WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว มีนาคม
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอรวบรวมสมาชิก บ้านเจ้าสาว มี.ค. 54 ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอรวบรวมสมาชิก บ้านเจ้าสาว มี.ค. 54 ค่ะ

Page  <1 1718192021 22>

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
msneko View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote msneko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอรวบรวมสมาชิก บ้านเจ้าสาว มี.ค. 54 ค่ะ
    Posted: 16 Feb 2011 at 10:45 Share
pathama_w...เส้นล่ะ 85 บาทค่ะ
Back to Top
ae_chonlada View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote ae_chonlada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2011 at 12:13 Share

คุณอิ้ง เอ๋อยากได้ flower ball  ธีมเขียวขาว คุณอิ้งพอจะเป็นที่ปรึกษาได้ป่าวค่ะEmbarrassed

Back to Top
noo jibb View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote noo jibb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2011 at 16:19 Share
สวัสดีค่ะ  ทุกคน  ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย
เนื่องจากยุ่งทั้งงานราษฎร์งานหลวงค่ะ  วุ่นวายไปหมด
คุณผึ้ง   เป็นไงบ้างคะ  เงียบหายไปนานเลย   วันก่อนไปเดิสำรวจราคาดอกไม้ปากคลองมาแล้วค่ะ  แต่ดันไปผิดวันไปช่วงก่อนวาเลนไทน์ ดอกไม้ก็เลยราคาค่อนข้างสูงค่ะ
คุณหน่อย   เรื่องพานเค้าไม่ติดต่อมาเลยค่ะ  จิ๊บเลยไปเหมาพานเจ้าที่คุณหน่อยบอกว่าอยู่พัทยามาค่ะ  แต่ใบเล็กไปหน่อยอ่ะ 
คุณพัช  หายเร็ว ๆ นะคะ
คุณเอ๋  ช่วงนี้พี่อิ๊งไม่ค่อยได้เข้ามาค่ะ  คุณเอ๋จะทำflower ball  ดอกไม้สดหรือดอกไม้แห้งคะ
คุณเหมียว ชุดใหม่สวยมากเลยค่ะ  จิ๊บว่าดูดีกว่าชุดเก่าอีกค่ะ
ช่วงนี้ทุกคนคงจะยุ่ง ๆ กันแน่เลย  ยังไงสู้ ๆ นะคะ
Back to Top
Patravarin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Patravarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2011 at 17:10 Share
คุณcrystals รูปสวยจังคะ ถ่ายที่สตูไหนคะ
คุณเหมียว ชุดนี้สวยคะใส่แล้วดูเพรียว

เพื่อนใกล้ถึงวันงานแล้ว คงยุ่งมากมาย ภัทรเองก็เริ่มๆเครียดกังวลจังเลย
พอดีภัทรไม่ได้ใส่ชุดเจ้าสาวตอนกลางคืนไปตัดมาเป็นแบบราตรี สีฟ้าลายดอก เพราะแฟนเห็นว่าจัดในสวน
ก็เลยอยากให้ใส่แบบนี้ แต่ตอนนี้ก็เริ่มเครียดกลัวใส่ออกมาแล้วจะดูไม่แตกต่างจากแขก ทำไงดีเอ่ย
Back to Top
noi and birds View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noi and birds Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2011 at 17:38 Share

หวัดดีจ้า..สาวๆ ทุกคน  ช่วงนี้ ปัญหารุมเร้า+งานยุ่งมากมาย เลยไม่ค่อยได้เข้ามา

คุณหนึ่ง ถ้ากลับถึงบ้านไม่ดึกจนไปวันนี้จะส่งรูปให้นะค่ะ  ส่วนเรื่องช่างแต่งหน้า จองคุณกายไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ
คุณจิ๊บ ขอบคุณมากนะค่ะ  ไม่เป็นไรเดี๋ยวหน่อยไปดูที่ปากคลองก็ได้
คุณเอ๋  ทำเองเลยค่ะ  ง่ายนิดเดียว หน่อยจะไปจตุจักร วันที่ 27 นี้ สนใจไปด้วยกันมั้ยค่ะ

จะไปลองชุดวันอาทิตย์นี้แล้ว  พุงไม่ยุบเลยอ่ะ  แย่จัง  คิดแล้วเศร้า  ตรงข้ามกับพี่เบิร์ด รายนั้นผอมเอ๊า ..ผอมเอา
manee
Back to Top
nantiya_ppp View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nantiya_ppp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2011 at 19:45 Share

คุณผึ้ง  ...   รบกวนด้วยนะค่ะ  ยังไงขอซื้อ 1 กล่องนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ( ขนาด10*12 ในweb เป็นสีไม้ ขาย 400 บาท ค่ะ )  คิดว่าคุณผึ้งคงซื้อได้ถูกกว่าแน่นอน

Back to Top
Geeja View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Geeja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2011 at 20:47 Share
meaw2730 คุณเหมียว ชุดใหม่สวยกว่านะ

ตอนนี้ตาเริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ มีแค่เคืองนิดหน่อย ก็กะพักยาวจนวันงานล่ะค่ะ
ขอบคุณนะทุกคนที่เป็นห่วง Tongue
Back to Top
pathama_w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2011 at 21:02 Share
Avatarคุณหน่อย ลืมที่จะส่งให้ปัทอะป่าวอะCry
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noi and birds Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2011 at 22:08 Share
คุณปัท   ไม่ได้ลืมค่ะ  แค่เมลล์ที่ออฟฟิศมันก๊องๆ อยู่  พรุ่งนี้ IT น่าจะแก้ได้ เดี๋ยวจะรีบส่งให้นะคะBig smile
manee
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote msneko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2011 at 22:16 Share
Patravarin... คุณภัทรค่ะ ผึ้งว่าชุดราตรีสั้นลายดอกมันดูกลมกลืนกับแขกแน่ๆ เปลี่ยนเป็ฯชุดเจ้าสาวสั้นๆ ดีกว่าค่ะ น่าจะเหมาะกว่า ทำผม ใส่เทียร่า ออกแนวเกาหลีไปเลยดีป่ะ
Back to Top
Waleetip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Waleetip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 00:26 Share

:)

Edited by Waleetip - 17 Feb 2011 at 14:37

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 08:30 Share
Avatar ขอบคุณคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆEmbarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_chonlada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 09:11 Share
คุณจิ๊บขา เอ๋อยากได้ flower ball  เป็นดอกไม้ประดิษฐ์ซึ่งทำจากกระดาษสาค่ะ(เพราะยังต้องคงคอนเซ็ปงานอีกทั้งคำนึงถึงเรื่องความสดใหม่และสวยอ่ะจ๊ะ)
คุณหน่อย อย่าได้แคร์ค่ะ บรรดา วทจบ จะผอมก็ช่าง วทจส ใช่ว่าจะอ้วนนะคะ ขอให้สวยเป็นพอ อย่าได้เครียดค่ะ พิมพ์ไปปลอบใจตัวเองไปด้วยนะเนี่ย หุหุ
Back to Top
nuchaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuchaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 10:17 Share

นู๋แฉวอยากได้อุปกรณ์ทำflower ball แต่อยู่ต่างจังหวัดไม่รู้ว่าต้องสั่งซื้อที่ไหนค่ะ

พี่ๆๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
ตอนนี้กลัวไม่ได้ดอกไม้ลูกบอล
http://www.weddingsquare.com/brideclu- โฆษณาแฝง w754-4hwe -__mar.gif
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote msneko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 10:49 Share
นู๋แฉว ...  ลองมาเดินจตุจักรดูค่ะ มีเยอะแยะมากมาย ดอกไม้ราคาถุงล่ะ 85 บ้าง 90 บาท บ้าง ทำแล้วได้แบบนี้ค่ะ ส่วนโฟมที่ใช้ติดก็มีหลากหลายขนาดค่ะ คำเตือนเดินแล้วเกิดกิเลศมากมายค่ะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote noo jibb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 11:53 Share
คุณเอ๋ขา  ไปเจเจเลยค่ะ  เยอะมาก  มีอุปกรณ์ครบครันค่ะ
คุณผึ้ง จิ๊บว่าจะถามอยู่ค่ะ  ถ้าราเอาดอกบานไม่รู้โรยมาทำflower ball จะสวยไหมค่ะ พอดีจิ๊บกะว่าจะเอามาแขวนงานไทยช่วงเช้าค่ะ
คุณหน่อย ทำไปได้เยอรึยังคะ flower ball น่ะ  ว่าง ๆ เอาผลงานมาโชว์บ้างนะ
นู๋แฉว  หายไปนานเลยนะจ้ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuchaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 13:46 Share

Back to Top
Back to Top
msneko @ ขอบคุณค่ะแต่นู๋แฉวอยู่กระบี่นะค่ะคงไม่ได้ไปแต่อยากสั่งซื้อทางเน็ตคัยพอมี

เว็บแถวจตุจักรบ้างค่ะ
ขอบคุณทุกคนมากนะค่ะ
http://www.weddingsquare.com/brideclu- โฆษณาแฝง w754-4hwe -__mar.gif
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote msneko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 14:10 Share
noo jibb...ดอกบานไม่รู้โรยสีม่วงใช่มั้ยค่ะ ผึ้งว่าก็สวยดีน่ะค่ะ ไทยดีค่ะ แต่คงทำกันมือหงิกเลยเพราะดอกมันเล็ก ต้องใช้จำนวนเยอะหน่อย
ลองดูไอเดียนี้ดูน่ะค่ะ ผึ้ง save เก็บไว้อยากทำ แต่ไม่รู้จะได้ทำมั้ย ดูเวลาก่อน
nuchaw...เวบมีมั้ย ไม่ทราบน่ะ พี่ผึ้งพยายามหาให้น่ะค่ะ แต่หาไม่เจอเลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuchaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 15:20 Share

ขอบคุณมากๆๆค่ะ

เนี้ยอยากตกแต่งยังงี้เลย
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote noo jibb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 15:57 Share
คุณผึ้ง ขอบคุณมากค่ะ  แต่ละแบบน่ารักจังค่ะ  จิ๊บว่าจะใช้ดอกบานไม่รู้โรยด้วยค่ะ เพราะทำก่อนวันงานเป็นสัปด่ห์น่าจะได้  เห็นคุณแม่บอกว่าไม่เหี่ยวแน่นอน  แล้วก็กะว่าจะซื้อดอกกล้วยไม้ร่วงมาทำด้วยค่ะ
คุณผึ้งผ้ารับไหว้อ่ะคะ  คุณผึ้งมาพับใหม่รึป่าว ของจิ๊บเอามานั่งพับใหม่หมดเลย เพิ่งเสร็จเมื่ออาทิตย์ที่แล้วค่ะ  แล้วก็ติดโบว์กับแท็ก น่ารักมากมายเลย  ต้องขอบคุณคุณผึ้งมากมายเลยค่ะ ที่แนะนำ
ส่วนเรื่องดอกไม้กับมาลัยซีกจิ๊บกะว่าจะไปซื้อที่ปากคลองวันศุกร์ไม่บ่ายก็เย็นค่ะ  จะได้เอามาจัดวันเสาร์ 
ส่วนเรื่องพานจิ๊บว่าจะเริ่มเย็บใบตองวันพฤหัสค่ะ   ไปถามมาแล้วราคาชิ้นส่วนสูงมาก  กลีบหักคอม้า พานละ 200-250 อ่ะค่ะ ของจิ๊บใช้พานเยอะอ่ะ  สู้ไม่ไหวค่ะ
คุณหน่อย  จำได้ว่าเคยคุยกับคุณหน่อยเรื่องทำพาน  เราสามารถเย็บใบตองไว้ได้กี่วันก่อนวันงานคะ  กลัวมันจะเหี่ยวค่ะ
คุณหนิง  ดีขึ้นรึยังคะ  ยังไงดูแลสุขภาพด้วยนะคะ  ใกล้งานแล้ว 
นู๋แฉวจ๋า  พี่อยากช่วยนะ  แต่ช่วงนี้ไม่ได้ไป กทม. เลยอ่ะ  พอดีงานเข้าจร้า  กำลังจะปรับตำแหน่งใหม่ต้องย้ายแผนกไปเป็นผู้ช่วยผู้จัดการเลยต้องเรียนรู้งานอย่างหนักจร้า
ยังไม่รู้เลยว่าช่วงงานแต่งจะลาได้กี่วันอ่ะ  บทจะมาก็มาซะช่วงเดียวกันเลย  เตรียมตัวไม่ทันเลยอ่ะ  ยังนั่งคิดอยู่ว่าจะดีใจหรือเสียใจดีอ่ะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote noo jibb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 15:58 Share
คุณปัทคะ  flower ball มี ขนาดเท่าไหร่บ้างคะ  คือจิ๊บจะเอามาแขวนประดับต้นไม้กับเต็นในงานอ่ะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noi and birds Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 16:03 Share

เพื่อนๆ คร๊า.... ขอความช่วยเหลือค่ะ ยังหาซื้อแมวคราวไม่ได้เลยอ่ะ   ใครรู้บ้างค่ะว่าที่ไหนมีขาย  หน่อยไปเดินดูจตุจักร แล้วไม่เจออ่ะคะ ใครทราบร้านช่วยบอกด้วยนะคะ  จะไปอาทิตย์หน้านี้จ้า

manee
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noi and birds Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 16:14 Share
คุณจิ๊บ  ใบตองอย่างน้อย 3 วันอยู่ได้แน่นอนจ้า   เอาผ้าขาวบางชุบน้ำคลุมไว้  หรือ  แช่น้ำก่อนแล้วเอาใส่ถุงพลาสติกแล้วก็เอาเข้าตู้เย็นจ้า....  คุณจิ๊บโดนมรสุมงานเหมือนหน่อยเลยอ่ะ  ตอนนี้โปรโมทตำแหน่งใหม่อยู่  ทำงานหัวบานพุงโต(เกี่ยวกันมั้ย) ไปหมดแย้ว..Cry

หนูแฉว ให้พี่ซื้อแล้วส่งไปรษณีย์ไปให้มั้ยค่ะ  PM  เบอร์โทรมาแล้วกันคะ หรือโทรหาพี่ก็ได้  เบอร์โทรมีอยู่เกลื่อนกลาดทั่วเวปนี้แหละค่ะ

คุณปัท  เย็นนี้นะค่ะ  ส่งได้ชัวร์  ตอนนี้กำลังกดดัน กึ่งๆ จะงาบหัว IT อยู่
manee
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote msneko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 16:18 Share
noo jibb...ผ้าห่มผึ้งก็พับใหม่หมดค่ะ เค้าพับไม่สวยอ่ะ แล้วคุณแฟนก็ print tag เอามาห้อยเอง ภูมิใจมากปกติเค้าไม่ใช่คนที่จะมานั่งทำไรจุ๊กจิ๊กแบบนี้ ปลื้มจาย
noi and birds...ผึ้งก็ยังไม่ได้แมวคราวเหมือนกันมานั่งรอคำตอบด้วยคนค่ะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote noo jibb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 16:40 Share
คุณหน่อยคุณผึ้ง จิ๊บก็ไม่รู้ว่าซื้อร้านไหนค่ะ  แตไปจองไว้ใน W2H ค่ะ  ไม่รู้ว่าจะได้ป่าว  รอเค้าติดต่อกลับอยู่ 
คุณผึ้ง เหมือนกันเลยค่ะ  คุณแฟนตั้งใจมากเลย  มาช่วยนั่งติดแท็กกับพับผ้า  เอาแบบงงกันทั้งบ้านเลย  พอใกล้งานรู้สึว่า คุณแฟนขยันมากมายเลยค่ะ
คุณหน่อยขา  จิ๊บก็พุงออกเหมือนกันอ่ะ  พยายามลดอยู่ไม่รู้จะทันรึป่าวค่ะ    จิ๊บกะว่าจะเริ่มทำพานวันที่ 10 ค่ะ  แล้ว 11 จะไปลุยปากคลอง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 18:08 Share
Avatar ได้รับแล้วคร่าๆๆๆ ขอบคุณหลายๆๆๆๆBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noi and birds Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 22:41 Share
เฮ้อ ... เร็วจัง นับถอยหลังอีกไม่กี่วันก็จะถึงวันแต่งงานแล้ว  รู้สึกลนๆ ยังไงก็ไม่รู้ เพื่อนๆ เป็นรึเปล่าค่ะ ไม่ค่อยมั่นใจเรื่องการเตรียมงานเล้ย... เหมือนมันขาดๆ ยังไงชอบกล  ลองมาไล่ดูใหม่ดีกว่า

ชุดแต่งงาน - แฟชั่นเวดดิ้งสตูดิโอ
ชุดไทย - แฟชั่นเวดดิ้งสตูดิโอ
แต่งหน้างานเช้า - แฟชั่นเวดดิ้งสตูดิโอ
แต่งหน้างานเย็น - กาย เมคอัพ
รองเท้า - แฟชั่นอายส์
แหวน - เตรียมเรียบร้อยแล้ว
พิธีงานเช้า - ร้านอาหารฝ้ายคำ
งานเลี้ยงเย็น - ร้านอาหารฝ้ายคำ
ดอกไม้วันงาน - ฝ้ายคำ
ดนตรีวันงาน - เปิดแผ่น
เบลสซิ่งการ์ด - ทำเอง
พานขันหมาก - ทำเอง (ยังไม่ได้ซื้อพานเลยอ่ะ)
การ์ด - แจกแล้ว
ของชำร่วย -  หมีฐานหัวใจ นัดรับ 27 นี้ร้าน รั ต น ธ ร
ของรับไหว้ - ผ้าขนหนูและผ้าคลุมไหล่
เค้กแต่งงาน - กำลังตัดสินใจ
ของส่งตัว - ขาดแมวคราว

แล้วมันขาดอะไรอีกหว่า.... 

manee
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Geeja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2011 at 23:33 Share
คุณหน่อย เพิ่มเติมไว้ละกันเนอะ ไม่แน่ใจว่าคุณหน่อยต้องใช้หรือเปล่านะ Tongue
-ลำดับงานพิธีตอนเช้า และเย็น (พร้อมสำเนาสำหรับผู้เกี่ยวข้อง)
-สคริปสำหรับพิธีกรตอนเย็น
-กำหนดพิธีกร
-มอบหมายงาน ให้แม่งาน หรือกระจายงานให้เพื่อน ๆ ก็ได้ค่ะ
-แบบป้ายชื่อสำหรับพิธีเช้า และเย็น (อันนี้ไม่แน่ใจว่าร้านอาหารฝ้ายคำจัดให้ หรือว่าเราต้องเลือกแบบให้)
-พรีเซนเทชั่น
-สมุดประสาทพร
-พวงมาลัยบ่าวสาว
-กล่องรับซอง
-ช่อดอกไม้ติดหน้าอก
-ซองสำหรับใส่เงินค่าใช้จ่ายวันงาน แต่ละส่วน
-ถุงชูชีพเจ้าสาว (อุปกรณ์เสริมสวยเจ้าสาวสำหรับวันงาน)

คุณหน่อย คุณผึ้ง แมวคราว พัชเคยเห็นในเว็บ
ว่าร้านสปัณ ที่เป็น SP ในเว็บมีขายนะ ลองติดต่อดูก่อนมั้ยค่ะ
http://www.weddingsquare.com/sapan/
แต่ถ้าไม่ได้ แล้วพัชเจอแถวชลบุรีจะบอกอีกทีนะค่ะ Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_chonlada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 01:34 Share
โอยยยยยยยยยยยยย ลนพอๆกันคร้า ไล่เก็บทีละอย่างแบบมึนๆมากมายอ่ะ
Back to Top
eyeaey View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote eyeaey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 01:56 Share

เอารูปมาฝากให้ดูค่ะ หายเลยค่ะช่วงนี้ใกล้วันเข้าทุกที เหมือนจะขาดใจ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote eyeaey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 01:57 Share
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote eyeaey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 01:59 Share
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote eyeaey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 02:01 Share
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote eyeaey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 02:02 Share
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote eyeaey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 02:07 Share
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote eyeaey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 02:09 Share
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote eyeaey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 02:17 Share
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_chonlada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 10:17 Share
ช่วยหน่อยจ้า อยากได้สูตรการคำนวนแขกแบบโต๊ะจีนค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nantiya_ppp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 10:25 Share
คุณเอ๋  ....  คำนวณโต๊ะจีน  มันยุ่งมันยากกกค่ะ  ดูจากweb หรือตามสูตรอื่นๆ นู๋ก็ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ   แต่พอถามแม่  แม่บอกว่า  เราเชิญการ์ดกี่ใบ  ก็จัดตามนั้นเลย  เพราะเผื่อเหลือดีกว่าเผื่อขาด  คนที่คิดว่าจะไม่มา ก็มาเฉลี่ยกับคนที่มาเป็นคู่ จริงมั้ยค่ะ  ลองดูค่ะ
Back to Top
natty11 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 12:43 Share
หวัดดีจ้าเพื่อนทุกคนหายไปนานเพื่อนๆเตรียมงานไปถึงไหนแล้ว
ช่วงนี้เปิ้ลงานเยอะมากมายเลยมะค่อยได้เตรียมงานเลย
คุณเอ๋คะเปิ้ลได้ CD แล้วนะคะ แต่มะมีเวลาเมล์บอกเลยขอโทดด้วยนะคะ
คุณcrystals สวยค่ะน่ารักมากเลย
คุณเหมียวชุดใหม่สวยกว่ามากมาย
เพื่อนๆสู้ๆนะคะSmile
Back to Top
อ้วนตัวกลม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote อ้วนตัวกลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 15:02 Share
สวัสดีค่ะทุกคน วันได้หยุดพักผ่นอเลยได้มีโอกาสเข้ามาทุกทาย
สาต้องขอโทษทุกคนด้วยนะค่ะ วัน  Meeting ไม่สามารถไปได้เนื่องจากว่าที่ติดสอบเศร้าเลย
วันนี้เอารูปPreมาให้ดูค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote อ้วนตัวกลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 15:03 Share

Back to Top

Post Options Post Options   Quote อ้วนตัวกลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 15:07 Share

Back to Top

Post Options Post Options   Quote อ้วนตัวกลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 15:11 Share
เป็นไงบ้างค่ะ ยังมีอีกค่ะแต่คอมคงจะไม่ไหวแล้วค่ะ
คุณเอ๋ค่ะ สาอยากได้ซีดีเพลงค่ะ เดี๋ยวส่งที่อยู่ให้ทางเมล์รบกวนคุณเอ๋หน่อยนะค่ะ
เพื่อนๆค่ะ สาอยู่ชลบุรี อยากได้อุปกรณ์ทำ Flower Ball
ใครพอจะรู้ที่ขายในเมืองชลบ้างค่ะแนะนำด้วยค่ะ

ใกล้งานเข้ามาทุกที่ ขอให้ วทจส ทุกคนสู้ๆนะค่ะ ตัวสาเองด้วย สู้ๆค่ะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Geeja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 15:54 Share
อ้วนตัวกลม คุณสา อยู่แถวไหนค่ะ คุณเอ๋ฝาก CD เพลง
สำหรับคนที่อยู่ชลบุรีไว้ที่พัช 3 แผ่น พัชอยู่แถวบางแสนค่ะ
** ใครอยุ่ชลบุรี รับที่พัชได้เลยค่ะ **
Back to Top
p.c.l. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p.c.l. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 16:29 Share

สวัสดีค่าทุกคน วันนี้วันหยุด ชลีเย็บของชำร่วยมือหงิกเลยค่ะ นิ้วระบมเลย แต่ก็ใกล้ความจริงขึ้นมาทุกทีแล้วอาทิตย์หน้าคงเสร็จเรียบร้อย

รบกวนถามเพื่อนๆนะคะว่าถ้าชุดไทยสีชมพูกลีบบัว จะใส่รองเท้าสีอะไรดีคะ

Back to Top
Patravarin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Patravarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 16:32 Share
Originally posted by msneko

Patravarin... คุณภัทรค่ะ ผึ้งว่าชุดราตรีสั้นลายดอกมันดูกลมกลืนกับแขกแน่ๆ เปลี่ยนเป็ฯชุดเจ้าสาวสั้นๆ ดีกว่าค่ะ น่าจะเหมาะกว่า ทำผม ใส่เทียร่า ออกแนวเกาหลีไปเลยดีป่ะ
ชุดนี้น่ารักจังเลย คุณmsneko ได้แบบมาจากร้านไหนคะ
Back to Top
fonkaao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fonkaao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 20:03 Share

สวัสดีค่ะ บ้านเจ้าสาว มีนาคม 2554

ฝน กะ โอ๋ ก็ขอเป็นสมาชิกด้วยนะค่ะ เพราะว่าแต่งวันที่ 13 มีนาคม 2554 ค่ะ

Back to Top
crystals View Drop Down

Post Options Post Options   Quote crystals Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 21:42 Share
Khun neungnaris,nutsasi ,Patravarin ,natty11 ขอบคุณนะค่ะสำหรับคำชม

Khun Patravarin ถ่ายสตูที่หัวหินค่ะ ไปถ่ายที่สามร้อยยอดมา ภูเขาเยอะมากๆ แต่ที่เอาลงส่วนใหญ่ถ่ายแถวๆร้านอ่ะค่ะ^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote อ้วนตัวกลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 22:09 Share
คุณพัช สาอยู่ในแถวในเมืองชลค่ะ แล้วเราจะเจอกันอย่างไงดีค่ะ
Back to Top
natty11 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2011 at 22:52 Share
คุณสาภาพสวยจังเลยค่ะClap
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Geeja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2011 at 09:00 Share
คุณสา พัช PM เบอร์ไปให้แล้ว
รบกวนโทรหาพัชด้วยค่ะ จะได้นัดเจอกัน

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Geeja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2011 at 10:10 Share
คุณอาย ถ่ายรูปเก๋มากเลยอ่ะ ท่าทางแต่ละแบบน่ารัก ทั้งคู่เลย
Back to Top
chudanut View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chudanut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2011 at 12:34 Share
ขาดอะไรไปแนะนำด้วยค่ะ
ชุดแต่งงาน - ตัดร้านพี่สงวน ชุดเจ้าบ่าว-สูทอาร์ต
ชุดไทย - ตัดร้านดีญา แต่เอามาให้พี่สงวนแก้
แต่งหน้างานเช้า - เพื่อนรักสตูดิโอ
รองเท้า - แฟชั่นอายส์
แหวน - แม่เจ้าบ่าวเตรียมเรียบร้อยแล้ว
พิธีงานเช้า - ครัววิไล ลำพูน (ไม่ได้เลือกรายการอาหาร)
ดอกไม้วันงาน - เพื่อนรักสตูดิโอ
ดนตรีวันงาน - เครื่องเสียงเพื่อนนุ๊ก
พานขันหมาก - เพื่อนรักสตูดิโอ
การ์ด - เจ้าสาวไพลิน กาดอินทร
ของชำร่วย -  สมุดโน้ต น้องแบงค์
ของรับไหว้ - ผ้าขนหนูปัก
ของรับขันหมาก -น้ำผึ้งบัวหลวง ลำพูน
ของชำร่วยขันมัดมือ-ผ้าขนหนูผืนเล็ก
เค้กแต่งงาน - Boon Noon
ของส่งตัว - ส่งไปสตูลแล้ว ขาดกระเป๋า โคมไฟ
ลำดับงานพิธีตอนเช้า (พร้อมสำเนาสำหรับผู้เกี่ยวข้อง) -รอผังสถานที่จากเพื่อนรักสตูดิโอ
กำหนดพิธีกร- พี่ติ๋ว & me
มอบหมายงาน ให้แม่งาน หรือกระจายงานให้เพื่อน ๆ - พี่ติ๋ว หมอตุลย์ และ us team
แบบป้ายชื่อสำหรับพิธีเช้า - เพื่อนอั้มทำให้ส่งไปที่เพื่อนรักสตูดิโอแล้ว
พรีเซนเทชั่น-กอ.ไก่ รอคิวทำให้อยู่ (รออยู่นะจ๊ะ)
สมุดประสาทพร-ทำเอง เสร็จแล้ว
พวงมาลัยบ่าวสาว- เพื่อนรักสตูดิโอ
กล่องรับซอง- ทำเองเสร๊จแล้ว
ช่อดอกไม้ติดหน้าอก-เพื่อนรักสตูดิโอ
ซองสำหรับใส่เงินค่าใช้จ่ายวันงาน แต่ละส่วน- ต้องไปดูที่ไหนอ่ะ
ถุงชูชีพเจ้าสาว (อุปกรณ์เสริมสวยเจ้าสาวสำหรับวันงาน)-ต้องเตรียมอีกครั้ง
ป้ายบอกทางไวนิว-ยังไม่ได้ทำ
ช่างภาพ-น้องเจี๊ยบ
ช่างVDO-เพื่อนอั้ม

ขาดอะไรบอกด้วยค่ะ
@คุณอาย crystals อ้วนตัวกลม   รูปสวยมากๆคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nantiya_ppp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2011 at 13:21 Share

คุณ เอ๋ ... นู๋ ได้รับ CD แล้วค่ะ  ขอบคุณมากกค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote อ้วนตัวกลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2011 at 15:06 Share
@ คุณพัช ขอบคุณมากนะค่ะสำหรับซีดีเพลงกำลังเปิดฟังอยู่เพราะมากค่ะ
เสียดายจังดูคุณพัชรีบ กะว่าจะชวนดื่นกาแฟซักหน่อย อดเลยเอาไว้วันหลังว่างๆแล้วกันนะค่ะ
คุณพัชกับแฟน น่ารักมากเลยะนะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Waleetip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2011 at 20:27 Share

กรี๊ดดดดดัง ๆ มีแต่คนถ่ายพรีสวยๆ >.<

ตอนนี้หนิงตัดพรีทิ้งเลยคะ ไม่ได้ดั่งใจมากมาก วันนี้เลยไปติดต่อถ่ายรูปติดหน้างานอย่างเดียวคะ

4000 แหนะ น้ำตาจะไหล ,,, หลังจากที่หัวตื้อไปหลายวัน กลับมาลุยงานแต่งใหม่คะ

คุยกะทาง chic planner ไว้ สบายใจขึ้นเยอะเลยคะ เบาสมองเลย ถ้ามีอะไรคืบหน้า ขยับหลังจะมาเล่าให้เพื่อน ๆ ฟังกันนะคะ

ตื่นเต้นจังเยยยยยยย :)

Back to Top
nunan_nan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nunan_nan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2011 at 21:07 Share
สวัสดีค่ะ แนนหายไปนานเลย ตอนนี้วิ่งวุ่นกับการแจกการ์ด มา Update มั่งดีกว่า

ชุดไทย - น้องตั๊ก fullrich
แต่งหน้างานเช้า - เพื่อนแนะนำ
รองเท้า - น้องตั๊ก fullrich เช่นกัน
แหวน - เตรียมเรียบร้อยแล้ว
พิธีงานเช้า/เลี้ยงกลางวัน - มหาวิทยาลัยราชภัฎพระนคร
ดอกไม้วันงาน - มหาลัยจัดให้
ดนตรีวันงาน - จ้างนักเรียน/นศ. ของมหาวิทยาลัย
เบลสซิ่งการ์ด - ทำเอง
พานขันหมาก - มหาลัยจัดให้
การ์ด - แจกแล้ว
ของชำร่วย -  สบู่แกะรูปบ่าว-สาว
ของรับไหว้ - ผ้าแพร/หมอนใบชา

ถามเพื่อนๆหน่อยนะคะ พิธีรับไหว้ เพื่อนๆรับไหว้กี่คู่คะ แล้วใช้เวลานานมั้ย ตอนนี้แนนยังสรุปไม่ลงตัวเลย
ทางมหาวิทยาลัยแนะนำ  9 คู่ แต่แนนว่าน้อยไปอะ ถ้าซัก 12 คู่ ไม่รู้ว่าจะใช้เวลานานมั้ยคะ
แล้วถ้าแจกการ์ด 170 ใบ ใช้ของชำร่วยกี่ชิ้นดีคะ ว่าจะไปสั่งเพิ่มอีก กะไม่ถูกเลย  Confused

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Geeja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2011 at 22:28 Share
คุณเอ๋ คำนวณโต๊ะจีนของพัชก็ยาก 13 มี.ค. แต่งเยอะมาก มึนกันเลยทีเดียวConfused

chudanut คุณโอ๋ พัชใช้ซองขาวธรรมดาอ่ะ เขียนหน้าซองสำหรับค่าใช้จ่ายแต่ละอันเลย
พอถึงเวลาจ่ายให้ใครจะได้แจกทีเดียว ไม่ต้องวุ่นวายด้วย (อันนี้พี่ก้อย โต๊ะจีนแนะนำมา) Tongue

อ้วนตัวกลม คุณสา ขอโทษจริง ๆ ค่ะ วันนี้พัชรีบมากเลย
แจกการ์ดตั้งแต่ตัวเมืองชล วิ่งเข้าอมตะนคร สิ้นสุดที่พัทยา พึ่งจะได้กลับมานี่แหละค่ะ ไว้โอกาสหน้านะค่ะ Wink

nunan_nan คุณแนน เรื่องรับไหว้ ของพัชต้องคุยกับญาติผู้ใหญ่น่ะค่ะ แล้วก็มาเรียงลำดับอาวุโส
วันงานก็แจ้งลำดับพิธีการท่านทราบ ถึงเวลาไม่ต้องมาตามหาตัว ลดเวลาได้เยอะ
ส่วนของชำร่วย 170 บวกเพิ่มอีก  50-100 ชิ้น ก็โอเคนะค่ะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Geeja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2011 at 21:33 Share
คุณหน่อย หาแถบอ่างศิลาให้แล้วนะ เจอแต่แมวเกาะขอบอ่าง Confused
Back to Top
mooooan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mooooan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 06:19 Share

สวัสดีค่ะ เจ้าสาว มี.ค. 54 ขอรายงานตัวด้วยคนนะค่ะ

แต่งวันที่ 17 มี.ค. 54 จัดงานเช้าที่บ้าน ตจว. งานเย็นในกทม.ค่ะ
บ้านอยู่แถวๆสมุทรสาครจ้า
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote msneko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 10:57 Share
Patravarin...ชุดนี้เป็นของร้าน princess studio อยู่บางกะปิค่ะ ยังมีแบบอื่นอีกมากมายร้านนี้ชุดสั้นเค้าน่ารักจริงค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noi and birds Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 11:02 Share
ยินดีต้อนรับคุณ mooooan แต่งวันเดียวกันเลยจ้า  เตรียมงานไปถึงไหนแล้วค่ะ
manee
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 11:31 Share
Avatar คุณผึ้งๆ ปัทรบกวนขอรายละเอียด ยี่ห้อ ปากกาหน่อยได้ไหมคะ พอดีจะไปซื้อมาเพิ่มอะคะ จะได้เหมือนกัน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuchaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 11:57 Share
noi and birds Tongue เกรงใจจังเลยค่ะพี่ๆๆที่นี่ใจถึงจังยังไงเดี่ยวน้องลองปรึกษา วทจบ ก่อนแล้วกันนะค่ะ ยังไงนู๋แฉวก็รบกวนพี่นีสนึงนะค่ะ ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะตอนนี้นู๋แฉวกลับมาทำงานที่บ้านค่ะจ.กระบี่ เมื่อก่อนนู่แฉวก็อยู่ กทม. เรียนที่อาแบคค่ะ
Back to Top
NONGJIBJIB View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NONGJIBJIB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 12:57 Share
คุณพัชยังมีซีดีเพลงเหลือบ้างรึเปล่าคะ จิ๊บจารบกวนขอบ้างอ่ะคะจิ๊บอยู่แถวบางแสนเหมือนกันค่ะ นัดเจอกันคงไม่ยากค่ะ
ถ้ายังไงรบกวนคุณพัชตอบกลับด้วยนะคะ หรือส่งเบอร์มือถือมาแล้วเดี๋ยวจิ๊บโทรไปนัดเจอกันก็ได้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะคุณพัช
Back to Top
ninknee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ninknee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 13:23 Share
สวัสดีคะ คุณพี่โอ๋ chudanut ดีใจจังที่ได้เจอเจ้าสาวที่อยู่จังหวัดใกล้เคียงกัน ยังงัยขอเมล์พี่โอ๋ได้ไหมคะเอาไว้คุยกันเผื่อมีอะไรปรึกษา และสวัสดีว่าที่เจ้าสาวทุกๆท่าน เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านคะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Geeja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 18:39 Share
คุณน้องจิ๊บ PM เบอร์ให้แล้วจ้า Tongue
Back to Top
nutsasi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutsasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2011 at 22:32 Share

ช่วงนี้สงสัยเพื่อนๆยุ่งกับการเตรียมงานแน่เลย   อย่าเครียดนะคะ 

เป็นกำลังใจให้ว่าที่เจ้าสาวทุกคนเลยค่ะ Smile
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote msneko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 07:17 Share
pathama_w...ร้านปากกาชื่อ OK station ที่สำเพ็ง(ร้านที่สีน้ำเงินที่ขายของเยอะมากๆ มีสองคูหาติดกัน) ยี่ห้อ fineliner yoya no.1601 หัว 0.4 มี 10 สี

เพื่อนๆ ซื้อชุดผ้าปูที่นอนใหม่หรือยังค่ะ ซื้อของยี่ห้อไรกันอ่ะ ผึ้งอยากได้ผ้าสีพื้นทูโทนอ่ะค่ะ ไปซื้อที่ไหนดีค่ะ ตอนนี้ไม่มีเวลาไปตระเวนหาไรอ่ะ ขอตัวช่วยเป็นเพื่อนๆ ช่วยบอกหน่อยแล้วกันน่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Waleetip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 09:20 Share

ยังไม่ได้ซื้อผ้าปูเหมือนกันคะ >,<

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 10:32 Share
Avatar ขอบคุณมากๆๆเลยคุณผึ้ง  ส่วนผ้าปูปัทกะว่าจะไปดูที่ TOTO อะคะ น่าจะมีลายเยอะ เดี่ยวถ้าเจอจะมาบอกนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Waleetip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 10:48 Share

ลองดูของ jessica ไม๊คะ

ผ้าสวยอ่ะ รุ่นที่มีนราคา 3000 กว่าๆ หนิงว่าจะลองซื้อแบบนั้นเหมือนกันคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunan_nan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 10:50 Share
แนนซื้อผ้าปูของ TOTO ค่ะ ถ้าเปนสีพื้น จะมีแต่ชุดผ้าปู+ปลอกหมอนนะคะ
ถ้าแบบset มีผ้านวมด้วยจะหมดแล้วค่ะ
เลยต้องซื้อแบบมีลายมา ราคาชุดละประมาณ 1600 (จำราคาไม่ได้อะEmbarrassed)

ที่ซื้อยี่ห้อนี้ เนื่องจากพอสู้ราคาไหว ยี่ห้ออื่นแพงเหลือเกิน Tongue

Edited by nunan_nan - 22 Feb 2011 at 10:53
Back to Top
nuukung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuukung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 11:10 Share

ดีคะ ไม่ได้แวะเข้ามานานเลย พอดีอยากทราบว่าเจ้าสาวเดือนมีนา มีใครแต่งวันที่ 20 มีนาคม ที่ รพ.สงฆ์ บ้างคะ ถามดูเผื่อบังเอิญมีอะคะ ยังไงคุยกันได้นะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuchaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 12:10 Share

หวัดดีค่ะมาอัพเดตงานแต่งตอนนี้พิมพ์ซองอยู่ใกล้เสร็จแล้วว่าจะแจกสิ้นเดือนนี้แล้วค่ะ

Back to Top
Ratta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ratta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 13:10 Share
รายงานตัวค่ะ
นัท ได้ฤกษ์วันที่ 17 มีนาคม ค่ะ ยังไม่มีถ่ายพรีกะเค้าเลยค่ะ
เพราะว่าที่เจ้าบ่าวอยู่ไกล มาถึงก่อนวันงานแค่ สามวันเองค่ะ สงสัยจะไม่มีพรีกับเค้า แหะๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuchaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 14:18 Share
noi and birds  @  0895914132 นะค่ะนี่เบอร์นู๋แฉวยังไงก็โทรมาละกันะค่ะนู๋แฉวหาเบอร์พี่ไม่เจอร์ค่ะ
ขอบบคุณค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_chonlada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 15:52 Share
คุณพัชขา เอ๋ปวดเศียรอย่างหนักเรื่องคำนวนโต๊ะอ่ะค่ะCry
Back to Top
nuukung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuukung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 16:43 Share

เข้ามาขอบคุณพี่เอ๋คะ ขอปุ๊บได้ปั๊บ น่ารักที่สุด ขอบคุณนะคะ สำหรับซีดี รอรับอย่างตื่นเต้นอิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Waleetip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 17:38 Share

หนิงก็ไม่มีพรี ฮ่าๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_chonlada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 19:24 Share
ยินดีจ้าหนูกุ้งBig smile
Back to Top
MMNOOK View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MMNOOK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 20:29 Share

สวัสดีคะ รายงานตัวอีกคนแต่ง 5 มี.ค. 54 เหลืออีกไม่กี่วันเองค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote noi and birds Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 22:29 Share
เพื่อนๆ ค่ะ รบกวนช่วยออกความเห็นเรื่องชุดวันจริงหน่อยค่ะ  มีเข้ารอบอยู่ 2 ชุด

ชุดที่ 1 ชุดนี้คนที่ร้านเชียร์กันทุกคน รวมทั้งพี่เบิร์ดด้วย

ชุดที่ 2

รบกวนช่วยออกความเห็นด้วยจ้า..
manee
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noi and birds Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 22:44 Share
หนูแฉว เบอร์พี่นะค่ะ 083-2883662  เผื่อพี่ลืมโทร

คุณ Ratta ยินดีต้อนรับนะค่ะ  แต่งวันเดียวกันเลยอ่ะ

คุณแนน  ของหน่อยใช้ของซาตินค่ะ  ทั้งชุดรวมผ้านวม 6 ฟุต 1,450 บาทค่ะ  ลายสวยด้วย  แบบสีพื้นก็มี

คุณเอ๋   อยากช่วยนะค่ะ แต่ของตัวเองขนาดแค่งานเล็กๆ ยังคำนวณไม่ค่อยชัวร์เลยค่ะ  ยังไงก็สู้ๆ แล้วกัน

คุณพัช ขอบคุณมากนะคะ ที่ช่วยดูแมวคราวให้ เกรงใจจังค่ะ ตอนนี้หน่อยก็ลองสอบถามร้านสปัณดูแล้ว ถ้าวันอาทิตย์นี้ไปเดินจตุจักรแล้วยังไม่เจอ  อาจจะใช้ที่นี่ล่ะค่ะ

คุณผึ้ง  หน่อยสอบถามที่ร้านสปัณตามที่คุณพัชแนะนำแล้ว ได้รายละเอียดมาว่าของส่งตัวราคาชุดละ 400 บาท มีแมวคราว ไม้เท้า หินบดยา แล้วก็พวกใบไม้มงคลสารพัด ที่หน่อยจำชื่อไม่ได้อ่ะค่ะ  ตอนนี้ขอรูปเค้าอยู่ถ้าได้แล้วจะเอามาโพสให้ดูนะค่ะ

คุณหนูจิ๊บ เตรียมงานถึงไหนแล้วค่ะ  เงียบไปเลย  ท่าทางงานจะยุ่ง

คุณปัท  หน่อยแอดเฟสคุณปัทแล้วอ่ะ  แต่ว่าไม่เห็นรูปเค้กอ่ะค่ะ  ไม่ทราบว่ามันอยู่ตรงไหนค่ะ  อยากเห็น
manee
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_chonlada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2011 at 23:03 Share
คุณหน่อยชุด 1 สวยสง่าBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nutsasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 01:02 Share

เชียร์ชุดเเรกค่ะ  สวยมากเลยค่ะคุณหน่อย Smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunan_nan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 07:54 Share
@ คุณหน่อย เชียร์ชุดที่ 1 ค่ะ Tongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 08:54 Share
Avatar คุณหน่อย พี่เค้าชื่อ FB ว่า โยโย่จัง  ลองดูนะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuchaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 09:47 Share

พี่หน่อย@ นู๋แฉวโหวตชุดที่1ค่ะสวยสุด แล้วดูไฮโซด้วยค่ะของนู๋แฉวก็ประมาณนี้แหละค่ะเดี่ยวจะลงให้ดูค่ะ

อืมจะถามเกี่ยวกับอุปกรณ์อะค่ะทำflower ball ค่ะพี่จะสะดวกปะค่ะเกรงใจจัง
แล้วพี่หน่อยอยู่แถวไหนค่ะเล่นFB dHwfh8jt
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote msneko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 10:14 Share
noi and birds...โหวตชุดแรกค่ะ.........ขอบคุณเรื่องแมวคราวค่ะ แต่ 400 แพงไปนิดส์เนอะ ไม่น่าแพงขนาดนี้น่ะเนี่ย
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Geeja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 12:49 Share

คุณหน่อย พัชโหวตชุดแรกจ้า ^^

พัชหาแมวคราวหาจนสุดอ่างศิลาเลยอ่ะ ไม่เจอสักร้าน
พี่ที่ทำงานก็ไม่ได้ใช้ เพราะหาไม่ได้เหมือนกัน แหะๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Waleetip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 13:08 Share

Avatar คุณหน่อย Vote ชุดแรกเลยคะ แต่สวยทั้งสองชุดเลยแหละ อิอิ

Avatar รอดูชุดคุณนู๋แฉวนะคะ อยากเห็นชุดเพื่อน ๆ มากๆ เลยคะ

ส่วนของหนิงน่าจะได้เห็นโน้น 5 ก.พ. เลยคะ แล้วจะแชร์ทีหลังนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_chonlada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 14:39 Share

เริ่มแจกการ์ดแล้วอ่ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nutsasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 15:29 Share
  เพื่อนคะชอบชุดแต่งงานงานเช้าประมาณนี้อ่ะค่ะ  ใครพอมีข้อมูลแนะนำหน่อยจร้า   ช่วงนั้กำลังหัวปั่นเลย ...............
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote msneko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 16:04 Share
nutsasi...ร้านที่ผึ้งใช้บริการอยู่ มีชุดนี้ค่ะ อาจจะลายลูกไม้ไม่เหมือนกันแป่ะ เท่าไหร่น่ะค่ะ แต่แบบใช่เลย ชื่อร้าน printcess studio ค่ะ อยู่บางกะปิ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote noo jibb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 17:43 Share

สวัสดีจร้าเพื่อนๆ ทุกคน  มารายงานตัวแล้ว

หลังจากหายไปหัวฟูกับงานมาจร้า   ตอนนี้ควบ 2 ตำแหน่ง  งงสุด ๆเลยค่ะ
ช่วงนี้ไม่ได้เตรียมงานเลยค่ะ  ไม่มีเวลาจริง ๆ ให้พี่บ้านจัดการแทนค่ะ 
คุณหน่อย  จิ๊บเชียร์ชุดแรกค่ะ ดูสวยสง่ามากมาย
คุณเหมียว  จิ๊บเห็นที่ ร้านดิโอลที่พาหุรัดมีค่  ชุดละ ประมาณ 4 พันกว่าค่ะ  ราคาซื้อเลยนะคะ
คุณน้ำผึ้ง  เป็นไงบ้างคะ งานใหม่ลงตัวยัง
นู๋แฉว  เรื่อง flower ball ไปถึงไหนแล้วค่ะ  พี่รอดูรูปชุดอยู่นะรีบเอามาลงล่ะ
คุณหนิง  คุณพัช  คุณปัท คุณกุ้ง  เตรียมงานไปถึงไหนแล้ว
คุณเอ๋  ได้รับซีดีแล้วนะคะ  ขอบคุณมากมายค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote noi and birds Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 20:49 Share

ขอบคุณทุกๆ เสียงโหวตจากเพื่อนๆ นะค่ะ  ตกลงเลือกชุดแรกค่ะ

manee
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nutsasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2011 at 21:46 Share

ขอบคุณค่ะคุณผึ้ง คุณจิ๊บ  เด๋ววันอาทิตย์นี้เเวะไปเอาของชำร่วยจะเเวะไปดูค่ะSmile

Back to Top
joy_samui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joy_samui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2011 at 08:27 Share
สวัสดีคะ  ว่าที่เจ้าสาว

ไม่สบายไปหลายวัน ไม่ได้เข้ามาทักทายเพื่อนๆเลย

เหลืออีกไม่กี่วันแล้วสินะ  เริ่มตื่นเต้นกันรึยังคะ Tongue
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <1 1718192021 22>

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.273 seconds.