แต่งงาน @_________________สวยขึ้น_เด็กลง_________________@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@_________________สวยขึ้น_เด็กลง_________________@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @_________________สวยขึ้น_เด็กลง_________________@
    Posted: 10 Sep 2010 at 00:50

สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ ชาว WeddingSquare ที่น่ารักทุกท่าน ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับSmile

วันนี้พี่ปิง ขอนำผลงานแต่งหน้า ทำผม ของคุณ"กุ้ง" มาให้ชมกันนะครับ

ส่วนทรงผมนั้น เนื่องจากคืนก่อนงานพิธี นั้น ละครเรื่องกุหลาบไร้หนาม
 ได้มีฉากที่ นางเอก(น้องนุช)เข้าพิธีโดยสวมชุดไทย และทำผมเป็นทรงมวยกลางกึ่งต่ำ ที่สวยงาม
เราจึงนำมาปรับทำให้เจ้าสาวของเราครับ ซึ่งน้องเจ้าสาวของเรา ก็ชอบ และถูกใจมากครับSmileEmbarrassed

ส่วนที่พี่ขึ้นว่า"สวยขึ้น เด็กลงนั้น" แท้จริงก็คือ
การแต่งหน้าที่ดีนั้น ไม่ควรเพิ่มความสวยให้เพียงอย่างเดียว แต่หากต้องลดอายุให้ดูอ่อนวัยลงด้วยนะครับSmile

ชมภาพด่านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ http://www.pingmakeup.com/photo%20by%20KITSANA/Gallery.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding  http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html  

• ถ่ายภาพนอกสถานที่  Out Door (สถานที่ เจ้าบ่าว-เจ้าสาว เป็นผู้เลือก)
    • ช่างถ่ายภาพ 2 คน 2 กล้อง ถ่ายภาพด้วย File 12.1 MEGA Pixel,
    • ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (500+ ขึ้นไป)
    • พร้อม แต่งหน้า + ทำผม  โดย  พี่ ปิง  แชมป์แต่งหน้าประเทศไทย ฟรี และ ดูแลตลอดงาน

• ดอกไม้สดสำหรับการถ่ายภาพ และอุปกรณ์ประกอบการถ่ายภาพ ทางเราจัดเตรียมให้
    • รับภาพขยายขนาด 20 x 30" (Full Frame ไม่ตัดขอบ )
1   ภาพ
    • รับกรอบรูปขนาด    20 x 30"
1   กรอบ
ทั้งหมดนี้ ในราคา 9,500 บาท

< คลิกที่ภาพชมผลงานถ่ายภาพPre wedding   และแต่งหน้า ครับ

และพิเศษ !  แต่งหน้า+ทำผม เจ้าสาวรอบละ 5,500 บาท

(ในสถานที่) ลาดพร้าว ซอย 1 ข้างยูเนี่ยนมอล์ล คราฟ

สำหรับ น้องๆเจ้าสาวที่สะดวกเดินทางมาได้ คราฟ

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน 0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6 P'PING

www.pingmakeup.com

หรือเข้าพูดคุยที่ facebook ของพี่ได้นะคราฟ  http://www.facebook.com/PING.MAKEUP

หรือที่ multiply ก็ได้คราฟ http://www.pingmakeup.multiply.com

กระทู้ก่อนหน้าครับ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=137299

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 00:51

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 00:52

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 00:54

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 00:55

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 01:00

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 01:02

ส่วนภาพB e f o r e, A f t e r  นี้ พี่ต้องขอขอบคุณ คุณ"กุ้ง" เป็นอย่างสูง

เพราะปกติแล้ว พี่จะไม่ ถ่าย และนำภาพ ก่อนและหลังแต่ง ของน้องๆมาให้ชม จะนำมาก็แต่ ตอนที่แต่งเสร็จแล้ว

ส่วนงานนี้ คุณ"กุ้ง"  ที่น่ารักของเรายินดี มอบให้เป็น

วิทยาทาน สำหรับน้องๆเจ้าสาวใน WeddingSquare ของเราคับ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 01:03
เท่าที่พี่ทราบมา หลายๆท่านนั้น กลัวการแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ

เพราะกลัวว่าจะไม่สวย และจืดเกินไป พี่อยากบอกว่าการแต่งหน้าแบบธรรมชาตินั้น

เป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่ยากกว่าการแต่งหน้าทั่วไป (ที่เห็นสีสันอย่าง ชัดเจน)

การแต่งหน้าแบบพี่นั้น จะต้องรู้เรื่องโทนสี และแสงเงาเป็นอย่างดี การช่วยปกปิด หรือแก้ไขข้อบกพร่อง

และเสริมจุดเด่นให้กับตัวแบบ น้องๆเจ้าสาวทุกท่านมั่นใจได้เลยว่า การแต่งหน้าแบบธรรมชาตินี้

จะทำให้ทุกท่านสวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องแต่งแบบ หนาและเข้ม จนดูไม่เป็นตัวเรา เพราะ

การแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ ที่คลาสสิคนี้ จึงเป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่สวยละมุนตา และดูได้นานกว่าการแต่งหน้าแบบทั่วไป อย่างแท้จริง

Gallery  >> Hair & Make-up  >>   Make-up

Home

<     >  |     
  <     >  |
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 01:05

"แบบทรงผม" คลิกที่ภาพเพื่อชมภาพใหญ่ครับ

Gallery  >>  Hair & Make-up >> Hair Gallery 

Home

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

Back to Top
tak...tak View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote tak...tak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 01:14

สวยหวานมากเลยค่ะ ClapClapClap หน้าเจ้าสาวเนียนมาก สวยมาก ๆ ค่ะ

Back to Top
nopadon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nopadon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 09:37

งวดนี้มาช้าจังพี่ปิงปิง...งานเยอะสิท่า...แต่ไม่เปนไรเห็นผลงานพี่ปิงแล้วสมกะที่รอคอยจิงจิงพี่...ช่ายคุณกุ้งที่อยู่อบจ.กาญฯหรือป่ะคับ...ปกติเห็นคุณกุ้งก็เปนสาวสวยอยู่แล้วพอได้พี่ปิงปิงแต่งหน้าเจ้าสาว...เก็บรายละเอียดจนหมด...สวยปิ๊งเลยคับ...555+++...พี่ปิงปิงไม่เคยทำให้เจ้าสาวผิดหวังจิงจิงคับ...

ดูสิ...ปาก..ตา..คิ้วพอดีเป๊ะ..หมดจดเลยพี่ปิงปิง...
ปล..ตกลงจะพานู๋เจี๊ยบไปฮันนีมูนที่เกาหลีคับพี่ปิงปิง...อยากไปสิท่า...555+++

Edited by nopadon - 10 Sep 2010 at 09:48
Back to Top
nopadon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nopadon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 09:40

สวยหวานมากค่ะพี่ปิงปิง...ผลงานมีมาให้ชมตลอดเลยนะคะ..นู๋เจี๊ยบเองค่ะ

Edited by nopadon - 10 Sep 2010 at 09:56
Back to Top
rachta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rachta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 09:48
Tongueสวยกว่านางงามที่เห็นตามหน้าทีวีซะอีกนะคะ สวยธรรมชาติดีจริงๆ ไม่รู้เวทีประกวดนางงามทั้งหลายหาไม่ได้เหรอหน้าหวานๆแบบสาวไทยแบบนี้เนี่ย !LOL

Edited by rachta - 10 Sep 2010 at 09:49
Back to Top
shujiarua View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote shujiarua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 10:10
สวยค่ะ รอยยิ้มเหมือนป็อป อารียาเลย :)

Back to Top
Nu.Ann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu.Ann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 12:41
สวยมากกกหวานมากคร่าพี่ปิง
Back to Top
fha_bobby View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fha_bobby Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 15:58

สวยหวานมากค่ะพี่ปิง.......Clap

Back to Top
octteam View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote octteam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 16:34
สวยมากเลยครับ หวาน............มาก
Back to Top
butterfly9 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote butterfly9 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 18:54
สวยหวานจังค่ะ ClapClapClap
Back to Top
Make U up View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote Make U up Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 21:49
ไม่ชมละคนชมเยอะละเบื่อ ๆอิอิTongue
Back to Top
sirinpearl View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2010 at 13:42
Smileงามมากๆๆเลยค่ะพี่ปิง  ฝีมือๆๆๆ
Back to Top
varanis View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote varanis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2010 at 14:52

Clapสุดยอดเลยคะ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2010 at 21:17

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม และให้กำลังใจด้วยนะครับ

ช่วงนี้งานมากเลย วันนี้ก็แต่งแฟชั่นโชว์ พึ่งกลับมา ส่วนพรุ่งนี้ก็มีถ่าย Pre wedding แต่เช้าอีก
ขออณุญาติ ไปตอบทุกท่านในวันจันทร์ นะครับ
 ขอบคุณทุกๆกำลังใจอีกครัง และจะตั่งใจทำงานเอาผลงานคุณภาพมาฝากครับ
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 10:55
Originally posted by tak...tak

สวยหวานมากเลยค่ะ ClapClapClap หน้าเจ้าสาวเนียนมาก สวยมาก ๆ ค่ะ

ขอบคุณมากคราฟ มาเปิดเป็นท่านแรกเลยSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 10:56
Originally posted by khunjoestudio

งดงามมากครับ Tongue

ขอบคุณคราฟSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 10:58
Originally posted by nopadon

งวดนี้มาช้าจังพี่ปิงปิง...งานเยอะสิท่า...แต่ไม่เปนไรเห็นผลงานพี่ปิงแล้วสมกะที่รอคอยจิงจิงพี่...ช่ายคุณกุ้งที่อยู่อบจ.กาญฯหรือป่ะคับ...ปกติเห็นคุณกุ้งก็เปนสาวสวยอยู่แล้วพอได้พี่ปิงปิงแต่งหน้าเจ้าสาว...เก็บรายละเอียดจนหมด...สวยปิ๊งเลยคับ...555+++...พี่ปิงปิงไม่เคยทำให้เจ้าสาวผิดหวังจิงจิงคับ...

ดูสิ...ปาก..ตา..คิ้วพอดีเป๊ะ..หมดจดเลยพี่ปิงปิง...
ปล..ตกลงจะพานู๋เจี๊ยบไปฮันนีมูนที่เกาหลีคับพี่ปิงปิง...อยากไปสิท่า...555+++
ขอบคุณคราฟพี่กลาง ช่ายได้ข่าวว่าน้องเค้าทำงานที่เดียวกับพี่แหละSmileEmbarrassedBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:00
Originally posted by nopadon

สวยหวานมากค่ะพี่ปิงปิง...ผลงานมีมาให้ชมตลอดเลยนะคะ..นู๋เจี๊ยบเองค่ะ

ขอบคุณหนูเจี๊ยบ ว่าแต่หนูไปเที่ยวเกหลี กันวันใหนเนี่ยSmileTongueWink
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:03
Originally posted by rachta

Tongueสวยกว่านางงามที่เห็นตามหน้าทีวีซะอีกนะคะ สวยธรรมชาติดีจริงๆ ไม่รู้เวทีประกวดนางงามทั้งหลายหาไม่ได้เหรอหน้าหวานๆแบบสาวไทยแบบนี้เนี่ย !LOL
ขอบคุณแทน น้องกุ้งด้วยนะครับSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:05
Originally posted by shujiarua

สวยค่ะ รอยยิ้มเหมือนป็อป อารียาเลย :)

ขอบคุณครับ มีคนทักน้องเค้าวันแต่ง เหมือนกันครับEmbarrassedEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:07
Originally posted by makeupbypom

หวานและดูอ่อนวัยมากเลยค่ะSmile

ขอบคุณครับคุณป้อมSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:08
Originally posted by Nu.Ann

สวยมากกกหวานมากคร่าพี่ปิง
ขอบคุณเจ้าหนูแอนด้วย จร้า.... วันใหนหนูมา กท มาทานข้าวกันนะSmileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:10
Originally posted by Bride's Angels

สวยใสขึ้นจริงๆด้วยค่ะBig smile

ขอบคุณมากครับ Big smileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:11
Originally posted by fha_bobby

สวยหวานมากค่ะพี่ปิง.......Clap

ขอบคุณมากคราฟ แนวหวานขอให้บอกพี่เลยนะSmileEmbarrassedBig smileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:15
Originally posted by octteam

สวยมากเลยครับ หวาน............มาก
ขอบคุณครับ หน้าน้องกุ้ง เค้าสวยแบบไทยๆอยู่แล้วแต่งแบบนี้ ส่งเลยครับSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:17
Originally posted by butterfly9

สวยหวานจังค่ะ ClapClapClap
ขอบคุณมากครับ แนวหวาน แนวถนัดพี่เลยครับSmileEmbarrassedSmileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:18
Originally posted by trustfocus

งามจริง ๆ ครับ แต่งได้สวยงามมากครับ

ขอบคุณคราฟSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:20
Originally posted by jimmybeauty

Wow เจ้าสาวสวยสดใสขึ้นมากๆเลย เหมือนเป็นคนละคนWink

ขบคุณคราฟEmbarrassedSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:21
Originally posted by Make U up

ไม่ชมละคนชมเยอะละเบื่อ ๆอิอิTongue
ซะงั้น น้องเราTongueLOLSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:25
Originally posted by chicplanner

สวยมากมาย

EmbarrassedขอบคุณคราฟEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:27
Originally posted by sushi@home

ทรงผมคล้ายกัน เจ้าสาวก็เลยดูหน้าคล้ายน้องนุชกุหลาบไร้หนามไปด้วยเลยจริงๆ...สวยใสครับ
ขอบคุณครับพี่เอ๋ ดีใจจัง นอกจากพี่เอ๋มาเม้นให้กำลังใจแล้ว ยังอ่าน concept ที่น้องลงไว้ด้วยSmileBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:28
Originally posted by sirinpearl

Smileงามมากๆๆเลยค่ะพี่ปิง  ฝีมือๆๆๆ
ขอบคุณ คุณหู๋ขัน มากคราฟSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:30
Originally posted by varanis

Clapสุดยอดเลยคะ

ขอบคุณครับคุณตูนSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 11:31
Originally posted by yamroastudio

สวย เนียนมากเลยคร๊าบWink

http://www.yamroastudio.com
ขอบคุณมากคราฟSmileEmbarrassed
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.104 seconds.