แต่งงาน @_____________เปลี่ยนดูบ้าง by P'PING____________@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@_____________เปลี่ยนดูบ้าง by P'PING____________@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @_____________เปลี่ยนดูบ้าง by P'PING____________@
    Posted: 25 Aug 2010 at 10:55

สวัสดีครับ วันนี้เรามาชมเจ้าสาวในโทนสีส้มกันบ้างนะครับ

เพราะปกติจะเห็นแต่พี่แต่งในโทนชมพู Smile
หลายท่านอาดคิดว่า ถ้าพี่แต่งหน้าเจ้าสาวในโทนสีนี้ จะเป็นอย่างไร วันนี้เรามาชมกันครับ
ขอบคุณ คุณ Muay มากครับ มี่มอบความไว้วางใจให้พี่ดูแล ทั้งแต่งหน้า และทำผมSmile

ชมภาพด่านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ http://www.pingmakeup.com/photo%20by%20KITSANA/Gallery.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding  http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html  

• ถ่ายภาพนอกสถานที่  Out Door (สถานที่ เจ้าบ่าว-เจ้าสาว เป็นผู้เลือก)
    • ช่างถ่ายภาพ 2 คน 2 กล้อง ถ่ายภาพด้วย File 12.1 MEGA Pixel,
    • ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (500+ ขึ้นไป)
    • พร้อม แต่งหน้า + ทำผม  โดย  พี่ ปิง  แชมป์แต่งหน้าประเทศไทย ฟรี และ ดูแลตลอดงาน

• ดอกไม้สดสำหรับการถ่ายภาพ และอุปกรณ์ประกอบการถ่ายภาพ ทางเราจัดเตรียมให้
    • รับภาพขยายขนาด 20 x 30" (Full Frame ไม่ตัดขอบ )
1   ภาพ
    • รับกรอบรูปขนาด    20 x 30"
1   กรอบ
ทั้งหมดนี้ ในราคา 9,500 บาท

< คลิกที่ภาพชมผลงานถ่ายภาพPre wedding   และแต่งหน้า ครับ

และพิเศษ !  แต่งหน้า+ทำผม เจ้าสาวรอบละ 5,500 บาท

(ในสถานที่) ลาดพร้าว ซอย 1 ข้างยูเนี่ยนมอล์ล คราฟ

สำหรับ น้องๆเจ้าสาวที่สะดวกเดินทางมาได้ คราฟ

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน 0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6 P'PING

www.pingmakeup.com

หรือเข้าพูดคุยที่ facebook ของพี่ได้นะคราฟ  http://www.facebook.com/PING.MAKEUP

หรือที่ multiply ก็ได้คราฟ http://www.pingmakeup.multiply.com

กระทู้ก่อนหน้าครับ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=137299

Edited by P'PING - 25 Aug 2010 at 23:29
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2010 at 10:56

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2010 at 10:57

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2010 at 10:59

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2010 at 11:00

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2010 at 11:05

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2010 at 11:06

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2010 at 11:07
เท่าที่พี่ทราบมา หลายๆท่านนั้น กลัวการแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ

เพราะกลัวว่าจะไม่สวย และจืดเกินไป พี่อยากบอกว่าการแต่งหน้าแบบธรรมชาตินั้น

เป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่ยากกว่าการแต่งหน้าทั่วไป (ที่เห็นสีสันอย่าง ชัดเจน)

การแต่งหน้าแบบพี่นั้น จะต้องรู้เรื่องโทนสี และแสงเงาเป็นอย่างดี การช่วยปกปิด หรือแก้ไขข้อบกพร่อง

และเสริมจุดเด่นให้กับตัวแบบ น้องๆเจ้าสาวทุกท่านมั่นใจได้เลยว่า การแต่งหน้าแบบธรรมชาตินี้

จะทำให้ทุกท่านสวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องแต่งแบบ หนาและเข้ม จนดูไม่เป็นตัวเรา เพราะ

การแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ ที่คลาสสิคนี้ จึงเป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่สวยละมุนตา และดูได้นานกว่าการแต่งหน้าแบบทั่วไป อย่างแท้จริง

Gallery  >> Hair & Make-up  >>   Make-up

Home

<     >  |     
  <     >  |
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2010 at 11:09

"แบบทรงผม" คลิกที่ภาพเพื่อชมภาพใหญ่ครับ

Gallery  >>  Hair & Make-up >> Hair Gallery 

Home

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

ส่วนภาพB e f o r e, A f t e r  นี้ พี่ต้องขอขอบคุณน้องๆ เป็นอย่างสูง

เพราะปกติแล้ว พี่จะไม่ ถ่าย และนำภาพ ก่อนและหลังแต่ง ของน้องๆมาให้ชม จะนำมาก็แต่ ตอนที่แต่งเสร็จแล้ว

ส่วนงานนี้ น้องๆ ทุกท่าน ที่น่ารักของเรายินดี มอบให้เป็น

วิทยาทาน สำหรับน้องๆเจ้าสาวใน WeddingSquare ของเราคับ

Edited by P'PING - 25 Aug 2010 at 14:33
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2010 at 11:19

พาชิมวันนี้ มาลาดพร้าวซอย1 กันครับ กับJeffer  @ ยูเนี่ยน มอลล์Smile  รับรองว่าอร่อย และราคาไม่แพงครับ

ร้านตั่งอยู่ที่บริเวณด้านหน้าชั้น2 ครับ และอีกหลายสาขา ไครกำลังหิว และอยู่แถวนี้ พี่ขอพาชิมคราฟTongue

สปาเก็ตตี้ ขี้เมาทะเล

สเต็กไก่พริกไทยดำ

สเต็ก ปลา+แฮม

และอีกหลากหลายเมนูเด็ด นะครับ TongueWink
ปล ภาพถ่าย จากBB นะครับ

Edited by P'PING - 25 Aug 2010 at 11:32
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2010 at 11:35
Originally posted by Bell_Yoshi

จะโทนไหนก็สวยตลอดเลยนะคะSmile

จานนี้ทำน้ำลายหก อิอิ
ขอบคุณน้องเบลล์......5555 มายั่วน้องตอนเที่ยงๆ  SmileTongue
Back to Top
sirinpearl View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2010 at 12:03
Winkน่าทานมากๆๆเลยค่ะ
Back to Top
Make U up View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote Make U up Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2010 at 01:45
ก็สวยได้เหมือนกัน

Back to Top
jeabjeabba View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2010 at 01:58
สวยค่า Smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2010 at 08:23
Originally posted by sirinpearl

Winkน่าทานมากๆๆเลยค่ะ
5555 เห็นแล้วหิวแน่ๆเลย....SmileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2010 at 08:24
Originally posted by chicplanner

Clap
ขอบคุณครับSmileBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2010 at 08:27
Originally posted by Make U up

ก็สวยได้เหมือนกัน

ขอบคุณคราฟ ว่าแต่น้อง "กัน" สวยมากมั้ยTongueLOLBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2010 at 08:36
Originally posted by jeabjeabba

สวยค่า Smile
ขอบคุณครับคุณเจี๊ยบ SmileEmbarrassed
Back to Top
pink_ky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pink_ky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2010 at 09:27

สวยหวานตามสไตล์ พี่ปิงเลยนะค่ะ

จะโทนไหนหนูก็เชื่อว่าพี่ ทำให้เจ้าสาวทุกคนสวยเสมอ Smile
Back to Top
joe13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joe13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2010 at 09:30

ทั้งสวยและน่ากินไปพร้อมๆ กันค่ะLOL

Back to Top
hi_honey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hi_honey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2010 at 10:08

เจ้าสาวของพี่ปิง ทุกคนไม่มีผิดหวังค่ะ

สวย หวาน กันทุกคน....

ฝีมือไม่ตกเลยนะค๊ะพี่.....

Back to Top
Nu.Ann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu.Ann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2010 at 11:35
เจ้าสาวก้อหวาน

อาหารก้อน่าทาน....(มาก)

Back to Top
nopadon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nopadon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2010 at 22:29

แหล่มเลยพี่ปิงปิง...จะโทนสีไหนก็ไม่มีปัญหาอยู่แล้วอ่ะ...ถ้าเปนฝีมือของมืออาชีพอย่างพี่ปิงปิง...เจ้าสาวเลยออกมาสวยบาดใจเจ้าบ่าวทุกคู่เลยนะพี่...ฝีมือถ่ายภาพก็ซูโค่ยยยย...ผมก็มีพาชิมพี่ปิง...แต่เปนอาหารพื้นบ้านของตลาดน้ำอโยธยา....เพื่อนๆลองไปเที่ยวดูนะ...

ปล.พี่ปิงปิง...อยากไปสิท่า...รีบหน่อยนะ...เพราะผมกำลังจะไปอีกรอบแล้วววววว
Back to Top
yuu_mi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yuu_mi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2010 at 00:11
ว้าว... สวยจังเลยค่ะพี่ปิง Shocked  (ชอบจังเลย แนวใสๆ ธรรมชาติ)
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2010 at 08:03
Originally posted by pink_ky

สวยหวานตามสไตล์ พี่ปิงเลยนะค่ะ

จะโทนไหนหนูก็เชื่อว่าพี่ ทำให้เจ้าสาวทุกคนสวยเสมอ Smile
ขอบคุณครับ SmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2010 at 08:04
Originally posted by joe13

ทั้งสวยและน่ากินไปพร้อมๆ กันค่ะLOL

55555 อย่าลืมแวะไปทานนะครับ ขอบคุณคราฟTongueEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2010 at 08:07
Originally posted by hi_honey

เจ้าสาวของพี่ปิง ทุกคนไม่มีผิดหวังค่ะ

สวย หวาน กันทุกคน....

ฝีมือไม่ตกเลยนะค๊ะพี่.....

ขอบคุณน้องนิ ครับ (น้องเจ้าสาว และศิษย์ ที่น่ารัก)SmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2010 at 08:08
Originally posted by makeupbypom

เจ้าสาวน่ารักจังค่ะ ร้านอาหารก็น่าไปชิมมากลยSmile

ขอบคุณครับ อย่าลืมแวะไปทานนะครับSmileBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2010 at 08:10
Originally posted by yamroastudio

โทนสีไหนP'PINGก้อแต่งได้สวยไปหมดครับ

อาหารน่ากินมากครับ เห็นแล้วหิวเลยครับEmbarrassed

http://www.yamroastudio.com
ขอบคุณ มากๆคราฟ หิวเมื่อไหร่ก็แวะมา อิอิTongueBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2010 at 08:14
Originally posted by Nu.Ann

เจ้าสาวก้อหวาน

อาหารก้อน่าทาน....(มาก)

แต้งจร้า..หนูแอน น้องสาวที่น่ารักเสมอEmbarrassedTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2010 at 08:17
Originally posted by lovelybits

แต่งหน้าธรรมชาติ ทำให้หน้าเด็กได้อีก Wink
พี่ปิงอาหารเที่ยวนี้น่าหม่ำมากๆ ค่ะ
ขอบคุณครับน้องปูเป้ วันไหนผ่านแวะมาแล้วโทรมานะ เด่วพี่ออกไปทานด้วย อิอิTongueWink
ปล ถูกต้องแล้วครับ การแต่งหน้าที่ดี ไม่จำกัดอยู่ที่แค่ความสวยเพียงอย่างเดียว แต่จะต้องทำให้ดูสมวัย และอ่อนวัยด้วยครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2010 at 08:19
Originally posted by nopadon

แหล่มเลยพี่ปิงปิง...จะโทนสีไหนก็ไม่มีปัญหาอยู่แล้วอ่ะ...ถ้าเปนฝีมือของมืออาชีพอย่างพี่ปิงปิง...เจ้าสาวเลยออกมาสวยบาดใจเจ้าบ่าวทุกคู่เลยนะพี่...ฝีมือถ่ายภาพก็ซูโค่ยยยย...ผมก็มีพาชิมพี่ปิง...แต่เปนอาหารพื้นบ้านของตลาดน้ำอโยธยา....เพื่อนๆลองไปเที่ยวดูนะ...

ปล.พี่ปิงปิง...อยากไปสิท่า...รีบหน่อยนะ...เพราะผมกำลังจะไปอีกรอบแล้วววววว
ขอบคุณครับพี่กลาง SmileEmbarrassed
น่าทานมากๆ จะ จะ หลายรอบและ ต้องได้ไปแน่ๆ 5555TongueWink
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2010 at 08:21
Originally posted by yuu_mi

ว้าว... สวยจังเลยค่ะพี่ปิง Shocked  (ชอบจังเลย แนวใสๆ ธรรมชาติ)
ขอบคุณมากนะครับ ให้เกียรติโพสพี่กระทู้แรกเลยน้าดีใจจังSmileTongueEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2010 at 08:34

ขอบคุณน้องๆว่าที่เจ้าสาว ด้วยนะครับที่ติดต่อจอง ทั้งคิวงานแต่งหน้าวันจริง และถ่ายภาพ Pre wedding  SmileSmile

และต้องขออภัย    กับท่านที่ไม่ได้คิวด้วยนะครับCry เพราะพี่จะไม่รับคิวซ้อนถ้าแวลาตรงกันSmile
Back to Top
varanis View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote varanis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2010 at 08:56
Clap จะโทนสีไหน ก็สวยได้อยู่แล้วคุณปิงซะอย่าง
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2010 at 08:47
Originally posted by varanis

Clap จะโทนสีไหน ก็สวยได้อยู่แล้วคุณปิงซะอย่าง
ขอบคุณมากครับคุณตูนSmileEmbarrassedBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2010 at 08:49
Originally posted by jyacupcake

สวย... หวาน...หิว.......
ขอบคุณคราฟ พอได้ไปดูคัพเค้ก ก็อยากทานเหมือนกันครับTongueSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2010 at 08:51
Originally posted by maewmakeup

เจ้าสาวสวยน่ารักมาก ค่ะ แบบผมที่โชว์สวยๆทั้งนั้นเลย
ขอบคุณคราฟSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2010 at 08:55
Originally posted by vivarisstudio

สวย  ใส เสมอเลยคะTongue

ขอบคุณครับSmileEmbarrassed
Back to Top
<== fon_ao ==> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <== fon_ao ==> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2010 at 13:46

เจ้าสาว น่ารัก สดใส ดีค่ะ

สวยงาม
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2010 at 23:07
Originally posted by <== fon_ao ==>

เจ้าสาว น่ารัก สดใส ดีค่ะ

สวยงาม
ขอบคุณมากคราฟSmileEmbarrassed
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.121 seconds.