แต่งงาน มาแล้วค่ะ Review งานแต่ง น้อง&เป้ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มาแล้วค่ะ Review งานแต่ง น้อง&เป้

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nongped View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongped Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มาแล้วค่ะ Review งานแต่ง น้อง&เป้
    Posted: 12 Oct 2010 at 19:11

ขอบคุณค่ะที่ติดตามงานหมั้นของเราไปแล้ว ตอนนี้ของ Review งานแต่งต่อนะคะ งานของเราคนละวัน เลยมีพิธียกน้ำชาและหลั่งน้ำพระพุทธมนต์ตอนบ่าย ของงานแต่งค่ะ เริ่มกันเลยนะคะ

Link Pre-Wedding ของเราค่ะ

Link งานหมั้นวันที่ 3 ก.ย.ค่ะ

วันที่ 28 ก.ย.53
สถานที่ : โรงแรมริชมอนด์ นนทบุรี ห้องทิพวรรณ บอลลูน
แต่งหน้า ทำผม : คุณกุ่ยและทีมงาน น้องฉัตรชัย สวยมากค่ะ ใครสนใจจะให้พี่กุ่ยแต่งหน้าให้อยู่แล้วก็สวยแน่นอนค่ะ
ช่างภาพ : ไม่ใช่ในสปอนเซอร์ค่ะ พอดีจองแพ็คเก็จจาก Be Wish Studio แล้ว
ชุดเจ้าบ่าว เจ้าสาว : ตัดใหม่ โดย Be Wish Studio
การ์ด : ออกแบบเอง และสั่งพิมพ์โรงพิมพ์ทั่วไปค่ะ
ซอง : ร้าน 555 เป็นสีทองค่ะ
ของชำร่วย : บัวรดน้ำ จากร้านในจตุจักรค่ะ

แบบการ์ดค่ะ

เริ่มที่พิธียกน้ำชา

แอบชักภาพหน่อย

เสร็จพิธียกน้ำชา ช่วงเย็นก็เป็นงานฉลองสมรสค่ะ

Back Drop หน้างานของเราค่ะ เจ้าบ่าวออกแบบและทำเองเลยค่ะ

ส่วนนี่เป็น Gallery ของเราค่ะ เอาแบบขนาดใหญ่ๆเลย ชัดดี

โลโก้ NP เจ้าบ่าวเขาออกแบบและภูมิใจมากเลยค่ะ

สนุกสนาน และตกใจเพราะดอกไม้แตกเป็น 4 ช่อค่ะ

โฉมหน้าของว่าที่เจ้าสาวคนต่อไป

ภาพวันหมั้น เราตั้งหน้างานด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

น้อง&เป้

Edited by nongped - 26 Oct 2010 at 17:20
Back to Top
mariki33 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2010 at 20:09

ยินดีด้วยนนะคะ

ขอให้มีความสุขมากๆๆ นะคะ
จัดงานน่ารักจังคะ
12 September, Always best day of our.
Back to Top
jjiipp View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jjiipp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2010 at 20:43

ยินดีด้วยนะคะ งานน่ารักเก๋ไก๋ที่สุด

เป็นแบบที่จิ๊บเองก็ยังอยากได้เลยคะ มีความสุขมากๆนะคะ ^_________^
Back to Top
pujajaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pujajaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2010 at 21:01
งานเก๋ดีค่ะ น่ารักมากเลย มีความสุขมากๆๆนะค่ะ 
Back to Top
แนนซี่ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แนนซี่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 00:31
ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
porlibellule View Drop Down

Post Options Post Options   Quote porlibellule Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 02:33
เก๋ไก๋ น่ารักค่ะ ชอบของชำร่วยจัง น่ารักมาก ยินดีด้วยนะคะSmile
Back to Top
nancy_witza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nancy_witza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 07:48

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมากๆนะคะ สวยหล่อทั้งคู่เลยค่ะ

Back to Top
pure090110 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pure090110 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 08:16

ยินดีด้วยค่ะ รูปที่ถ่ายเป็นแบบการ์ดเก๋จังค่ะ

Back to Top
NUKADE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NUKADE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 08:24
ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมากๆ

เดือนหน้ามีงานแต่งเพื่อนที่โรงแรมนี้พอดีเลยคะ
Back to Top
jk@53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 08:32

ยินดีด้วยนะคะ  มีความสุขมากๆน๊า Tongue

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongped Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 08:55

ขอบคุณทุกๆ ท่านค่ะ เห็นมีคำถามมาเยอะ เรื่องสแตนด์และรูปภาพที่ใช้ในงาน

พอดีเจ้าบ่าวทำเป็นกราฟฟิคเลยทำไฟล์ภาพ + Retouch เองทุกภาพ แล้วทำไฟล์ไปสั่งทำสติ๊กเกอร์ Inkjet มาแปะบนสแตนด์ซึ่งก็เป็นเพื่อนของเราที่ทำงาน Event เลยทำป้ายให้ในราคาพิเศษมากกก ค่ะ
สแตนด์ไม่ที่ใช้ทั้งหมดคือ
Backdrop ขนาด 3.6 เมตร * 2.4 เมตร
ส่วนแสตนด์ ขนาด 1.10 เมตร * 2.4 เมตร จำนวน 6 ตัว
สนใจลองโทรไปสอบถามดูนะคะ
ยังไงเมล์มาถามก็ได้ค่ะ

น้อง&เป้
Back to Top
beepak View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 09:15

ยินดีด้วยค่ะ

Back to Top
modkaball View Drop Down

Post Options Post Options   Quote modkaball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 10:02

ยินดีด้วยน่ะค่ะ  มดก็จะจัดงานที่นี้เดือนหน้าเหมือนกันเลย

ชอบสแตนด์รูปจังค่ะ เด่นดี
Back to Top
waretberry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote waretberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 10:03
แสดงความยินดีด้วยนะคะ

ชอบแบบการ์ดมาก เก๋สุดๆๆๆ
Back to Top
jajae_22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jajae_22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 10:24

แล้วราคาประมาณเท่าไรค่ะ  แกลลอรี่  4 ภาพ นั่นอะ   เสร็จงานเอาไปตกแต่งที่บ้านได้ต่อเลยนะเนี่ย

Back to Top
kin_ny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kin_ny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 11:13
ยินดีด้วยคะ ชอบ แกลลอรี่จังสวยคะ เจ้าสาวก็ผิวสวยหุ่นดีมากๆ เลยคะBig smile
Back to Top
chompoo_kup View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote chompoo_kup Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 14:55

ชอบแกลลอรี่มากเลยค่ะ สวยมาก งานน่ารักค่ะ ยินดีด้วยนะคะSmile

Back to Top
secrecy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote secrecy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 15:21
ยินดีด้วยค่ะ ชอบ จังเลย แสตนด์ภาพ .... โรงแรม ริชมอนด์ บริการดีไหม คะ กำลังเล็งๆ อยู่ 
Back to Top
rainbownarak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rainbownarak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 19:38

ยินดีด้วยค่า  งานดูอบอุ่นมากเลยSmile

Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2010 at 22:35

ยินดีด้วยนะคะ งานน่ารักจังคะ มีความสุขมาก ๆ นะคะ

Back to Top
ura_ra13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ura_ra13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2010 at 01:20

ขอแสดงความยินดีด้วยนะคร้า... งานน่ารักมากเลยคร้า...

Back to Top
jennisita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jennisita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2010 at 02:15
ยินดีด้วยนะคะ งานน่ารักมากๆเลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongped Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2010 at 10:37

โรงแรมริชมอนด์บริการดีค่ะ โต๊ะจีนอร่อยดี (อันนี้แขกบอกมา เพราะวันนั้นเจ้าบ่าวและเจ้าสาวไม่มีสิทธิ์ได้ทานเลยค่ะ) แต่เขาให้เราทานก่อน 1 โต๊ะเลยนะคะ ถ้าเราจองกับเขาแล้ว ก็เลยพาที่บ้านไปทานมาก่อนแล้ว อร่อยทุกอย่างเลยค่ะ

Back to Top
sweet toffy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet toffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2010 at 11:55
งานน่ารัก  เก๋มากมายค่ะ  มีความสุขมากๆนะคะ
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2010 at 17:43

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะBig smile

Back to Top
gbiwty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gbiwty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2010 at 21:06
ยินดีด้วยค่ะ  งานน่ารัก มาก  
Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2010 at 11:38

ยินดีด้วนยะค่ะ เจ้าบ่าวหน้าเปลี่ยนเลยค่ะ พอใส่ชุดแต่งงาน ก็ดูสุขุม ขี้นเลยนะเนี่ย

Back to Top
So&Keng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote So&Keng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2010 at 17:08

ยินดีด้วยจร้า...บ่าวสาว...สวยหล่อกันทั้งคู่...มีความสุขมากกกกกนะคร้า...^^

Back to Top
saengmi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saengmi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2010 at 22:46
StarStarStarStarStar
Back to Top
saengmi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saengmi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2010 at 21:09
ขอให้รักกันหวานชื่นค่ะBig smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.166 seconds.