แต่งงาน ถ้าจะไปฮันนีมูน หลังเปลี่้ยนนามสกุล ทำยังไงคะ? - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฮันนีมูน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ถ้าจะไปฮันนีมูน หลังเปลี่้ยนนามสกุล ทำยังไงคะ?

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
praeok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote praeok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ถ้าจะไปฮันนีมูน หลังเปลี่้ยนนามสกุล ทำยังไงคะ?
    Posted: 26 Oct 2010 at 23:50
อยากได้คำแนะนำ กำลังงง มากเลยค่ะ
ว่า หากจอง trip ไปต่างประเทศเพื่อไปฮันนีมูนหลังแต่ง visa ขอแล้ว passport มีแล้วแต่เป็นนามสกุลเก่า
หากจดทะเบียน เปลี่ยนนามสกุล ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ยังคงเดินทางได้หรือไม่
หรือต้องทำเอกสารใหม่คะ
Back to Top
GigPhilippe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GigPhilippe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Nov 2010 at 02:49
คิดว่านะจีะต้องติดต่อสถานทูตอีกทีนะค่ะ คิดว่าเค้าจะทำการเปลี่ยนวีซ่าให้ใหม่ให้ตรงกับชื่อปัจจุบัน รวมถึงคุณน่าจะถือ พาสเล่มใหม่ด้วย เพราะ หลังแต่งงานเปลี่ยนามสกุล พาสก็ต้องเป็นนามสกุลใหม่เหมือนกันค่ะ คิดว่าไม่มีปัญหา 

Back to Top
sweetpigtail View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sweetpigtail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2011 at 17:01

ถ้าสะดวกเปลี่ยน passport เล่มใหม่ก้อทำได้เลยค่ะ ส่วนวีซ่าที่มีอยู่ในเล่มเก่า ไม่ต้องไปขอวีซ่าใหม่ค่ะ แค่นำ passport เล่มใหม่ไปประทับตรารับรองว่าให้ใช้คู่กับเล่มเดิม โดยสามารถทำได้ตอนที่ไปรับ passport เล่มใหม่ค่ะ ยื่นเรื่อง แล้วรอประมาณ 2 ชั่วโมงได้เลยค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.063 seconds.