แต่งงาน เวดดิ้งแฟร์ ช่วยดูเม็ดนี้ด้วยค่ะ จะจองพรุ่งนี้ค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เวดดิ้งแฟร์ ช่วยดูเม็ดนี้ด้วยค่ะ จะจองพรุ่งนี้ค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
NuuJeab View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NuuJeab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เวดดิ้งแฟร์ ช่วยดูเม็ดนี้ด้วยค่ะ จะจองพรุ่งนี้ค่ะ
    Posted: 10 Jul 2010 at 22:26
รบกวนผู้รู้ทุกท่านค่ะ
สัดส่วนตามด้านล่าง ดีมั๊ยค่ะ ร้านที่งานเวดดิ้งแฟร์(เป็นสปอนเซอร์ที่นี่ด้วยค่ะ ไม่ขอแจ้งชื่อร้านนะค่ะ)

ทางร้านเพิ่งส่งเซอร์(HRD) ให้ค่ะ แต่ไม่ได้เขียนว่า H&A

แต่ส่องจากซองเป็นHearthค่ะ เป็นซองซีลอยู่เลยไม่รู้ด้านหลัง แต่ทางร้านแฟร์มากค่ะ ไม่ได้ขายว่าเป็น H&A

รบกวนด่วนหน่อยนะค่ะ ^_^   เพราะถ้าดีจะไปเอาพรุ่งนี้แล้วค่ะ กลัวขายไปก่อน ได้ราคา 29x,xxx บาท

Carat: 1.08 ct
Shape : brilliant
Fluorescence: nil
Colour : G
Clarity: VVS2
3 EX

Measurement : 6.57 - 6.60 mm x 4.04 mm
Girdle : medium 4.0% faceted
Culet : pointed
Total depth : 61.3%
Table width : 59 %
Crown Height : 14% (34.0 deg)
Pavilion Depth: 43 % (40.9 deg)
Length Halves Crown 50%
Length Halves pavilion 80%
Sum 74.9 deg

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ
เจี๊ยบ

Back to Top
DiamondAdmin View Drop Down
Exclusive member

=นน=

Post Options Post Options   Quote DiamondAdmin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2010 at 00:12
ดูดีครับ แต่ลองดุว่าตำหนิมีลักษณะใดอยู่ในตำแหน่งที่เห็นชัดหรือไม่นะครับSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuuJeab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2010 at 00:50
คุณนนค่ะ

มีด้านหลัง ตามเซอร์เห็นเป็นจุดแดงๆ 4 จุด ด้านหน้าไม่แน่ใจค่ะ แต่ในเซอร์ไม่เห็นมีเขียนบอกค่ะนอกจากมีแต่ในรูปค่ะ
ถ้าราคานี้แล้วมีตำหนิที่ด้านหน้ากับไม่มี แต่มีตำหนิด้านหลัง จะราคาต่างกันมากมั๊ยค่ะ

Back to Top
DiamondAdmin View Drop Down

=นน=

Post Options Post Options   Quote DiamondAdmin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2010 at 10:04
คงต้องลองถามดูว่าจุดที่เห็นนี้คือจุดดำหรือเปล่า
้ถ้าใช่ควรหลีกเลี่ยงครับ
Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuuJeab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2010 at 21:44

ดีใจในที่สุดก็ได้มาแล้วค่ะ ^_^  แกะซีลแล้วเป็น H&A ดีใจๆ เพิ่งจะเป็นสิ่งแรกที่หาได้สำหรับงานแต่งค่ะ 

ต่อไปก็หาแบบ ขอบคุณคุณนนด้วยนะค่ะ

ขอบคุณเชอรี่ ที่ให้ราคาพิเศษ กับเพชรสวยถูกใจด้วยนะค่ะ เล่นไฟสวยมากๆ

ใครพอมี link แบบแหวนสวยๆรบกวนขอด้วยนะค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.125 seconds.