แต่งงาน อยากทราบชื่อดอกไม้ค่ะ(มีรูป) - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากทราบชื่อดอกไม้ค่ะ(มีรูป)

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nuneng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuneng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากทราบชื่อดอกไม้ค่ะ(มีรูป)
    Posted: 21 Jun 2010 at 19:22

รบกวนพี่ๆร้านดอกไม้หน่อยนะคะ ใครพอทราบบ้างว่า  2 ดอกนี้เป็นดอกไม้จริงรึป่าวคะ? ดูจากใบเหมือนดอกไม้ปลอมจัง ถ้าดอกจริงแล้วชื่อดอกอะไรบ้างคะ?

ขอบคุณค่ะ

ป.ล. เครดิตรูปจากพี่ฟลุคalwaysfluke นะคะ ขออนุญาติด้วยค่า Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuneng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2010 at 19:27
อุ้ย รูปไม่ขึ้น เอาใหม่นะคะ Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuneng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2010 at 22:26
Originally posted by sushi@home

รูปแรกดูยากมากครับ และใบไม้ก็เหมือนใบไม้ปลอม(แต่น่าจะจริงมากกว่า)
จากรูปแรก ดอกไม้เล็กๆ ที่ติดกระจายๆ อันนั้นคือ แว๊ค นะครับ
จากรูปสอง ดอกไม้ดอกใหญ่ที่ติดตรงกลาง ชื่อ ไรเซียนทัส ครับ
และดอกไม้ที่ติดบนและล่างของ ไรเซียนทัส ก็เป็นไม้ในตระกูล มัม ครับ แต่ไม่ทราบชื่อที่แน่นอนครับ
สำหรับใบไม้ฝอยๆที่เห็นในรูปสองคือ เล็บครุฑผักชี ครับ 
ขอบคุณครับ
พี่เอ๋ @ ซูชิBig smile

กรี้ดดด ขวัญใจการจัดดอกไม้มาตอบ  ขอบคุณมากๆที่สละเวลามาตอบนะคะพี่เอ๋ Embarrassed

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2010 at 08:25

มันมีหลายชนิดเลยค่ะWink

แต่เห็นภาพว่าเป็นผลงานการแต่งหน้าของคุณฟลุ๊ค  ยังไง pm ไปถามก็ได้ค่ะ
Back to Top
nooach View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nooach Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jun 2010 at 08:22
  เย้ พี่เอ๋ ใจดีมาตอบให้แล้ว
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuneng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jun 2010 at 14:48
ขอบคุณพี่ชุ และพี่ร้าน lovedezign นะคะ Smile
Back to Top
princess2007 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote princess2007 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2010 at 23:05
เจ้าสาวสวยจังเลยค่ะ ^ ^
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.125 seconds.