แต่งงาน ไม่มีเค้กวันงาน - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เค้กแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ไม่มีเค้กวันงาน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
suwadee2518 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote suwadee2518 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ไม่มีเค้กวันงาน
    Posted: 15 Jul 2010 at 15:18
รบกวนสอบถามเพื่อน ๆ สมาชิกหน่อยค่ะ ว่าถ้าหากวันงานไม่มีพิธีช่วงตัดเค้ก จะได้หรือไม่คะ เพราะเห็นบางงานก้อมี บางงานก้อไม่มี มัน serious สำคัญหรือไม่คะ รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ แต่หากจำเป็นรบกวนแนะนำร้านหน่อยนะคะ เพราะลองถาม ๆหลาย ๆร้านแล้วแพงเหลือเกินค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Back to Top
meowmeow_happy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meowmeow_happy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Nov 2010 at 12:11

เราคิดว่าขึ้นอยู่กับรูปแบบงานนะคะ มันไม่ใช่เรื่องจำเป็น (ในความคิดเรานะ) ไม่ใช่รูปแบบที่ตายตัว เดี๋ยวนี้เจ้าบ่าวเจ้าสาวเขา creative กันมากมาย ไม่ให้ซ้ำ

บางงานไม่มีเค้กเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นแทน ก็แปลกดี น่ารักดี... บางงานก็ไม่มีรูปแบบอะไรที่เป็นงานแต่งงานเลย เหมือนมาปาร์ตี้กันสุดเหวี่ยง... หรือบางงานก็จัดแบบง่าย ๆ สบาย ๆ เชิญแขกไม่มาก อบอุ่นน่ารักในบ้าน

แต่ถ้าคุณอยากได้เค้กจริง ๆ แต่คิดว่าราคาแพง ลองเป็น cupcake ดูดีไหมคะ ราคาถูกกว่าเค้กหลายชั้นพอสมควร

ว่าแต่คุณลองกำหนดงบประมาณที่คุณจะใช้สำหรับเค้กคร่าว ๆ ก่อนดีกว่าค่ะ

แล้วค่อยลองมาปรึกษาเพื่อน ๆ ในนี้ดู เพราะว่าถูกแพงของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน จะได้แนะนำให้ถูกค่ะ Smile
Back to Top
sweets View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweets Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2010 at 01:16

ถ้าต้องการเค้ก หรือ คัพเค้ก ลอง search หาร้านนี้ดู เพื่อนเพิ่งใช้ไป น่ารักมากๆๆๆ sugaries station

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.117 seconds.