แต่งงาน ช่วยดูเม็ดนี้ให้หน่อยนะค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยดูเม็ดนี้ให้หน่อยนะค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
emkavai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote emkavai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยดูเม็ดนี้ให้หน่อยนะค่ะ
    Posted: 30 Jul 2010 at 11:25

Round Brilliant

Measurements:

5.66 - 5.72 x 3.55 mm

Carat Weight:

0.70 carat

Color Grade:

F

Clarity Grade:

VVS1

Cut Grade:

Excellent

Proportions:

Depth:

62.4%

Table:

57%

Crown Angle:

34.5°

Crown Height:

14.5%

Pavilion Angle:

41.6°

Pavilion Depth:

44.0%

Star length:

50%

Lower Half:

75%

Girdle:

Medium to Slightly Thick, Faceted

Culet:

None

Finish:

Polish:

Excellent

Symmetry:

Excellent

Fluorescence:

None

Clarity Characteristics:

Pinpoint

เม็ดนี้ราคาน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ ขอความเห็นหน่อยนะค่ะ ท่านอาจารย์
Back to Top
DiamondAdmin View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

=นน=

Post Options Post Options   Quote DiamondAdmin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2010 at 14:12
ประมาณ 125000 บาทครับSmile
Back to Top
emkavai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote emkavai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2010 at 15:44

คือว่าหนูยังไม่เคยส่องเลยว่าเป็น H&A หรือเปล่า เพียงแต่ว่าคนขายบอกว่าเป็น H&A ค่ะ ตอนไปซื้อเม็ดเพชรก็ไม่ได้เห็น เห็นแต่กระดาษถ่ายเอกสารที่เป็นใบรับรองของ GIA เท่านั้นค่ะ  ทำงั้ยดีค่ะจ่ายเงินมัดจำไปแล้วตั้ง 100,000 บาท นะ เพราะเราก็เชื่อใจคนขาย (มากเกินไปหรือเปล่า) พอดีว่าไปเดินงาน Wedding Fair ที่เมืองทองอ่ะค่ะ พอเห็นก็ใจร้อนรีบตัดสินใจเร็วเกินไป  ถ้าเป็นแบบนี้จะทำยังงัยดีค่ะ เครียดแล้ว

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.137 seconds.