แต่งงาน ควรเลือกชุดชั้นในยังไงดี - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ควรเลือกชุดชั้นในยังไงดี

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
pouja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pouja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ควรเลือกชุดชั้นในยังไงดี
    Posted: 28 Jul 2010 at 22:24
ส่วนมากจะใส่เกาะอกหรือชุดชั้นในไร้สายกันคะ ใส่ยังไงไม่โป้ และเป็นคนหน้าอกเล็กด้วย(กลัวหลุดค่ะ อายเขา)
Back to Top
peksuthi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote peksuthi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 01:14
เข้ามาร่วมเก็บข้อมูลค่ะ เราเป็นคนหน้าอกใหญ่ ไม่รู้เหมือนกันว่าจะหาชุดชั้นในอย่างไรดี เคยได้ยินมาว่าชุดชั้นใน Slimmer ของวาโก้ก็ดีค่ะเดี๋ยวกลับไปเมืองไทยจะลองไปหาดู
Back to Top
pure090110 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pure090110 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 07:46

ลองไปเดินดูที่ counter ชุดชั้นในนะคะ

บอกคนขายว่า "ต้องการแบบดันทรง ถอดสายได้ค่ะ"

แต่ละยี่ห้อจะทำรูปแบบไม่ค่อยแตกต่างกันหรอกค่ะ ทรงจะเป็นฟองน้ำ และเสริมฟองน้ำที่ถอดได้อีกชั้นนึง

LOLLOL เสริมให้อึ๋มกันไปค่ะ 555+

แต่ละยี่ห้อราคาก็จะแตกต่างกันออกไป ตั้งแต่ 500 - 1200 บาทค่ะ

ไม่ต้องกลัวใส่แล้วจะหลุดน๊า เพราะว่าชุดเกาะอกแต่งงานเค้าจะสามารถดึง+เก็บให้พอดีกับเราค่ะ

WinkWink
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 08:57

จริง ๆ หมายถึงใส่กับชุดแต่งงานหรือเปล่าคะ

ชุดบางแบบก็ไม่ต้องใส่เสื้อในค่ะ  โนบราไปเลย  เพราะเค้าเสริมฟองน้ำให้อยู่แล้วจ้าWink
Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 09:07

ชุดชั้นในสำหรับใส่วันแต่งงานเหรอค่ะ

คือให้ดูชุดแต่งงาน ชุดไทย หรือชุดอะไรก็แล้วแต่ ที่ต้องใส่ก่อนนะค่ะว่า
ต้องใส่ยกทรงไหม เพราะบางทีเค้าเสริมมาแล้วนะค่ะ จนพอดีตัว แบบไม่ต้องใส่ยกทรงนะค่ะ
เพราะถ้าใส่เข้าไปอีก ก็อาจจะ ใส่ชุดไม่ได้ หรือว่า อาจจะอึดอัด แน่น จนหายใจไม่ออกได้นะคะ
เพราะว่า มันจะรัดจนแน่นมากๆๆอยู่แล้วนะค่ะ ไม่หลุดค่ะ ยกเว้นว่า ชุดไม่พอดีตัว ซึ่ง
ก็คงเป็นไปได้ยาก เพราะตอนไปลองชุด จะต้องแก้ให้พอดีตัวสุดๆๆแล้วนะค่ะ

ยิ่งถ้าเป็นแบบ คลอเซ็ตนะคะ ผูกจนจะขาดใจเลยทีเดียวค่ะ แน่นมากๆๆ (รัตน์ใส่แบบนี้นะค่ะ)

แนะนำว่า ให้ถามทางร้านที่เราตัดชุด หรือไปเช่าชุดก่อนนะค่ะ ว่าต้องใส่ไหมนะคะ
และถ้าต้องใส่ ก็ให้ไปหาซื้อให้พอดีกันนะค่ะ ต้องนำมาลองด้วยนะค่ะ กับชุดว่าใส่แล้ว มันพอดีกันไหมนะค่ะ
เพราะว่า อยู่อีกหลายชั่วโมง ต้องใส่สบายไม่อึดอัดจนเกินไปด้วยนะค่ะ
(เด่วถ้าใส่ใหญ่มากๆๆ จะจุกอกนะคะ พูดจริงๆนะ แบบว่า ยิ่งตื่นเต้น ยิ่งคนเยอะ ร้อน เหงื่อแตก หายใจไม่ออกน้า )

Back to Top
sweet toffy View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote sweet toffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 09:37
ไม่ต้องใส่ก็ได้ค่ะ   เพราะชุดเค้าเสริมมาให้ดีอยู่แล้ว   เกิดชุดชั้นในหนาเกินไปเดี๋ยวหน้าอกออกมาอาจจะรูปทรงแปลกๆนะคะ
Back to Top
smallkid2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote smallkid2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 09:59

ชุดแต่งงานเราเป็นแบบคอร์เซ็ต เป็นเชือกผูกด้านหลัง พี่ที่ตัดชุดให้เราก็บอกว่าไม่ต้องใส่ชุดชั้นในเลยค่ะ เค้าทำชุดให้พอดีตัวอยู่แล้วค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pouja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 10:04
ขอบคุณค่ะ แล้วถ้าซื้อสีอะไรดีค่ะ ชุดสีขาวคะ
Back to Top
smallkid2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote smallkid2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 10:11
สีขาวหรือสีเนื้อก็ได้ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pouja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2010 at 09:17
ขอบคุณทุกๆคนมากๆนะค่ะ
Back to Top
neeson View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neeson Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2010 at 22:17

ชุดสีขาว ลองดูชั้นในเป็นสีเนื้อเข้มก็ได้นะคะ เพราะพี่ใส่ของ elfe ไม่รู้สะกดถูกหรือเปล่า คนขายแนะนำว่าใส่สีนี้ เวลาใส่กับชุดสีขาวจะมองไม่เห็นชั้นในเลยค่ะ ถ้าสีอ่อน อาจจะเห็รรอยชั้นในได้ค่ะ

Back to Top
@Pooh@ View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote @Pooh@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Aug 2010 at 12:46
เอ่อออ ลองคุยกับทางร้านดูก่อนดีไหมคะ
คือประสบการณ์เราก็กลัวค่ะ ตอนแรก เราใส่เกาะอก หน้าอกเล็ก ตัวอวบ ก็ดั้นด้นไปหาเสื้อในแบบครึ่งตัวถอดสายได้นะคะ
พอเอาไปลองกับชุดแล้วมันไม่สวยอ่ะค่ะ คือเราเลือกชุดชั้นในพอดี๊พอดีตัว แต่เนื่องจากเป็นคนมีเนื้อ มันกลายเลยกลายเป็นลอนๆตามตัว ทำให้เวลาใส่ชุดเจ้าสาวแล้วดูย่นๆไม่สวยอ่ะค่ะ แก้ชุดเจ้าสาวอยู่ตั้งนานจนพี่ที่ร้านเสื้อบอกให้ลองถอดเสื้อในใส่แต่ชุดเจ้าสาวเลย ได้ผลค่ะสวยขึ้นจม ไม่มีลอนๆมากวนใจ Embarrassed

ตอนแรกเราก็กลัวหลุดค่ะ ย้ำแล้วย้ำอีก แต่พี่ที่ตัดชุดบอกว่าไม่มีทางค่ะ เพราะเขาดามโครง ดามหลังชุดไว้แล้วยังไงก็ไม่หลุด ก็ไม่หลุดจริงๆค่ะ แล้วตอนใส่ชุดวันงานจริงถ้าได้คนช่วยแต่งตัว ช่วยโกยเนื้อติดเทปกาวด้วยนะคะ รับรอง อึ๋มขึ้นโดยไม่ต้องใส่ดันทรงค่ะ แถมการติดเทปกาว ยังช่วยเก็บเนื้อใต้รักแร้ไม่ให้ยุ้ยออกมาด้วยค่ะ คอนเฟริ์มค่ะ แต่ถ้าเป็นชุดแบบ เชือกผูกด้านหลังนี่เราไม่ทราบเทคนิคอ่ะค่ะ แต่แนะนำว่าอย่าผูกแน่นมากเกินนะคะ คือตอนเราถ่ายพรี เราให้น้องที่ช่วยแต่งตัวผูกให้แน่นๆ ด้วยความที่กลัวหลุด บวกกับนึกว่าจะช่วยให้ดูผอม ปรากฏว่าผอมด้านหน้าค่ะ แต่ๆๆๆๆๆๆ ฮือๆๆๆๆๆ เนื้อทะลักด้านหลังน่าเกลียดมาก เหมือนเป็นแหนมเลยอ่ะ โกรธคุณว่าที่จบ.เลยตอนนั้น ว่าทำไมไม่บอกช้านนนนน (แต่จริงๆเราเป็นคนให้น้องเขาผูกแน่นๆเองล่ะค่ะ ก็ไม่รู้นี่นาว่าด้านหลังจะเป็นแหนม Sleepy) เลยอยากแนะว่าถ้าเป็นแบบเชือกผูก อย่าดึงให้แน่นมากเกินน้า ดึงแล้วหมุนดูด้านหลังด้วยนะคะ เดี๋ยวถ่ายภาพมาแล้วจะไม่สวยตามที่ต้องการอ่ะค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.246 seconds.