แต่งงาน @___________สวยหวาน_ธรรมชาติ_.by_P'PING__________@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@___________สวยหวาน_ธรรมชาติ_.by_P'PING__________@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @___________สวยหวาน_ธรรมชาติ_.by_P'PING__________@
    Posted: 23 Jun 2010 at 00:04

"สวัสดีครับ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนบ่อยยังไงดูแลตัวเองกันด้วยนะคับ"Smile

พี่ขอขอบคุณ "คุณนก" และ "คุณแป้ง" ด้วยนะคับที่มอบความไว้วางใจให้พี่ดูแลให้ Smile

เท่าที่พี่ทราบมา หลายๆท่านนั้น กลัวการแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ

เพราะกลัวว่าจะไม่สวย และจืดเกินไป พี่อยากบอกว่าการแต่งหน้าแบบธรรมชาตินั้น

เป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่ยากกว่าการแต่งหน้าทั่วไป (ที่เห็นสีสันอย่าง ชัดเจน)

การแต่งหน้าแบบพี่นั้น จะต้องรู้เรื่องโทนสี และแสงเงาเป็นอย่างดี การช่วยปกปิด หรือแก้ไขข้อบกพร่อง

และเสริมจุดเด่นให้กับตัวแบบ น้องๆเจ้าสาวทุกท่านมั่นใจได้เลยว่า การแต่งหน้าแบบธรรมชาตินี้

จะทำให้ทุกท่านสวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องแต่งแบบ หนาและเข้ม จนดูไม่เป็นตัวเรา เพราะ

การแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ ที่คลาสสิคนี้ จึงเป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่สวยละมุนตา และดูได้นานกว่าการแต่งหน้าแบบทั่วไป อย่างแท้จริง

ชมภาพด่านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ http://www.pingmakeup.com/photo%20by%20KITSANA/Gallery.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding  http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html  

• ถ่ายภาพนอกสถานที่  Out Door (สถานที่ เจ้าบ่าว-เจ้าสาว เป็นผู้เลือก)
    • ช่างถ่ายภาพ 2 คน 2 กล้อง ถ่ายภาพด้วย File 12.1 MEGA Pixel,
    • ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (500+ ขึ้นไป)
    • พร้อม แต่งหน้า + ทำผม  โดย  พี่ ปิง  แชมป์แต่งหน้าประเทศไทย ฟรี และ ดูแลตลอดงาน

• ดอกไม้สดสำหรับการถ่ายภาพ และอุปกรณ์ประกอบการถ่ายภาพ ทางเราจัดเตรียมให้
    • รับภาพขยายขนาด 20 x 30" (Full Frame ไม่ตัดขอบ )
1   ภาพ
    • รับกรอบรูปขนาด    20 x 30"
1   กรอบ
ทั้งหมดนี้ ในราคา 9,500 บาท

< คลิกที่ภาพชมผลงานถ่ายภาพPre wedding   และแต่งหน้า ครับ

และพิเศษ !  แต่งหน้า+ทำผม เจ้าสาวรอบละ 5,500 บาท

(ในสถานที่) ลาดพร้าว ซอย 1 ข้างยูเนี่ยนมอล์ล คราฟ

สำหรับ น้องๆเจ้าสาวที่สะดวกเดินทางมาได้ คราฟ

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน 0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6 P'PING

www.pingmakeup.com

หรือเข้าพูดคุยที่ facebook ของพี่ได้นะคราฟ  http://www.facebook.com/PING.MAKEUP

หรือที่ multiply ก็ได้คราฟ http://www.pingmakeup.multiply.com

Edited by P'PING - 23 Jun 2010 at 00:52
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 00:57

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 00:58

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 00:59

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 01:02

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 01:04

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 01:07

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 01:08

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 01:09

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 01:12

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 01:14

Edited by P'PING - 23 Jun 2010 at 01:23
Back to Top
jeabjeabba View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 01:15
สวยเป็นธรรมชาติจริงๆค่ะ Smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 01:17

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 01:18

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 01:22

ส่วนภาพB e f o r e, A f t e r  นี้ พี่ต้องขอขอบคุณน้อง"แป้ง" เป็นอย่างสูง

เพราะปกติแล้ว พี่จะไม่ ถ่าย และนำภาพ ก่อนและหลังแต่ง ของน้องๆมาให้ชม จะนำมาก็แต่ ตอนที่แต่งเสร็จแล้ว

ส่วนงานนี้ น้อง"แป้ง"ที่น่ารักของเรายินดี มอบให้เป็น

วิทยาทานของเราคับ แก่น้องๆเจ้าสาวใน WeddingSquare ของเราคับ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 01:25

Gallery  >> Hair & Make-up  >>   Make-up

Home

| <  
> |  
  | <  
> |  

คลิกชมผลงาน ที่ภาพคับ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 01:26
Originally posted by jeabjeabba

สวยเป็นธรรมชาติจริงๆค่ะ Smile
ขอบคุณ คุณเจี๊ยบมากครับ มาให้กำลังใจท่านแรกเลยSmileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 01:44

ส่วนวันนี้ ขอพาเที่ยวชม คลองบางกอกน้อยกันนะคับ

นั่งเรือ ชิวๆ ได้พบได้เห็นในสิ่งที่แปลกใหม่คับ ได้ฟิวไปอีกแบบ

พี่ขอแนะนำ สำหรับว่าที่ จส  และท่านที่แต่งแล้ว อยากหาที่พักผ่อน ในวันหยุดอันไก้ลนี้ ไม่ไกลคับอยู่ที่ผั่งธน นี่เอง
เราเริ่มกันที่ท่าช้าง นะคับ และเรายังสามารถแวะไหว้พระได้ หลายที่อีกด้วยครับ

ตามลิงค์เข้าชมที่.facebook ของพี่นะคับ ภาพอาดไม่กริ๊ปมาก เพราะเอา BB ถ่ายคับSmile

Edited by P'PING - 23 Jun 2010 at 11:23
Back to Top
AomMakeup View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote AomMakeup Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 07:56
สวยหวานมาก รองพื้นเนียนกริ๊บเลยค่ะพี่ปิงSmileSmile
Back to Top
nopadon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nopadon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 08:39

สวยสดใสมากเลยพี่ปิง...ขอปรบมือให้สามแปะดังดัง...แปะ..แปะ..แปะ...555+++...ช

อบภาพนี้คับ...ดูสิตาเป็นประกายเชียว

Back to Top
สราญใจ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote สราญใจ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 11:02
ดูกี่รอบก็สวย.....
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 12:14
Originally posted by makeupbypom

แต่งหน้าสวยหวานมากๆค่ะ ติดขนตาสวยจังSmile
ขอบคุณคับ คุณป้อมSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 12:17
Originally posted by sushi@home

ตามไปทัวร์น้ำมาแล้วครับ
เห็นแล้วคิดถึงสมัยพี่เอ๋ยังทำทัวร์จังเลย
ตอนเช้าพานักท่องเที่ยวไปตลาดน้ำ ชมคลองในกทม.
คิดถึงบรรยากาศเก่าๆจัง
คับพี่เอ๋ พอเราล่องเรือเข้าไปนี่ อีกโลกเลยนะคับ น่าตื่นตาตื่นใจมากๆ
Smile
ปล เมื่อใหร่ น้ำหนักลงอีกนิด จะไปทานซูชิ ของพี่นะคับ ตอนนี้น้องอวบไปหน่อยCry
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 12:20
Originally posted by nancymakeup

Smile    สวยตามเคยนะคะSmile

ขอบคุณคับ คุณแนนSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 12:22
Originally posted by AomMakeup

สวยหวานมาก รองพื้นเนียนกริ๊บเลยค่ะพี่ปิงSmileSmile
ขอบคุณมากคับ คุณอ้อมSmileBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 12:23
Originally posted by jyacupcake

ชอบผมแบบนี้จัง สวยยยยยยค่ะ
ขอบคุณคับ
เรื่องผมนี่พี่จะทำให้เข้ากับรูปหน้า และชุดที่ใส่นะคับSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 12:27
Originally posted by nopadon

สวยสดใสมากเลยพี่ปิง...ขอปรบมือให้สามแปะดังดัง...แปะ..แปะ..แปะ...555+++...ช

อบภาพนี้คับ...ดูสิตาเป็นประกายเชียว

ขอบคุณคับพี่กลาง
เคยมีพี่ที่เคารพ หลายๆท่าน บอกว่า P'PING" แต่งตาได้สวยหวานและเป็นประกาย มาก" อ่าคับSmileTongue
Back to Top
sirinpearl View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 12:28
Winkสวยหวานอีกตามเคยนี่พี่ปิง...

พี่ลงรีวิวเที่ยวคลองเร็วๆนะคะ  รออ่านอยู่จ้ะ
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 12:30
Originally posted by morningstudio

ชอบคะ ธรรมชาติดีจัง

ขอบคุณมากครับ
การแต่งหน้าให้ดูธรรมชาติจะยาก และดูดีที่สุดครับSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 12:32
Originally posted by beautyoflove

สวยสดใสจัง Wink

ขอบคุณมากคับ คุณเอกSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 12:35
Originally posted by yamroastudio

ชอบครับ P'Ping ดูสวย ธรรมชาติมากครับSmile

ขอบคุณครับ
แต่งแบบธรรมชาตินี้ ดูได้ตลอด และทำให้น้องๆเจ้าสาวดูเป็นตัวอีกด้วยคับ Smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 12:36
Originally posted by สราญใจ

ดูกี่รอบก็สวย.....
ขอบคุณคับคุณเจี๊ยบ
ถูกต้องคับ แต่แบบธรรมชาติ จะดูได้สวยสบายตา และไม่เบื่อคับSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 12:39
Originally posted by sirinpearl

Winkสวยหวานอีกตามเคยนี่พี่ปิง...

พี่ลงรีวิวเที่ยวคลองเร็วๆนะคะ  รออ่านอยู่จ้ะ
ขอบคุณนะคราฟ คุณนู๋ขัน
เที่ยวคลองฯ ตามลิ้งค์ ไปได้เลยคับ และเร็วๆนี้จะไป ตลาดน้ำอโยธยา จะแวะไปหานะคับSmileWink
Back to Top
chonchanok View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote chonchanok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 14:01
ขนตาสวยมากเลยค่ะ
Back to Top
make_u_up View Drop Down

Post Options Post Options   Quote make_u_up Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 22:35

ว้าวว

แต่งหน้าได้ธรรมชาติดีจิงๆ เลย

ผมที่เกล้าก็ดูเรียบหรู ไม่เว่อร์จนเกินไป

ชอบจังเลยค่ะ... Smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jun 2010 at 07:53
Originally posted by trustfocus

แต่งหน้าและทำผมได้สวยมาก ๆ ๆ เลยครับ

ClapClapClapClapClap
ขอบคุณมากครับSmileTongueBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jun 2010 at 07:55
Originally posted by khunjoestudio

ผลงานสวยใส..ได้ใจจริงๆ  เลยครับ

ขอบคุณมากนะคราฟBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jun 2010 at 07:57
Originally posted by make_u_up

ว้าวว

แต่งหน้าได้ธรรมชาติดีจิงๆ เลย

ผมที่เกล้าก็ดูเรียบหรู ไม่เว่อร์จนเกินไป

ชอบจังเลยค่ะ... Smile
ขอบคุณมากคับ อยากให้ออกมาดู เป็นธรรมชาติที่สุดคับ น้องเจ้าสาวจะได้สวยเป็นตัวเอง SmileSmile
Back to Top
<== fon_ao ==> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <== fon_ao ==> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jun 2010 at 09:36
สวยอีกแล้วค่ะ
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jun 2010 at 11:03
Originally posted by <== fon_ao ==>

สวยอีกแล้วค่ะ
ขอบคุณมากคราฟSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jun 2010 at 11:11
Originally posted by vivarisstudio

สวย หวาน  เนียน มากๆเลยค่ะTongue

ขอบคุณมากครับบTongueBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jun 2010 at 17:16
Originally posted by chicplanner

สวยงามมากมาย

ขอบคุณมากคราฟฟSmileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jun 2010 at 23:11

ขออภัย น้องๆเจ้าสาวที่ ติดต่อมาแล้ว ไม่ได้คิวพี่ด้วยนะคับ  Cry

"วันที่คิวว่างยังพอมี แต่วันที่ดี ดันตรงกัน"

ยังไง ทราบวันแล้วรีบติดต่อมาก่อนนะคับ

จะได้ไม่คลาด คิวกัน ครับ P'PING Smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.113 seconds.