แต่งงาน ต้องคุยรายละเอียดอะไรก่อนถึงวันจริง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ภาพนิ่งวันงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ต้องคุยรายละเอียดอะไรก่อนถึงวันจริง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
violetmint View Drop Down

Post Options Post Options   Quote violetmint Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ต้องคุยรายละเอียดอะไรก่อนถึงวันจริง
    Posted: 03 Sep 2010 at 23:37
ตอนนี้แอมจองถ่ายภาพวันจริงไปแล้ว แต่ยังไม่ได้คุยรายละเอียดอะไรกับเค้าเลยจึงอยากถามเพื่อนๆ ว่ามีใครเคยนัดคุยก่อนถึงวันงานบ้างมั้ยค่ะ แล้วคุยเรื่องไรบ้าง
Back to Top
chetsada View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote chetsada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2010 at 08:51
ที่ลูกค้าเคยนัดนะครับ ในส่วนช่างภาพก็จะคุยถึงจังหวะพิธีการต่างๆ ครับ

อาจจะนัดดูรูปดูพอร์ตที่เป็น Print Out ว่าสุดท้ายภาพที่พิมพ์ออกมาถูกใจลูกค้าจริงๆครับ ^ ^

หรือคุยพร้อมกันกับช่างแต่งหน้าและออร์แกนไนซ์เซอร์ เลยก็จะได้เป็นการประชุมงานไปด้วยในตัวครับ

และการที่ได้เจอได้คุยกันจะช่วยให้เกิดความคุ้นเคยกัน ทำให้จังหวะงานไหลลื่นได้ตั้งแต่ชอตแรกเลยทีเดียวครับ Wink

Back to Top
livalrate View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote livalrate Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2010 at 23:10
ส่วนใหญ่ที่คุยกันก็คือ เป็นเรื่องของกำหนดการของพิธีการต่างๆค่ะ ช่างภาพจะได้เตรียมตัวถูก
แล้วก็อาจจะมีเตี๊ยมกันนิดๆหน่อยๆ เผื่อวันงานจะได้เก๊กใส่กล้องได้ถูกมุมค่ะ อิอิ

แล้วก็เจ้าสาวอยากให้ถ่ายอะไรเป็นพิเศษจะได้คุยกับช่างไว้เลยค่ะ
แต่ช่างอาชีพที่ถ่ายประจำส่วนใหญ่จะทราบอยู่แล้วค่ะว่าต้องเก็บภาพอะไรให้เราบ้าง ^^
สักวันจะถึงคิวของเราก่ะเค้าบ้างหล่ะนะ... (^^)v
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.109 seconds.