แต่งงาน สอบถามเรื่องเพชรค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > FAQ แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สอบถามเรื่องเพชรค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
santann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote santann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถามเรื่องเพชรค่ะ
    Posted: 18 Oct 2010 at 23:47
ขอสอบถามผู้รู้นะคะ   เพชรที่จะซื้อเป็นอย่างนี้ค่ะ
HRD certified
color    I color
Weight    1.90 carat
Symetry   EX
CUT        VG
Polish      VG
ราคา    400,000   บาท ค่ะ  

อยากทราบว่า
1. แพงหรือเปล่าคะ
2. ถ้าใช้ตัวเรือนทองคำขาวหรือ platinum  จะเหลืองกว่าเิดิมหรือเปล่าคะ  พอดีเป็นคนไม่ชอบใส่แหวนทองค่ะ
Back to Top
Doctor Diamond View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Proud Gems

Post Options Post Options   Quote Doctor Diamond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2011 at 15:02
ข้อมูลที่ให้มา ยังขาดเรื่องของ Clarity หรือระดับความสะอาดอยู่ค่ะ ถ้ายังไม่มีก็จะไม่สามารถบอกได้ว่าราคาเป็นยังไงค่ะ

น้ำ 95 ใส่ตัวเรือนทองคำขาวหรือ Platinum ได้นะคะ ไม่ดูเหลืองค่ะ สบายใจได้ค่ะ Smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.087 seconds.