WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  New Posts New Posts RSS Feed: กลุ้มค่ะ ไม่ชอบซุ้มดอกไม้ของโรงแรมเลย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

กลุ้มค่ะ ไม่ชอบซุ้มดอกไม้ของโรงแรมเลย

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Bubie View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Bubie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: กลุ้มค่ะ ไม่ชอบซุ้มดอกไม้ของโรงแรมเลย
    Posted: 20 Jul 2010 at 19:16 Share
ตอนนี้กำลังปวดหัวกับซุ้มหน้างานของโรงแรมค่ะ แบบ standard ราคา 10000 แต่ดอกไม้น้อยจัง แถมเป็นแบบฉากพับๆเป็น 4 ตอนด้วย ไม่ชอบเลยค่ะ ถึงเพิ่มเงินก็ยังใช้ฉากเดิมอยู่ คือเราไม่ชอบที่ฉากมันจะพับเข้ามาข้างๆอ่ะค่ะ แถมดอกไม้ก็มีให้แค่ 2 อย่างคือดอกบัวกับกุหลาบ (แต่งที่สุโขทัยค่ะ)

ทาง วทจบ ยืนยันไม่อยากเสียเงินเพิ่มไปจ้างคนจัดข้างนอกมาอ่ะค่ะ (ค่านำเข้าอีก 15000) เพราะว่าตอนนี้ก็เกินงบไปเยอะแล้ว แถมเค้าคิดว่าดอกไม้เดี๋ยวก็เ- คำไม่สุภาพ 2 -่ยว ไม่ควรลงทุนกะมันมาก Y.Y  ทางโรงแรมก็เสนอแบบอื่นมาให้ด้วยแต่ดูแล้วเพิ่มตังอีก 20000 มันก็ยังไม่ค่อยสวยและดอกไม้ก็น้อยด้วยค่ะ แต่เราก็อยากได้ซุ้มสวยๆเพราะว่ามันก็เป็นจุดเด่นของงานเหมือนกันที่ทุกคนต้องมาถ่ายรูปอ่ะ จะทำยังไงดีคะ กลุ้มจังเลย

นี่เป็นแบบที่โรงแรมให้ค่ะ  
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Bubie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 19:18 Share

อันนี้คือเพิ่มตังอีก 15000 และ 20000 ค่ะ
ราคาแบบนี้ปกติรึเปล่าคะ เซลล์บอกว่าถ้าเราอยากได้ดอกไม้อื่นต้องเพิ่มเงินอีกค่ะ
Back to Top
nookaew&p'aun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nookaew&p'aun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 08:40 Share

เหมือนโรงแรมเอาเปรียบต้นทุนไม่กี่บาทแต่คิดราคาแพงมาก ของเราก็เหมือนกันแต่เราไม่ได้แต่งที่โรงแรม เราแต่งที่ตึกช้างก็มีแถมซุ้มให้แต่ ของแถมก็คือของแถมน่ะ ถ้าอยากได้สวยก็ต้องเพิ่มเงินอยากต่ำก็ 5,000 บาท เราก็เสียดายเงินเหมือนกันใช้แค่ไม่กี่ชั่วโมงเองCry

แต่เราก็เอาของมาแต่งเพิ่มอีก ดูในกระทู้ "รบกวนพี่เอ๋และผู้รู้ทุกท่าน" ดูก็ได้ค่ะ เพื่อได้ไอเดีย
จริงๆแล้วของคุณน่าจระห้อย flower ball เพิ่ม ก็น่าจะสวยขึ้นและดูมีลูกเล่นมากขึ้น  มี SP ในนี้ที่ให้เช่า flower ball ถึงต้องเพิ่มเงินก็เพิ่มไม่ถึง 1,000 บาทหรอกคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ คุณแฟนของคุณคิดถูกแล้วคะClap อย่าให้งบบานปลายมาก ยังไงมันก็คือเงินของคุณ 2 คน เราคิดว่า แค่ฉากถ่ายรูปไม่ใช่สิ่งที่สำคัญและต้องดูดีที่สุดค่ะ สถานที่ที่คุณเลือกก็มีความสวยงามอยู่แล้ว แต่ จัดงานให้ดูอบอุ่น น่ารัก มีคอนเซ็ป น่าจะดีกว่าคะWink

Back to Top
monii View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote monii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 08:53 Share
ดอกไม้น้อยจังเลยค่ะ เห็นใจจขกท.นะคะ ไม่น่าเชื่อว่านี่คือโรงแรมนี้...เข้าใจว่าโรงแรมคงเห็นว่าสถานที่ส่วนอื่นก็สวยงามอยู่แล้วเลยไม่ได้ให้ความสำคัญกับซุ้ม
เราก็แอบจิงจังเรื่องดอกไม้นิดๆ เหมือนกัน วทจบ.เค้าก็มีเหตุผลค่ะ ถ้าเราแต่งเติมเพิ่มเองในรายละเอียดอีกนิดหน่อยก็น่าจะทำให้ซุ้มถ่ายรูปดูน่าสนใจมากขึ้นนะคะ... เดี๋ยวรอ expert เรื่องดอกไม้มาแนะนำ... เราเอาใจช่วยนะคะ
Crazy little thing called...love
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Bubie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 21:30 Share
ขอบคุณคุณ nookeaw & p' aun (คุณแฟนชื่อเหมือนกันเลย) และคุณ monii ค่ะ

คงต้องเลือกตกแต่งเพิ่มแทนค่ะ แต่ก็ยังนึกไม่ออกว่าจะตกแต่งยังไงได้บ้าง โรงแรมบอกว่าเอา prop เข้าได้ไม่คิดตัง แต่ห้ามเป็นดอกไม้ค่ะ ไม่งั้นโดนชาร์จ คงต้องรบกวนพี่ๆทั้งหลายช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เราอยากได้โทนสีฟ้าอ่ะค่ะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ
Back to Top
monii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote monii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2010 at 08:54 Share

แล้วถ้าเป็น flower ball ดอกไม้ปลอมล่ะคะ เค้าจะคิดสตางค์มั้ย Shocked 

จะแต่งเมื่อไหร่คะ ถ้าพอมีเวลา ลองศึกษาจาก WSQ ก่อนก็ได้ค่ะว่ารุ่นพี่และ sponsor ต่างๆ เค้ามีแนวทางการจัดอย่างไร เค้ามีให้เช่า prop ด้วยค่ะ...ใช้เวลานิดนึงหาแบบที่ชอบนะคะ

อย่างไรคงต้องคุยแบบจัดซุ้มกับโรงแรมคร่าวๆ ก่อนว่า หน้าตาเป็นอย่างไร (ไม่รู้จะเหมือนกับที่ตัวอย่างที่เอามาให้ดูหรือป่าวน่ะค่ะ) สีที่เราต้องการเค้าจัดได้มั้ย แล้วก็ดูสไตล์ของ prop ที่จะเข้ากับซุ้มที่เค้าจะจัดให้น่ะค่ะ
Crazy little thing called...love
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2010 at 16:13 Share

ราคาสูงมากเลยนะคะ

เท่าที่เคยไป และเห็นงานที่ รร.สุโขทัย  ซุ้มดอกบัว+ใบบัวสวยมาก ๆ เลย

ลองเช็คเรื่องการตกแต่งอื่นๆ  เพิ่มดูนะคะSmile
Back to Top
KoiZilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KoiZilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2010 at 17:59 Share
 จริงๆ มันควรเป็นของแถมมากกว่านะคะเนี่ย
แต่ถ้าเสียสตางค์ ราคานี้ขอบอกว่าแพงมากกก และดูไม่สมกับเป็นสุโขทัยเลย

แบบที่ต้องเพิ่มเงิน (โดยเฉพาะแบบแพงสุด 3 หมื่นในรูป) เราดูแล้วไม่เพิ่มยังจะสวยกว่า เพราะผ้ามีรอยต่อย่น ผ้าบางเกินไป ดูไม่สมราคา และดูออกเลยว่าเป็นฉากพับ 4 ตอน

ถ้าเป็นเรา จะปล่อยให้โรงแรมทำไป แบบที่1 แล้วจ้างช่างเก่งๆ ร้อยดอกไม้ สไตล์แบบที่ 3 แล้วให้เขามาติดเอง บอกว่านำมาเอง
เพราะยังไง ไอ้พวงนั้นให้เขาทำก็ไม่เกิน 5 พัน
Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2010 at 20:38 Share
ถ้าไม่อยากเสียค่านำเข้า ก็แนะนำเป็นฉากสำเร็จรูปของเจี๊ยบก็ได้ค่ะ เท่าที่รู้ ไม่คิดค่าเข้านะคะ เพราะไม่ใช่ดอกไม้ ถูกกว่าเยอะด้วย
หรือถ้าอยากมีดอกไม้ก็ให้เค้าเติมนิดหน่อย น่าจะถูกกว่า และออกมาดูดีกว่าแน่นอนค่ะ (หลงตัวเองจริงๆ 555)
ลองเข้าไปดูแบบและราคาได้ที่
http://shop.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=109934&PN=1
ราคา BD ถ่ายรูป แบบเช่า ขนาด 5.25 หรือ 4.8 ม. อยู่ที่ 7000 บาท รวม logo และขนส่งแล้วค่ะ
ลองดูก่อนเนอะ Smile
Back to Top
กระปุกออมสิน View Drop Down

Post Options Post Options   Quote กระปุกออมสิน Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2010 at 22:54 Share

ของเราก็ใช้ดอกไม้ข้างนอกเข้ามาเองค่ะ แต่รร.ที่เราแต่งค่าเข้าแค่ห้าพัน คิดยังไงก็คุ้มกว่า ถ้าค่าเข้าตั้งหมื่นห้าก็น่าเสียดายนะคะ

แอบช่วยเชียร์คุณเจี๊ยบค่ะ เช่าพร๊อพโลดค่ะ เอาBDไปเอง แล้วเอาดอกไม้ทางรร.มาแปะเพิ่มก็ได้ หรือไม่ก็ขอเค้าเอาดอกไม้ไปเพิ่มตรงเค้กหรือเวทีแทน

สู้ๆนะคะ

ปล. แอบชอบ backdrop คุณเจี๊ยบมากค่ะ แต่เอาดอกไม้เข้ามาแล้ว มันก็เกินงบอ่ะ อดเลยยยยย ต้องคอยมายุงานคนอื่นอ่ะค่ะ
Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2010 at 03:50 Share
555 ขอบคุณคุณกระปุกออมสินค่ะ ไม่ได้ใช้ ได้เชียร์ก็ยังดี  แบบนี้แม่ค้าช้อบชอบค่า Big smile
Back to Top
oknaka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oknaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2010 at 22:18 Share

ที่ทางโรงแรมจัดนี่ดอกไม่น้อยจังนะค่ะ แล้วซุ้มก็ธรรมดามากไม่เหมือนโรงแรมจัดเลย

Back to Top
Namalee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Namalee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2010 at 17:12 Share

นอกจากฉากถ่ายรูปคุณเจี๊ยบยังมีของตกแต่งสวยๆอีกเยอะค่ะ เคยเช่าไปหลายอย่าง ยังถูกกว่าราคาซุ้มถ่ายรูปของโรงแรมอีก

Back to Top
princess2007 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote princess2007 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2010 at 22:58 Share
ทำไมดอกไม้น้อยจังเลยล่ะค่ะ ราคาก็ค่อนข้างสูง
Back to Top
So&Keng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote So&Keng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2010 at 14:10 Share

เห็นใจจังเลยค่ะ...ตอนนี้ก้อกำงเครียดเรื่องเดียวกันเลย...แต่โสยังไม่ได้คุยกะเซลล์อ๊ะ...ถ้าเอาเข้าได้ก้อยังโอหน่อยเน๊อะ...SmileSmile

Back to Top
kwan1606 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kwan1606 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 14:15 Share
ขวัญเองก็เจอปัญหาเดียวกันคะ จัดงานไปยังคะ ถ้ายังก็เชียร์เช่าback dropคะ ขวัญเองก็แก้ปัญหาโดยการเช่าของคุณเจี๊ยบแล้วเหมือนกัน งานขวัญมีวันที่ 21นี้คะ ตอนนี้สบายใจแระ ค่าเข้าก็ไม่เสีย แถมรู้แล้วว่าของเราจะออกมาสวยในแบบที่เราเลือกและเห็นเองแล้ว ไม่ต้องลุ้นดีคะ ไม่พอเค้ายังส่งและติดตั้งให้อีก สบายกันไปเลยที่เดียว
Back to Top
axegy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote axegy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 00:50 Share
เช่าของพี่เจี๊ยบเลยค่ะ งานดีราคาน่าคบหาจ้า
Back to Top
heatche View Drop Down

Post Options Post Options   Quote heatche Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2010 at 23:31 Share

น่าสงสานคุณพี่จังครับ

พี่รู้ไหมคับดอกไม้ที่เขาเอามาจัดอะ ต้นทุนไม่ถึง 1000 บาทเลย
จิงๆนะครับ ผมเหนใจคุณพี่มากอะคับ น่าสงสานจังคับ

แล้วคุณพี่ตกลงไปแล้วรึยังอะคับ
Back to Top
MooDaeng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MooDaeng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2010 at 00:29 Share
เหอๆ เจอเหมือนกันเลยค่ะ แต่โชคดีที่โรงแรมที่หมูแดงจัดที่ ราคาเพิ่มอีก 30000 บาท ได้ดอกไม้เต็มWall BD ค่ะ แต่ก็ไม่วาย ติดต่อคุณเจี๊ยบ อิอิ..ไม่รู้จะยังไงต่อเลย
Back to Top
beereeb10 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beereeb10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 16:25 Share

สนใจใช้บริการลูกโป่งสวยๆของบอลลูนอาร์ทมั้ยคะ  ตามนี้เลยค่ะ

ผึ้งค่ะ 0841459447   ตุ๊กตาบ่าวสาวก็มีนะคะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.153 seconds.