แต่งงาน หาชุดแต่งงานแบบจีน สีแดงบาดใจ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ชุดแต่งงงาน ชุดวิวาห์-ชุดหมั้น -ชุดไทย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

หาชุดแต่งงานแบบจีน สีแดงบาดใจ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
long4599 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote long4599 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: หาชุดแต่งงานแบบจีน สีแดงบาดใจ
    Posted: 06 Sep 2010 at 16:54
พอดีว่าจะจัดงานแต่งแบบเล็กๆ ที่ภัตาคารจีนแห่งหนึ่งคะ จัดแบบเรียบง่ายคะ เน้นญาติๆ คะ
บ่าวสาวอยากได้ชุดแต่งงานสีแดงแบบจีนเลยคะ ไม่ทราบว่าจะมีร้านไหนแนะนำกันบ้างไหมคะ?
รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ในนี้แนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆ คะ
Back to Top
phung14 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote phung14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Sep 2010 at 01:28
ไม่มีร้านแนะนำ แต่มีแบบมาให้ชมค่ะ เผื่อว่าถูกใจ ก็ลองนำแบบไปให้ที่ร้านเค้าตัดให้นะคะ Wink

ขอให้เจอร้านที่ถูกใจ ... โชคดีจ้า Big smile

Back to Top
long4599 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote long4599 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Sep 2010 at 09:06

ขอบคุณค่าาาา

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Sep 2010 at 10:55

เสิร์ชหาไปตาม google  ไปเจอดีไซเนอร์คนนี้เข้าค่ะ  Dorian Ho

ชุดเค้าจะมีคอลเลคชั่นแบบจีนย้อนยุคมาประยุกต์   แต่ละชุดสวยมาก ๆ เลย   เผื่อดูเป็นแนวทางนะคะTongue

ภาพจาก   http://dorianohk.com/

Back to Top
EIei View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote EIei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 14:28

ชุดแบบจีนแต่สีอ่อนลงมาหน่อยแนวๆสีชมพูก็สวยนะค่ะ...ใช้เสร็จแล้วไว้ใช้งานอื่นได้อีกนะ

IMG4

oh 4

0477

Ns 10

full7898
4x6Size_1266

ขออณุญาติเจ้าของรูปทุกๆท่านด้วยนะค่ะ

Back to Top
saengmi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saengmi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2010 at 08:39
สีแดงเลิศมากThumbs Up
Back to Top
ura_ra13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ura_ra13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2010 at 19:30

แบบสวยมากมายคร้า...

Back to Top
chudanut View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chudanut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Oct 2010 at 14:01
สวยค่ะ เราก็ตัดแล้ว พอดีเราอยู่เชียงใหม่ แต่ต้นปีหน้าค่ะ ร้านที่ตัดไม่ได้เป็นร้านตัดชุดแต่งงาน แต่ตัดออกมาสวยมาก ไปลองชุดมาแล้ว แฟนชอบมากๆ วันอาทิตย์จะได้ชุดแล้ว เป็นกำลังใจให้หาได้สวยๆน่ะค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.215 seconds.