แต่งงาน มือใหม่วางแผนแต่งงานค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มือใหม่วางแผนแต่งงานค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
awora View Drop Down

Post Options Post Options   Quote awora Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มือใหม่วางแผนแต่งงานค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวค่ะ
    Posted: 01 Jun 2005 at 12:43

สวัสดีค่ะ

เอ กำลังวางแผนเรื่องงานแต่งงานอยู่ค่ะ ประมาณต้นปีหน้า แต่กำลังมอง Theme งาน
เนื่องจากจะจัดสองงาน คือที่ต่างจังหวัดจะจัดเป็นงานสำหรับพ่อแม่ และญาติ รวมทั้งเพื่อนๆของพ่อแม่ ทั้งสองฝ่าย คือเป็นงานผู้ใหญ่ล้วนๆ
งานนี้วางแผนแล้วค่ะ ส่วนที่จะจัดที่กรุงเทพ เนื่องจากจะเป็นเพื่อนๆซะส่วนใหญ่ คร่าวๆก็ไม่เกินร้อย คน อยากจัดง่ายๆ แบบเพื่อนๆแต่งตัวตามสบาย
เจ้าบ่าวเจ้าสาว ก็ไม่จำเป็นต้องแต่งมากง่ายๆ  แต่ก็อยากให้งานออกมาดูดี ไม่ดูธรรมดาเกินไป
เพื่อนๆพอมีไอเดียมั๊ยคะ หากมีสถานที่รบกวนบอกราคาคร่าวๆด้วยได้มั๊ยคะ ขอบคุณเพื่อนๆมากค่ะ

Back to Top
Amai^^ View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Amai^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2005 at 13:57

ร้านอาหาร รีเฟคชั่น ตรงพหลโยธิน เท่าไรจำไม่ได้แล้วอ่ะ เค้ารับจัดงานแบบ ปาร์ตี้เล็ก ๆ น่ะค่ะลองดูน่ะค่ะ

Back to Top
nu_noiy View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2005 at 14:32
อยากจัดแบบ indoor หรือ outdoor คะ แล้วชอบสีอะไรอ่ะ แบบว่าเป็นคนที่ชอบคิด theme มากๆ อยากจะช่วยค่า PM มาก็ได้นะคะ ถ้า party สนุกๆแล้วมี สังสรรค์กันนิดหน่อย จะจัดที่ไหนก็ได้ค่ะขึ้นอยู่กับธีมและก็ความสอดคล้องของร้านที่ จะจัดค่ะ
Back to Top
mizpoppii View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mizpoppii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2005 at 15:19

งานเล็กๆดีนะคะ ยิ่งจัดง่ายเข้าไปใหญ่เลย สะดวก ควบคุมง่ายด้วยค่ะ ออมมีเพื่อนจัดในร้านอาหารกึ่งผับเหมือนกันค่ะ เจ้าสาวใส่ชุดสีดำ-ทอง สวยมากๆ modern มากด้วยค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2005 at 18:34

ชอบ reflection เหมือนกัน ..
สีสรรของร้าน ของตกแต่ง สวยงามมาก..
แต่ว่าถ่ายรูปบางทีจะมัว ๆ นะคะ  อาจต้องเตรียมไฟเพิ่ม

Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2005 at 00:29
Reflection สีสันสะใจ ชอบเหมือนกันร้านนี้ เห็นจากหนังสือน่ะค่ะ ฮี่ ฮี่  
Back to Top
win 2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote win 2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2005 at 12:19

เห็นด้วยครับ reflection ชอบเหมือนกันครับ

Back to Top
เมสาค่ะ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เมสาค่ะ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2005 at 21:12

ยินดีต้อนรับค่ะ

Back to Top
awora View Drop Down

Post Options Post Options   Quote awora Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2005 at 00:47

ขอโทษทีค่ะ ตั้งกระทู้แล้วหายไปเลย เพราะดีติดภาระกิจนิดหน่อยค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคนที่แนะนำร้านให้นะคะ

ตอบคุณnu_noiy นะคะ ยังไม่ได้ตัดสินใจว่า in หรือ outdoor ค่ะ เพราะมองหา theme งานอยู่ แต่เนื่องจากฤกษ์มีช่วงมกราคม ก็กำลังเย็นๆสบาย อาจจะ outdoor ค่ะ

คุณออมขา ไม่ทราบว่าพอจะมีรูปที่เพื่อนคุณออมจัดงานมั๊ยคะ

Back to Top
mizpoppii View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mizpoppii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2005 at 00:56

ไว้จะหามาลงให้ค่ะ ออมเองก็ยังไม่เห็นรูปเหมือนกันเลยค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.117 seconds.