แต่งงาน ใครเคยไปฮันนีมูนที่คลับเมด มัลดีฟไหมคะ? - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฮันนีมูน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครเคยไปฮันนีมูนที่คลับเมด มัลดีฟไหมคะ?

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
yogurtt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yogurtt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครเคยไปฮันนีมูนที่คลับเมด มัลดีฟไหมคะ?
    Posted: 21 Jun 2010 at 15:45
อยากทราบว่าเป็นยังไงบ้าง ไม่ต้องเอาหรูมากก็ได้ค่ะ
เคยได้ยินมาว่าถ้าไม่นอนที่ยื่นออกไปในทะเล ราคาก็จะถูกกว่าใช่ป่าวคะ Embarrassed
Back to Top
KritAmm View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote KritAmm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jul 2010 at 13:32

โดยปกติ รร ทั่วๆไปถ้าเป็นพวก beach villas ราคาจะถูกกว่า water villas ค่ะ แต่ขึ้นอยู่กับห้องด้วยเช่นถ้าเป็นห้องสวีทแต่อยู่บนหาด ราคาก็จะแพงกว่า water villas ธรรมดา แต่ส่วนมากมักจะถูกกว่าห้องสวีทที่อยู่กลางน้ำค่ะ

Back to Top
Nu malee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu malee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2010 at 22:41
เรากำลังจะไปฮันนีมูนมัลดีฟ วันที่ 11 กค นี้อะค่ะ ซื้อทัวรืไปไม่แพงเลย คนละแค่ 70000 บาท 14 วัน นะค่ะ แต่ว่าถ้าจะนอนwater villas ต้องเพิ่มอีก 60000 บาท เออ แต่ไม่แน่ใจว่าซื้อทัวร์ที่ไทยราคาเท่าไหร่นะค่ะ เพราะพิมซื้อจากอังกฤษ ไปอ่ะค่ะ

อยากถามว่า ชุดสมัย ร5 หรือ ร7 หาเช่าไได้ที่ไหน่ค่ะ คือจะกลัไปแต่งที่ไทยปลายปีอ่ะค่ะ พิมแต่งงานที่อังกฤษก่อนแล้วอ่ะค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nu malee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2010 at 22:44
อ่อ ลืมบอกไปว่าราคาที่บอกรวมทุกอย่างเลยนะค่ะ อาหารทุกมื้อ ทุกสิ่งอย่าง จริงๆ แล้วแค่ หกหมื่นด้วยซ้ำอ่ะค่ะ ลองดูนะค่ะ แล้วจะเอารูปมาให้ดูค่ะ
Back to Top
yogurtt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yogurtt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 13:24
ขอบคุณค่า  กลับมาแล้วอย่าลืมโพสรุปให้ดูด้วยนะคะ Big smile
Back to Top
บะบะโอบะบะ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote บะบะโอบะบะ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Aug 2010 at 14:13
lol อยากไปเหมือนกัน
Back to Top
mayomsuk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mayomsuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2010 at 00:07
อยากไปเหมือนกันครับ ช่วยแนะนำด้วย
Back to Top
afternan View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote afternan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2010 at 16:01
ญาติไปพักแบบห้องพัก water villas บอกว่าสวยมาก แต่แพงเอาเรื่องอยู่

แต่ที่ไปได้เพราะเพื่อนทำงานอยู่ในเครือที่นั่น ได้มาราคาถูกมากๆ ด้วย package family and friends อะไรสักอย่างนี่ละคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nu malee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2010 at 20:30
คือ ไปมาแล้วค่ะ กลับมาแล้วพร้อมความประทับใจในท้อง ฟ้า ทะเล คลื่น ลม แล้วก็แสงแดด แต่ตอนแรกคิดว่าการซื้อทัวร์มันรวมหมดแล้ว จริง ๆ ไม่ใช่อ่ะค่ะ เค้าให้แแค่อาหารเช้า กลางวัน เย็น แค่อาหารจริง ๆ นะค่ะ เครื่องดื่มจ่ายเพิ่ม แล้วก้น้ำในห้องพักก็ต้องซื้ออ่ะค่ะ ทุกอย่างแพงมาก

แต่ก่อนหน้านี้ไปคิวบามาซื้อทัวร์เหมือนกันถูกกว่ามัลดีฟด้วย ทุกอย่างรวมหมด อาหาร เครื่องดื่ม ทั้งมีแอลกอฮอล์ และ ซอฟดริ้ง มีเครื่องดื่มบริการ เป็นจุด ๆ มีอาหารว่างตลอด ไม่คิดเพิ่มแล้วทุกอย่างอยู่ในแพ็คเกจ ประทับใจจริง ๆ แล้วก็สำหรับคิวบา จะกลับไปเที่ยวอีกทีสิ้นปีนี้ค่ะ

แต่เข้าใจนะค่ะ มัลดีฟ คือที่ในฝันของคนหลายคน แต่ว่า ครั้งเดียวสำหรับเราพอแล้วค่ะ พอแล้วจริง ๆ เที่ยวบ้านเราดีกว่าค่ะ จริง ๆ นะค่ะ
Back to Top
Prince604 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Prince604 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 22:12
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลBig smile
Back to Top
Ninew (o) View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ninew (o) Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2010 at 21:12

ดีจัง

Tongue
Back to Top
sassaia View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassaia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2010 at 00:50
ถ้ายอมเสียเงินไปมัลดีฟส์แล้วไม่ทุ่มสุดตัวไปอยู่หรูจริงๆ เสียดายเงินครับ
เพราะที่คลับเมดนั้น ไม่ใช่รีสอร์ทที่อุดมสมบูรณ์ด้านปะการังและธรรมชาติ แต่เน้นหาดทรายสวยทอดยาว แล้วมีสัตว์น้ำแปลกๆแวะว่ายเข้ามาบ้าง ซึ่ง atoll และความหรูคลับเมดนั้น เป็นระดับพื้นฐานที่มัลดีฟส์ ซึ่งหาดลักษณะนี้ ในประเทศไทยเอง พอจะมีใกล้เคียงอยู่บ้าง เช่นหลีเป๊ะ พีพี เกาะกูด เกาะนางยวน
แน่นอนว่ายังไม่เท่ามัลดีฟส์ แต่เทียบราคาแล้วมันต่างกันมากจนแทนกันได้เลยน่ะครับ

ถ้าจะไปมัลดีฟส์ อยากให้นั่งเครื่องบินน้ำ อยู่ overwater bungalow หรูๆที่มีปะการังสวยๆ สัตว์น้ำแปลกๆเยอะๆ อยู่ใกล้ๆที่พักมากกว่าครับ เพราะถ้าไปพักแบบนี้จะเป็นอะไรที่ไม่มีในประเทศไทย จะได้คุ้มที่เสียเงินจริงๆ 
ยังไงลองในประเทศดูก่อน แล้วเก็บเงินอีกที รอครบรอบฮันนีมูนครั้ง 2-3 แล้วไปมัลดีฟส์หรูจริงๆดีกว่าครับ อย่างของอนันตราเครือจากไทยเราเอง ที่พักก็หรูหราไม่เบาครับ
Back to Top
Ake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jun 2011 at 14:37

อยากไปมั่งจังครับ

Love you.
Back to Top
freedomheart View Drop Down

Post Options Post Options   Quote freedomheart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2012 at 10:03
ลองดูที่ๆราคาไม่สูงดูเท่าคลับเมดดูนะคะ เราก็ดูๆอยู่ ที่เห็นๆก็มี Lily beach ad spa แล้วก็มี Adaaran Prestige Village อันหลังนี่เห็นเอามาเป็นของรางวัลให้เล่นเกมส์แจกแพคเกจทัวร์ฟรีของ cotto อยู่ 55555+ อ่อ cocopalm ก็น่าสนนะคะ พอดีเราดูที่มันไม่ชื่อดังจัดๆมาก น่าจะไม่แพงนะคะ ลองดูค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.086 seconds.