แต่งงาน @__________ตอนเช้าใสๆ_ตอนเย็นเด้งจับใจ___________@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@__________ตอนเช้าใสๆ_ตอนเย็นเด้งจับใจ___________@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @__________ตอนเช้าใสๆ_ตอนเย็นเด้งจับใจ___________@
    Posted: 28 Jul 2010 at 16:09

สวัสดีครับพี่ๆ น้องๆ ชาว WeddingSquare ที่น่ารักทุกท่าน  

เผลอแป๊บเดียว ผ่านไปอีกสัปดาห์ แล้วนะคับSmile

วันนี้พี่ขอนำผลงานแต่งหน้า+ทำผม ของคุณ"ปอ" มาให้ชมนะคับ
ในตอนเช้าน้อง"ปอ" อยากได้แบบธรรมชาติใสๆ เรียบๆ แต่สวยดูสง่า คับ เพราะเป็นชุดไทย ที่สีแดงสดเลย
แต่ในตอนเย็น ขอขนตา เด้งๆ พี่เลยแถม แบบที่มี เพชร (เวลากระพริบตา จะเห็นเป็นประกาย สวยงามด้วย)Wink

น้อง"ปอ" เป็นคนที่มีผิวที่สวยละเอียดมาก และหน้าตาก็ สวยอยู่แล้ว เราจึงควรแต่งให้พอดี
 คือไม่มาก หรือน้อยเกินไป เพราะจะทำให้ น้องเค้าเปลี่ยนไปในทางลบได้Smile

น้อง"ปอ"เป็นน้องที่น่ารักอีกท่านหนึ่ง บอกความชอบให้พี่ทราบ พอเป็นแนวทาง
และที่เหลือ น้องบอกว่า "พี่ปิงจัดให้เลย ทำไงก็ได้ให้พี่ดูแล ให้ตามความเหมาะสม เลย หนูเชื่อมือค่ะ"
และพี่ก็จัดให้ ครับSmileTongue

ชมภาพด่านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ http://www.pingmakeup.com/photo%20by%20KITSANA/Gallery.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding  http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html  

• ถ่ายภาพนอกสถานที่  Out Door (สถานที่ เจ้าบ่าว-เจ้าสาว เป็นผู้เลือก)
    • ช่างถ่ายภาพ 2 คน 2 กล้อง ถ่ายภาพด้วย File 12.1 MEGA Pixel,
    • ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (500+ ขึ้นไป)
    • พร้อม แต่งหน้า + ทำผม  โดย  พี่ ปิง  แชมป์แต่งหน้าประเทศไทย ฟรี และ ดูแลตลอดงาน

• ดอกไม้สดสำหรับการถ่ายภาพ และอุปกรณ์ประกอบการถ่ายภาพ ทางเราจัดเตรียมให้
    • รับภาพขยายขนาด 20 x 30" (Full Frame ไม่ตัดขอบ )
1   ภาพ
    • รับกรอบรูปขนาด    20 x 30"
1   กรอบ
ทั้งหมดนี้ ในราคา 9,500 บาท

< คลิกที่ภาพชมผลงานถ่ายภาพPre wedding   และแต่งหน้า ครับ

และพิเศษ !  แต่งหน้า+ทำผม เจ้าสาวรอบละ 5,500 บาท

(ในสถานที่) ลาดพร้าว ซอย 1 ข้างยูเนี่ยนมอล์ล คราฟ

สำหรับ น้องๆเจ้าสาวที่สะดวกเดินทางมาได้ คราฟ

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน 0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6 P'PING

www.pingmakeup.com

หรือเข้าพูดคุยที่ facebook ของพี่ได้นะคราฟ  http://www.facebook.com/PING.MAKEUP

หรือที่ multiply ก็ได้คราฟ http://www.pingmakeup.multiply.com

กระทู้ก่อนหน้าครับ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=137299
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:19

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:20

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:22

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:23

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:25

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:29

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:30

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:32

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:33

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:35

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:39

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:40

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:42

ส่วนภาพB e f o r e, A f t e r  นี้ พี่ต้องขอขอบคุณน้อง"ปอ" เป็นอย่างสูง

เพราะปกติแล้ว พี่จะไม่ ถ่าย และนำภาพ ก่อนและหลังแต่ง ของน้องๆมาให้ชม จะนำมาก็แต่ ตอนที่แต่งเสร็จแล้ว

ส่วนงานนี้ น้อง"ปอ"ที่น่ารักของเรายินดี มอบให้เป็น

วิทยาทาน สำหรับน้องๆเจ้าสาวใน WeddingSquare ของเราคับ

Edited by P'PING - 28 Jul 2010 at 17:11
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:44
เท่าที่พี่ทราบมา หลายๆท่านนั้น กลัวการแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ

เพราะกลัวว่าจะไม่สวย และจืดเกินไป พี่อยากบอกว่าการแต่งหน้าแบบธรรมชาตินั้น

เป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่ยากกว่าการแต่งหน้าทั่วไป (ที่เห็นสีสันอย่าง ชัดเจน)

การแต่งหน้าแบบพี่นั้น จะต้องรู้เรื่องโทนสี และแสงเงาเป็นอย่างดี การช่วยปกปิด หรือแก้ไขข้อบกพร่อง

และเสริมจุดเด่นให้กับตัวแบบ น้องๆเจ้าสาวทุกท่านมั่นใจได้เลยว่า การแต่งหน้าแบบธรรมชาตินี้

จะทำให้ทุกท่านสวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องแต่งแบบ หนาและเข้ม จนดูไม่เป็นตัวเรา เพราะ

การแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ ที่คลาสสิคนี้ จึงเป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่สวยละมุนตา และดูได้นานกว่าการแต่งหน้าแบบทั่วไป อย่างแท้จริง

Gallery  >> Hair & Make-up  >>   Make-up

Home

<     >  |     
  <     >  |

Gallery  >>  Hair & Make-up >> Hair Gallery 

Home

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่ คลิกที่นี่เพื่อดูรูปใหญ่

Edited by P'PING - 28 Jul 2010 at 20:08
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 17:38
Originally posted by trustfocus

คุณปิงหน้าหน้าเจ้าสาว ได้สวยใสมาก ๆ ครับ (ถ่ายรูปเก่งอีกด้วยครับ) ClapClap

ขอบคุณมากคราฟ มาให้กำลังใจท่านแรกเลย SmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 17:39
Originally posted by lovediary

หน้าสวยจริงๆ ค่ะ

ขอบคุณมากครับ SmileSmile
Back to Top
Make U up View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote Make U up Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 18:47
เกินงามไปละ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 19:06
Originally posted by Make U up

เกินงามไปละ

ตกลง สวยมากไปหลอน้องรัก หรือเกินหน้าเกินตา 5555555 LOLLOL
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 19:08
Originally posted by kaidangdesign

สวยงามเช่นเคยคร้าบบบบบบบบบ
ขอบคุณมากคราฟSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 19:09
Originally posted by vivarisstudio

สวย....เนียน  ตลอดเลยคะ
ขอบคุณนะคราฟEmbarrassedSmile
Back to Top
nopadon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nopadon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 20:21
โหพี่ปิง...พิถีพิถันมากพี่ปิง...เนี๊ยบมาคับ...งานเช้าผมสวยเก๋มากเลยพี่...ส่วนงานเย็นเจ้าสาวตาสวยมากเลยยยยย...ขอให้รวย..ขอให้รวยนะพี่ปิง...ฝากบอกพี่นะด้วยว่า...ลดความอ้วนได้แล้ว...555+++
ปล.ชอบภาพนี้คับตาเจ้าสาวสวยดี

Back to Top
jeabjeabba View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 22:58
ตาเด้งสุดๆ
เจ้าบ่าวมองแล้วคงละลาย
Back to Top
AomMakeup View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote AomMakeup Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 08:41
เจ้าสาวงานเย็นขนตาเด้งสุดๆ สวยงามเช่นเคยค่าพี่SmileSmile
Back to Top
sirinpearl View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 09:54
สวยเช่นเคยนะพี่ปิง  ชอบทรงผมเนี้ยบมากมายค่ะ
Back to Top
Nu.Ann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu.Ann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 10:38
ตาเด้งสวยมากค่ะพี่ปิง...หวานๆๆๆๆๆ
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 12:48
Originally posted by jeabjeabba

ตาเด้งสุดๆ
เจ้าบ่าวมองแล้วคงละลาย
ขอบคุณ คุณเจี๊ยบ มากครับSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 12:52
Originally posted by sushi@home

สิ่งหนึ่งที่ชอบงานน้องปิง คือการ
พิถีพิถัน หาดอกไม้น่ารักมาตกแต่งผมให้เจ้าสาวนะครับ
ดอกแคทจิ๋วนี่ก็ไม่ได้หาซื้อง่ายๆนะครับ
แอบไปตัดจากสวนบ้านเจ้าสาวมาหรือเปล่าLOL
5555 ขอบคุณครับพี่เอ๋ (กูรู ตัวจริงของน้องๆ) ใช่ครับแคทจิ๋ว เป็นดอกไม้ที่หาซื้อได้ ไม่ง่ายนัก
แต่ น้องไม่ได้ตัดจากสวนบ้านเจ้าสาวน้า ครับพี่เอ๋ SmileTongueEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 12:56
Originally posted by AomMakeup

เจ้าสาวงานเย็นขนตาเด้งสุดๆ สวยงามเช่นเคยค่าพี่SmileSmile
ขอบคุณครับ คุณอ้อมSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 12:59
Originally posted by sirinpearl

สวยเช่นเคยนะพี่ปิง  ชอบทรงผมเนี้ยบมากมายค่ะ
ขอบคุณ คุณนู๋ขัน มากครับติดตามให้กำลังใจกันเสมอเลย Embarrassed
ปล เนี๊ยบ จนโดนเพื่อนแซวบ่อยๆ เลยว่า"เกล้ากระดาษ" หมายถึงเรียบมากกก อะครับ 55555Big smileLOL
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 13:00
Originally posted by Nu.Ann

ตาเด้งสวยมากค่ะพี่ปิง...หวานๆๆๆๆๆ
ขอบคุณจร้า หนูแอน
ปล แอบพี่ไปเที่ยวบ่อยเลยน่า น่าอิฉาจริงๆTongueBig smileLOL
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 13:01
Originally posted by makeupbypom

สวยหวานมากค่ะSmile

ขอบคุณมากครับ คุณป้อม SmileEmbarrassed
Back to Top
pink_ky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pink_ky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2010 at 08:44
งดงาม ทุครั้งที่เข้ามาชมเลยนะค่ะ แตกต่างไม่เหมือนใครดี
Back to Top
varanis View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote varanis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2010 at 11:02
Big smile   เหนือคำบรรยาย
Back to Top
kw_kwan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kw_kwan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2010 at 21:07
งามค่ะ ประทับใจจัง
Back to Top
สราญใจ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote สราญใจ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2010 at 17:56
เลิศ....เสมอ ฝีมือพี่ปิง
เจ้าสาวสวยสมใจ
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2010 at 00:56
Originally posted by thewedding

สวยมากๆเลยค่ะคุณปิง โดยเฉพาะสีปากคราวนี้เเจ่มมาก ๆดูแล้วเจ้าสาวสดใสจังเลยSmile

ขอบคุณครับ ถูกต้องครับ เจ้าสาว(น้อง"ปอ")เป็นคนที่ทาปากสีออกสดขึ้นมาหน่อยแล้วจะสวยมากเลยครับSmileBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2010 at 01:34
Originally posted by iluvphoto

สวยหวาน แบบผมเพียบๆ เลยนะคะพี่ปิงBig smile
ขอบคุณมากนะคราฟ ลองเอามาให้ชมหลายๆแบบอะครับBig smileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2010 at 01:35
Originally posted by pink_ky

งดงาม ทุครั้งที่เข้ามาชมเลยนะค่ะ แตกต่างไม่เหมือนใครดี
ขอบคุณครับ ที่ติดตามผลงาน และให้กำลัใจกันเสมอมาSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2010 at 01:37
Originally posted by varanis

Big smile   เหนือคำบรรยาย
ขอบคุณมากครับคุณตูนBig smileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2010 at 01:40
Originally posted by kw_kwan

งามค่ะ ประทับใจจัง
ขอบคุณนะครับ สำหรับกำลังใจSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2010 at 01:42
Originally posted by สราญใจ

เลิศ....เสมอ ฝีมือพี่ปิง
เจ้าสาวสวยสมใจ
ขอบคุณ คุณหมอเจี๊ยบ ที่น่ารัก มากๆนะคราฟ

ปล อยากเห็นน้อง เคน น้อย ไวๆแล้วซี....SmileEmbarrassedTongue
Back to Top
<== fon_ao ==> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <== fon_ao ==> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2010 at 13:48

เด้ง ได้ใจ จริง ๆ ค่ะ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2010 at 16:16
Originally posted by <== fon_ao ==>

เด้ง ได้ใจ จริง ๆ ค่ะ

ขอบคุณมากคราฟ SmileEmbarrassed
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.257 seconds.