แต่งงาน @____________เจ้าสาว(ผมสั้น)_BY P'PING___________@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@____________เจ้าสาว(ผมสั้น)_BY P'PING___________@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @____________เจ้าสาว(ผมสั้น)_BY P'PING___________@
    Posted: 03 Nov 2010 at 10:16

สวัสดีครับ ครอบครัว WeddingSquare ที่น่ารักทุกท่าน

วันนี้พี่P'PING ขอนำผลงานแต่งหน้า+ทำผม เจ้าสาวที่มีผมสั้น มาให้ชมบ้างนะครับSmile

เนื่องด้วย คุณ"ไปร์" มีผมที่สั้น และไม่หนามากนัก จึงกังวลว่า จะต้องทำทรงไหน หรือต้องใช้ผมปลอมหรือไม่
แต่ด้วยพี่ได้ดูลักษณะเส้นผม และรูปหน้า รวมถึงชุดแล้ว เราสามารถทำให้เจ้าสาวของเรา ดูสวยเก๋ ได้โดยไม่ต้องใช้ผมปลอมครับEmbarrassed

เพราะเส้นผม+สีที่สวย ของน้อง"ไปร์" นั้นเหมาะกับการแต่งหน้า และทำผมให้ดูเป็นธรรมชาติ เพียงแค่พี่ช่วยเรื่องติดตาให้ชั้นตาชัดขึ้น
เพียงเท่านี้ น้อง"ไปร์"ของเรา ก็จะกลายเป็นเจ้าสาวที่สวยเก๋ ดูน่ารักอย่างเป็นธรรมชาติได้แล้วครับSmile

ปล พี่ขอขอบคุณน้อง"ไปร์" และพี่เจ้าบ่าว รวมถึงน้อง"หนึ่ง"(น้องที่น่ารัก ผู้ที่แนะนำให้พี่ได้ เจอกับน้อง"ไปร์"ด้วยนะครับ)SmileSmile

ชมภาพด่านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ http://www.pingmakeup.com/photo%20by%20KITSANA/Gallery.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding  http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html  

• ถ่ายภาพนอกสถานที่ (1วัน) Out Door (สถานที่ เจ้าบ่าว-เจ้าสาว เป็นผู้เลือก)
    • ช่างถ่ายภาพ 2 คน 2 กล้อง ถ่ายภาพด้วย File 12.1 MEGA Pixel,
    • ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (500+ ขึ้นไป)
    • พร้อม แต่งหน้า + ทำผม  โดย  พี่ ปิง  แชมป์แต่งหน้าประเทศไทย ฟรี และ ดูแลตลอดงาน

• ดอกไม้สดสำหรับการถ่ายภาพ และอุปกรณ์ประกอบการถ่ายภาพ ทางเราจัดเตรียมให้
    • รับภาพขยายขนาด 20 x 30" (Full Frame ไม่ตัดขอบ )
1   ภาพ
    • รับกรอบรูปขนาด    20 x 30"
1   กรอบ
ทั้งหมดนี้ ในราคา 12,500 บาท

< คลิกที่ภาพชมผลงานถ่ายภาพPre wedding   และแต่งหน้า ครับ >

และพิเศษ !  แต่งหน้า+ทำผม เจ้าสาวรอบละ 5,500 บาท

(ในสถานที่) ลาดพร้าว ซอย 1 ข้างยูเนี่ยนมอล์ล คราฟ

สำหรับ น้องๆเจ้าสาวที่สะดวกเดินทางมาได้ คราฟ

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน 0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6 P'PING

www.pingmakeup.com

หรือเข้าพูดคุยที่ facebook ของพี่ได้นะคราฟ  http://www.facebook.com/PING.MAKEUP

หรือที่ multiply ก็ได้คราฟ http://www.pingmakeup.multiply.com

กระทู้ก่อนหน้าครับ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=137299

Edited by P'PING - 03 Nov 2010 at 16:58
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 10:17

Edited by P'PING - 03 Nov 2010 at 10:26
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 10:18

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 10:19

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 10:20

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 10:27

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 10:28

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 10:30

ส่วนภาพB e f o r e, A f t e r  นี้ พี่ต้องขอขอบคุณ คุณ"ไปร์" เป็นอย่างสูง

เพราะปกติแล้ว พี่จะไม่ ถ่าย และนำภาพ ก่อนและหลังแต่ง ของน้องๆมาให้ชม จะนำมาก็แต่ ตอนที่แต่งเสร็จแล้ว

ส่วนงานนี้ คุณ"ไปร์"  ที่น่ารักของเรายินดี มอบให้เป็น

วิทยาทาน สำหรับน้องๆเจ้าสาวใน WeddingSquare ของเราคับ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 10:31

"แบบทรงผม" คลิกที่ภาพเพื่อชมภาพใหญ่ครับ

Gallery  >>  Hair & Make-up >> Hair Gallery 

Home

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

Gallery  >> Hair & Make-up  >>   Make-up

Home

<     >  |     
  <     >  |     

"การแต่งหน้าที่ดีนั้น ไม่ควรเพิ่มความสวยให้เพียงอย่างเดียว แต่หากต้องทำให้ดูอ่อนวัยลงด้วยนะครับ"Smile

เท่าที่พี่ทราบมา หลายๆท่านนั้น กลัวการแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ

เพราะกลัวว่าจะไม่สวย และจืดเกินไป พี่อยากบอกว่าการแต่งหน้าแบบธรรมชาตินั้น

เป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่ยากกว่าการแต่งหน้าทั่วไป (ที่เห็นสีสันอย่าง ชัดเจน)

การแต่งหน้าแบบพี่นั้น จะต้องรู้เรื่องโทนสี และแสงเงาเป็นอย่างดี การช่วยปกปิด หรือแก้ไขข้อบกพร่อง

และเสริมจุดเด่นให้กับตัวแบบ น้องๆเจ้าสาวทุกท่านมั่นใจได้เลยว่า การแต่งหน้าแบบธรรมชาตินี้

จะทำให้ทุกท่านสวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องแต่งแบบ หนาและเข้ม จนดูไม่เป็นตัวเรา เพราะ

การแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ ที่คลาสสิคนี้ จึงเป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่สวยละมุนตา และดูได้นานกว่าการแต่งหน้าแบบทั่วไป อย่างแท้จริงSmile

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 10:50

อากาศ เริ่มดี ท้องฟ้าเริ่มสวยแล้วนะครับ ท่านใดสนใจถ่ายภาพ Pre wedding  ก็เชิญได้เลยนะครับ ยังพอมีคิวอยู่ครับSmile

( คลิ๊ก ที่ภาพ เพื่อชมอัลบั้มเต็ม ครับ )

ราคาPackage แต่งหน้า+ถ่ายภาพ  Pre wedding  (ครึ่งวัน 9500 ฿) และ(เต็มวัน 12500 ฿)

อัลบั้ม LCD

ติดต่อ สอบถามคิวงาน 081 835 7866 P'PING 
Back to Top
Nu.Ann View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Nu.Ann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 12:36
ปิ้งเลยคร่าพี่ปิง ถึงผมสั้นก้อยังหวาน
Back to Top
CHA-OM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CHA-OM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 15:03

บางเบา และสวยหวานมากค่ะ ผมสั้นก็เก๋ได้

Back to Top
sirinpearl View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 19:02

สวยหวานมากมายค่ะพี่ปิง ชอบสีปากจังงงง

Back to Top
saengmi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saengmi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 20:54
ไฉไล!!!!Thumbs Up
Back to Top
Ninew (o) View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ninew (o) Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 23:09
มีผงงานดีๆมาให้ชมเสมอเลยค่ะ
Back to Top
nopadon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nopadon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 11:28
จะผมสั้นผมยาวพี่ปิงปิงก็ไม่เคยทำให้เจ้าสาวคนไหนผิดหวังอยู่แล้ว พี่ปิงปิงนี่...ซุปตา..จิงจิง...สุดยอดมากคับพี่...

ชอบภาพนี้คับเพ่....เหมือนถ่ายแบบเลยอ่ะ...มีวิ้งค์ๆๆๆด้วยThumbs Up
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 11:51
Originally posted by makeupbypom

แต่งหน้าใสจังผมก็น่ารักค่ะSmile

ขอบคุณครับคุณป้อม..Smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 11:53
Originally posted by sushi@home

เนียน และใสมากๆครับWink
ขอบคุณมากครับพี่เอ๋SmileBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 11:54
Originally posted by vivarisstudio

แต่งหน้า ได้สวย ใสเสมอเลยคะ

ขอบคุณนะคราฟSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 11:57
Originally posted by Nu.Ann

ปิ้งเลยคร่าพี่ปิง ถึงผมสั้นก้อยังหวาน
ขอบคุณจร้า หนูแอน เพราะเจ้าสาว ยังไงต้องหวานนำนะคราฟSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 12:00
Originally posted by khunjoestudio

สวยใส เหมือนเคยเลยครับ พี่ปิง

ขอบคุณคราฟSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 12:01
Originally posted by yamroastudio

สวย หวานมากเลยครับ P'PINGWink

---------------------------------------
ขอบคุณครับ เจ้าสาวหวานไว้ก่อนคราฟSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 12:03
Originally posted by chicplanner

Clap
ขอบคุณครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 12:04
Originally posted by CHA-OM

บางเบา และสวยหวานมากค่ะ ผมสั้นก็เก๋ได้

ขอบคุณครับ รองพื้นตัวนี้จะเนียนบางเป็นธรรมชาติ และติดทนมากๆครับ Smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 12:07
Originally posted by sirinpearl

สวยหวานมากมายค่ะพี่ปิง ชอบสีปากจังงงง

ขอบคุณครับ คุณนู๋ขัน สีปากนี้ ผสม 3แท่ง กับ1 หลอดครับSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 12:10
Originally posted by iluvphoto

หวานจังค่ะพี่ปิง ชอบสีปากเจ้าสาวจังBig smile
ขอบคุณครับ ต้องผสม ให้เข้ากับสีปากของเจ้าสาวท่านนั้นๆครับ เพราะลิพสีเดียวกัน ทาต่างท่าน สีก็จะออกมาไม่เหมือนกันครับSmileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 12:11
Originally posted by saengmi

ไฉไล!!!!Thumbs Up
ขอคุณครับSmileBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 12:13
Originally posted by Ninew (o)

มีผงงานดีๆมาให้ชมเสมอเลยค่ะ
ขอบคุณที่ติดตามผลงานนะครับSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 12:15
Originally posted by nopadon

จะผมสั้นผมยาวพี่ปิงปิงก็ไม่เคยทำให้เจ้าสาวคนไหนผิดหวังอยู่แล้ว พี่ปิงปิงนี่...ซุปตา..จิงจิง...สุดยอดมากคับพี่...

ชอบภาพนี้คับเพ่....เหมือนถ่ายแบบเลยอ่ะ...มีวิ้งค์ๆๆๆด้วยThumbs Up
ขอบคุณคบพี่กลาง ....ถ่ายในห้องแต่งตัวในโรงแรมครับ ที่วิ้งๆ ตอนหนูเจี๊ยบแต่ง ก็ทาให้น้าคราฟฟ....SmileBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 13:50

รพกวนคุณ"บี" ที่อยู่ลาดพร้าว101 ที่จะแต่งวันที่ 9 มค 54 ติดต่อกลับพี "ปิง" ด่วนด้วยนะครับ

เพราะเบอร์ที่ให้พี่มาติดต่อไม่ได้เลยครับ

ปล ใครรู้จักช่วยติดต่อให้พี่ทีนะครับ  ขอบคุณครับ

081 835 7866  P'PING
Back to Top
irakstudio View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote irakstudio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 15:15

สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยค่ะ คุณปิงClapClapClap

Edited by irakstudio - 04 Nov 2010 at 20:31
Back to Top
Make U up View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote Make U up Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 19:33

ขออนุญาติไม่ชมนะคุณพี่ อิอิ เริ่ดได้อีก
Back to Top
tak...tak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tak...tak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2010 at 22:38

ชอบตรงติดดอกไม้มากเลยค่ะ เก๋มากๆ หน้าก็เนียนมากๆ

Back to Top
octteam View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote octteam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2010 at 16:31
สวยครับ ทรงผมสำหรับเจ้าสาวผมสั้น

ปล. แต่งหน้าเจ้าสาวใสปิ๊งงงง....เลยครับ
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2010 at 08:43
Originally posted by irakstudio

สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยค่ะ คุณปิงClapClapClap
ขอบคุณมากๆคราฟฟฟSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2010 at 08:44
Originally posted by Make U up

ขออนุญาติไม่ชมนะคุณพี่ อิอิ เริ่ดได้อีก
ขอบคุณนะคุณน้องงงSmileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2010 at 08:45
Originally posted by idocatering

สวยมากมาย กับผมสั้นเก๋ๆ แบบนี้นะครับ
: )

ขอบคุณมากครับSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2010 at 08:47
Originally posted by tak...tak

ชอบตรงติดดอกไม้มากเลยค่ะ เก๋มากๆ หน้าก็เนียนมากๆ

ขอบคุณมากครับ  เรื่องการติดดอกไม้นั้น พี่จะติดแต่พอเก๋นะครับ จะไม่ไส่จนดูมากและกวนตาครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2010 at 08:51
Originally posted by octteam

สวยครับ ทรงผมสำหรับเจ้าสาวผมสั้น

ปล. แต่งหน้าเจ้าสาวใสปิ๊งงงง....เลยครับ
ขอบคุณมากครับSmileSmile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.199 seconds.