณแม่เคยไปงานที่อมารีมาเมื่อเดือนที่แล้ว ท่านก็บอกว่าโอเค ก็เลยบึ่งรถไปรร เพราะงานเลิก4โมง ออกจากบ้านก็จะสามโมงแล้ว ไปถึงทันเวลาพอดี ได้คุยรายละเอียดแล้วรู้สึกเลือกไม่ผิดที่ยังไม่ได้จองที่ไหนแล้วมาจองในงานแฟร์ เนื่องจากมีของแถมให้ด้วย อิอิ โต๊ะจีนก็ลดราคาลงไป10% มีแถมLCD projector,bubble,follow light ซึ่งตรงนี้ถ้าไปจัดที่รรอื่น ก็เสียไปอีก5-6พันแน่ๆ แถมลดราคาดอกไม้ให้ถ้าจะเอารอบเค้ก ถ้าจะเอาผ้าโยงจากฝ้าก็จะให้ฟรีๆ อย่างในpkมีรถรับส่งเจ้าบ่าวเจ้าสาวจากบ้าน-รร แต่โอ๋ก็ขอเปลี่ยนอย่างอื่น ตอนแรกจะไม่ให้แต่คุณติ้กก็เปลี่ยนเป็นรถตู้รับส่งแขกจากลานจอดรถให้แทน ได้ห้องหักฟรีอีก1ห้อง แล้วยังได้บัตรรับประทานอาหารที่amari atriumอีก คุ้มสุดๆ ส่วนพวกพร๊อพต่างๆคุณติ้กมีบอกให้ยืมด้วย แต่บางอันก็ต้องเช่าเอา ดีใจจังที่จะได้จัดงานที่นี้

อาทิตย์นี้ได้ใช้ชีวิตอย่างมีความสุขสะทีค่ะ หลังจากเครียดร้องไห้มาเกือบเดือน โทรมมากๆเลย ต้องนี้ต้องหันมาดูแลหน้าตา ไดเอ็ต เพราะกะจะไปถ่ายพรีเวดดิ้งเดือนพ.ค.ค่ะ

ชุดแต่งงานเช้า-เย็น (เจ้าสาว-เจ้าบ่าว) ของชำร่วย การ์ด พรีเวดดิ้ง ช่างภาพวันงาน ช่างวิดีโอ ช่างแต่งหน้า : Mu Tiara

เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้จะเข้าไปคุยรายละเอียด เนื่องจากต้องรอให้ได้สถานที่ก่อน แต่ตอนนี้โอ๋ว่าจะขอต่อรองกะที่ทางร้าน เนื่องจากช่างแต่งหน้าเนี้ยได้ 2รอบ แต่เราต้องเข้าไปแต่งที่ร้านซึ่งอยู่ทองหล่อ ตอนเช้าคงไม่ทันแน่ๆ แฟนเลยบอกว่าให้ลองขอว่า ตอนเช้าเราหาช่างเอง ส่วนเย็นเนี้ยขอให้เค้ามาแต่งนอกสถานที่ให้หน่อย หวังว่าเค้าคงจะเห็นใจ

Presentation ให้พี่ที่ถ่ายรูปด้วยกันทำให้ค่ะ จะได้ประหยัดไป

วงดนตรี แฟนหามาค่ะพอดีรู้จักกะนักดนตรี ว่าจะเอาที่มีแซก แล้วเค้าจะลดราคาให้ด้วย

ส่วนงานเช้านี้ยังไม่ได้คุยรายละเอียดค่ะ จะจัดที่บ้าน พ่อกะแม่โอ๋เค้าจะเอาโต๊ะจีนมาลงด้วยสัก10โต๊ะเลี้ยงแขก ต่อไปคงจะเริ่มหาร้านให้เช่าอุปกรณ์ค่ะ

แหวน ว่าก่อนงานสักสองเดือนค่อยซื้อค่ะ เพื่อนๆซื้อกี่วงคะ เห็นบางคนซื้อแหวนหมั้นกะแต่ง

ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้กำลังใจนะคะ วทจสเดือนนี้น่ารักทุกคนเลย

Avatar แมวคุณเน่น่ารักจัง โอ๋กะแฟนเลี้ยงหมาค่ะ แอบคิดจะจัดงานthemeหมาๆ 555

glitter1
คุณหมูลองดูหลายๆเจ้านะคะ น่าจะมีว่างบ้าง

Avatar ไม่เห็นคุณแพรวออนเลยค่ะ เมื่อวานก่อนโอ๋ไปกินอาหารจีนที่รามามาค่ะ ไปชิมมา อิอิ แต่สุดท้ายก็ไม่ได้จัดที่นี้ค่ะ ที่จริงแม่เพื่อนแฟนเค้ารู้จักกะgm จะให้ไปขอส่วนลด แต่ก็ไม่กล้าค่ะ

Avatar อยากเห็นชุดจังค่ะ ตกลงโอ๋ไม่ได้ตัดแล้วละ เช่าแทนค่ะ

Love me Love My dog
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote am_am08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2011 at 16:19 Share

สวัสดีค่ะสาวๆ  วันนี้ทำงานเหนื่อยกันรึป่าวคะ

Avatar  ยินดีกะคุณโอ๋ด้วยนะคะ ที่ได้สถานที่จัดเลี้ยงแล้ว ต่อไปก็เตรียมงานอย่างมีความสุขนะคะ จากรายการที่คุณโอ๋ว่ามานี่ก็หลายอย่างแล้วนะเนี่ย ของแอมยังไม่คืบหน้าเท่าไหร่เลยค่ะ 555+

Avatar  คุณติน่าก็คืบหน้าไปเยอะเลยนะคะ

Avatar ของแอมยังไม่รู้รายละเอียดเท่าไหร่เลยค่ะคุณแนท ว่าจะต้องทำอะไรบ้าง จะลอกงานของพี่ชายก็ไม่เหมือนเพราะพี่สะใภ้เค้าจีน มียกน้ำชาด้วย แต่แอมไม่ใช่อ่ะค่ะ เหอะๆ เลยต้องเก็บข้อมูลกันต่อไป

ตอนนี้กำลังจะคุยกับพี่ที่เค้าทำงานเกี่ยวกับพวกอาร์ตๆค่ะ ว่าอยากจัดให้งานออกมาเป็นแบบไหน ไม่รู้ว่าเค้าจะทำให้ได้รึป่าว ได้เรื่องยังไงจะมา update นะคะ ปล. ยังโทรหาพี่เค้าไม่ติดเลยอ่ะค่ะ งานเค้าเยอะไม่ว่างรับสายเลย เฮ้อออออ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2011 at 19:10 Share
Avatar   ตกลงคุณโอ๋ได้ที่อมารีหรอคะ  ดีใจด้วยจริงๆค่ะ ต้องขอโทษด้วยที่ออนมั่งไม่ออนมั่ง เลยคลาดกันตลอดเลยเนอะ  บางทีออนจากไอโฟนแล้วมันตัดอ่ะค่ะ เลยไม่ได้sign in เข้าไปใหม่
เรื่องแหวน แพรวมีสามวงอ่ะค่ะ  เป็นแหวนหมั้น(ที่ใส่ให้กันคนละวง) แล้วก็อีกวงเป็นของแพรวที่ทำขึ้นมาให้เหมือนกับแหวนของแฟน เพื่อเอาไว้ใส่ได้ทุกๆวัน จะได้ดูไม่เว่อร์ไปอ่ะค่ะ

Avatar  อ๊ะ ..คุณแอม แอบเปลี่ยนรูป Big smile

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2011 at 19:18 Share

เพื่อนๆมีใครใช้ชุดของ absolute studio  ของพี่จอม ...  หรือชุดของแฟนโนนี่  ไหมค่ะ

คือกำลังลังเลอยู่ของสองร้านนี้

มีแพลนว่าจะไปถ่ายพรีเวดดิ้งที่absolute studio  แต่อีกใจดูจากในเวปนี้แล้ว แฟนโนนี่ก็ฟีดแบคดี และชุดก็สวย

เลยอยู่ระหว่างการตัดสินใจน่ะค่ะTongue

Back to Top
missbliss View Drop Down

Post Options Post Options   Quote missbliss Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2011 at 22:12 Share
คุณเน่น่ารักมากมาย (กด Like ให้ 10 ครั้งเลยค่ะ)  ช่างทำข้อมูลได้โดนใจจริงๆ ค่ะ  เพราะตอนนี้เป็นกังวลมากๆ บอกวันแต่งใครไปมีแต่คนบอกว่า
วันนี้คนแต่งเยอะมากๆๆๆๆๆๆนะ  เราก็เลยกังวลและอดคิดไม่ได้ว่าเอ...แขกบางส่วนอาจจะมีไปร่วมงานอื่น แล้วไม่มางานเรา...แล้วคนจะโหรงเหรงมั้ย  หรือจะคิดมากไป  Ermm Confused 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bakemania Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2011 at 09:11 Share
Avatar คุณแอมค่ะ ดูเหมือนคืบหน้าก็เพราะว่าซื้อเป็นแพคเกจเบ็ดเสร็จ มันก็เลยดูเหมือนเตรียมไว้แล้ว แล้วนี้ไปถ่ายพรีเวดดิ้งยังคะ

Avatar ชุดเจ้าสาวร้านเดียวกันเลยค่ะ Smile

Avatar ไม่เป็นไรคะ บางทีเห็นคุณแพรวออน แต่เป็นawayเลยไม่กล้าทักค่ะ เรื่องแหวนนี้ยังไม่รู้จะเอาไงดี เพราะเข้าใจว่าจะซื้อคนละวง แต่เป็นเพชร ซึ่งถ้าใส่มาในชีวิตประจำวันมันจะเสี่ยงกะโจรอะป่าว (ถึงจะไม่แพงแต่ก็กลัว คิคิ) ตอนนี้โอ๋ก็ใส่แหวนเพชรที่แม่ให้ทุกวัน แต่ชอบลืมใส่บ่อยๆ ก็เลยคิดว่าถ้าได้แหวนแต่งงานมาจะลืมใส่ด้วยอะป่าว เดี๋ยวโอ๋ลองดูแหวนเรียบๆด้วยดีกว่า ส่วนชุดโอ๋เห็นในเวบร้านแฟนโนนี่ก็สวยๆเยอะค่ะ เคยคิดจะไปดูเหมือนกัน แต่ตอนนี้หมดสิทธิ์ อิอิ

Avatar  ไม่ต้องคิดมากหรอกค่ะ สู้ๆ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Panshita1911 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2011 at 17:28 Share
KoiZilla สวัสดีค่ะ คุณก้อย เตรียมงานไปถึงไหนแล้วคะ สถานการณ์คลี่คลายบ้างแล้วรึยังเอ่ย เห็นคุณก้อยเครียดๆอยู่พักนึง
ร้านอาหารให้ความรัก เมย์ชอบตรงที่อาหารอร่อยและราคาไม่แพงน่ะค่ะ โดยเฉพาะปลาทับทิม ฉึกๆ 120 บาท แม่เจ้าา ถูกมากก คุณก้อยเคยไปทานมาแล้วแน่ๆเลย ชิมิๆ ^^
Avatar  ขอบคุณสำหรับ list หน้าในกระทู้เจ้าสาว พย. ค่ะ ขยันน่ารักแบบนี้ มิน่า ทำไมพี่แบงค์ถึงได้ตกหลุมรัก อิอิ เมย์ว่า เดี๋ยวจะเอารูปลูกๆที่บ้าน ขึ้นในส่วนแกลอรี่รูป ในวันงานด้วยอ่ะค่ะ แค่คิดก็น่ารัากก ตอนนี้ที่บ้านมีสี่ตัว แต่รูปอยู่เครื่องคุณแฟน เลยเอา สองตัวที่เป็นแฟนกันมาโชว์ก่อน น่ะค่ะ

ตัวนี้ชื่อซาบะ เป็นลูกครึ่ง american + british shorthair เป็นแมวเรียกแขก 55555 คอยต้อนรับนักเรียนที่มาเรียนเปียโนกะคุณแฟน

ตัวนี้ชื่อโซเฟีย แฟนซาบะ ขนาดเป็นผู้หญิง ยังสวยไม่สู้น้องชิชา เลยอ่า

Avatar คุณหน่า อย่ามานะ เค้าเขินน 555 เมย์เครียดมากเลยอ่ะ พริตตี้บู้ทเมย์นี่แต่ล่ะคนแจ่มๆทั้งนั้น ขาวโอโม่ สูง 170 นมคัพซี กรี๊ดดด สงสัยต้องเอาปูนมาโบกลบริ้วรอยก่อนแต่งหน้า แว้กกก อยู่บู้ท BOSCH อ่ะค่ะ เป็นเอ็มซี ทำสองภาษา ได้งานเพราะภาษาอ่า ปีนี้ไม่รู้คุณฝรั่งไปทำอีท่าไหน ได้อยู่โซนเดียวกะพวก audio ซะงั้น โอยๆๆ บู้ทตัวเองพริตตี้ก็สวย บู้ทข้างๆ พริตตี้ก็เอ็กซ์แตกอีก เมย์เอาหมากไปเคี้ยวเล่นดีกว่า ทำตัวไม่ถูก 555

Avatar งานเปิดให้คนนอกเข้าได้ 25 มีนา - 5 เมษาอ่ะค่ะ คุณแอม ถ้ามาแล้วมองหาป้าแก่ๆอ่ะค่ะ นั่นแหล่ะ เมย์ 5555

Avatar แป๊บบนึงนะคะ คุณแฟนกำลัง resize รูปให้อยู่อ่ะค่ะ เดี๋ยวลงให้ดูนะคะ เบ็ดเสร็จ ทั้งชุดไทย ชุดเจ้าสาว เมย์ตัดไป 8,500 บาท ค่ะ แต่ขอบอกว่า ชุดกลบหน้ามาก แบบถ้าไม่แต่งหน้าลงแป้งนี่ หน้าดับไปเลย

ไปๆมาๆ เมย์เริ่มขี้เกียจไปถ่ายพรีเวดดิ้งนอกสถานที่แล้วอ่ะค่ะ กร๊ากกกก ฝนตกทุกวันเลยหง่ะ (เยอะนะคะ อีนี่เยอะนะคะ 5555) เมย์ว่าจะใส่ชุดเจ้าสาว ถ้ายกะแมวที่สตูดิโอเพื่อน พอแระ ^^ เพราะไปสวนนงนุชคราวที่แล้วเมย์แต่งหน้าไปเผื่อด้วย เลยได้รูปที่พอจะใช้งานได้จริงมา 4-5 รูป โอแระ ปิดการขาย 555

สวัสดีสาวๆ สมาชิกใหม่ๆ ทุกท่านเลยนะคะ ยินดีต้อนรับเข้าสู่ห้อง พฤศจิกาค่ะ สาวๆที่นี่สวยๆ ใจดีๆ ทั้งน้านนน

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Panshita1911 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2011 at 17:41 Share

ป๊าดดด รูปมาแล้ว อ่ะ เดี๋ยวเมย์ให้ดูรูป reference ที่เอาไปให้ป้าแกตัดก่อน พอได้ลองชุดตัวเองแล้ว ถึงได้รู้ว่า นางแบบในรูปผอมมากกกกกกกกก

อ่ะ มาถึงของตัวเองแระ ในแบบเหมือนเค้าจะใช้ผ้าซาตินน่ะค่ะ จะพริ้วๆกว่า ร้านที่เมย์ไปตัด ป้าแกใช้ไหมอิตาลี เลยดูไม่ค่อยพริ้ว แต่เมย์โอเคนะ ถ้ามันออกมาโดยรวมแล้วโอเค นอนไม่พอ หน้าบวม มาก กรี๊ดด

ซูม นิดนุง ดูลายปัก

ชุดไทยค่ะ จริงๆ มีสไบด้วย เมย์ให้ป้าแกทำแบบ ถอดได้ รูปนี้ยังไม่ได้ใส่สไบ
แต่คิดว่าถ้าได้ใส่ส้นสูงคงจะดีขึ้นกว่านี้อ่ะค่ะ โหลดเหลือเกิน 555

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Panshita1911 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2011 at 17:43 Share
รูปชุดไทย เหมือนเอวยังดูหลวมๆอยู่เลยเนอะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bakemania Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2011 at 17:44 Share
Avatarชุดใส่แล้วเหมือนเจ้าหญิงเลยค่ะ Little mermaid Smile

ปล.หน้าไม่เห็นจะบวมเลย โอ๋บานมากกกกก อ้วนมากกกกก ไม่รู้จะลดทันไหม เป็นเจ้าสาวอวบระยะสุดท้าย
Back to Top
bee_14 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bee_14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2011 at 17:57 Share
   คุณเมย์  ----   สวยมากเลยมากค่า
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Panshita1911 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2011 at 18:50 Share
Avatar คุณโอ๋ แหมม เปรียบซะเมย์ดูดีเชียว ปกติเพื่อนๆจะเรียกเมย์ว่าเมรีอ่ะ 555

แหมม เมย์เห็นแต่ล่ะคนบอกตัวเองอ้วนอย่างนั้น อ้วนอย่างนี้ เมย์ไม่เห็นมีใครอ้วนเกินไปซักคนเลย หนายๆ ลอง เอารูปมาดูซิ อิอิ ^^

bee_14 ขอบคุณค่า ^^

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2011 at 00:23 Share
Avatar คุณเมย์..สวยทั้งคน ทั้งชุดเลยนะคะ Wink
Back to Top
Mam-Dy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mam-Dy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2011 at 11:07 Share
Avatar  สวยทั้งไม้แขวนและชุดเลยค่ะLOL  แต่ชุดไทยดูหลวมไปจริงๆ เอาเข้าอีกก็ดีค่ะ
Back to Top
daxa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote daxa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2011 at 10:00 Share
สวัสดีค่ะ เป็นน้องใหม่นะค่ะ ได้ฤกษ์ 19 พย. แต่ยังไม่ได้ทำไรเลยค่ะ เหอๆๆๆ เข้ามาอ่านแล้วเครียดเลย เหมือนเราทำไรช้าจัง แหะๆEmbarrassed
ต้องรีบซะแว้ววววว ไม่รุ้จะเริ่มอันไหนก่อนดี แงๆCry
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote am_am08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2011 at 15:21 Share
สวัสดีค่ะสาวๆ วันหยุด ฝนตกๆแบบนี้ ออกไปเที่ยวไหนกันรึเปล่าคะ

Avatar  แฮะๆ แอบเปลี่ยนรูปนิสนึง แต่ไม่ค่อยชัดเลยอ่ะค่ะ ไว้หามาใหม่เนอะ ชุดของแฟโนนี่สวยๆเยอะเลยนะคะ ใกล้บ้านแอมด้วย แต่ว่าไม่ได้ใช้ที่นี่อ่ะค่ะ เพราะไซด์แอมคงต้องตัดอย่างเดียว และคิดว่าราคาตัดใหม่คงหลายอยู่ หุหุ เลยเลือกที่อื่นค่ะ

Avatar  ยังไม่ได้ถ่ายเลยค่ะ กะว่าจะตัดชุดให้เสร็จก่อนแล้วเอาไปถ่ายด้วยค่ะ เพราะไหนๆก็ตัดแล้ว จะได้มีรูปงามๆกะชุดใหม่ อิอิ

Avatar อิจฉาจิงเลยคนเนี่ยอ่ะ ทำไรก็สวยตลอด ชุดก็สวย หน้าก็สวย ถ้าได้ไปงานจะแอบไปดูตัวนะคะ  แต่ชุดไทยแอมว่าหลวมไปนิดนะคะ หุ่นดีๆแบบเนี่ยเอาให้แนบๆหน่อยเลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noina0503 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2011 at 15:30 Share

หวัดดีสาวๆ ทุกคนค่ะ

Avatar คุณเมย์อย่าเครียดเลยนะ น่ารักอยู่แล้ว สู้สู้  มั่นเข้าไว้   ส่วนชุดที่เอามาโชว์ สวยค่ะ คนใส่ก็น่ารักกกกม๊ากกก (จริงๆ นะ) ถ้าได้ไปงานมอเตอร์โชว์จะแอบไปหานะค่ะ อิอิ
Avatar คุณแอม เริ่องสถานที่ไม่ต้องจองค่ะ เพราะว่าจัดที่บ้านต่างจังหวัด จัดแบบบ้านๆ นะค่ะSmile
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2011 at 23:42 Share
Avatar  ค่คุณแอม  ... แฟนโนนี่ใกล้บ้านแพรวมากๆๆๆเช่นกันค่ะ แต่แอบสนใจถ่ายพรีเวดดิ้งของ absolute อยู่เห็นว่ามีแพคเกจและชุดวันงานด้วย อาจจะลองเข้าไปที่ absolute ก่อนเพื่อคุยเรื่องแพคเกจถ่ายรูปแล้วจะดูๆชุดไว้เทียบๆกันด้วยอ่ะค่ะ
คุณแอมถ่ายที่ไหนบอกกันด้วยนะคะ

Avatar คุณ daxa สวัสดีค่ะ...ได้จอง รร.หรืออะไรไปมั่งยังเอ่ย
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote am_am08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 11:30 Share
สวัสดีตอนกลางวันนะคะสาวๆ

ช่วงนี้กำลังหาข้อมูลร้านต่างๆที่รับจัดงานเช้าอยู่ค่ะ ก็มีหลายร้านที่น่าสนใจ ทั้งเป็น SP และ ไม่ใช่ SP ของเราค่ะ แต่ก็อย่างว่าค่ะ ของมูลของร้าน SP ก็ต้องมีข้อมูลมากกว่า มีรูปให้ดูเยอะกว่า แอมว่าก็เป็นสิ่งที่ช่วยในการตัดสินใจเลือกเหมือนกันเนอะ แล้วเพื่อนๆจะจัดงานเช้ากันยังไงคะ เลือกร้านไหนกันบ้าง แล้วคิดว่าจะไปชิมอาหารของร้านกันรึเปล่าคะ เรื่องรสชาดอาหารก็เป็นอีกเรื่องที่น่าคิดค่ะ กลัวอาหารไม่อร่อย จะโดนว่าจนลูกบวช 555+

Avatar งานเช้าก็จัดที่บ้านค่ะ แต่ที่แคบซะ ยังไม่รู้จะเริ่มจัดตรงไหนก่อนดี อิอิ
Avatar ร้าน absolute ก็ชุดสวยนะคะ พี่เค้าแต่งหน้าก็สวย เห็นหลายๆคนก็เลือกพี่เค้านิคะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 11:59 Share

Avatar ดีคร่าคุณแอม....เรื่องจัดงานเช้าแพรวจัดที่บ้าน โดยจองพี่แอน Home of Wedding ไปน่ะค่ะ

เป็นพิธีสงฆ์และรดน้ำสังข์
แพรวจองเป็นแพคเกจที่มีอาหารเลี้ยงแขกด้วย สะดวกดีค่ะ ไม่ต้องเตรียมอะไรเลย มีเพื่อนของเพื่อนเคยใช้บริการน่ะค่ะส่วนที่อยากจะเพิ่มเติมจากแพคเกจพวกขนมของจีนๆ คุณแม่จะเตรียมมาเสริมเองค่ะ

หรือเจ้าอื่นๆที่เป็น sp ก็มีของพี่โอ๋ Wedding@home อันนี้ญาติแพรวเคยจัด ก็โอเคค่ะ พี่โอ๋บริการดีมาก
ยังไงก็ลองดูๆนะคะ  .. มีอะไรให้ช่วยบอกได้เน้อ
Back to Top
TarTo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TarTo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 14:01 Share

เพื่อนๆ ตอนนี้ลูกปลาต้องการที่ปรึกษาโดยด่วยเลยคะ คือว่า ลูกปลาจอง pre wedding ไว้กับร้าน My memory studio เมื่อปลายปี 53 วันนี้ sales โทรมาบอกว่าที่ร้านหมดสัญญาเช่าตึก และให้เราไปใช้บริการของร้าน Magic Love ที่ซอยทองหล่อ แทน ซึ่ง Sales แจ้งว่าทุกอย่างเหมือนเดิมที่ตกลงไว้  แต่ลูกปลาไม่สบายใจเลยคะ ทำยังไงดีคะ

Back to Top
Rabbit_love View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Rabbit_love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 23:22 Share

สวัสดีเพื่อน ๆ วทจส. พย. ทุกคนค่ะ

ไม่ได้เข้ามานาน  หวังว่าทุกคนคงสบายดีนะคะ....ตอนนี้ใหญ่ยุ่ง ๆ จะไปถ่ายพรี เดือนหน้าแล้ว  กำลังหาชุดไปถ่ายอยู่ค่ะ......ตอนนี้ชุดไปรเวท คิดว่า จะใส่เสื้อคู่ + กางเกงยีนส์ เป็นแนว sport  และก็ใส่เดรสสั้นค่ะ 
แต่แอบมีเรื่องรบกวน เพื่อน ๆ ที่ถ่าย pre แล้ว...เราไปถ่าย outdoor แล้วทางสตูเขาขอให้เลี้ยงข้าว...เราจะเลี้ยงอะไร  แนวไหนดีอะคะ...แบบต้องพาไปกินร้านอาหารหรู ๆ เลยไหม หรือว่า อาหารตามสั่งธรรมดาอะคะ ???  ใครมีประสบการณ์แชร์ได้นะคะ

คุณ TarTo......
เพื่อนใหญ่เคยไปถ่ายร้าน Magic Love  ก็สวยอยู่เหมือนกันค่ะ  ยังไงลองไปที่ร้านดูดีไหมค่ะ  ลองเอา PK ไปให้เขาดู แล้วก็บอกว่าทางร้าน My memory ให้มาใช้บริการแทน   อย่าเพิ่งเครียดนะคะ  คิดว่าร้านแถวนั้นน่าจะเป็นเครือเดียวกันอะคะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote am_am08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 10:45 Share
Avatar ขอบคุณจ้าแพรว ไว้จะเข้าไปดูข้อมูลนะจ๊ะ

Avatar ยังไม่มีประสบการณ์ถ่ายพรี เลยอ่ะค่ะแต่คิดว่าเลี้ยงร้านอาหารปกติก็ได้มั้งคะ หรือว่าคุณใหญ่จะเลี้ยงร้านหรูเป็นพิเศษก็คงได้อยู่อ่ะค่ะ แต่อาจจะดูว่าไปถ่ายพรีที่ไหน แล้วแถวนั้นมีร้านอะไรบ้างก็ได้นะคะ

คุณลูกปลา ลองไปดู PK และตัวอย่างรูปก่อนอย่างที่คุณใหญ่ว่าดีกว่าค่ะ  น่าจะเป็นเครือเดียวกันอยู่ไม่งั้นเค้าไม่ให้ไปแทนกันได้หรอกค่ะ ย่าเพิ่งกังวลเลยนะคะ
Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bakemania Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 11:19 Share
ดีค่ะสาวๆ สบายดีกันไหมคะ

Avatar งานเช้าเค้าคิดแพงไหมคะ พี่สาวโอ๋เค้าอยากจะจ้างมาเหมือนกัน

คุณ TarTo ลองเข้าไปคุยที่ร้านก่อนไหมคะ ใจเย็นๆ

Avatar แล้วคุณแอมจะไปถ่ายที่ไหนคะ คิดไว้หรือยัง

Avatar ไม่กล้าเอารูปลงค่ะ เดี๋ยวจะคับจอ หุหุ
Back to Top
Eiffel_LL View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Eiffel_LL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 12:31 Share
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ 
chu_apple   :  ลองดูหลายๆที่นะคะ  เราก็ชอบphatstudio ค่ะ แต่ก็จะถ่ายช่วงมิถุนายนค่ะ
หรือลองดู lovediary ก็ได้รูปหมด มีชุดวันงานด้วยค่ะ ราคาไม่สูง
แต่คุณโจก็โอเคนะคะ

Avatar   คุณเมย์ ชุดสวยมากค่ะ  ชุดไทยลองเอาเอวเข้านิดนึงก็ได้ค่ะ 
                    แมวคุณเมย์น่ารักมากกกกกกกก

TarTo :คุณลูกปลาลองข้าไคยกะที่ร้านเลยค่ะ จะได้ดูชุด  และรายละเอียดต่างๆด้วยค่ะ

daxa : หาสถานที่  หาช่างแจ่งหน้า   ช่างภาพก่อนเลยค่ะ

Avatar  : เสื้อโปโลสีสดๆ  ก็สวยนะคะ  เสื้อเชิ้ตขาวก็โอค่ะ 
                        เรื่องเลี้ยงข้าว  ถ้าเป็นเราก็ร้านกลางๆค่ะ ไม่เอาหรู กลางๆทานง่ายๆค่ะ

เสาร์นี้เราจะถ่ายพรีแล้วค่ะ  ยังไม่พร้อมเลยค่ะ  เสื้อผ้า อะไรก็ยังไม่พร้อม (กำลังหาเพิ่ม Big smile)
แต่เป็นพรีที่ถ่ายกันเองสบายๆ พี่ๆที่ทำงานถ่ายให้  ได้โรงแรมเปิดใหม่ 4 ดาวที่ เกาะสมุย  เขาให้ถ่ายฟรีค่ะ  แต่ขอเครดิตใส่ชื่อ รร.ที่ใต้รูปเล็กๆ เวลาที่เอาขึ้นเวป   เราก็โอเคเลยค่ะ
แต่งหน้าทำผมโดยพี่ที่รู้จัก 

ส่วนพรีจริงๆก็กำลังเลือกสตูอยู่ค่ะ  อยากได้ที่ได้ชุดวันงานด้วย  เพราะขี้เกียจไปหาเช่าและอยากเซฟงบด้วยค่ะ  แต่อีกใจนึงก็อยากได้แยกเพราะชุดเจ้าบ่าวมีอยู่แล้ว หาเฉพาะเจ้าสาวค่ะ
เล็ก phatstudio ไว้  เพราะชอบผลงาน   แต่ lovediarystudio ก็มีแพ็คเก็จที่เราตั้งงบไว้  ตอนนี้ก็ลังเลๆ เพราะคิดว่าจะขอเข้าไปดูชุดก่อนแล้วค่อยตัดสินใจเลือกค่ะ

สถานที่  วงดนตรี อาหาร  แม่กะป้า และแม่คุณแฟนก็กำลังหาให้ค่ะ
เรื่องอื่นๆยังไม่คืบหน้าเลยค่ะConfused  ต้องเร่งแล้วค่ะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Panshita1911 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 14:00 Share
Avatar สวัสดีค่ะ ตัวเธอ daxa ^^ แต่งวันเดียวกับเมย์เลยอ่า แนะนำว่าให้หาสถานที่งานเย็นกับช่างแต่งหน้าก่อนเลยจ้ะ ที่เหลือค่อยทยอยหาเอาก็ได้ค่ะ

Avatar ขอบคุณค่ะ คุณแพรว ^^ อ้าว อ่านไปอ่านมา คุณแพรวแต่งไปแล้วเรอะ O_o
ยังไงรบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ^^

Avatar สวัสดีค่ะ คุณแหม่ม ช่าย ชุดไทยมันหลวมเอวอ่ะค่ะ แต่ชุดเมย์มันจะดูพิการหน่อยๆ คือ เมย์ตรูดเยอะ แต่ไม่มีนม Y_Y ป้าแกเลยเสริมฟองน้ำให้แบบอย่างหนาอ่ะค่ะ มันก็เลยพาเอาส่วนอื่นกว้างไปด้วยเลยหง่ะ เง้ออ เซ็งเต่า

Avatar แหม คุณแอมอ่ะ ชุดไทยแนบไป เกรงว่าเดี๋ยวเป็นลมอ่ะ หายใจไม่ออก 5555 แบบ เหลือพื้นที่ขอให้ได้กินบ้างไรบ้างงี้ แขม่วแล้วมันเหนื่อย 555

Avatar คุณหน่า ขี้โกงอ่ะ รูปตะเองก็ไม่เอามาลงให้เค้ารู้จักหน้าค่าตา แถมจะแอบไปดูเค้าทำงานอีก แง้! คอยดู เดี๋ยวเมย์จะติดทั้งขนตาบน ขนตาล่าง เอาให้จำไม่ได้เลย 5555

Avatar พี่ใหญ่ เรื่องเลี้ยงข้าวสตู เอาเป็นร้านอาหารปกติที่เป็นร้านอาหารจริงๆ ไม่ต้องหรูหรามาก ก็น่าจะโอเคแล้วนะคะ

Avatar แหมม คุณโอ๋ก็ว่าไป แต่ยังไง ก็สวยบาดใจคุณว่าที่ชิมิ ^^

Avatar อยากดูรูปค่าาาาาาาาาาาาาาาา จาดู ๆๆๆๆๆ ฮูเร่ๆๆ ฮ่า ฮ่า ฮูลา ๆ ๆ เฮ้ๆ จาดู จาดู 12 123 12 12 12 1 เค้าว่ากันว่า เลี้ยงแมวช่วยลดอัตราเสี่ยงการเป็นโรคหัวใจได้ด้วยนะคะ โรงแรม 4 ดาวบนเกาะสมุย บระ๊เจ้า ฮิโซมาก
Back to Top
kobka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kobka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 14:08 Share

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน นกเพิ่งเข้ามาในเวปนี้นะค่ะ ขอเป็นน้องใหม่ห้องนี้นะค่ะ เพราะกำลังจะแต่งงานปลายปีนี้ค่ะ วันที่ 12 พย. 2554 ค่ะ รบกวนขอคำแนะนำจากทุกๆคนด้วยนะค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะBig smile
Back to Top
peem123 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote peem123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 14:21 Share

หวัดดีสาวๆๆทักไม่หมดทุกคนต้องขอโทษด้วย

ตอนนี้พี่พีมก็ได้เลือกรูปไปเรียบร้อยแล้ว ไม่มีการซื้อรูปเพิ่ม 5555  เพราะว่าพี่พีมได้ไฟล์รูปทุกรูป
ก็เอารูปเท่าที่ร้านให้ คือ รูปใหญ่ 2 รูป (กรอบหลุยส์สีขาว + กรอบไม้ขาว) แล้วก็ทำอัลบัม LCD  อีกประมาณ 30-40 ภาพ
รอได้รูป พี่พีมจะเอามาให้ดูความอ้วนนะจ้า 55555

Avatar  สวยมากๆๆเมย์ ชุดเจ้าสาวของหนูนะ พี่พีมว่าอย่างไงวันนั้นทุกคนสวยอยู่แล้วมั่นใจหน่อย 5555 แต่น้องเมย์น่ารักอยู่แล้ว

Avatar  น้องแอมได้รูปจะรีบเอามาให้ดูเลยนะ 5555

Avatar  หวัดดีจ้าน้องใหญ่ ชือ่พี่พีมนะ ถ่ายไปแล้วเดือนที่แล้วตอนสิ้นเดือนนะ พี่พีมก็เลี้ยงข้าวทีมงานนะ อย่างพี่พีมถ่าย ABAC ก็เลี้ยงแถวๆนั้นตอนเช้า พวกร้านข้างทาง พวกอาหารตามสั่ง หรือ่าพวกโจ๊ก พอไปถ่ายบางแสน พี่พีมก็เลี้ยงอาหารทะเลแถวๆๆนั้น อยากเลี้ยงพวกเค้านะเห็นเค้าเหนื่อยก็เรา เต็มที่กับเรา ตอนเย็นเลยจัดหนักกันไปเลย ส่วนเรื่องเสื้อผ้าน้องใหญ่ถ่ายที่ไหนค่ะ ได้หมดเลยนะ เสื้อคู่ก็ได้ หรือว่า เดรสสั้นก็ได้ ใส่อะไรที่สีสันสดใสแล้วเราก็ใส่แล้วมั่นใจ อย่างตอนพี่พีมไปถ่ายถ่ายทั้งหมด 7 ชุดนะ ก็เตรียมๆๆไปนะ ทางร้านเค้าก็จะช่วยเราดูด้วยว่า เราเหมาะกับอันไหนอย่างไง ขอให้สนุกกับการถ่ายรูปนะค่ะ ยิ้มเข้าไว้ พี่พีมหน้าเป็นตูดเลย 5555 ร้อนอ่ะ อย่าเกร็งด้วยนะ ธรรมชาติเข้าไว้

Avatar หาสถานที่ก่อนเลยนะจ้า แล้วก็ช่างแต่งหน้า พี่พีมก็แต่ง 19

สาวๆๆ เป็นไงบ้าง เตรียมงานกันถึงไหนแล้ว ขอโทษด้วยที่ทักไม่หมดนะจ้า

Avatar น้องเน่ พอพี่พีมถ่ายรูปเสร้จกินเหมือนเดิม กลับมาอ้วนเหมือนเดิมอีกแล้ว  5555 เก็บกดลดตอนจะถ่ายรุป

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 15:17 Share
Avatar  สวัสดีจ้าคุณเมย์..แพรวยังไม่ได้แต่งงานจ้า (จะแต่ง 11พ.ย.54) แต่คุณเมย์มาอ่านคอมเม้นท์แพรวแล้วอาจจะแล้วดูงงๆเหมือนกับว่าแพรวแต่งงานไปแล้ว 555+ 
เพราะแพรวเขียนแนะนำคุณแอมเกี่ยวกะงานเช้าว่า..งานเช้าแพรวมัดจำพี่แอน Home of Weddingไปเพราะเพื่อนแนะนำมา .....  ส่วนพี่โอ๋ wedding@home ซึ่งรับจัดงานเช้าเหมือนกัน ก็บริการดีค่ะ เพราะงานของญาติใช้บริการร้านนี้น่ะค่ะ(แพรวได้ไปร่วมงาน)..ขอโทษด้วยที่ทำให้เข้าใจผิดนะจ๊ะคนสวย Wink

Avatar คุณใหญ่คะ อันนี้คิดว่าร้านอาหารปกติก็ได้มั้งคะ
Avatar หวัดดีค่ะคุณพีม อย่าลืมเอารูปมาโชว์บ้างนะคะ
Avatar หวัดดีจ้าคุณนก  ยินดีต้อนรับค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kobka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 18:07 Share

Big smileBig smileBig smileBig smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kobka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 18:32 Share
นกเพิ่งเข้ามาใหม่ แต่รู้สึกได้ถึงมิตรภาพและความอบอุ่นของเพื่อนๆ ทุกๆคน เลยค่ะ ดีใจจังที่ได้รู้จักทุกคนในห้องนี้ ได้ข้อมูลสำหรับการเตรียมงานแต่งขึ้นเยอะเลยค่ะ ขอบคุณข้อมูลดีๆของทุกท่านนะค่ะBig smile
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 18:59 Share
Avatar คุณโอ๋คะ .. แพรวจองแพคเกจที่รวมอาหารเลี้ยงแขกด้วยอ่ะค่ะ  รายละเอียดแพกเกจตามนี้ค่ะ
ใกล้ๆวันงานเดี๋ยวต้องโทรไปนัดให้เจ้าหน้าที่ของร้านเค้ามาดูสถานที่จัดงานและคุยรายละเอียดอีกทีค่ะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Rabbit_love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 22:35 Share
โอ้....ขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่านมากเลยจ้า....

ใหญ่จะไปถ่ายที่โรงแรม Imm Fusion ตรงสุขุมวิทอะคะ....ตอนนี้ก็กำลังเตรียมตัว  หาชุดถ่ายอยู่ค่ะ   ตอนนี้กำลังจะทำเสื้อคู่ค่ะ  แบบว่ากำลังหาแบบไปให้เขาวาดรูปให้ค่ะ  เป็นเสื้อคู่ที่ไม่เหมือนใครค่ะ  ออกแนวตามใจตัวเอง  อิอิ+

แต่ตอนนี้มีเรื่องจะรบกวนอีกแหละ...ใครรู้จักคนที่เคยใช้บริการถ่ายภาพของ พี่เก๋ arty  และ คุณ BirdEyeView บ้างจ๊ะ   ตอนนี้กำลังเลือกระหว่าง 2 ท่านนี้อยู่ค่ะ...สำหรับการถ่ายงานวันจริงค่ะ....รูปสวยทั้งสองท่านเลย  เลือกไม่ถูกจริง ๆ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 22:44 Share
Avatar  คุณใหญ่ถ่ายกับสตูไหนหรอคะ Imm Fusion เคยเห็นในรูปสวยเชียวค่ะ ต้องออกมาสวยแน่ๆเลย

วันจริงแพรวได้จองคุณเบิร์ด BirdEyeViewไปน่ะค่ะ( อันนี้เป็นความชอบส่วนตัวเฉยๆนะคะ เห็นตัวอย่างแล้วดูภาพสว่างใสๆดี)
ปล.ไม่ได้ช่วยอะไรคุณใหญ่เลย แหะๆๆๆๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote MaMhee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 11:25 Share
Avatar  ตอนแนทจะถ่ายรูปนี่หาเสื้อแทบไม่ทันเลยค่ะ ไม่ได้ไปออกแบบเองอะไรเองเลย ไปซื้อเอาพวกเว็บเสื้อผ้าเกาหลี เสื้อคู่รักทั้งหลาย (แนทเป็นเจ้าสาวที่ขี้เกียจมากๆค่ะ) 

Avatar   สวัสดีค่ะคุณนก ตอนนี้เตรียมงานถึงไหนแล้วเอ่ย แนทเองก้กระดึ๊บๆแบบนอยด์ๆอยู่ค่ะ มีไรก็คุยกันน๊า

Back to Top
hellokittygirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hellokittygirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 13:18 Share
Avatar หวัดดีค่ะคุณใหญ่ คิตตี้กับพี่เจี๊ยบ jk@53 ให้พี่เก๋ถ่ายวันงานให้ค่ะ ตามไปดูผลงานในรีวิวงานเลยค่ะ
คิตตี้ชอบนะคะ พี่เก๋ถ่ายสวยจริงๆ
Back to Top
glitter1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote glitter1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 17:19 Share

มาบอกความคืบหน้าการเตรียมงานค่ะ

ได้ช่างแต่งหน้างานเย็น 19/11/11แล้วค่

สรุปได้คิวพี่กุ่ยล่ะค่ะ ยังไม่ได้ดูฝีมืออะไรเท่าไหร่หรอกค่ะ
แต่โทรไปพี่เค้าคุยดีมากเลย ขนาดดังมากๆยังไม่รีบวางเลยค่ะ
รู้สึกว่าพี่เค้าตั้งใจคุยกับเรา มีคนนึงเราโทรไปสองที หัวเราะไปคุยไปทุกทีเลย
เลยไม่เอาแ ล้ ว พี่กุ่ยเรทสูงกว่า แต่น่ารักขนาดนี้เราว่าคุ้มค่ะ
Back to Top
mayjeda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mayjeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 18:03 Share

มารายงานตัวค่า.....เป็นเจ้าสาวเดือนพฤศจิกายนแล้ว  12/11/11 ค่ะ   เพิ่งจองโรงแรมไปเอง   งานเช้ายังลังเลอยู่ว่าจัดที่โรงแรม หรือที่บ้านดี  บ้านวทจบ.น่ะค่ะ   เพราะบ้านเมย์เป็นทาวน์โฮมอ่ะ  ไม่มีพื้นที่ตั้งโต๊ะใหเขกทานข้าวเลย  คิดว่าถ้าจัดบ้านวทจบ.  จะมีพื้นที่มากๆ ต้นไม้เขียวๆเยอะ จะรดน้ำในสวนเลย ( ไอเดียบรรเจิดมาก )  แต่ก็กลัวแปลกๆ ไง  หมั้นกับรดน้ำบ้านผู้ชาย  ตลกไหมเอ่ย ????  เลยสรุปไม่ได้สักที....

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Rabbit_love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 19:21 Share

ขอบคุณ คุณ hellokittygirl มากจ้า..ใหญ่เข้าไปดูรูปในรีวิวแล้วค่ะ  สวยมากเลยค่ะ

เลยตัดสินใจเลือกคุณเก๋ ไปเลยค่ะ......

แต่มีเรื่องจะรบกวนถามว่า....หลังจากโอนมัดจำไปแล้ว คุณเก๋เขาจะคอนเฟริ์มกลับมา หรือว่า ยังไงค่ะ ??

ขอบคุณมากค่ะ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สวัสดี วทจส. พย. 54 ทุกคนเลยค่ะ

ตอนนี้เตรียมงานกันไปถึงไหนแล้วค่ะ......
ใหญ่ได้ไปเดินดูการ์ดมาค่ะ  ไปมา 2 ที่  บางลำภู และ จตุจักร  จะมาแชร์เพื่อน ๆ ว่า  จากที่เราไปเดินสำรวจมาหลายร้านมากมาย...เราว่าจตุจักรค่อนข้างจะถูกกว่านิดหน่อย (บางร้านนะคะ)  อย่างการ์ดที่เราไปเดินดู แบบเดียวกันที่บางลำภู จะแพงกว่าที่จตุจักรประมาณ 2-3 บาทเลยค่ะ  (แต่แอบจำชื่อร้านไม่ได้  เพราะว่าเดินสำรวจหลายร้านมาก)  ยังไงเผื่อใครสนใจจะไปเดิน แนะนำว่าลองไปเดินจตุจักรดูก่อนนะ  เราไปดูที่โครงการ 19 อะคะ  มีหลายร้านอยู่เหมือนกันค่ะ  ของชำร่วยก็น่ารักดีค่ะ

คุณแพรว...Imm Fusion สถานที่สวยค่ะ  เขามี PK 2 แบบ คือ 2,999 (แบบนี้ไม่ได้ห้องพักค้างคืนค่ะ) หรือ 4,999 (แบบนี้จะได้ห้องพักด้วยค่ะ)  คุณแพรวไปถ่ายที่ไหนเหรอค่ะ ??
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Panshita1911 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 20:14 Share
Avatar  สวัสดีค่ะคุณนก แหม ดิสเพลย์น่ารักเชียว ยินดีต้องรับค่ะ ^^

Avatar  พะ พะ พะ เพล้งงงง! แฮ่ะๆ ^^

AvatarImm Fusion เมย์เคยผ่านหน้าโรงแรมนี้ แว๊บๆ มันจะออกแนวยิปซี ภาระตะ โร๊อคโค อะไรประเภทนี้ป่ะคะ เมย์ว่าถ้าช่างภาพทำ post process เก่งๆ รูปสวยแน่นอนค่ะพี่ใหญ่

Avatar สวัสดีค่ะคุณแนท พรีเวดดิ้งแบบเอาท์ดอร์เมย์ก็ไม่ได้ซื้อเสื้อผ้าใหม่นะคะ แถมชุดมิกซ์แอนด์ไม่แมตช์ อย่างแวร๊งง! แต่หาได้แคร์ไม่ 555 ไม่แคร์สื่ออ่ะค่ะ เพราะสื่อไม่รู้จักเรา กร๊ากกก

glitter1 สวัสดีค่ะ แต่งวันเดียวกับเมย์เลยค่ะ ^^

mayjeda สวัสดีค่ะ คุณเมย์ ชื่อเมย์เหมือนกันค่ะ แต่งวันที่ 19 ค่ะ ที่ร้านอาหารให้ความรักตรงถนนอักษะ พุทธมณฑลสายสามค่ะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 20:38 Share
Avatar คุณใหญ่ แพรวยังไม่ได้จองแพคเกจพรีเวดดิ้งอะไรเลยค่ะ เป็นช่วงหาข้อมูลเกี่ยวกับพรีเวดดิ้งอยู่....พอดีช่วงนี้คุณแฟนไม่ค่อยว่างนะคะ  กะว่าถ้าแล้วว่างๆจะเข้าไปดูที่ absolute studio ค่ะ  ส่วนสถานที่ เล็ งๆอกาลิโไว้แต่ไม่รู้ว่าค่าใช้จ่ายในการเข้าจะแพงไหม...ที่Imm Fusion 2.900นี่ถือว่าราคาโอเคเลยนะคะเนี่ย ....
Avatar สวัสดีจ้าคุณเมย์..ร้านให้ความรัก ถ.อักษะ น่ารักมากๆเลยค่ะ....เห็นคนไปถ่ายพรีกันเยอะ...ใกล้บ้านแพรวด้วย..เป็นอีกสถานที่นึงที่แพรวเล็งๆในการถ่ายพรีอ่ะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kobka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 21:07 Share
Avatar สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ ไม่ทราบว่าบ้านคุณเมย์อยู่แถวสาย 4 นี้เหรอค่ะ อยู่แถบๆเดียวกันเลยค่ะ นกบ้านอยู่แถวสาย 5 นี่เองถ้าถ่ายพรีเวดดิ้ง นกก็กะว่าจะถ่ายที่พุทธมณฑลที่ล่ะค่ะ ใกล้บ้าน แถมถูกด้วยค่ะ 5555
Avatar สวัสดีค่ะคุณแนท ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ความคืบหน้าของนกนะค่ะ ก็มีจองโรงแรมที่ เอส.ดี อเวนิว แถวปิ่นเกล้าเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ เพราะวันแต่งเป็นวันที่ท็อปฮิตสุดๆค่ะ (12/11/2011) ส่วนพรีเว็ดดิ้งนกใช้บริการของร้าน ไอริส สตูดิโอค่ะ รวมทั้งชุดวันแต่ง+วิดีโอถ่ายภาพ นกก็ใช้บริการของที่ร้านไอริส ที่เดียวเลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kobka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 21:20 Share

อัพเดทอีกนิดนะค่ะ งานนกจัดหมั้นเช้าแล้วเลี้ยงโต๊ะจีนกลางวันเลยค่ะ ไม่มีเลี้ยงตอนเย็นค่ะ ไม่ทราบว่า วทจส.ท่านไหน จัดแบบเดียวกันมั่งค่ะ มีอะไรแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้นะค่ะ Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote MaMhee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 21:51 Share
 Avatar  แนทกับเจ้าบ่าวจริงๆมีเสื้อยืดเหมือนกันเยอะมาก เพราะชอบเซื้อเวลาไปดูคอนเสิร์ตกัน Big smile แต่ก็ไม่ได้เอามาใส่ถ่ายรูปซักตัว บ้านคุณเมย์อยู่แถวพุทธมณฑลหรือคะ แนทชอบไปปั่นจักรยานที่สวนพุทธฯ แถวนั้นอากาศดีจริงๆค่ะ  ป.ล.เราจัดงานวันเดียวกันเลยค่ะ

Avatar  บ้านคุณนกอยู่แถวสาย5หรือคะ บ้านอีกหลังของแฟนแนทอยู่ตรงสาย4 ค่ะ ส่วนงานของแนทตอนนี้เหลือแต่พวกของชำร่วย การ์ด กับพวกหยุมหยิมๆค่ะ   โรงแรม ตากล้องภาพนิ่ง ช่างวีดีโอวันงาน ชุดเจ้าสาว แต่งหน้าทำผมก็จองหมดแล้วค่ะ อยากจัดการให้มันจบๆซักที ฮ่าๆๆ
Back to Top
fern_parin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fern_parin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 01:24 Share
รบกวนถามคุณเมย์คะว่าชุดไทยตัดที่ไหนคะสวยดี
Back to Top
peem123 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote peem123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 11:02 Share

สาวๆๆๆ พี่พีมลืมบอก ใครสนใจที่จะยืม Prop ฟรี ของตกแต่งในงานแต่งตัวเอง

PM มาถามได้นะจ้า น้องๆๆว่าที่เจ้าสาวรุ่นก่อน บอกไว้

เผื่อใครอยากได้ไปตกแต่งงานตัวเอง

พี่พีม

Back to Top
daxa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote daxa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 14:11 Share
ยังไม่ได้จองรร.เลยค่ะ กะลังเทียบระหว่าง แกรนด์อินคำ เอวาน่า บางนาทาวเวอร์ มิราเคิลสุวรรณภูมิอยุ่ค่ะ
มีแนะนำมั้ยค่ะ สะดวกแถวโซนบางนา สมุทรปราการSmile
Back to Top
sweet_r24 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet_r24 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 16:37 Share
สวัสดีค่ะ ไม่ได้เข้ามาซะนาน ยังคง Hot เหมือนเดิม

ขออัพเดทค่ะของหวาน งานเช้า+เย็น วันที่ 11-11-11 ค่ะ

งานเเช้า : โรงพยาบาลสงฆ์

งานเย็น : โรงแรมสวนดุสิต

ขอถามเพื่อนๆ เลือกของชำร่วยกันหรือยังค่ะ ของหวานยังคิดไม่ออกเลย

ว่าจะเป็นอ่ะไรดี ช่วยแชรืไอเดียร์กันหน่อยค่ะ LOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote noina0503 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 16:37 Share

หวัดดีสาวๆ ทุกคนค่ะ ไม่ได้เข้ามาหลายวันอ่านตาลายเลยค่ะ อิอิ

Avatar คุณแอม จัดงานที่บ้านก็จับต้นชนปลายไม่ถูกเหมือนกันค่ะ ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี
Avatarคุณใหญ่ถ่ายเดือนหน้า อย่าลืมเรารูปมาโชว์นะค่ะ เรื่องเลี้ยงข้าวก็น่าจะกินแบบง่ายๆ ไม่แพงนะค่ะ
Avatar เสาร์นี้ไปถ่ายพรีเล่นๆ เอามาโชว์บ้างนะค่ะ จะรอค่ะ
Avatarคุณเมย์ อิอิ อารมณ์ดีตามเคย ไม่ได้ขี้โกงนะ แต่กลัวออกสื่อแล้วเดี๋ยวจะตกใจกลัวกันอะ 555  แต่ไงถ้าไปงานมอเตอร์โชว์จะพยายามดูคนที่ติดทั้งขนตาบน ขนตาล่าง เยอะ ๆ ต้องเป็นเมย์แน่ๆๆๆ อิอิWink
Avatar หวัดดีสมาชิกใหม่ค่ะ คุณนกแต่งวันเดียวกันเลยนะค่ะ 12 พ.ย.54 วันสุดฮอตแห่งเดือน
Avatar คุณแพรวจัดงานเช้าที่บ้านเหมือนกันเลยค่ะ
mayjeda       แต่งวันเดียวกันเลยค่ะ ฮอตจิงๆวันนี้นะค่ะ
Avatar  Avatar หวัดดีค่ะ มีอะไรให้ช่วยเหลือบอกได้นะค่ะ
Avatar หวัดดีค่ะ อยู่แถวๆ โซนเดียวกันเลยค่ะ

Back to Top
Chaokrung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chaokrung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 18:23 Share

ขอรายงานตัวด้วยอีกคนค่ะ

โอ๋ค่ะ ได้ฤกษ์มาแล้ววันที่ 5 Nov.  เป็นงานเช้า และ 13 Nov. เป็นงานเย็น  สถานที่ ได้เป็น Amari Atrium Hotel ทั้งงานเช้า และ เย็น ค่ะ

ส่วนอย่างอื่น ช่วงนี้เตรียมข้อมูลเรื่อยๆอยู่ค่ะ ไว้จะมาอับเดทให้ฟังApprove

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 18:55 Share

หวัดดีค่ะสาวๆ...เป็นไงกันบ้างคะ อากาศแปรปรวนจังเลยเนอะช่วงนี้ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

Avatar Avatar คุณเมย์ คุณนก อยู่แถวสายสี่หรอคะ  ...โซนๆเดียวกันเลยค่ะ

Avatarคุณdaxa  ต้องรีบจอง รร. หน่อยแล้วมั้งคะ เดือน พย. นี่ฮอตฮิตเลยนะคะเนี่ย
Avatar หวัดดีค่ะคุณnoina  งานเช้าจ้างออแกไนซ์ป่าวคะ

sweet_r24  แต่งวันเดียวกันเลยค่ะคุณหวาน...ของชำร่วย แพรวชอบน้ำผึ้ง(เช้า) กับถุงผ้าฝ้าย(เย็น) แต่ยังไม่ได้เริ่มติดต่อร้านเลยค่ะ

Chaokrung  หวัดดีค่า 
Back to Top
Chaokrung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chaokrung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 19:00 Share
k.Daxa
เราอยู่แถวสวนหลวง ร.9 ค่ะ อืม เคยเห็น Novotel ตรงสุวรรณภูมิ นะไกลไปไหม แล้วก็มี Novotel Bangna  ค่ะ
Back to Top
Eiffel_LL View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Eiffel_LL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 19:23 Share

Avatar เดี๋ยวจะเอารูปมาให้ชมนะค๊า  แต่เรายังไม่พร้อมเลยอ่า

Avatar ได้รูปแล้วจะเอาลงให้ดูค่ะ

K.Chaokrung 
สวัสดีนะคะ

K.sweet_r24
ของชำร่วยเราเล็งๆถุงผ้าไว้ค่ะ  หรือไม่ก็พวงกุญแจรูปหอไอเฟล  เพราะมีความหมายกับตู่ของเราค่ะ
   ของรับไหว้งานเช้าเราเล็งๆพวกผ้าทอโอท็อปค่ะ  เพราะอยากให้เขานำไใช้  หรือไม่ก็ผ้าขนหนูค่ะ  แต่ยังไม่ว่างไปดูเลยค่ะ

เรื่องพรี  ตอนนี้อยากได้ชุดสั้น  แต่หาไม่ทันแล้ว ที่สมุยราคาเช่า 2500-3000  แพงมาก  เลยตัดใจไม่เอา เอาแต่ชุดยาว และไปรเวทค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kobka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 20:27 Share
Avatar ยินดีที่ได้รู้จักค่ะBig smile ดีใจจังมีคนแต่งวันเดียวกันเยอะมากๆๆๆๆ แสดงว่าวันนี้ดีจริงๆ แล้วเตรียมงานไปถึงไหนแล้วค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kobka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 20:29 Share
Avatar ใช่แล้วจ้า อยู่โชนเดียวกันค่ะคุณแพรว แล้วไม่ทราบว่าคุณแพรวถ่ายพรีเว็ดดิ้งสตูดิโอแถวไหนค่ะ แล้วจัดเลี้ยงที่ไหนเอ่ย เล่าสู่กันฟังบ้างน่ะค่ะTongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote MaMhee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 23:46 Share
สวัสดีค่ะวันนี้แนทไปดูBackdrop ของร้านsee through มาค่ะ สวยถูกใจมากๆ ก็เลยมัดจำไปเลย โฮะๆๆๆ 

sweet_r24  
ของชำร่วยแนทไปดูที่เชียงใหม่มาค่ะ คงอุดหนุนกลุ่มแม่บ้านสหกรณ์ค่ะ ถ้าว่างๆขึ้นไปดูเองก็ีมีเยอะเหมือนกันนะคะ

Avatar   สวัสดีค่ะพี่พีม ขอบคุณมากๆเลยค่ะ  

Avatar  ขอบคุณค่ะ เช่นกันนะคะ มีอะไรก็เต็มที่เลยค่ะ

Avatar  หนูดาสู้ๆ เรื่องชุดนี่ปวดหัวเนอะ ค่าเช่าแพงมากๆ 
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 01:05 Share
Avatar  จ๋าจ๊ะ..คุณนก แพรวจอง รามาการ์เดน ค่ะ (แอบไกลบ้าน แต่คุณแฟนอยากให้สะดวกกับแขกเหรื่อและบรรดานายๆของเค้านะค่ะ โจทย์ที่ได้มาคืออยากได้เส้นวิภาวดีน่ะค่ะ) 
-พรีเวดดิ้งยังไม่ได้จองค่ะ  แต่ว่าจะเข้าไปคุยกับร้าน absolute (ถ.นราธิวาสราชนครินทร์) เร็วๆนี้น่ะค่ะ
(ไม่ได้ใกล้บ้านอีกแล้ว แต่ชอบสไตล์เค้าน่ะค่ะ)
-ช่างแต่งหน้า พี่พต  เช้าเย็น
-ถ่ายภาพ คุณเบิร์ด birdeyeview
-จัดงานเช้า พี่แอน home of wedding
นอกนั้น  ยังนิ่งสนิทค่ะ  Confused 

คุณนกมีข้อมูลอะไรที่อยู่โซนๆบ้านเราก็แชร์กันมั่งนะคะ Tongue
Back to Top
celeb_eve View Drop Down

Post Options Post Options   Quote celeb_eve Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 03:34 Share

สวัสดีค่า สมาชิกใหม่มารายงานตัวค่ะEmbarrassed

ของอีฟแต่งวันที่ 11-11-11 ค่ะ ทั้งงานเช้าแล้วก็งานเย็นเลย จองโรงแรมเรียบร้อยค่ะ ได้ที่โรงแรมมณเทียณ ริเวอร์ไซด์ค่ะ ส่วนอย่างอื่นยังไม่ได้เริ่มอะไรเลย ส่วนธีมงานตอนเช้าอีฟตั้งใจไว้ว่าจะเป็นโทนฟ้า-ขาว-ทอง อ่ะค่ะ พอดีเข้ากับสีห้องจัดเลี้ยงพอดี แล้วก็อยากจัดงานสีฟ้าด้วย แต่จิงๆเป็นคนชอบสีสดๆ ก็เลยเอาไว้งานเย็นเป็นธีมบานเย็น-ส้มอ่ะค่ะ

เพื่อนๆมีธีมในใจกันรึยังคะ? ใครเริ่มจัดการเรื่องอะไรไปแล้วบ้างมาแชร์กันบ้างน๊าาาาTongue

อ่อ..มีใครจองช่างแต่งหน้า+ทำผมไว้แล้วบ้างคะ? ใช้ของใครกันบ้างเอ่ย..ของอีฟจองพี่กุ่ยไว้สำหรับงานเย็นแล้ว ส่วนงานเช้าอยากได้คุณฟลุค แต่จิงๆน้าอีฟก็เป็นช่างแต่งหน้าอยู่แล้วเลยแอบเกรงใจเพราะแกคงอยากแต่งให้หลานเอง เลยไม่รู้จาทำไงดีCry 

ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^^Smile

My Infinite of love@Montien Riverside on 11-11-11
Back to Top
celeb_eve View Drop Down

Post Options Post Options   Quote celeb_eve Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 03:39 Share
คุณเมย์ไปตัดชุดไทยที่ไหนคะ?? แนะนำบ้างสิคะ พอดีอีฟไม่อยากไปพวกเวดดิ้งสตูดิโออ่ะค่ะ แต่จิงๆแอบชอบชุดไทยของร้าน Finale มากกกกกกกกกกก...หรือใครมีร้านไหนตัดสวยๆแนะนำบ้างมั๊ยคะ?? Smile

My Infinite of love@Montien Riverside on 11-11-11
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kobka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 09:11 Share
Avatar แต่ละที่ที่คุณแพรวจอง ไกลบ้านแถวๆนี้มากๆๆๆเลยค่ะ LOLLOL แต่ก็คงสะดวกทางเจ้าบ่าว ส่วนของนกก็คงวนอยู่โซนนี้ละค่ะ อย่างสตูดิโอถ่ายพรีเว็ดดิ้ง+ชุดแต่งงาน+ช่างแต่งหน้า+ถ่ายภาพวิดีโอ+ภาพนิ่ง  นกใช้บริการของไอริสที่เดียวเลยค่ะ อยู่แถวๆบางแคค่ะ พี่สาวนกเขาเคยใช้บริการเมื่อ 2 ปีที่แล้วBig smile ส่วนโรงแรมที่จองก็อยู่แถวๆบ้านเราเหมือนเดิม แต่อาจจะไกลสักนิด โรงแรม เอส ดี อเวนิว แถวเซ็นทรัลปิ่นเกล้าค่ะ ส่วนถ่ายพรีเว็ดดิ้งก็คงเป็นพุทธมณฑลนี่ละค่ะ แต่งานแต่งนกจัดแบบง่ายๆค่ะ หมั้นเช้าเลี้ยงเที่ยงก็เสร็จแล้วจ้า ไม่มีขันหมากค่ะ มีพิธีสงฆ์เลี้ยงพระ แล้วก็พิธีหมั้น ต่อด้วยยกน้ำชา ต่อด้วยเลี้ยงโต๊จีนตอนเที่ยงก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อยค่ะBig smileBig smile ทุกอย่างจัดที่โรงแรม เอส ดี ที่เดียวเลยค่ะ
Back to Top
wchira View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wchira Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 09:58 Share
สวัสดีจ้าเพื่อนๆว่าที่ทุกๆคนทั้งหน้าใหม่หน้าเก่าเลย ช่วงนี้งานยุ่ง(ใจ)มากมาย เรื่องเตรียมงานแต่งเลยไปไม่ถึงใหนเลยค่ะ ตอนนี้ว่างเลยมานั่งคิดทบทวนทุกอย่าง แล้วก็มีคำถาม ที่อยากให้ทุกคนช่วยแชร์คำตอบค่ะ

1. อย่างที่ทราบกันว่าภาวะโลกแปรปรวน เดือน พย จริงๆแล้วคือฤดูหนาว ทุกคนคิดว่าจะมีความเป็นไปได้สูงไหมคะที่ฝนจะตก น้ำไม่แน่ใจว่าภาคกลางอากาศประมาณไหน เพราะที่ภูเก็ตนี่ พย ปีนี้ยังตกหนักมากมายจนถึง มค เลยค่ะ แต่ที่ลพบุรีไม่แน่ใจว่าฝนยังตกอยู่ไหม น้ำคิดไว้ว่างานเย็น จะจัดเอ้าท์ดอร์ ในสวนค่ะ ถ้ายังมีฝนงานคงกร่อยไปเลย จองสถานที่ไปแล้วค่ะ ถ้ามีแนวโน้มว่าไม่ปลอดภัย น้ำจะได้ย้ายไปด้านใน ก่อนจะมีเจ้าสาวท่านอื่นจองไปเสียก่อนค่ะ อยากบอกว่าตอนนี้นอยต์มากๆเลยค่ะ กลัวฝน กลัวโลกแตก ยิ่งอยู่ภูเก็ตยิ่งกลัวน้ำท่วมค่ะ o_O

2. เราจะซื้อบ้านเร็วๆนี้ค่ะ จริงๆแล้วก็ไม่ได้แพลนไว้หรอกค่ะ พอดีน้ำรู้จักกับพี่ที่เป็นเจ้าของโครงการ เคยคุยกันไว้ว่าถ้าขึ้นโครงการเมื่อไหร่ให้บอกน้ำก่อน เพราะเป็นโลเคชั่นที่น้ำอยากได้ค่ะและน้ำก็ได้ราคาและออปชั่นที่ดีด้วยค่ะ แบบว่าถ้าไม่ซื้อก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะหาได้แบบที่เราต้องการอีก พี่เค้าเพิ่งแจ้งน้ำมาค่ะสัปดาห์ที่แล้วว่าจะสร้างแล้วค่ะ อีกประมาณสองเดือนให้รีบจองด่วน เราก็ช๊อคค่ะ มาขึ้นเอาตอนเรากำลังเก็บเงินเตรียมแต่งงาน อย่างที่ทราบกัน น้ำยังเก็บเงินแต่งอยู่เลย เราไม่มีเงินก้อนค่ะ โชคดีงานของเราค่อนข้างโอเคพอให้ได้เก็บเงินได้ แต่ตอนนี้น้ำกลับไม่แน่ใจ กลัวซื้อๆไปแล้วเป็นแบบญี่ปุ่น(ข่าวลือนู่นนี่เยอะแยะไปหมด)แล้วไม่ได้อยู่คงเสียกำลังใจไปเลย เพราะจะเป็นทุกอย่างที่เรามี ที่สำคัญเรื่องนี้กระทบงานแต่งแน่นอนค่ะ ต้องจัดสรรงบงานแต่งมาแบ่งเพื่อไปดาว์บ้าน ทั้งๆที่วางแผนเตรียมไว้ทั้งหมดแล้ว เหลือเพียงแค่เก็บตังค์ เพื่อนบางคนบอกว่าเอาทีละอย่าง เสร็จงานแต่งค่อยคิดเรื่องซื้อบ้าน อีกคนบอกว่าก็จัดงานให้เล็กลง เพราะบ้านสำคัญกว่าในระยะยาว จะเลื่อนงานแต่งไปก่อนก็ไม่อยาก เตรียมจองหลายๆอย่างไปแล้ว ที่สำคัญพ่อแม่ญาติแฟนที่ต่างประเทศก็ทราบ และวางแผนที่จะมางานเราเรียบร้อยแล้ว ถ้าไม่ซื้อก็ไม่รู้ว่าหลังจากนี้ไปจะหาบ้านที่เราต้องการได้อีกไหม อย่างที่รู้ที่ภูเก็ตที่ดินและบ้านดีๆที่ใช่หายาก อาจไม่ใช่สิ่งที่เราต้องการ คิดๆแล้วก็เหมือนจำใจแต่งงานกับคนที่เราไม่ได้รักเนอะๆ แล้วเราก้อยังกลัวโลกแตกอีกด้วย อันนี้ค่อนข้างจะไร้สาระ เพื่อนๆว่าน้ำคิดมากเกินไปคล้ายๆบ้า แต่น้ำกลัวจริงๆนะ

เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยซิ ถ้าเป็นเราจะทำยังไง

Edited by wchira - 17 Mar 2011 at 10:02
Back to Top

Post Options Post Options   Quote MaMhee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 10:06 Share
Avatar  สวัสดีค่ะคุณอีฟ แนทจัดงานวันที่19 พ.ย.ค่ะ ทั้งงานเช้าและงานเย็น  ตอนนี้พี่จอมสำหรับแต่งหน้าทำผม   พี่airryสำหรับภาพนิ่งวันงาน และppweddingสำหรับงานวีดีโอค่ะ SeeThroughสำหรับbackdrop  ส่วนthemeตอนนี้คิดออกแค่ว่าจะเป็นสีชมพู รูปpre-weddingถ่ายไปแล้วค่ะ ที่Miracle Wedding
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 10:18 Share
Avatar  ของคุณนกที่จองไว้ดูสะดวกมากๆเลยอ่ะค่ะ  ใกล้มากมายWink   ของชำร่วย การ์ด ดูไว้ยังคะ แพรวว่าจะดูพาหุรัดค่ะ

Avatar คุณแนทค่ะ แพรวก็สนใจของร้านพี่เจี๊ยบเหมือนกัน โทรไปหาพี่เค้าว่าจะไปดูของที่ร้านแต่ร้านอยู่ไกลบ้านมากๆเลย คุณแนทไปดูของที่ร้านพี่เจี๊ยบหรอคะ .... แพรวว่าจะเช่าBD กับแกลอรี่ภาพน่ะค่ะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote am_am08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 14:32 Share

สวัสดีค่ะสาวๆ ไม่ได้เข้า 2 วัน ทำให้รู้ว่าบอร์ดนี้ ไม่เข้าไม่ได้เลยนะคะ เพราะจะตามเพื่อนๆไม่ทัน 555+ อ่านแล้วตาลายมากมายทำไงดี หุหุ

Avatar เสาร์นี้จะไปเที่ยวเหมือนกันค่ะ แต่ไม่รู้จะได้ถ่ายรูปสวยๆบ้างรึเปล่า เพราะไม่มีตากล้องค่ะ อิอิ คงถ่ายเล่นกันเองอ่ะค่ะ ว่าแล้วก็อย่าลืมเอารูปมาให้ดูบ้างนะคะ

Avatar แหม หุ่นออกจะดี แอมว่าเอาเข้าจิงวันงานคงไม่ค่อยได้กินอะไรหรอกเนอะ คงวุ่นกันน่าดูค่ะ อิอิ

Avatar  สวัสดีค่ะคุณนก แต่งวันฮิตซะด้วย อิอิ เพื่อนเพียบเลยค่ะ  เรื่องถ่ายพรี แอมก็คิดจะไปถ่ายที่สวนพุทธเหมือนกันค่ะ

Avatar  ตั้งตารอดูรูปนะคะพี่พีม อิอิ

Avatar เห็นมีคนถ่ายที่นี่เยอะอยู่นะคะ อย่างที่คุณเมย์ว่า ต้องสวยแน่ๆเลยค่ะ

สวัสดีค่ะคุณเมย์ mayjeda ไม่แปลกหรอกค่ะ งานพี่ชายแอมก็มาจัดที่บ้านตัวเองค่ะ เพราะสถานที่อำนวยกว่าค่ะ

Avatar Avatar  นั่นสิคะ เรื่องงานเช้าไม่รู้จะเริ่มตรงไหน ตอนนี้เริ่มจะเปลี่ยนแผนใหม่ให้ยุ่งยากกว่าเดิม 555+ ไว้สรุปได้ไงจะมาเล่าให้ฟังนะคะ
Avatar คิดจะใช้บริการของร้านซีทรูเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ได้จองเลยค่ะ กำลังรอ...อะไรก็ไม่รู้ 555+ เบื่อตัวเองจัง

สวัสดีค่ะคุณโอ๋ Chaokrung จัดวันที่ 5 ด้วยคนค่ะ

Avatar  สวัสดีค่ะคุณอีฟ แต่งวันฮิตอีกเหมือนกันนะคะ เตรียมงานไปถึงไหนแล้วเอ่ย

Avatar  ดีค่ะคุณน้ำ เรื่องอากาศแปรปรวนนี่ก็พูดยากนะคะ ขนาด 2-3 วันมานี้ยังฝนตก และหนาวเลยค่ะ เรื่องจัดเอาท์ดอร์แอมว่าลองคุยกับทางสถานที่ดูก็ได้นะคะ เผื่อแผนสำรองเอาไว้เพราะก็ยังบอกไม่ได้ว่าถึงเวลานั้นจะเป็นยังไง เราเตรียมไว้ก่อนดีกว่าค่ะ  ส่วนเรื่องบ้านก็เป็นเรื่องที่คิดหนักอยู่นะคะจะทำยังไงดี  ได้แบบที่เราต้องการแล้วด้วยคิดว่าจองไว้ก่อนแล้วเกลี่ยงบประมาณดูแล้วกันนะคะ ยังไงก็สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

ปล. สวัสดีสาวๆทุกคนที่ไม่ได้เอ่ยถึงด้วยนะคะ มีอะไรคืบหน้ามาเล่าให้ฟังกันบ้างนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noina0503 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 15:54 Share

หวัดดีสาวๆ ทุกคนค่ะ วันนี้อากาศหนาวมากๆๆๆๆ เลย ระวังไม่สบายกันนะค่ะ แปรปวนสุดๆ อะ

Avatar คุณแพรว งานเช้าจัดที่บ้านไม่ได้จ้างออแกไนซ์ค่ะ จัดการกันเอง งานแบบบ้านๆ นะค่ะ

คุณ Chaokrung จากสุวรรณภูมิไปสวนหลวง ร.9 ไม่ไกลเท่าไหร่ค่ะ เลือกที่สะดวกดีกว่าค่ะ

Avatar คุณนก ยังเตรียมไม่ถึงไหนเลยค่ะ ประมาณ ต้น เม.ย.จะไปถ่ายรูปพรี ที่สวนพุทธมณฑล คุณนกไปถ่ายเมื่อไหร่ค่ะ
Avatar หวัดดีค่ะ ใจเย็นๆ ค่อยๆ คิดนะค่ะ สู้สู้ แล้วทุกอย่างจะผ่านไปได้ค่ะ
AvatarAvatar หวัดดีทั้งสองคนเลยค่ะ ถ้าได้ไปถ่ายรูป อย่าลืมเอามาโชว์นะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kobka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 17:10 Share
Avatar ใช่ค่ะ โซนแถวบ้านทั้งนั้นค่ะ เพื่อความสะดวกLOLLOLLOL ส่วนเรื่องของชำร่วยนกได้เป็นของแถมจากโรงแรมค่ะ เพราะนกซื้อแพ็คเก็จแต่งงานค่ะ ส่วนการ์ดยังไม่ได้ไปดูเลยจ๊ะ แล้วคุณแพรวจะไปถ่ายพรีเวดดิ้งเดือนไหนค่ะ ถ้าถ่ายแล้วอย่าลืมเอามาอวดให้เพื่อนๆดูกันบ้างนะค่ะ
Avatar สวัสดีค่ะคุณแอม ใช่ค่ะวันที่แต่งเป็นวันท็อปฮิตสุดๆค่ะ แล้วคุณแอมจะมาถ่ายพรีเว็ดดิ้งที่พุทธมณฑลเดือนไหนค่ะ นกยังตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะ ยังใจเย็นอยู่เลยจ้า LOLLOLLOL แต่นกคงถ่ายที่พุทธมณฑลแน่นอนค่ะ เพราะใกล้บ้านดีค่ะ
Avatar ไม่เป็นไรค่ะ ใจเย็นๆ เตรียมตัวไปเรื่อยๆนะค่ะ เอาใจช่วยค่ะ ส่วนนกยังตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะ ว่าจะไปถ่ายเดือนไหน ยังลังเลๆอยู่ค่ะ ถ้าไปถ่ายพรีเว็ดดิ้งมาแล้ว อย่าลืมเอารูปมาอวดโฉมให้ดูบ้างนะค่ะBig smileBig smileBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote MaMhee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Mar 2011 at 00:13 Share
สวัสดีค่ะสาวๆป่านนี้คงไปนอนกันหมดแล้ว ><"  หลังจากเมื่อวานแนทไปดูBackdropมา วันนี้เลยต่อด้วยร้านทำการ์ด   พรุ่งนี้ไปคุยกะอินทีเรีย วันเสาร์ผู้ใหญ่สองบ้านมาคุยกัน(เพิ่งนึกขึ้นได้ว่าพ่อแม่ยังไม่ได้มาคุยกัน... ช้าไปมั้ยเนี่ย) ปิดวันด้วยการไปเลือกรูปที่ถ่ายไป ...  กิจกรรมเยอะจนไม่มีเวลาจะหายใจ เพื่อนบอกว่า "นึกว่าแต่งเดือนหน้า"  O_o"

สวัสดีค่ะคุณน้ำ แนทเองก็เป็นเจ้าสาวที่ต้องทั้งจัดบ้าน+จัดงานแต่งควบคู่กันไปค่ะ  เรื่องการกู้การผ่อนบ้านนั้น ขอให้คิดเยอะๆค่ะ เพราะบ้านเมื่อซื้อแล้ว มันไม่จบแค่นั้น เพราะที่แน่ๆคือต้องซื้อเฟอร์นิเจอร์ใหม่หมด และอาจจะต้องมีการตกแต่งต่อเติมอีก ยอมรับค่ะว่าเหนื่อย จะใช้อะไรก็ต้องคิดเยอะๆอะไรที่ไม่จำเป็นก็ยังไม่ซื้อ (เช่น เกมส์wii  หรือ ถ่ายรูปpackageแพงๆ)  แต่เจ้าบ่าวกับแนทเล็งเห็นว่า หากทิ้งระยะไปอีก เงินเก็บที่เราพอเก็บได้อาจจะไม่พอ เพราะราคาที่ดินนั้นมีแต่ขึ้นกับขึ้น อีกทั้งในอนาคตอันใกล้ ตัวLTF ก็จะเพิ่มขึ้นอีกตามนโยบายของภาครัฐ  อีกทั้งราคาวัสดุก่อสร้างก็ขึ้นเรื่อยๆตายตัว ปีนึง5%อย่างต่ำ ในขณะที่เงินเดือนขึ้นไม่เท่าแม้กระทั่งอัตราเงินเฟ้อด้วยซ้ำ   
                เห็นด้วยกับที่มีคนบอกว่า งานแต่งเล็กหน่อยก็ได้ เอาบ้านไว้ดีกว่า  ... แนทกับคุณเจ้าบ่าวก็คิดเ่ช่นนี้ค่ะ (พอดีเราสองคนทำงานเกี่ยวกับวัสุก่อสร้างน่ะค่ะ เลยต้องtrackเรื่องพวกนี้ตลอด)

Avatar  สวัสดีค่ะคุณแพรว     แนทบุกไปดูด้วยตัวเองเลยค่ะ เป็นประเภทให้เห็นก่อนถึงจะวางใจได้ ซึ่งเมื่อไปถึง ของเยอะมากๆๆๆๆๆๆค่ะ เห็นแล้วอยากจะอ้อนเจ้าบ่าวขอนั่นโน่นนี่เพิ่ม แต่ก็เกรงใจ     อ้อ... แนทได้คุยกับคุณหมูค่ะ แกไม่ได้hard saleเลยนะคะ แนะนำดีมากๆ ตอนแรกแนทอยากได้พรมขาวๆมายืนถ่ายรูป แกก็แนะนำว่าไม่เหมาะ เดินยาว เดี๋ยวจะสะดุดเอา (อะไรประมาณนี้ค่ะ)  สรุปว่าก็เลยจองไปแล้วเรียบร้อย  (แนทไปหลังเลิกงานค่ะ แกเปิดร้านถึงดึกๆเลย ร้านหาไม่ยากด้วยค่ะ)

Avatar   สวัสดีค่ะคุณแอม    ไปดูด้วยตัวเองก็ได้ค่ะ ร้านหาไม่ยากด้วย ไปดูแล้วเผื่ออยากได้อย่างอื่นเพิ่มแบบแนทค่ะ ฮ่าๆๆ

Avatar  สวัสดีค่ะคุณน้อยหน่า วันเสาร์นี้จะไปเลือกรูปแล้วค่ะ ^v^ สู้ๆนะคะ

ฝันดีนะคะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Mar 2011 at 01:59 Share

Avatar  ขอบคุณมากๆคุคุณแนทสำหรับข้อมูล.. .คือแพรวเคยโทรคุยรายละเอียดกับพี่เจี๊ยบมาครั้งนึงแล้ว พี่เจี๊ยบน่ารักมากๆให้คำปรึกษาอย่างดี แต่ยังไม่ได้เข้าไปที่ร้าน เพราะที่ร้านติดไปทำงานข้างนอกกัน  ทางร้านเลยแนะนำมาว่าควรไปวันธรรมดาจะดีที่สุด...แต่บ้านแพรวกับร้านพี่เจี๊ยบก็ไกลกันมากๆๆConfused 

แต่คงหาซักวันนึงเข้าไปดูหลังเลิกงานอย่างที่คุณแนทว่าอ่ะค่ะSleepy

Avatar ยู้ฮู..คุณแอม แพรวเป็นเหมือนกันค่ะ ...นั่งรออะไรก็ไม่รู้เนี่ย. เหมือนกันเลยค่ะ..5555+

Avatar คุณนก...อะไรจะสะดวกขนานั้น อิจฉาสุดๆ LOL  เดี๋ยวซักอาทิตย์นี้หรืออาทิตย์หน้าว่าจะไปคุยกับทางสตูค่ะ ได้ผลยังไงเดี๋ยวมารายงานนะจ๊ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kobka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Mar 2011 at 08:32 Share
Avatar ได้รูปแล้วอย่าลืมเอามาอวดกันบ้างนะค่ะ อยากเห็นๆๆๆค่ะLOLLOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kobka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Mar 2011 at 08:34 Share
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bakemania Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Mar 2011 at 17:21 Share
สวัสดีค่ะสาวๆ ไม่ได้มาหลายวัน เนื่องจากไม่สบายค่ะ แต่ห้องนี้ก็ยังคึกคักเนอะ

Avatar โอ๋ดูรายละเอียดที่คุณแพรวส่งลิงค์มาแล้วค่ะ สนใจตัวสองหมื่นเก้า เพราะที่บ้านจะเอาโต๊ะลงเลี้ยงแขกเอง ไว้ต้องให้ที่บ้านดูก่อนด้วย

Avatar ร้านอยู่แถวไหนคะ อยากไปดูพร๊อพค่ะ ส่วนพ่อแม่ของโอ๋ยังไม่ได้คุยเป็นทางการกะที่บ้านแฟนเหมือนกันค่ะ เด็กๆจัดการเอง

Avatar ,คุณโอ๋ Chaokrung (ชื่อเล่นเดียวกัน แต่งงานวันเดียวกันอีก) ได้ฤกษ์วันเดียวกันเลยเนอะ

Avatar โอ๋ก็เจอบ้านที่ถูกเหมือนกันค่ะ แต่เราไม่มีเงินวาง เพราะต้องมาลงงานแต่ง ก็คุยกะแฟนไว้ว่าถ้าหลังงานแต่งแล้วยังมีเหลือ ก็จองไป แต่ถ้าไม่มีก็ถือว่าไม่ใช่ของเราค่ะ

Avatar สวัสดีค่ะคุณอีฟ โอ๋ยังไม่ได้มีธีมไรเลย ง่ายๆคือตอนนี้ไม่มีไรเลย จนกว่าจะอาทิตย์หน้า ชิวมากกก

Avatar จะไปถ่ายพรีแล้วนิค่ะ สู้ๆน้า ยิ้มเยอะ

Avatar ถ่ายแล้วเอารูปมาให้ดูด้วยน้าาา

Avatar ถ้าขี้เกียจไปถ่ายก็ไม่ต้องไปถ่ายค่ะ จะได้ประหยัดเงินนิ เอิ้กๆ

สาวเตรียมไปถ่ายพรีเวดดิ้งกันเยอะจัง ของโอ๋ยังไม่ได้กำหนดเลย เดี๋ยวอาทิตย์สิ้นเดือนถึงจะนัดเข้าไปคุยรายละเอียด ตอนนี้เลยไม่ได้มาดูเรื่องงานแต่งเท่าไร ไปบ้ายาทาเล็บอยู่ค่ะ โดนแฟนบ่นหูตูบเลย ตอนนี้ต้องเซฟๆเงิน เวลาต้องเก็บเงินนี้อยากได้โน้นนี้เยอะจัง

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Panshita1911 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Mar 2011 at 22:46 Share
อ๊ากกกกซ์ งานเข้า แต่ไม่ได้ ต้องรีบรับเร่งปั่นเงิน เพื่อจะได้มีสามีเป็นของตัวเองปลายปีนี้ให้จงได้! 555 เลยไม่ได้เข้ามาเมาท์มอยกันอีกแระ มีคนถามเมย์เรื่องชุดหลายคนเลยอ่า เดี๋ยวไล่ทยอยตอบละกันนะคะ ทาทารักทุกคนค่าาาาา ^^

Avatar เมย์อยู่บางแคกับคุณแฟนค่ะคุณแพรว แต่บ้านคุณแฟนจริงๆที่อยู่กับคุณพ่อคุณแม่อยู่สายสี่ ทีนี้ วันงานเมย์เลยคงชิลล์มาก สายสี่มาสายสาม โฮ๊ะๆๆ มีเวลาถ่ายรูปเล่นก่อนแขกมาด้วยนะตัวเธอ ^^

Avatar คุณนกบ้านอยู่สายห้าหรอคะ เง้ออ อย่าบอกนะว่าทำงานในเมือง? สงสัยต้องตื่นเช้ามั่กๆ แต่ถ้าทำธุรกิจส่วนตัวหรือทำงานแถวฝั่งธนอยู่สายห้านี่ชิลล์มากๆเลยนะคะเนี่ย แต่โรงงานเยอะนิดนึงอ่ะค่ะ

fern_parin เมย์ตัดชุดไทยร้าน มะลิวัลย์ ชั้น 1 ห้างอินเดียเอ็มโพเรี่ยม พาหุรัดค่ะ 4,000 บาท

Avatar คุณหน่า เค้ามีชื่อในวงการที่ไม่ใช่ชื่อเมย์อ่ะ ถ้าไป ให้เรียกเค้าว่า สุดสวย นะ ^^ คริคริ

Avatar ค่า....รอดูรูปอยู่นะค้า^^

Avatar คุณอีฟ เมย์ตัดทั้งสองชุดที่ร้านมะลิวัลย์ค่ะ ตามรายละเอียดที่บอกคุณเฟิร์นไปแล้วเน้อ

Avatar หง่ะ...วันงานคงไม่ค่อยได้กินอะไรรึ เมย์เนี่ยแหล่ะ จะแย่งแขกกิน 5555 ประมาณ กรูเหนื่อย กรูหิวววว แฮ่ๆๆๆ งั่มๆ มีขู่ด้วยอ่ะ กลัวโดนแย่ง 555

Avatar เป็นกำลังใจให้ค่ะคุณน้ำ ขอให้ทั้งบ้านและงานแต่ง เป็นไปตามที่หวัง และผ่านไปด้วยดีค่ะ

Avatar เราจัดงานวันเดียวกัน เดี๋ยวเรามาเป๋ายิ้งฉุบกันเนอะคุณแนท ว่าใครจะได้รีวิวงานตัวเองก่อน 5555 คุณแนทได้ตีมรึยังคะ เมย์จัดตีมแมวน้า ^^

Avatar ช่ายค่ะ ประหยัดได้หลายพันเลยทีเดียว ยิ่งฟ้าตอนนี้ไม่ค่อยใสด้วย ถ่ายอินดอร์ แล้วมาแต่งภาพดีๆ ก็น่าจะโอเค ไปๆมาๆ เริ่มเหนื่อย เลยปลงกับแผนหลายๆอย่าง เอาสะดวกเข้าว่า
เรื่องเก็บตังค์นี่มันมักจะมีกิเลสมายั่วเรื่อยๆค่ะคุณโอ๋ 555 เมย์ก็เป็น แต่ของเมย์จะหนักๆไปทางเครื่องสำอางค์อ่า

Avatar คุณเน่คนสวยหายไปนานเกินไปแระ เน้อๆๆ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2011 at 00:05 Share
Avatar คุณเมย์ ..ร้านมะลิวัลย์ อินเดียเอ็มฯหรอคะ ใกล้ที่ทำงานแพรวมากๆๆๆ ต้องแอบแวะไปดูแระ
ส่วนบ้านที่จัดงานเช้า(เรือนหอ )อยู่สายสองด้านถ.บรมฯค่ะ .... ส่วนงานเย็นจัดรามาการ์เดน วิภาวดี ...ไกลกันแท้ๆๆ
คงได้วิ่งกันตาหูเหลือก 55555   ไม่เหมือนคุณเมย์...ชิลไปเรยเนอะ

ไปๆมาๆเริ่มปลงกับแผนการณ์อะไรต่างๆนาๆอย่างที่คุณเมย์ว่าจริงๆด้วยแหละ Sleepy
Back to Top

Post Options Post Options   Quote MaMhee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2011 at 22:33 Share
วันนี้ไปเลือกรูปจากstudioมาแล้วค่ะ กัดฟันใจแข็งยืนหยัดแค่35รูป เพราะไม่อยากให้คุณว่าที่ฯเสียเงินเยอะแยะ ><"  

Avatar  ร้านSee Through อยู่ตรงลาดพร้าว107ค่ะ แถวๆRBAC ลองไปดูนะคะ ^v^

Avatar   ฮ่าๆ แนทยอมให้คุณเมย์รีวิวก่อนเลยค่ะ เพราะนี่ขนาดThemeแนทก็ยังไม่ได้เลือกมาซักอย่าง backdropที่เลือกนี่ก็ เห็นแล้วถูกใจอะไหนก็จิ้มอันนั้น  แต่น่าจะเป็นTheme ที่ทำงานค่ะ เพราะว่ารู้จักกันตอนที่ทำงานที่เดียวกัน

Avatar  แอบอ่านเห็นคุณแพรวจัดงานเช้าที่สายสอง จัดงานเย็นที่รามาการ์เด้น  ไกลมากๆ เอาใจช่วยค่ะ 
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PraewDay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2011 at 12:09 Share

สวัสดีตอนเที่ยงๆของวันอาทิตย์ค่ะ สาวๆ ไปเที่ยวไหนกันบ้างคะ

แพรวเองต้องมาทำงานอ่ค่ะ

แต่ก็แวะมาอัพเดทนิดนึงค่ะ

พอดีเมื่อวานเข้าไปที่ร้าน Absolute ของพี่จอมมา ตกลงจองแพคเกจพรีเวดดิ้งไปเรียบร้อยแล้ว

จะนัดถ่ายช่วงๆ มิ.ย.

พี่ๆที่ร้านน่ารักม๊ากๆๆๆๆๆบริการดีมากถึงมากที่สุดค่ะ..ไม่มีกดดันอะไรทั้งนั้น  ปลื้มค่ะClapClapClap

WinkWinkWink
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <1 678910 14>

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.371 seconds.