แต่งงาน ชุดเจ้าบ่าวประมาณนี้เหมาะสมมั้ยค๊า - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ชุดเจ้าบ่าวประมาณนี้เหมาะสมมั้ยค๊า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nuigie View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote nuigie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ชุดเจ้าบ่าวประมาณนี้เหมาะสมมั้ยค๊า
    Posted: 20 Jul 2010 at 20:58
ชอบชุดเจ้าบ่าวแบบนึงใน WE เล่มล่าสุดค่ะ ดูเท่ห์ไม่ซ้ำใครดี แต่ไม่แน่ใจว่าจะเหมาะกับงานพิธีหมั้นตอนเช้าหรือเปล่า รบกวนขอความเห็นจากเพื่อนๆพี่ๆหน่อยนะค๊า ถ้าแบบใช้ได้แล้วสีตามแบบนี้เหมาะกับชุดเจ้าสาวด้วยหรือเปล่า แนบชุดเจ้าสาวประกอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่า

ชุดเจ้าบ่าว

ชุดเจ้าสาว

Back to Top
jureerath View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jureerath Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 21:11
Avatar  ว๊าว ๆๆๆๆ นุ้ย เทห์ จังเลยอ่ะ
Back to Top
mercury View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 21:18
ชุดเท่ห์จังคร้า...แต่ชุดเจ้าบ่าวสีทึมไปนิดป่ะค่ะ 
เคยเห็นแต่ใส่โทนสว่างกันอ่ะคะ
ลองปรึกษาผู้ใหญ่ยังอ่ะค่ะ 
แต่ถ้าเป็นงานกลางคืนละก็เทห์สุดๆเลยคร้า
Back to Top
Redakie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Redakie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 21:22

ชุดเจ้าสาวโอเคเลยครับ ส่วนชุดเจ้าบ่าวก็แหวกแนวจริงๆ

Back to Top
neeson View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neeson Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 22:43

ถ้าเปลี่ยนสีอาจจะดูเหมาะกับงานเช้านะคะอย่างเช่น ขาว ครีม หรือออเทาสว่างๆๆน่ะค่ะ

แต่แบบเท่ห์ดีค่ะ LOLถ้างานกลางคืนก็โอเค ชุดเจ้าสาวสวยค่ะ
Back to Top
annwisut View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annwisut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 07:44
ถ้างานผู้ใหญ่ไม่ค่อยมีส่วนเกี่ยวข้องแอนว่าโอมากๆเลยนะนุ้ย Tongue
Back to Top
tuey@a View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuey@a Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 08:13

ชุดเจ้าบ่าวเท่ห์มากเลยค่ะชุดเจ้าสาวก็น่ารักมาก ลองปรึกษาผู้ใหญ่ดูก่อนนะค่ะ ส่วนตัวเอคิดว่าเข้ากันค่ะ Big smile

Back to Top
Fah_A View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Fah_A Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 08:36
ชุดเจ้าสาวว่าโอนะสวยชอบจังแต่เราคงใส่ไม่ได้ต้องขาสวยเลยแหละชุดดจ้าบ่าวหากไม่คิดมากก็แฟชั่นดีนะ
Back to Top
sweet toffy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet toffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 10:46
ชุดเจ้าสาวสวยค่ะ

ชุดเจ้าบ่าวก็เท่ห์ดี   แต่เราว่าไม่ค่อยจะเหมาะกับงานที่เป็นพิธีการ  และถ้าไม่ได้จัดที่โรงแรมคงร้อนมากอ่ะค่ะ   แต่ถ้าเป็นงานเลี้ยงแบบสบายๆ  ชุดนี้ก็โอเคเลย   แต่ที่สำคัญคือ   เราดูจากนายแบบหน้าเริ่ดหุ่นดี  ซึ่งนายแบบพวกนี้ต่อให้ใส่บ๊อกเซอร์ตัวเดียวก็ยังเท่ห์อยู่   แต่ในความเป็นจริงต้องดูคุณเจ้าบ่าวด้วยว่ารูปร่าง  บุคลิกเป็นแบบไหน  เข้ากับชุดที่เลือกหรือเปล่า  ถ้าคุณเจ้าบ่าวเป็นคนรูปร่างใหญ่  อวบๆหน่อย   เราว่าใส่ชุดนี้แล้วอาจจะดูรุงรังนะคะ

Back to Top
pretty linly View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pretty linly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 15:17
เห็นด้วยกับข้างบนค่ะ
ถ้าชุดนี้จะใส่ตอนงานเลี้ยงเย็น รับรองว่าเจ้าบ่าวคุณจะได้รับการกล่าวขวัญถึงไปอีกนานทีเดียว ถ้าเจ้าบ่าวของคุณหุ่นดีและหน้าเกาหลีหน่อย ๆ นะคะ รับรองสาว ๆ กรี๊ดค่ะ
แต่ในทางกลับกันถ้าคุณจะให้ วทจบ ของคุณใส่ชุดนี้ในงานพิธีเช้า เห็นว่าจะไม่เหมาะมั้งคะ
เพราะชุดนี้มันดู้ล้ำๆ เกินไป ไม่เหมาะกับพิธีแบบไทย ๆ ที่อ่อนช้อยสวยงาม ชุดไทยเป็นชุดที่มีเอกลักษณ์และหาโอกาสยากนักที่จะใส่ได้อย่างถูกต้องเหมาะสม งานแบบไทย ๆ ใส่ชุดไทย ถึงจะเหมาะสมค่ะ
แต่หากเป็นงานหมั้น สวมแหวนแบบธรรมดา เรียบง่าย
 ไม่มีพิธีแบบไทยมาเกี่ยวข้อง จะใส่ชุดนี้ก็ไม่มีปัญหาค่ะ
ลองถามผู้ใหญ่ดูแล้วกันว่าท่านจะว่ายังงัย
Back to Top
net78 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote net78 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 15:56
เท่ห์นะคะ เนจว่า กางเกงแบบนี้เป็นแบบskinyที่เด็กวัยรุ่นกำลังนิยม
เหมาะกับผู้ชายที่รูปร่างผอม สูง และขายาว บุคลิกแบบเด็กๆค่ะ
แต่ถ้าหุ่นตรงข้าม ก็ไม่เหมาะค่ะ
เนจไม่ทราบว่าเจ้าบ่าวเป็นคนรูปร่างอย่างไร
แต่ถ้าใช่อย่างที่เนจบอก ก็ลุยได้เลยค่ะTongue

Edited by net78 - 21 Jul 2010 at 15:57
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 17:58

ชุดเจ้าบ่าวเท่ห์ + เด่นจังค่ะ  Tongue

จริงๆ  แพทเทิร์นก็คือสูทคอตั้ง  ไม่มีปก   ซึ่งเป็นแบบที่นิยมใช้กันทั่วไปนะคะ   กึ่งลำลอง

Back to Top
nuigie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuigie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 18:04
คุณเจ้าบ่าวค่อนข้างสันทัด ไม่อ้วน แต่ก้อไม่สูงเพรียวอย่างนายแบบค่ะ
ส่วนงานเช้าเป็นพิธีการแบบจีนค่ะ เลยคิดว่าอาจจะประยุกต์ได้เพราะไม่มีพิธีไทยเข้ามาเกี่ยวข้องค่ะ
แต่ที่ดูจากทุกความเห็นมาเปรียบเทียบกับรูปร่างคุณเจ้าบ่าวแล้ว การแหวกแนวในครั้งนี้อาจไม่เหมาะเท่าไหร่
อาจดัดแปลงอะไรบ้าง เช่น เอาแบบสูทประมาณนี้ ใช้สีอ่อนลง กางเกงเป็นสีเดียวกับสูท เด๋วคงต้องคิดดูอีกทีค่ะ

ยังไงก้อขอบคุณทุกๆความเห็นนะค๊า Big smile

Back to Top
AmIn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AmIn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 18:07
โห..นุ้ย เท่ห์มากมายเลยอ่ะ
ใส่งานกลางคืนได้เลยนะคะ ล้ำมั๊กๆ
ไม่เหมือนใครดีอ่ะค่ะ

ชุดเจ้าสาวน่ารักมากกกกกกกก  ชอบอ่า ^^

Back to Top
iamsomo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote iamsomo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 21:52
เทห์มาก อ่ะ นุ้ย  ....
Back to Top
parichatamari View Drop Down

Post Options Post Options   Quote parichatamari Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2010 at 10:57

ชุดเจ้าบ่าว เท่ห์มาก ค่ะ ถ้าใส่ช่วงงานเลี้ยง น่าจะเจ๋งนะคะ แต่เปลี่ยนรองเท้าซักนิดนึง ให้เท่ห์น้อยลงซักหน่อย ส่วนเจ้าสาว ชุดพี่ว่า ก็น่ารักดีนะ แต่ต้องมั่นใจนะว่า ขาสวยจริงๆ เพราะชุดนี้ จะเห็นช่วงขาค่อนข้างชัดค่ะ แต่ที่พี่ชอบ เพราะมันไม่โป๊ดีจ้า....

Back to Top
Natthanicha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Natthanicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2010 at 12:04
โห...พี่นุ้ย....ชุดเจ้าบ่าวเท่ห์ไปเลยยยยยยยยยยยยย....แหวกแนวดี...Big smile
ส่วนชุดเจ้าสาว....น่ารักอ่ะ......

Back to Top
aun_aunnie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aun_aunnie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2010 at 18:17
โอ้ยเท่มากกกกกกกกกกกกกกกกก

ชอบๆๆๆ เอาเลยค่าาาาา

ชอบจริงๆ นะ ถ้าเป็นเพื่อนจะยุทุกวันเลย 5555
Back to Top
Patlom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Patlom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2010 at 22:44
ชอบชุดเจ้าสาวจังเลยค่ะ  สวยๆๆๆๆ
ชุดเจ้าบ่าวเท่ห์มาก  แต่สีโทนอ่อนกว่านี้น่าจะดีนะคะ
BlueSky
Back to Top
So&Keng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote So&Keng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2010 at 13:52

โหนุ้ย...สวยเท่ห์...ทั้งคู่เลยอ๊ะ...Big smileBig smile

Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 15:41

นุ้ยมาเท่ห์เลยนะ

ได้อะไร ก็เอามาลงอีกนะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.172 seconds.