แต่งงาน อยากถ่ายภาพ pre ที่ อะกาลิโก เลือกสตูไหนดีคะ? - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สตูดิโอถ่ายภาพ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากถ่ายภาพ pre ที่ อะกาลิโก เลือกสตูไหนดีคะ?

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
dA-O View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote dA-O Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากถ่ายภาพ pre ที่ อะกาลิโก เลือกสตูไหนดีคะ?
    Posted: 19 Jul 2010 at 23:54
อยากไปถ่ายภาพ prewedding ที่ ร้านอะกาลิโก ไม่ถ่ายในสตูนะคะ

ไม่รู้จะเลือกที่ไหนดีที่มีชุดเจ้าสาวสวยๆให้เลือกเยอะหน่อย แล้วก็ถ่ายรูปสวยด้วยฝีมือ ไม่มากไปด้วย photoshop แบบว่าอยากได้ร้านช่างภาพเก่งๆที่แนะนำการโพสต์ท่าได้ด้วยและมีคอนแทคกับร้าน wedding หรือ ร้านให้เช่าชุดแต่งงานสวยๆน่ะค่ะ

เพื่อนๆพอแนะนำได้มั้ยคะ ขอแบบได้ไฟล์ภาพทั้งหมดด้วยนะคะไม่เอาแบบขายรูปเพิ่ม..แล้วเซอร์วิสดีมีมารยาทไม่เหมือนเซลล์ที่ชอบออกบูธตามห้างน่ะค่ะ - -"
Back to Top
diamondteam View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote diamondteam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 00:22
ถ่ายภาพprewedding outdoorไม่จำกัดจำนวนภาพให้ไฟล์ภาพทั้งหมดครึ่งวัน3900บาทเต็มวัน5900บาท
ไม่จำกัดจำนวนชุด ถ่ายเท่าไหร่ให้ไฟล์ทั้งหมดไม่มีการขายเพิ่ม ไม่มีค่ายกกอง
แถมอุปกรณ์ประกอบการถ่ายฟรี
หากต้องการช่างแต่งหน้าทำผมดูแลตลอดการถ่ายภาพเพิ่มเพียง1000บาท
ชมผลงานที่
http://makeup.weddingsquare.com/diamondteam/

โทร085-7-999-006
ตัวอย่างผลงานคลิกที่รูปเลยค่ะ
prewedding1

prewedding1

prewedding2

prewedding2

prewedding3

prewedding3

prewedding4

prewedding4

Back to Top
smallkid2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote smallkid2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 10:49
เราถ่ายที่ร้านนี้ค่ะ ใช้บริการคุณวิน Buddy Wedding ค่ะ รูปสวยมากๆ พอใจมากค่ะ
Back to Top
dA-O View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dA-O Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 11:04
ใจจริงอยากได้ช่างภาพอิสระนะคะ แต่ถ้าต้องหาชุดเองก็คงไม่สะดวก เพราะร้านที่ชุดสวยๆและไม่แพงอยู่ไกลๆทั้งนั้นเลย

มีสตูที่อยู่แนวรถไฟฟ้าราคา ฝีมือดีราคาไม่แพงมั้ยคะ อยากให้ทำ presentation ด้วยค่ะ (ถ้าเค้าทำได้ดี)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote smallkid2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 13:41
คุณวินเค้าก็มีชุดให้เลือกค่ะ แต่ไม่เยอะมากนะ เค้าเป็น wedding planner ด้วย ทำได้ครบวงจรเลยค่ะ แต่ใจดี คุยง่าย ไม่กดดันให้ซื้อนู่นนี่อะไรเลยค่ะ
เค้าทำ presentation ด้วยค่ะ แต่งานเราแฟนทำเองค่ะ

เราใช้บริการถ่ายภาพ prewedding ยืมชุดเจ้าสาวของเค้าในวันถ่ายด้วย ส่วนวันจริงจ้างเค้าหมดเลย ทั้งถ่ายภาพแนว candid ถ่าย video และถ่ายหน้างานค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote smallkid2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 13:44
อีกอย่างค่ะ ร้านนี้คนจองเยอะมากนะคะ มีค่าใช้จ่าย และกำหนดเวลาด้วย ยังไงได้ช่างแล้วก็รีบติดต่อนะคะ เราจองล่วงหน้าเดือนนึงค่ะ
Back to Top
niangle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niangle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 20:26

เข้ามาแนะนำพี่หลิว lovedezign ค่ะ  พี่เขาไม่ได้เป็นสตูดิโอ

แต่มีชุดสำหรับถ่ายพรีฯ เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกก

แล้วให้ไฟล์รูปทั้งหมด ไม่มีการขายไฟล์เพิ่มค่ะ

รวมถึงมี connection กับที่ให้เช่าชุดวันจริง 

ยังไงลองเปิดดูผลงานของพี่เขาก่อนก็ได้ค่ะ

ที่กล้าแนะนำเพราะว่าพี่ก็ใช้บริการของพี่เขาเหมือนกัน เวลาเอารูปโชว์คนอื่น แบบว่าแอบปลื้ม
มีแต่คนบอกว่าอลังการมากๆ  (ขนาดเอาไฟล์ดิบให้ดูนะ พี่เขาจะเน้นใช้แสงจริง ไม่เน้นแต่งภาพค่ะ ) ลองดูๆๆๆๆ นะ
Back to Top
chetsada View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote chetsada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2010 at 19:37
ช่างภาพอิสระอย่างผมก็พาไปเลือกชุดสวยๆได้นะครับ Wink

สำหรับชุดถ่าย ผมจัดหาให้ได้ในราคาพิเศษครับ Wink

ติดต่อสอบถามแพคเกจ ได้ตลอด 24 ชม.ครับ

ช่างภาพ เจษฎา
084-648-7321
089-137-2773

msn chetsada@hotmail.com
e-mail : ccj2773@yahoo.com
Back to Top
sheold View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sheold Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2010 at 12:55

เราคอเดียวกันเลยคะคุณdA-O บอกมาต้องไปที่นี่เลยคะ 898 เลิฟของเราที่เลือกที่นี่เพราะสวยด้วยภาพไม่เน้นปรับสีจนโอเวอร์และโฟโต้ช็อปไม่มากมาย ชุดสวย ที่สำคัญบริการดีมั๊กๆประทับใจไม่เลิกอยากบอกต่อให้เพื่อนได้เจอของดีแบบที่เราเจอ

Back to Top
i'mjom View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
JOM Makeup

Post Options Post Options   Quote i'mjom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2010 at 17:17
ลองแวะเข้าไปดูผลงานที่ถ่ายที่ร้าน Agaligo ของพวกเรา Absolute the Studio ได้เลยค่ะ

"สัมผัสความแตกต่าง  สัมผัสเรา"

080-952-7575 

"พูดคุยอย่างเข้าใจ  ให้ภาพทุกใบ ไม่ต้องจ่ายเพิ่ม

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.125 seconds.