แต่งงาน ขอคำแนะนำเรื่อง Tag และเชือกผูกของชำร่วย - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การ์ดแต่งงาน ของชำร่วย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอคำแนะนำเรื่อง Tag และเชือกผูกของชำร่วย

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
TChain View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TChain Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำแนะนำเรื่อง Tag และเชือกผูกของชำร่วย
    Posted: 16 Jul 2010 at 23:59
ตามรูปครับว่าทำยากไหม Tag มีร้านแนะนำไหมครับ แล้วเชือกสีทองที่ร้อย Tag นี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2010 at 09:30
ร้านทำของชำร่วยทั่วไปก็รับนะคะ  ดวงละ 1-2 บาท
จะติดริบบิ้น หรือทำดิ้นก็เลือกได้ค่ะSmile
Back to Top
tuey@a View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote tuey@a Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2010 at 11:59

ตามที่พี่ชุแนะนำเลยจร้า

Back to Top
beepak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2010 at 14:42

ดิ้นสีทอง มีขายที่สำเพ็ง หรือไม่ก็พาหุรัดค่ะ เยอะเลย  20 บาทได้เยอะมาก

.

Back to Top
monii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote monii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2010 at 15:51
วทจบ. จะทำเองหรือคะ 55 เก่งจัง

ถ้าไม่สะดวกสำเพ็ง ก็แวะไปซื้อที่จตุจักรหรือเจเจมอลล์ก็ได้ ทำไม่ยากหรอก ถ้าใจรัก... บางคนทำแล้วเบื่ออ่ะ (ถ้ามันเยอะมากๆ) ... ส่วนตัวเราชอบริ้บบิ้นมากกว่าเชือกค่ะ
เวลาจะซื้อก็กะความยาวที่คุณจะตัดเผื่อผูกก่อนว่า ยาวแค่ไหน และถนัดมือหรือเปล่า อาจจะผูกเสร็จแล้วต้องตัดปลายทิ้งด้วยอะค่ะ
Crazy little thing called...love
Back to Top
ปอป้อ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ปอป้อ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 11:56

ส่วนมากร้านของชำร่วยจะรับทำtagอยู่แล้ว ราคาดวงละ1บาท

ถ้าจะให้ประหยัดก็ทำเองแล้วไปปริ๊นที่ร้านอัดรูป 1แผ่นราคา2บาท ก็จะได้ประมาณ 20 ดวง
Back to Top
ลาบาดอล์ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ลาบาดอล์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jul 2010 at 00:04

สำเพ็งมีให้เลือกเยอะเลยค่ะ ลองไปเดินดูมีหลายร้านมาก น่ารักๆทั้งนั้น

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.133 seconds.