แต่งงาน อยาก post รีวิวงานเช้าและงานเย็น ทำอย่างไร - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยาก post รีวิวงานเช้าและงานเย็น ทำอย่างไร

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
yingaun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yingaun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยาก post รีวิวงานเช้าและงานเย็น ทำอย่างไร
    Posted: 23 Jul 2010 at 12:52

สวัสดีค่ะ

อยาก post รีวิวงานเช้าและงานเย็นของเรา แบบท่านสมาชิกท่านอื่น ที่มีเนื้อเรื่องพร้อมภาพ เนื้อเรื่อง - ภาพ - เนื้อเรื่อง - ภาพ .....  คือว่าพิม์เนื้อเรื่องใน microsoft word และนำรูปมาติดบน word ก่อน พอทำเสร็จก็นำมา copy paste ลงในช่อง message แบบนี้ใช่ไหม   เพราะลองทำแล้วทำไม ไงภาพไม่มีในช่อง message

ไฟน์ภาพต้องเล็กมากใช่ไหม ตอนนี้ย่อเหลือ 300-600 kb แล้ว

กลัว post แล้วจะเห็นแต่เนื้อความ ไม่เห็นรูป
ขอบคุณค่ะ

Back to Top
jindanuch View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote jindanuch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2010 at 13:10
ต้องย่อรูป  200 KB ค่ะ 
Back to Top
yingaun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yingaun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2010 at 13:43

ย่อรูป 200 kb ค่ะ ส่วนวิธีการถูกต้องใช่ไหมค่ะ มา copy paste  ในช่อง message   แบบนี้ก็เห็นทั้งข้อความเนื้อหาและรูปด้วย

Back to Top
sirinpearl View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2010 at 14:21

อีกวิธีคือฝากภาพไว้ที่  www.facebook.com

และ Copy  paste ได้เลยจ้ะ

Back to Top
beepak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2010 at 17:34

ใช่ค่ะ  ถ้า ก๊อปรูปมาจาก เฟสบุ๊ค  จะนำมาวางได้เลยโดยไม่ต้องย่อค่ะ

ภาพชัดกว่า รูป 200 KB  ด้วยค่ะ

รอชมรีวิวนะคะ Tongue
Back to Top
Juicy5821 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Juicy5821 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2010 at 16:11
สอบถามนอกเรื่องนิดนึงค่ะ รบกวนถามคุณบีหน่อยค่ะ พอดีได้เขาไปดูรีวิวของคุณบี ช่างแต่งหน้าแต่งหน้าสวยมากนะค่ะ สนใจค่ะ รบกวนถามคุณบีว่า ช่างเขาจะช่วย design ทรงผมให้เราหรือว่าเราต้องเอาแบบให้พี่เขาคะ แล้วเรื่องเครื่องประดับ ดอกไม้ นี่เราเตรียมเองหรือป่าวคะ ขอบคุณค่ะมากค่ะ [:D] [:D]
Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2010 at 10:33

รัตนืก็เขียนรีวิวใน ms.word นะคะ แต่ว่ารูปเนี้ย แต่ก่อนก็ใช้วิธีฝากรูปใน photoinlove อะคะ

แต่เด่วนี้ตั้งแต่เล่น Facebook นะค่ะ ก็ใช้วิธี up load รูปใน FB แต่ต้องตั้งค่าเป็น Public ด้วยนะค่ะ
ถึงจะเอามาวางแล้วเห็นกันทุกคนนะค่ะ

ที่นี้ก็ตอนลง ก็ใช้วิธี copy มาวางค่ะ ส่วนที่เป็นรูป ก็ไป copy ที่รูปใน FB แล้วเอามาวางได้เลยค่ะ
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2010 at 10:42

ส่วนของเนื้อหา  พิมพ์ลง word ไว้ก่อนดีที่สุดค่ะ  เพราะว่าเราเซฟได้เรื่อย ๆ

ส่วนเรื่องภาพก็แล้วแต่ถนัดนะคะ   เอาลงไว้ที่ FB ก่อนก็ดีค่ะ  เพราะว่าตอน Copy มาวางจะสะดวกมาก ๆ Embarrassed
Back to Top
So&Keng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote So&Keng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2010 at 12:14

รอชมผลงานนะคร้า...Big smileBig smile

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.152 seconds.