แต่งงาน ประเมินราคาให้หน่อยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > FAQ แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ประเมินราคาให้หน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
teenning View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote teenning Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ประเมินราคาให้หน่อยค่ะ
    Posted: 23 Jun 2010 at 18:15
ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะคุณนน

พอดีว่าให้น้องที่รู้จัก หาเพชรให้ค่ะ น้องเค้าหามาได้แล้ว แบบคร่าวๆ ช่วยดูให้หน่อยได้ป่าวคะ ว่าราคามันประมาณเท่าไหร่

เพชรของผู้ชาย - มีใบเซอร์ GIA/ 0.44 ct/ H color/ VVS2/ รัสเซี่ยนคัท

เพชรของผู้หญิง - มีใบเซอร์ GIA/ 0.71 ct/ H color/ VVS1/ Heart & Arrow/ 3EX/ รัสเซี่ยนคัท

ให้งบเค้าไว้ 200,000 เพชร + ตัวเรือน มันถูก หรือว่ามันแพงคะเนี่ยยย แต่ล่าสุดน้องเค้าว่า งบ 2 แสนอาจไม่พอ ต้องขอเพิ่มอีก 23,000 ค่ะ 
เราก้อเกรงใจน้อง ไม่กล้าต่อมาก แต่เราก้อกลัวจ่ายแพงไปค่ะ 

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ.... Embarrassed
Back to Top
teenning View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote teenning Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jun 2010 at 02:17
รอผู้รู้มาตอบให้ค่ะ Tongue
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.070 seconds.