แต่งงาน @___________________เจ้าสาวตาโต__________________@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@___________________เจ้าสาวตาโต__________________@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @___________________เจ้าสาวตาโต__________________@
    Posted: 11 Aug 2010 at 19:11

สวัสดีครับ ครอบครัว WeddingSquare  ที่น่ารักทุกท่านSmile

พรุ่งนี้คือวันแม่ คงมีหลายๆท่านได้หยุด และกลับไปกราบท่าน หรือบางท่านอาจติดภารกิจ ก็โทรไปหาท่านแทนก็ได้นะครับ

หรืออาจเป็นบุคคล ที่มีพระคุณกับเรา ไม่จำเป็นว่าต้อง คุณแม่เรา เท่านั้นนะครับ

สำหรับวันนี้ P'PING ขอนำผลงาน ของคุณ"ยา" มาให้ชม แก้เหงา สำหรับท่านที่ไม่ได้หยุดนะครับSmile

น้อง"ยา" เป็นเจ้าสาวที่ ค่อนข้างตาโต สำหรับเจ้าสาวที่ตาโตนั้น เราไม่ควรที่จะแต่งจัดมากเกินไปเพราะอาจทำให้ตา ออกมาดุ
แลดูไม่น่ามอง ได้นะครับ

ส่วนทรงผม น้อง"ยา" อยากได้อะไรที่เรียบๆ ที่ดูเป็นตัวเอง ทั้งเช้าและเย็น ครับSmile

ชมภาพด่านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ http://www.pingmakeup.com/photo%20by%20KITSANA/Gallery.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding  http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html  

• ถ่ายภาพนอกสถานที่  Out Door (สถานที่ เจ้าบ่าว-เจ้าสาว เป็นผู้เลือก)
    • ช่างถ่ายภาพ 2 คน 2 กล้อง ถ่ายภาพด้วย File 12.1 MEGA Pixel,
    • ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (500+ ขึ้นไป)
    • พร้อม แต่งหน้า + ทำผม  โดย  พี่ ปิง  แชมป์แต่งหน้าประเทศไทย ฟรี และ ดูแลตลอดงาน

• ดอกไม้สดสำหรับการถ่ายภาพ และอุปกรณ์ประกอบการถ่ายภาพ ทางเราจัดเตรียมให้
    • รับภาพขยายขนาด 20 x 30" (Full Frame ไม่ตัดขอบ )
1   ภาพ
    • รับกรอบรูปขนาด    20 x 30"
1   กรอบ
ทั้งหมดนี้ ในราคา 9,500 บาท

< คลิกที่ภาพชมผลงานถ่ายภาพPre wedding   และแต่งหน้า ครับ

และพิเศษ !  แต่งหน้า+ทำผม เจ้าสาวรอบละ 5,500 บาท

(ในสถานที่) ลาดพร้าว ซอย 1 ข้างยูเนี่ยนมอล์ล คราฟ

สำหรับ น้องๆเจ้าสาวที่สะดวกเดินทางมาได้ คราฟ

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน 0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6 P'PING

www.pingmakeup.com

หรือเข้าพูดคุยที่ facebook ของพี่ได้นะคราฟ  http://www.facebook.com/PING.MAKEUP

หรือที่ multiply ก็ได้คราฟ http://www.pingmakeup.multiply.com

กระทู้ก่อนหน้าครับ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=137299

Edited by P'PING - 11 Aug 2010 at 21:13
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 19:12

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 19:13

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 19:15

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 19:17

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 19:21

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 19:22

ส่วนภาพB e f o r e, A f t e r  นี้ พี่ต้องขอขอบคุณน้องๆ เป็นอย่างสูง

เพราะปกติแล้ว พี่จะไม่ ถ่าย และนำภาพ ก่อนและหลังแต่ง ของน้องๆมาให้ชม จะนำมาก็แต่ ตอนที่แต่งเสร็จแล้ว

ส่วนงานนี้ น้องๆ ทุกท่าน ที่น่ารักของเรายินดี มอบให้เป็น

วิทยาทาน สำหรับน้องๆเจ้าสาวใน WeddingSquare ของเราคับ

Edited by P'PING - 12 Aug 2010 at 07:49
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 19:23
เท่าที่พี่ทราบมา หลายๆท่านนั้น กลัวการแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ

เพราะกลัวว่าจะไม่สวย และจืดเกินไป พี่อยากบอกว่าการแต่งหน้าแบบธรรมชาตินั้น

เป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่ยากกว่าการแต่งหน้าทั่วไป (ที่เห็นสีสันอย่าง ชัดเจน)

การแต่งหน้าแบบพี่นั้น จะต้องรู้เรื่องโทนสี และแสงเงาเป็นอย่างดี การช่วยปกปิด หรือแก้ไขข้อบกพร่อง

และเสริมจุดเด่นให้กับตัวแบบ น้องๆเจ้าสาวทุกท่านมั่นใจได้เลยว่า การแต่งหน้าแบบธรรมชาตินี้

จะทำให้ทุกท่านสวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องแต่งแบบ หนาและเข้ม จนดูไม่เป็นตัวเรา เพราะ

การแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ ที่คลาสสิคนี้ จึงเป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่สวยละมุนตา และดูได้นานกว่าการแต่งหน้าแบบทั่วไป อย่างแท้จริง

Gallery  >> Hair & Make-up  >>   Make-up

Home

<     >  |     
  <     >  |
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 19:25

Gallery  >>  Hair & Make-up >> Hair Gallery 

Home

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 19:33

ห่างหายไป สำหรับเรื่อง  "ความสวย ความงาม" นะครับSmile

กลับมาวันนี้ พี่ขอแนะนำ การแต่งหน้าตนเองแบบง่ายๆ (ไม่ยุ่งยาก)จริงๆนะWink

เริ่มที่การลงบำรุง และกันแดด จากนั้นต่อด้วยรองพื้นน้ำ เนื้อบางเบา

และตามด้วยแป้งฝุ่นโปร่งแสง (จะช่วยทำให้ ไม่ดูหนา และนวลเนียนขึ้นครับ)

จากนั้น ใช้แปรงปัดคิ้วให้ได้รูปเบาๆด้วย อายเชโดว์ เนื้อด้านสีน้ำตาลธรรมชาติ  สีแต่งคิ้ว Brow & Liner Kit 03

และ ลงสีตาด้วย Eye Baked 08 โดยเกลี่ยบางๆ และลงสีเข้ม ที่บริเวณหางตา
ดัด และปัด มาสคาร่า สีดำ หรือน้ำตาลเข้ม
ส่วนแก้มนั้นปัดเบาๆ ด้วย Baked Cheek Colour 02   
และแต่เติมสีปากด้วย Tint 02
เพียงเท่านี้คุณก็สามารถสวยใส ได้ด้วยมือของคุณเองแล้วครับSmile

Edited by P'PING - 11 Aug 2010 at 20:07
Back to Top
sirinpearl View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 21:58
Winkสวยตลอดเลยค่ะพี่ปิง....
Back to Top
tak...tak View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote tak...tak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 00:29

ทรงผมสวย ๆ ทั้งนั้นเลย เลยค่ะ แต่งหน้าก็ดูเป็นธรรมชาติสุด ๆ พี่ปิงจะลงรูปให้เห็น หน้าชัด ๆ ซูมใกล้ ตลอดเลย ก็เลยดูได้ชัดเลยว่าแต่งหน้าเด้สวยใสมากๆค่ะ ฝีมือสุด ๆ ClapClapClap

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 07:51
Originally posted by trustfocus

คุณปิงเก่งมาก ๆ ครับ สุดยอดฝีมือ ClapClapClap

ขอบคุณมากครับSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 07:52
Originally posted by sirinpearl

Winkสวยตลอดเลยค่ะพี่ปิง....
ขอบคุณ คุณนู๋ขันมากนะครับ ที่ติดตามผลงานกัน WinkBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 07:55
Originally posted by sushi@home

มาคราวนี้ น้องปิงเอาความรู้มาแบ่งปันน้องๆเจ้าสาวทั้งหลาย
ดีจังครับClap
มืออาชีพมาแนะนำขนาดนี้.....น้องๆอย่าลืมทำตามด้วยหล่ะWink
ขอบคุครับพี่เอ๋ ผมก็เห็นบางครั้งพี่เอ๋ มาสอนน้องๆ จัดดอกไม้ ทำอะไรเก๋ๆ รู้สึกดีจัง ผมเลยอยากมอบสิ่งดีๆให้กับน้องๆบ้างครับ SmileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 08:00
Originally posted by tak...tak

ทรงผมสวย ๆ ทั้งนั้นเลย เลยค่ะ แต่งหน้าก็ดูเป็นธรรมชาติสุด ๆ พี่ปิงจะลงรูปให้เห็น หน้าชัด ๆ ซูมใกล้ ตลอดเลย ก็เลยดูได้ชัดเลยว่าแต่งหน้าเด้สวยใสมากๆค่ะ ฝีมือสุด ๆ ClapClapClap

ขอบคุณมากเลยครับ พี่อยากให้น้องๆได้เห็นความระเอียด ตั่งแต่การลงรองพื้น  เพราะพี่ให้ความสำคัญกับทุกๆจุดบนใบหน้าน้องๆ ทุกท่านครับSmileBig smileEmbarrassed
Back to Top
gbiwty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gbiwty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 08:37
สวยมาก จำคนเดิมไม่ได้เลยค่ะThumbs Up
Back to Top
nopadon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nopadon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 12:45

Wow...Wow...Wow...ม่ะเคยผิดหวังเลยพี่ปิงปิง..ที่เข้ามาดู...ไม่สวย..ไม่เริด..พี่ปิงปิงทำไม่ได้นะนี่...555...ฝีมือพัฒนาขึ้นเลื่อยๆเลยนะพี่..กลับท่าเรือป่ะพี่...แต่อาทิตหน้าพี่ปิงก็กลับชิมิ...แล้วเจอกันนะพี่ปิงปิง...ปล.ระวังสุขภาพด้วยคับพี่ทั้ง 2 คน อากาศยิ่งพิเรนอยู่พักนี้..

Back to Top
Make U up View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote Make U up Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 13:10
สวยสมใจกานไป

Back to Top
Nu.Ann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu.Ann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 19:16
สวยๆหวานทั้งนั้นเลยค่ะพี่ปิง
Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 01:21
รูปเจ้าสาวสวยๆฝีมือคุณปิง เอามาเรียงแล้วยังกะหนังสือ hair เลยค่ะ สวยจัง
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 08:10
Originally posted by gbiwty

สวยมาก จำคนเดิมไม่ได้เลยค่ะThumbs Up
ขอบคุณครับSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 08:12
Originally posted by lovelybits

สวยจังค่ะพี่ปิง ทั้งหน้าตาและทรงผม Smile
  ขอบคุณสำหรับกำลังใจ ครับน้องปูเป้SmileEmbarrassedTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 08:16
Originally posted by thewedding

สวยใสสบายตาเสมอ ๆ  ดูแล้วยังคงเป็นตัวของเจ้าสาว สวยๆๆ

ขอบคุณคราฟ "สวยใสสบายตาเสมอ ๆ  ดูแล้วยังคงเป็นตัวของเจ้าสาว สวยๆๆ " ใช่ครับนี่เป็นสิ่งที่ต้องการ และตั่งใจครับ SmileBig smileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 08:23
Originally posted by nopadon

Wow...Wow...Wow...ม่ะเคยผิดหวังเลยพี่ปิงปิง..ที่เข้ามาดู...ไม่สวย..ไม่เริด..พี่ปิงปิงทำไม่ได้นะนี่...555...ฝีมือพัฒนาขึ้นเลื่อยๆเลยนะพี่..กลับท่าเรือป่ะพี่...แต่อาทิตหน้าพี่ปิงก็กลับชิมิ...แล้วเจอกันนะพี่ปิงปิง...ปล.ระวังสุขภาพด้วยคับพี่ทั้ง 2 คน อากาศยิ่งพิเรนอยู่พักนี้..

ขอบคุณพี่กลาง กะน้องเจี๊ยบ มากๆน้า คิดถึงและอยากเจอเหมือนกาน SmileWink
ปล เมื่อวานก็กลับไปหา คุณแม่ มา แต่ต้องกลับ กทม ตั่งแต่เมื่อคืนเลยเพราะ มีงานเช้า ที่นี่ และก็พึ่งเสร็จเนี่นแหละ(ปกติไม่ได้ตื่นเช้านะ) 5555SmileTongueEmbarrassed

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 08:24
Originally posted by Make U up

สวยสมใจกานไป

ขอบคุณ น้องทั้งสองด้วยน้าSmileLOLEmbarrassedLOL
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 08:28
Originally posted by Nu.Ann

สวยๆหวานทั้งนั้นเลยค่ะพี่ปิง
ขอบคุณน้องแอน ที่น่ารักของพี่คราฟSmileTongueWink
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 08:30
Originally posted by maewmakeup

งามๆทั้งนั้นเลยค่ะ

ขอบคุณมากครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 08:52
Originally posted by jeabjeabba

รูปเจ้าสาวสวยๆฝีมือคุณปิง เอามาเรียงแล้วยังกะหนังสือ hair เลยค่ะ สวยจัง
ขอบคุณมากครับคุณเจี๊ยบ SmileEmbarrassed
มีเพื่อนๆเคยถามว่า "เอาตัวอย่างมาลงแบบนี้ ไม่กลัวโดนเอาไปเป็นแบบหลอ" 
 แต่ผมบอกเพื่อนว่า "ไม่เป็นไรหลอก บางทีเราเองเอาไปตอบให้ น้องๆเจ้าสาว ที่มาถามเรื่องทรงผมในหมวดแต่งหน้า บ่อยๆ ไม่ได้คิดอะไร แค่อยากให้น้องๆ สวยและดูดีที่สุดในวันสำคัญหนะ" ครับSmile
Back to Top
pink_ky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pink_ky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 10:35

เจ้าสาวตาโต จริงๆ นะค่ะเนี่ย

Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 10:39

เอาความรู้มาให้สาว ๆ ได้สวยกันอีกแล้วนะคร๊า

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 12:05
Originally posted by pink_ky

เจ้าสาวตาโต จริงๆ นะค่ะเนี่ย

ขอบคุณมากคราฟSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 17:58
Originally posted by Nok&Tas

เอาความรู้มาให้สาว ๆ ได้สวยกันอีกแล้วนะคร๊า

ยินดีคราฟClap
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 17:59
Originally posted by jimmybeauty

พี่ปิงตแต่งตาแล้วตาหวาน ตาโต  เจ้าสาวคนนี้เป็นคนที่ ดวงตามีประกายในแววตา เหมือน เพชรา เชาวราษฏร์  นางเอกรุ่นแม่  เลยจ๊ะ 
ขอบคุณคราฟน้องจิมมี่ SmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 18:00
Originally posted by jyacupcake

หน้าหวาน  ผมสวย สวยจริงๆเลยค่ะพี่ปิง

ขอบคุณมากนะครับEmbarrassedSmileEmbarrassed
Back to Top
varanis View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote varanis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 11:07
Clap    สวยสดใสเป็นธรรมชาติมากมายเลยคะ
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2010 at 13:11
Originally posted by varanis

Clap    สวยสดใสเป็นธรรมชาติมากมายเลยคะ
ขอบคุณมากครับคุณตูนSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2010 at 13:13
Originally posted by yamroastudio

สวยอีกแล้วคร๊าบSmile

ขอบคุณครับSmileSmile
Back to Top
joe13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joe13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2010 at 14:33

สวยมากๆ ค่ะ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2010 at 17:35
Originally posted by joe13

สวยมากๆ ค่ะ

ขอบคุณคราฟSmileEmbarrassed
Back to Top
saengmi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saengmi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Oct 2010 at 00:25
ClapClapClapClapClap
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.129 seconds.