แต่งงาน รบกวนสอบถามเรื่องงานเช้าค่ะ ( ใกล้จะถึงแล้ว ) - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รบกวนสอบถามเรื่องงานเช้าค่ะ ( ใกล้จะถึงแล้ว )

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
juhookgroo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote juhookgroo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รบกวนสอบถามเรื่องงานเช้าค่ะ ( ใกล้จะถึงแล้ว )
    Posted: 31 May 2010 at 17:36
รบกวนสอบถามเรื่องพิธีเช้าเนื่องจากสับสนเรื่องขั้นตอนค่ะ
จะจัดงานเดือนกรกฏาคม ช่วงเช้าจัดที่โรงแรมค่ะ ตอนแรกดู ๆ ลำดับขั้นตอนจากเพื่อน ๆ ในนี้ เนื่องจากวันที่แต่งไม่มีฤกษ์ เค้าบอกว่าฤกษ์ดีทั้งวัน ( สามารถกำหนดเองได้ตามสะดวก ) ตอนแรกว่าจะเป็น เลี้ยงพระเช้า แห่ขันหมาก หมั้น รับไหว้ พิธีหลั่งน้ำ ฯ ส่งตัว ให้เสร็จในช่วงเช้าเพื่อเตรียมงานเลี้ยงช่วงเย็น แต่คุณแม่ทักอยากให้ แห่ขันหมากก่อน เพื่อรับตัวเจ้าสาวมาเลี้ยงพระเช้า เสร็จแล้วค่อยเป็นพิธีอื่น ๆ ไม่ทราบว่าสามารถทำได้หรือไม่ แล้วถ้าทำได้ รบกวนช่วยกะเวลาให้หน่อยค่ะ จะได้ไปคุยกับทางโรงแรมได้ถูก ( ที่บ้านไม่ค่อยทราบเรื่องนี้กัน ) รบกวนแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
Back to Top
beepak View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 17:45

ทำได้ค่ะ  แต่ต้องเช้ามากขึ้น  เพราะเลี้ยงพระเช้า 7 โมงค่ะ

Back to Top
SweetBlossom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetBlossom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 17:55

คุณjuhookgroo เหมือนเราเลยค่ะ เราว่าคงต้องคุยกะเซล์น่ะค่ะ เพราะของเราก็จะถามเซล์เหมือนกัน Smile

ไม่ได้ช่วยเลยโนะ แหะๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote juhookgroo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 17:57

หากทำได้พอแห่ขันหมากเข้ามา นำมาวางไว้แล้วไปเลี้ยงพระก่อน มาทำพิธีหมั้น + นับสินสอนต่อจะแปลก ๆ ไม๊ค่ะ หรือมีใครทำแบบนี้บ้าง รบกวนด้วยนะคะ

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 20:49
สามารถทำได้จ้า
ถ้าต้องการให้ แห่ขันหมากก่อน  และเลี้ยงพระ และ หมั้น ฯลฯ

ก็จัดช่วงเวลาให้เร็วขึ้นนิดหนึ่ง
แห่ขันหมากซัก  6.09  น.
แล้ว เลี้ยงพระ 7.00  น.

จากนั้นก็เริ่มพิธีต่าง ๆ ประมาณ 09.09 น. ก็ยังทันจ้า  ไม่มีกฏอะไรตายตัว ^^

เวลาสามารถปรับเปลี่ยนได้ตามความเหมาะสม แต่ ตอนหลั่งน้ำฯ น่าจะไม่เกิน 11.00  น. เพราะต้องเตรียมตัวแต่งหน้าช่วงงานเลี้ยงเย็นด้วยนะ
Back to Top
HelloT&M View Drop Down

Post Options Post Options   Quote HelloT&M Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 21:22

ของเราก็แห่ขันหมากก่อนค่ะ แห่ขันหมาก 6 โมงครึ่ง เลี้ยงพระตอน 7 โมงครึ่งค่ะ

จะจัดงานกรกฎาเหมือนกันเลยค่ะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote juhookgroo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 22:00

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ ค่อยสบายใจขึ้นหน่อยค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.145 seconds.