แต่งงาน ได้ฤกษ์มาว่าวันปูเตียงก่อนวันหมั้น แปลกมั้ยคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฤกษ์แต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ได้ฤกษ์มาว่าวันปูเตียงก่อนวันหมั้น แปลกมั้ยคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Bubie View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Bubie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ได้ฤกษ์มาว่าวันปูเตียงก่อนวันหมั้น แปลกมั้ยคะ
    Posted: 24 May 2010 at 12:39
ได้ฤกษ์มาจากซินแสแต่ว่างงนิดหน่อยค่ะ
คือวันปูเตียงก่อนวันหมั้น
จริงๆน่าจะวันหมั้นก่อนรึเปล่าคะ
เราเข้าใจว่า วันหมั้น สวมแหวนคือวันแต่งงาน แล้วการปูเตียงคือการส่งตัว
แต่นี่ให้ส่งตัวก่อนแต่งอีก เลยไม่ค่อยแน่ใจอ่ะค่ะ
แล้ววันปูเตียงต้องมีพิธีอะไรบ้างคะ

ขอบคุณค่ะ
Back to Top
kungpot View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kungpot Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2010 at 23:56

ไม่แปลกหรอกค่ะ  ได้ฤกษ์ปูเตียงก่อนวันหมั้นเหมือนกันค่ะ  ฤกษ์ปูเตียงนี่มันพิธีจีนนะคะ  คือว่าปูเตียงไม่ใช่วันส่งตัวค่ะ  สับสนกับพิธีไทยหรือเปล่าค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.258 seconds.