แต่งงาน ส่งสัยเรื่องการนับจำำนวนคนงานค็อกเทล - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ส่งสัยเรื่องการนับจำำนวนคนงานค็อกเทล

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
dorotee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dorotee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ส่งสัยเรื่องการนับจำำนวนคนงานค็อกเทล
    Posted: 17 Jun 2010 at 07:40
คือผมจัดงานแต่งตอนเย็นที่โรงแรมริชมอนด์ จ.นนทบุรี เป็นแบบค็อกเทล แจ้งจำนวนแขกไป 215 คน ซึ่งพอถึงเวลาจริงแขกมาเกินกว่าที่แจ้งไว้ พอเสร็จงานทางSaleของโรงแรมมาแจ้งว่ามีแขกมาทั้งหมด 240 คน จะขอเก็บเงินเพิ่มในส่วนของแขกที่เกินมา 25 คน ผมเลยอยากทราบว่าที่อื่นๆก็เป็นแบบนี้ด้วยหรือเปล่า คือถ้าแขกมาเกินว่าที่แจ้งไว้ต้องเก็บส่วนที่เกินมา ขอบคุณครับ
ปล.ผมจะเอาเครื่องเล่นคาราโอเกะของผมเองเข้าไป แล้วยืมแต่ลำโพงของทางโรงแรม ทางโรงแรมบอกว่าขอเก็บค่านำเข้า 3000 บาท เป็นแบบนี้ทุกที่หรือเปล่าครับ
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2010 at 17:09

ถ้าไม่เยอะมากเกินไป ส่วนมากก็ไม่คิดนะคะ  แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นแล้วแต่กฎของแต่ละที่ค่ะ

Back to Top
Whipcream2523 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Whipcream2523 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2010 at 01:18

คิดว่าแล้วแต่ที่นะคะ ว่าเค้ามีวิธีการเก็บเงินสำหรับคนที่เข้างานเกินตกลงไว้อย่างไร

ของเรา จะจัดที่วินเซอร์สวีท พี่เค้าบอกว่า ถ้าคนเกินจะคิดแค่ค่าเครื่องดื่มหัวละ 150
ส่วนวงดนตรีถ้าเราเอาเข้าไปเองจะต้องเสีย 5000 เป็นเหมือนค่าแอมป์ ให้เค้า เค้าบอกว่าถ้าไม่ใช้แอมป์ไม่ใช้ไฟเค้าก็ไม่ต้องเสีย
แต่ก็ต้องจ่ายอยู่ดีอ่ะนะคะ ไม่งั้นเสียงเครื่องดนตรีก็คงไม่ดังTongue

เรื่องอื่นๆ เช่นดอกไม้ถ้านำของนอกโรงแรมมารู้สึกก็ต้องเสียค่านำเข้าน่ะค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.258 seconds.