แต่งงาน รีวิว งานเช้า(บ้าน) งานเย็น ห้องชมวังค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิว งานเช้า(บ้าน) งานเย็น ห้องชมวังค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
SuDee View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote SuDee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิว งานเช้า(บ้าน) งานเย็น ห้องชมวังค่ะ
    Posted: 12 Jul 2010 at 11:16
  สวัสดีทุกคนค่ะ ชื่อ สุ ค่ะ มารีวิวเล็กๆน้อยๆเพื่อมาขอบคุณเว็ปไซด์ และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนที่ให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์เป็นอย่างดี
 ขอขอบคุณ เว็ป weddingsquare แห่งนี้ที่ทำให้ได้รับข้อมูลที่มีประโยชน์และ
ได้รับมิตรภาพจากเพื่อนๆเป็นอย่างดี
 ขอบคุณ พี่ๆเพื่อนๆ

Topic: เจ้าสาวราชนาวิกสภา-หอประชุมกองทัพเรือ  พี่ฝน Little Cactus .
พี่อ้อ orrjung . พี่แป๊ป Guitar_P (พี่สาวสามคนเป็นพี่สาวที่น่ารักของน้องเสมอ)
และ Topic: บ้านเจ้าสาว 53 (3) จ้า ทุกๆคนจ้า  ที่คอยให้คำแนะนำและให้กำลังใจเสมอมา ขอบคุณมากจริงๆจ้า
 และที่สำคัญ ขอบคุณ พี่อ้อ orrjung พี่สาวที่น่ารักของน้องเสมอมา พี่อ้อคอยให้คำแนะนำทุกอย่าง
ปรึกษาได้ทุกเรื่อง แม้กระทั่งเรื่องส่วนตัว และขอบคุณสำหรับปากกาแสนสวยและกล่องใบโตๆใบงามๆ ขอบ
คุณมากจริงๆค่ะ

งานเช้า : วันที่ 29 พฤษภาคม 2553

เย็นวันที่ 28 พ.ค. ทานข้าวกับญาติๆพร้อมอาหารมงคล ๑๐ อย่าง เป็นการทานกับญาติๆก่อนที่เรา
จะย้ายออกไปมีครอบครัวใหม่จ้า 

ของที่ทางฝ่ายเจ้าสาวต้องเตรียมจ้า
 แต่เจ้าสาวซื้อกล้วยผิดซะงั้น   จริงๆแล้วต้องเป็นกล้วยหอม จ้า

เช้าวันที่ ๒๙ พ.ค. เวลา ตี ๕ เป็นเวลาที่เจ้าบ่าวเข้าบ้านเจ้าสาว ทุกคนในบ้านต้องไปแอบกันหมด
ห้ามให้เจ้าบ่าวเห็นหน้าเด็ดขาด (ทางบ้านเจ้าบ่าวกลัวว่าดวงจะชงกันค่ะ) พอเจ้าบ่าวเข้ามาในบ้านแล้ว
ต้องตะโกนบอกว่า "มาแล้วครับ" ทุกคนในบ้านถึงจะออกมาได้ แล้วคนที่กั้นประตูก็เตรียมตัวได้จ้า
ตัวเล็กตัวน้อยก็ต้องแอบจ้า และเตรียมตัวกั้นประตู

Edited by SuDee - 12 Jul 2010 at 19:29
Back to Top

Post Options Post Options   Quote SuDee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 11:27

ผ่านด่านสองแล้วจ้า

เจอตัวเจ้าสาวแล้ว
ถึงเวลาสวมแหวนจ้า
ทานขนมอี๊
เตรียมตัวขึ้นรถไปบ้านเจ้าบ่าว

เป็นอันจบพิธีงานเช้าจ้า
(จัดแบบง่ายๆค่ะ)

งานเย็น  : ห้องชมวัง อาคารราชนาวิกสภา

Edited by SuDee - 12 Jul 2010 at 13:39
Back to Top
jk@53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 11:29

มาเจิมๆ  เพื่อนสุ...  ขอให้มีความสุขมากๆนะจ๊ะ   

เสียดาย  อดไปร่วมยินดีในงานอ่ะ   แต่ส่งใจไปนะWink
Back to Top
smallkid2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote smallkid2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 11:41

ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
FenBuah25Jan07 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FenBuah25Jan07 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 11:42
มาเจิมพี่สุต่อจากพี่เจี๊ยบค่า
มีความสุขมากๆนะคะSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote SuDee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 12:07

การ์ด : ออกแบบ โดย คุณมิว ค่ะ (ขอบคุณมากๆค่ะ) การ์ดมี ๒ แบบค่ะ

แบบ ๑ แจกผู้ใหญ่ค่ะ

แบบ ๒ แจกเพื่อน ค่ะ

Pre wedding : ใช้บริการสตูดิโอแถวตลิ่งชั่นค่ะ (ไม่ได้เป็น sp ค่ะ)

ของชำร่วย :baginlove ค่ะ

สมุดเซ็น  : เจ้าบ่าวเป็นคนทำจ้า

ปากกา + กล่องรับซอง  : โดย พี่อ้อ Orrjung ค่ะ

Logo : โดย คุณมิว เจ้าเก่า จ้า

ดอกไม้ + เค้ก : ร้านจากห้องชมวังค่ะ (The Florist ร้านคุณเอกค่ะ)
 คุณเอกจัดดอกไม้ได้ถูกใจมากค่ะ ดอกไม้สวยและดอกใหญ่มากกกกก เค้กอร่อยค่ะ (แขกที่มางานบอก
ค่ะ งานนี้บ่าวสาว อดกินจ้า)

รัดคิว + ตกแต่งสถานที่: โดย สาวๆ Bride`s Angels
 ขอบคุณ คุณหมิว น้องปุ้ย น้องอ้อม พี่สน มากๆจ้า ทุกคนเต็มที่กับงานมากจริงๆค่ะ งานนี้เด็กเยอะมาก
ไม่รู้ว่าสาวๆจะมึนกันหรือเปล่า แล้วข้อมูลที่สุให้ไปส่วนใหญ่มีการเปลี่ยนแปลงทั้งหมด ยังไงก็ขอโทษคุณหมิว น้องปุ้ย น้องอ้อม ด้วยจ้า วันนั้นวุ่นกันใหญ่เลย แต่ทุกคนน่ารักมากค่ะ

Edited by SuDee - 12 Jul 2010 at 15:27
Back to Top
Paddington_Pae View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Paddington_Pae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 12:09
ชอบบรรยากาศที่นั่งล้อมวงทานข้าวจังเลย
มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ

Back to Top
pooza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pooza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 12:25
ยินดีอีกรอบนะพี่สุ  มีความสุขมากๆจร้า
Back to Top
thecream View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thecream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 12:47

ยินดีอีกครั้งนะเพื่อน มีความสุขมากๆ และตลอดไปเลย

งานสวยมาก ประทับใจบรรยากาศในงานมาก อะไรจะเฮฮา ขนาดนั้น LOL

ห้องสวยมากจิงๆ อยากแต่งห้องนี้มั่งอ่ะ 5555 ( ต่อมอยากทำงาน อีกละ )

Back to Top

Post Options Post Options   Quote SuDee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 12:48
ชุดเจ้าสาว : สาวๆเห็นแล้วคงจะคุ้นนะค่ะ ชุดงามๆของพี่ฝน จากร้านน้องตั๊กค่ะ Fullrich
 งานนี้พวกอาม่าๆชมกันใหญ่เลยค่ะว่าชุดสวย ดีใจแทนน้องตั๊กกับพี่ฝนจริงๆเลย
ชุดเจ้าบ่าว : อยู่ในเพ็คแกจ ของสตูจ้า เป็นชุดตัดใหม่เลย เพราะว่าเจ้าบ่าวบ่า กว้างมากกก

ภาพนิ่ง + VDO : โดย Formostographer (เป็น sp ค่ะ)
 ภาพออกมาสวยโดนใจมากค่ะ ชอบมาก
 ขอพูดถึงทีมงานของช่างมด หน่อยนะค่ะ สุได้ติดต่อช่างมดผ่านทางเมล์ล ค่ะ (สุอยู่ญี่ปุ่นค่ะ)  และ
ได้ตกลงการจองมัดจำไปเมื่อ ประมาณวันที่ ๒๕ ธันวาคม ๒๕๕๒ ติดต่อกันประมาณ ๓ ครั้ง เห็นจะได้ค่ะ
หลังจากนั้นไม่เคยติดต่ออีกเลย จนกระทั่งกลับไทย ก็ไม่ได้ติดต่อค่ะ (กลับไปเตรียมงาน ก่อน ๓ เดือน)
สุได้ติดต่อกับช่างมด ก่อนงาน แค่ หนึ่งอาทิตย์ (ก็มีคนเตือนนะค่ะว่าให้โทรหาช่างบ่อยๆช่างจะได้ไม่ลืม)
ประทับใจช่างมดมากค่ะ ถือว่าทำงานได้ซื่อสัตย์ ไว้ใจได้ ทั้งๆที่เราไม่ได้ติดต่อไปอีกเลย เป็นเวลาหลาย
เดือนมากกกก พอมาเจอวันงาน ทีมงานน่ารักค่ะ มาตรงเวลาตามที่นัดไว้ อัธยาศัยดี ขอบคุณทีมงานทุกคน
จริงๆค่ะ
   ปล. ไม่ได้มาโฆษณาให้ทางร้านนะค่ะ แต่ได้รับสิ่งที่ดีๆมาเลยมาเล่าสู้กันฟังค่ะ

ก่อนงานเริ่ม ประมาณบ่าย ๔ โมงเย็น สุมียกน้ำชาหน้างานค่ะ ตอนแรกคิดว่าจะวุ่นวาย แต่พอเอาเข้าจริง
โอเคเลยค่ะ ยกเท่าจำนวนที่แขกมาทัน ใครมาไม่ทันก็รับของรับไหว้หน้างานแทนค่ะ
ของรับไหว้ สุใช้เป็นผ้าขนหนู ใส่ถุงกระดาษสีแดงค่ะ เพื่อความสะดวกของแขกที่มางาน

พี่แป๊ป .พี่จิม   บ้านราชนาวิกสภาจ้า
แป้ง น้องปู น้องบาส  จากบ้านเจ้าสาว ๕๓ จ้า
เตรียมตัวเข้างานจ้า
ญาติๆมารอ ตอนเดินเข้างาน ชอบภาพพวกนี้
มากเลยจ้า
เข้างานแล้วจ้า
แม่ บ่าวสาว คล้องพ่วงมาลัยและกล่าวขอบคุณแขก  งานนี้ไม่มีประธาน ไม่มีไชโย จ้า
 แม่เจ้าสาว คล้องให้เจ้าบ่าว

แม่เจ้าบ่าว คล้องให้เจ้าสาว จ้า

งานนี้เจ้าสาวโดนเจ้าบ่าวปล่อยมุข ฮ่ากระจาย
งานนี้เจ้าบ่าวกับเด็กๆของแจมด้วยคนจ้า
จบแล้วจ้า

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งค่ะ

หมายเหตุ : ถ้าวันงานตรงอาคารเก่า มีจัดงานพร้อมกันกับห้องชมวัง ต้องทำป้ายบอกทางดีๆนะค่ะ
แล้วตกลงกับคนดูแลงานเราให้เรียบร้อย ตอนงานสุ มีแขกมาผิดงานเยอะมาก ต้องเอาซองคืนตรงนั้น
เลยค่ะ เป็นไปได้คนนั่งโต๊ะลงทะเบียนต้องมีผู้ใหญ่ดูแลสักหนึ่งคนนะค่ะ ของสุโชคดีหน่อย
มีพี่ๆและน้าสาวอยู่ แล้วก็พี่อ้อทำปากกล่องใหญ่พอให้น้องล้วงลงไปหยิบได้ ก่อนหยิบ ต้องถามชื่อให้
เรียบร้อยนะค่ะ และดูชื่อจากซองให้ดีด้วยค่ะ ไม่งั้นให้ผิดซองได้ นะค่ะ

Edited by SuDee - 12 Jul 2010 at 13:46
Back to Top
ao11oa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 12:50
Smile มีความสุขมากๆๆค่ะ ชอบป้ายจังเลย ขอไปเป็นไอเดียน่ะค่ะ Tongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote SuDee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 12:52
Avatar  Avatar  Avatar เจี๊ยบ .หญิง.น้องอิง  ขอบคุณมากๆจ้า

น้องปู.... รูปใหญ่พอเปล่าน้อง LOL อย่าให้เจ้าบาสเห็นนะ ไม่งั้นเดี๋ยวโดนว่านะ
แป้ง......ไรย่ะ งานแต่งนะ ไม่ใช่งานวันเด็ก

Avatar งานนี้เจ้าสาว กินกระจายเลยค่ะ LOL  ขอบคุณมากนะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote SuDee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 12:54
ao11oa   ขอบคุณจ้า
Back to Top
sirinpearl View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 13:45
Winkงานสดใสมากๆค่ะคุณสุ แอบเห็นกระต่ายกับแพะ เราเกิดปีกระต่ายเหมือนกัน  ยินดีด้วยจ้า
Back to Top
beepak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 13:47

แวะมายินดีด้วยจ้า พี่สาวสุดสวยยยยย

เสียใจจนถึงวันนี้ที่ไม่ได้ไปงานพี่สาว  เจ็บใจตัวเองจิง ๆ 

แล้วยังมีไอ้คุงภัค มาถามอยู่ข้าง ๆ ว่าทำไมเราไม่ไปอ่ะ 

(ดู๊ดู ถามมาได้)  อยากไปจะตายยยยยOuch

พี่สาวสวยมากกกกกกกกก   พี่ดีหล่อสุโค่ย เลยอ่ะ  อิอิ

ขอให้มีสุดีน้อย เร็ว ๆ นะจ๊ะ  

รักคิดถึงพี่สาวคนนี้เสมอ  LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote SuDee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 14:32
Avatar  ขอบคุณค่ะพี่ ปีกระต่ายเป็นปีเกิดของคุงสามีจ้า ขอเรียกพี่เลยแล้วกันนะค่ะ
Avatar ฮ่าๆ ก็น้องภัคเขาอยากไปนิ  LOL   งานเข้าก็งี้แหละ อดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบใจนะน้องสาว ตัวเองก็มีตัวน้อยๆไวๆหล่ะ
Back to Top
knotto View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote knotto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 15:05
ยินดีด้วยนะคะ ชอบงานเช้าที่จัดที่บ้านมากเลยค่ะ ดูอบอุ่นดีจัง
Back to Top
orrjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orrjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 15:50
ยินดีด้วยจ้า น้องสุ พี่ดี ..
ขอให้รักกัน และ มีความสุข ตลอดไปเลยค่ะ..

ปอลิง. อุ๊ยตาย กล่องรับซอง ใหญ่โตมโหฬารมาก ใครทำเนี่ย 55

Back to Top

Post Options Post Options   Quote SuDee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 16:04
knotto    ขอบคุณจ้า
พี่อ้อ .....ขอบคุณจ้า ไม่รู้ใครทำซิ แต่ที่แน่ๆคนนี้ทำชัวร์ Avatar
Back to Top
lady_bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lady_bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 16:46
ยินดีกับพี่สุด้วย งานผ่านพ้นไปแล้ว หายเหนื่อยแล้วเนอะ
เป็นรีวิวที่อ่านแล้ว รู้เลยว่าพี่สุ คิดนานมากแน่ๆเลยว่าจะพิมพ์อะไร
ออกมาให้อ่านดี (จิงมะ) ถึงจะเขียนบรรยายได้ไม่เยอะ แต่ภาพที่ถ่าย
ออกมาก็สื่อความได้ดี สามารถแทนที่ข้อความได้อีกหลายคำเลย
ภาพสวยมากจริงๆ เป็นงานในฝันเลย สถานที่ก็สวยสุดยอดมากๆ
ดีใจกับพี่สาวด้วยอีกครั้ง มีความสุขมากๆ เสียดายที่ไม่มีรูปตัวเอง
อยุ่ในภาพแห่งความทรงจำของพี่สุด้วย อิจฉาแป้งกะน้องปูที่ได้
ไปงาน อยากได้ยินพี่ดี ปล่อยมุขกระจายบ้าง
ได้ข่าวว่าเป็นงานที่สนุกสนานมากกกกกกกกกกก แต่ไม่เป็นไร
เอาไว้ไปฟังพี่ดีปล่อยมุขที่ญี่ปุ่นก็ได้เนอะ 5555
Back to Top
littlehoney View Drop Down

Post Options Post Options   Quote littlehoney Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 17:18

ยินดีด้วยนะคะ  ขอให้มีความสุขมาก ๆ คะ

ชอบสถานที่จัดงานเย็นมากเลย  บรรยากาศตอนเวลากลางคืนสวยดีคะ  ติดริมแม่น้ำอีกต่างหาก  ชอบ ๆๆ คะBig smileBig smile
Back to Top
LittleCactus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LittleCactus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 17:58
งานน่ารักมากๆ Big smile
ยินดีกับน้องสุและพี่ดีด้วยนะจ๊ะ
ไว้มีโอกาสจะพาตัวเล็กไปแสดงความยินดีย้อนหลังที่โน่นเลยเน้อ

มีความสุขมากๆ จ้ะ น้องสาว Wink
Back to Top
So&Keng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote So&Keng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 18:16
ว้าวววววว...แว๊ะมาได้จังหวะพอดีเลยอ๊ะ...ยินดีกะสุด้วยจร้า...
มีสุน้อยเร็วๆ นะ...ถ้าว่างก้อกลับมาเที่ยงบ้านเราบ้างเน้อ...
ช่วงนี้ก้อเก็บเกี่ยวไว้เย๊อะๆ นะ...ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันจร้า...Big smileBig smile

Back to Top
So&Keng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote So&Keng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 18:18

ขำบีกะภัคอ๊ะ...LOLLOL...ม่ายรู้ว่าเป็นเนื้อคู่...หรือว่า...คู่กันอ๊ะ...Big smileBig smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote SuDee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 18:59

Avatar พี่ฝน ขอบคุณมากค่ะ  จะรอพี่สาวกับเจ้าตัวน้อยมาเที่ยวนะค่ะ แต่อีกแค่สามปีนะพี่LOL

Avatar น้องเบิร์ด ขอบคุณนะค่ะ ถึงน้องไม่ได้มางานก็ไม่เป็นไรจ้า ยังไงพี่ก็ได้เจอน้องแล้วหล่ะตัวเป็นๆแล้วหล่ะ LOL

Avatar โส ขอบคุณจ้า  ส่วนเจ้าบีกับเจ้าภัคนะ  เป็นทั้งเนื้อคู่ และคู่กันจ้า LOL

Back to Top
kin_ny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kin_ny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 19:41

พี่สุ มายินดีด้วยอีกครั้งนะจ๊ะ ขอให้พี่สุกะพี่ดีมีความสุขมากๆเลย งานเช้าก็จัดกันแบบเรียบง่ายมีแต่คนในครอบครัว ส่วนงานเย็นก็สวยมากเลย โดยเฉพาะเจ้าสาว อิอิ Wink

Back to Top
Zema View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 20:59
Avatar ยินดีด้วยอีกครั้งนะจุ๊ กลับมาเมืองไทยอย่าลืมกริ๊งกร๊างมาบ้างน้า มิสๆ จร้า
Back to Top
neeson View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neeson Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 21:53
เห็นแล้วอยากร่วมวงมั่ง
ยินดีและมีความสุขมากๆนะคะTongue
Back to Top
patapook View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patapook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 22:16
ยินดีด้วยจ้า
ชอบรูปตอนกินข้าวร่วนกันม๊ากมาก ดูอบอุ่นรักใคร่กลมเกลียวสุดยอด
theme งานก็สวยมากจ้า สีแดงแรงฤทธิ์ดีจริงๆ
ขอให้สุมีความสุมากๆนะจ๊ะ
Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 22:32

มาแสดงความยินดีกับพี่สุ ด้วยนะคะ

ขอให้มีความสุขมากๆๆ นะคะ
งานน่ารัก และอบอุ่นมากเลยคะ กินข้าวพร้อมกันทั้งครอบครัว
วันงานพี่สุสวยจังเลย

12 September, Always best day of our.
Back to Top
tuey@a View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuey@a Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 08:03
ขอแสดงความยินดีกับคุณสุด้วยค่ะ จัดงานอบอุ่นมากเลยธีมสีแดงสดใสดีค่ะSmile
Back to Top
kookkai&go View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kookkai&go Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 08:16

โอ้ว เจ้าสาวสวยมากเลยค่ะ ธีมงานสีแดง ก็เจิด เริดมากค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 08:20

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะWink

ธีมสีแดงก็จัดที่ห้องชมวังได้สวยมาก ๆ เลยค่ะTongue
Back to Top
tadcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tadcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 12:24
ยินดีด้วยจ้า มีความสุขมากๆ น๊ะค่ะTongue
Back to Top
Bai-toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 12:31

ยินดีกับพี่สุด้วยนะคะ เตยไม่มีโอกาสได้ไปร่วมงานพี่สุ แต่ส่งใจไปช่วยด้วยสุดๆ ไปเรยน้า

ขอให้พี่สุมีความสุมากมายแบบนี้ตลอดไปนะคะ
Back to Top
iamyayhee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote iamyayhee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 13:16
ยินดีด้วยนะคะพี่สุSmileSmileSmile
มีเจ้าตัวเล็กไวๆๆๆนะคะSmile
Back to Top
chompoo_kup View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote chompoo_kup Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 13:56

งานน่ารักจังเลยค่ะ มีไอเดียเก๋ๆน่ารักดีSmile

Back to Top
waretberry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote waretberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 16:01
เข้ามาแสดงความยินดีกับน้องสุนะคะ
เป็นงานที่น่ารักและสดใสมากๆๆ

Back to Top
M-POP View Drop Down

Post Options Post Options   Quote M-POP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 16:25

งานสวยจังเลยค่ะ ชอบมากๆ ภาพที่ทานข้าวล้อมวงได้ ฟิวส์ดีจัง

Back to Top

Post Options Post Options   Quote SuDee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 16:49
Avatar  น้องสาวคนงามของพี่ ขอบคุณนะจ๊ะ

Avatar จอยจ้า ขอบคุณจ้า ไว้กลับไปแล้วจะโทรไปคุยด้วยใหม่เนอะ

Avatar พี่ปุ๊ก ขอบคุณค่ะ ส่วนงานสีแดงเนี่ยยย สีตามใจคุณแม่เลยจ้า

AvatarAvatarAvatarAvatar Avatarขอบคุณทุกคนค่ะ

Avatar พี่ขอบคุณนะค่ะ สีสดได้ใจเลยค่ะ

Avatar แม้ว ขอบคุณจ้า ส่วนตัวน้อยพี่ขอเวลาเที่ยวก่อนดีกว่า LOL

Avatar  พี่เอ๋..ขอบคุณมากนะค่ะ ดีใจจังที่พี่เอ๋เข้ามาชมด้วย ปลื้มสุดๆเลยค่ะ

Avatar น้องเตยจ้า ถึงเราจะไม่ได้เจอกันแต่พี่ก็ดีใจนะที่ได้ร่วมงานกับสาวๆบีเอ และขอบคุณน้องสาวสำหรับไอเดียดีๆในวันงานจ้า

Avatar พี่ชุ ...ขอบคุณค่ะที่มาเยี่ยมชม ดีใจๆจัง

และขอขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะค่ะ

Back to Top
sweet toffy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet toffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 17:37
ภาพสวย  งานดูอบอุ่นมากๆค่ะ

Back to Top
mercury View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 20:48
ยินดีด้วยจร้า  งานน่ารักมากมายเลยน่ะค่ะ ^^
Back to Top
nuigie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuigie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 20:53
ดีจ้า พี่สุ รีวิวพี่สุได้ฤกษ์คลอดออกมาซะทีเนอะ ยินดีด้วยอีกครั้งจ้า
แล้วอย่าลืมเข้ามาคุยในบ้านหลังเดิม บ้านเจ้าสาวหอประชุมกองทัพเรือ บ่อยๆน๊า
Back to Top
sherbet_sweet View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sherbet_sweet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2010 at 19:53
ยินดีด้วยค่ะ มีความสุขมากๆนะคะ
อยากจัดงานแต่งห้องนี้บ้างจัง แต่จัดงานกลางวันค่ะ ไม่รู้จะได้จัดที่นี่รึป่าว เพราะห้องนี้เหมาะกับชมวิวตอนกลางคืนเนอะ
Back to Top
bamboocu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2010 at 23:32

ยินดีด้วยนะคะ งานสวยจัง ชอบดอกไม้สีแดงที่เป็นฉากยกน้ำชาค่ะ สวยมากๆๆ

Loving's such a beautiful thing
Back to Top
yukpean View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yukpean Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 15:12
ยินดีด้วยนะจ๊ะเพื่อนสุ ขอให้มีความสุขมากๆ นะจ๊ะ เสียดายมากเลยที่ไปงานเพื่อนไม่ได้
แต่ดูจากรูปแล้วก็รู้ว่าเพื่อนมีความสุขมากมาย สมกะที่เตรียมงานมานานเนอะ

Back to Top
janthira View Drop Down

Post Options Post Options   Quote janthira Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 14:54
แวะมาดูอีกคน งานน่ารักมากค่ะขอให้มีความสุขมากๆนะคะ
งานของจันก็ได้พี่อ้อ พี่สาวใจดีคนนี้Avatar

ช่วยจันเหมือนกันค่ะไม่งั้นแย่แน่ พี่อ้อน่ารักค่ะช่วยทำปากกา กับกล่องรับซอง สมุดอวยพร ให้จันสวยมากเลยค่ะ
คนชมกันทั้งงานเลยค่ะ เลิกงานคนจะขออีกแนะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.322 seconds.